ผู้เขียน หัวข้อ: 12/09/58 เสาร์นี้ใครว่าง เจอกัน ร้านเฮียชัย รามอินทรา!  (อ่าน 33211 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ ปาน้ำตาล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ท่านี้คุ้นตาหรือป่าวล่ะ

เหมือนไหมจ๊ะ

ติดตั้งเบาะคู่นี้   ใช้เวลากว่า 6 ชม....   เอาราง recaro แปลงใส่ sparco  ตัดแต่งต่อเชื่อม โม  เพื่อต้องการราง U แท้ ....จัดไป

เบาะขาวๆนี่ ติดตั้งที่ไหนคับ อยากได้มาาาาาากก คับพี่นะ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เบาะขาวๆนี่ ติดตั้งที่ไหนคับ อยากได้มาาาาาากก คับพี่นะ

อุ้ย..... มายังไง เบาะแบบนี้
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ต้องติดตาม ถ้าอยากติดตั้ง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
 :L2900: :L2900: สวยงามคับพี่เอ ผมกลับมาไม่ทัน หวังว่างานหน้าคงต้องให้พี่นะจัดงามๆให้ฃัก2 :sd23:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สวยงามมากๆ ครับพี่เอ ตาร้อนขึ้นมากันเลยทีเดียว  :L2900: :L2900: :L2906:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ยินดีกะพี่เอด้วยครับ  :sd10:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
รีวิวผลการใช้งาน 24ชั่วโมงที่ผ่านมา  (เออ  เห่อโน๊ะ) ;D

เช้าตรู่ กับแสงแดดอ่อนๆ ลมบางๆ.........และครั้งแรกที่ผบ.สบตากับเจ้าSPARCO ไร้หูคู่นี้..................... :L2739:

เธอก็บอกให้ผมไปเปลี่ยนเบาะเดิมกลับมาในทันที!!!! (งานเข้าแต่เช้าเลยตรู) :L2739: :L2739: :L2739: :sd21: :L4386:

เหตุผล ก็คือ มันปรับไฟฟ้าไม่ได้แล้วเธอจะนั่งยังไง ::) :D

ผมไม่รอช้าเปลี่ยนเรื่องเลยว่าจะพาไปซื้อเสื้อสวยๆที่ตลาดเช้าแถวบ้านทันที :L6415: :L2759:

หลังจากใจร่มๆได้เสื้อสวย ก็พาผบ.ขึ้นรถโดยเชิญให้นั่งเบาะSPARCOที่ผมแอบ ลองปรับท่านั่งไว้ให้ก่อนหน้านี้แล้ว  ช่วงอารมณืนี้ทำให้แม่ทูนหัวดีลืมคำสั่งเมื่อเช้าไปชั่วขณะ :sd10: :sd01:

การเดินทางร่วม1 ชั่วโมงจนใกล้ถึงจุดหมายในเช้าวันอาทิตย์ ก็มีเสียงสวรรค์ลอยๆออกมาว่า....."เออ มันก็นั่งสบายเเหมือนกันนะ" :sd10: :L4384: :L2897:

มวยเสียรูปให้รีบซ้ำทันที ผมไม่รอช้า :L6419: :L6419: :L2756:  เห็นม้า..ตั้งแต่ตะเองนั่งมาร่วมชั่วโมงยังไม่เห็นตะเอง ปรับเบาะอะไรเลยนินา :sd10: :L6425:..........เสร็จโจร :L2754:

ผ่านไป1ด่าน สำหรับผบ. :sd27:    เหลือด่านลูกสาว :D ???

นั่งแล้วเป็นไงจ้ะลูกสาว :L2759:  :L2759:      เสียงสรรค์ส่งเสริมกันดังขึ้นมาทันที  หนูชอบคะพ่อ :sd10:  คราวนี้ แม่กะลูก แย่งกันนั่งเบาะหน้า :L2754: :L4396: :L2754:(หัวเราะในใจอย่างผู้มีชัย) :L6419:

ปล. ภาพปลากอบ ไม่เกี่ยวกับการรีวิวแต่อย่างใด แค่ชอบดูหื่นๆดี :sd42:

อะๆ มาต่อกันสำหรับการใช้งานที่ผมสัมผัสได้ดังนี้ (เป็นการเป็นงานละนะ) 8)

1. หลังจาการปรับเบาะให้รู้สึกสบาย กระชับต่อท่านั่ง รวมถึงการปรับตำแหน่งพวงมาลัยในครั้งแรก ก็ไม่ได้ปรับไปไหนอีกเลย :L6425:
2. น่องทั้ง2 ข้าง แนบรับกับปลายเบาะ(เบาะเดิมเหลือช่องว่างทั้งเหนือเบาะ และปลายเบาะ) เท้าซ้ายเหยียบเต็มพักเท้าของแต่งปามาเนียอย่างเต็มตีน :L2739:  ซึ่งเมื่อก่อนต้องยกเข่าซ้ายตั้งขึ้นเพราะเมื่อย  เท้าขวาใช้งานขยับสลับเบรคและคันเร่งได้ตามปกติ
3. สะโพกและก้นกบ ถูกบังคับให้จมลงในหลุม ขยับไม่ได้(ณ.จุดๆนี้ ทำให้ผมต้องเอากระเป๋าตังค์ที่ก้นขวาออกก่อนนั่งทุกครั้งต่อจากนี้) :D
4. สภาพสรีระของแผ่นหลัง แนบกับทรงของเบาะ(ซึ่งไม่ได้ปรับแต่งตัดเติม) :L6419:
5. เนื่องด้วยทรงของเบาะLimitedตัวนี้ ปีกไหล่ค่อนข้างกว้างกว่าSPARCOทรงมาตรฐาน ทำให้รีแรคในการใช้งานได้ดีทีเดียวไม่บีบคั้นจนเอื้อมขยับไปจับขาพริตตี้ไม่ได้  อุฟ!!! ;D :D
6. เข้าใจละว่า เมื่อใส่เบาะซิ่ง ท่านั่งขับรถเราจะเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง ทั้งการจับพวงมาลัยซึ่งปกติจะวางมือไว้ด้านบนกลางพวงมาลัยขับชิลๆ :L6425: แต่ตอนนี้ มือและแขนทั้งสอง จับอยู่ที่ 9นาฬิกา และบ่ายสามโมง ตลอด เท้าและขาทั้งสองเหยีดตรงโดยอัตโนมัติ เพราะทรงของเบาะค่อนข้างบังคับให้ใช้ท่านี้กลายๆ  โดยไม่ต้องเสแสร้งว่าวิญญานนักแข่งฟอร์มูล่าวันเข้าสิง แต่อย่างใด :L2900:
7. แน่นอน การเข้าโค้ง ไม่ต้องขืนตัวฝืนทาง โยนตัวตามไปกับเบาะได้โดยแขนที่จับพวงมาลัยไม่ผิดรูป  เพราะทรงเบาะโอบรับแรงเหวี่ยงได้ดีนะ :L2906:
8. ปีกของเบาะตัวนี้ไม่สูงมาก แต่ก็ต้องปรับวิธีการขึ้นลงรถ พอสมควร อีกหน่อยคงชิน :L4398:
9. จากลักษณะทางกายภาพของท่าขับและสรีระในการขับรถทั้ง8ข้อที่กล่าวมา คาดว่าน่าจะมีส่วนช่วยให้การเมื่อยล้าจากการนั่งขัยรถนานๆได้อย่างสมเหตุสมผล :L2904:

สรุปรวม สำหรับผม  ชอบ ในความเป็นเบาะLimited  รัก ในมิตรภาพจากบ้านปามาเนียจนได้มาครอบครอง  หลงใหล หลังจากได้ทดสอบการใช้งานจริงด้วยตนเอง :L2904: :L6428: :L6415:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • หาความสุขในปาเจโร
 :L2888: :L2888: ได้อ่านรีวิวพี่เอ ทำให้ผมเพ้อๆๆเรยแล้วเมื่อไรเราจะมีบ้างๆๆ :L2761:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เคลิ้มเลยนะพี่เอ วัชรพล ท่าแร้ง :sd24: :L2900: + :L6428:
Pamania so good

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
 :L2900: ไม่ค่อยกล้าดูกล้าอ่านเท่าไร ตามันลุกเป็นไฟแอบอิจฉาพี่เอซะเหลือเกิน  :sd01:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ยินดีด้วยคับพี่เอ  :L2734: 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ยินดีด้วยครับ สมใจอยากแถมผบ.ให้ผ่าน นี่สวรรค์ชัดๆครับ ของผม ที่ให้ไม่ได้ก็เรื่องเบาะกับท่อนี่ละครับ

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
 :L2888: เห็นแล้วเกิดกิเลสจริงๆเลยครับพี่เอ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
เคลิ้มเลยนะพี่เอ วัชรพล ท่าแร้ง :sd24: :L2900: + :L6428:

ฮ่า พี่เปี่ยม เรียกผมซะเต็มยศเลย ดีไม่มีบางเขน พ่วงมาด้วย :D

รีวิว จากการใช้งานจริงน่ะครับ อยากให้เพื่อนสมาชิกของบ้านเราใช้ประกอบการตัดสินใจ ไม่ได้อวย หรือเชียร์ แบบการรีวิวในนิตยสารรถยนต์น่ะครับ 

จากรีวิวผลการใช้งาน24ชั่วโมงที่ผ่านมา อันนั้นคือข้อดีทั่วไป เอาละนะ ข้อด้อย ตามความเห็นส่วนตัวที่ผมสัมผัสได้คือ :L4387:

1. เนื่องจาก เบาะกระชับตัวมาก ทำให้บางอริยาบทไม่คล่องตัว เช่น กางเกงในเข้าวิน สายไฟพันหัวเทียน คันหลัง :D
    กระทำการบำบัดอาการเหล่านี้ ลำบากมากครับ :sd21:
2. การขึ้นลง การนั่งลง ต้องโหนตัวมาก เพื่อพยายามไม่ให้โดนปีกเบาะ ซึ่งแม้จะไม่ตั้งสูงแบบเบาะซิ่งรุ่นอื่น แต่ก็ทำเอาผมต้องเรียน
    รู้ และปรับตัวเข้ากับเบาะ พอสมควร :sd06:
3. ช่วงไหล่ของเบาะกว้าง ส่งผลให้ระยะห่างระหว่างเบาะคู่หน้า น้อยลงมาก และทำให้การเอียงมือซ้ายไปหยิบของหลังเบาะ
    ไม่ค่อยสะดวก จนถึงขนาดเอื้อมไปหยิบไม่ได้เลยทีเดียว แต่ก็ทดแทนด้วย พื้นที่ด้านหลังเพิ่มมากขึ้นเพราะเบาะไฟเบอร์นี้บางและเบากว่าเบาะเดิมมาก
4. ผ้าอาคันทาร่าหล่อ แต่เก็บฝุ่นและทำความสะอาดยากทีเดียว แบบนี้ชวงสงกรานต์ หรือ ตัวเปียกๆ หมดสิทธิขึ้นนั่งเลยนา :sd42:
5. เบาะคู่หน้า ไม่เหมะกับการให้ญาติ ผู้ใหญ่ที่สูงอายุมากๆ นั่ง เพราะท่านจะขึ้นแล้วลงไม่ได้ เนื่องจากท่านจะยกก้นจากหลุมเบาะ
    ลำบากจ้ะ
6. การระบายอากาศที่ก้น และแผ่นหลัง หายไปสำหรับรุ่นนี้ เนื่องจากไม่มีลวดลาย หรือ แนวฟองน้ำที่เป็นช่องว่าง

เชื่อว่า การรีวิวSparco limitedคู่นี้ จะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนสมาชิกที่กำลังมองหาเบาะซิ่ง ตามไลฟ์สไตล์ของตนเอง
สำหรับผม ข้อดี และข้อด้อยส่วนตัวที่รีวิวมา ถูกหักลบกันด้วย ความสุขจากการได้มอง ครอบครอง และ ใช้งานครับ :L6428:
:L2897:

และที่สำคัญเหนืออื่นใด สำหรับผมมันคือการพักผ่อนสไตล์ ปามาเนีย ความสุขของเราคือ การแต่งรถ  มิตรภาพที่ดี กิจกรรมที่สนุกสนาน และมีประโยชน์ต่อสังคม รวมถึงการท่องเที่ยว คือกำไรที่มีมากกว่า มูลค่าของแต่งเหล่านั้น ครับ :L4398: :L2901: :L4399:

ปล. ภาพปลากอบไม่เกี่ยวกับการรีวิวแต่อย่างใด  แต่ไม่เข้าใจว่าจะแก้ข้อด้วยเรื่องสายไฟพันหัวเทียวของน้องได้อย่างไรมากกว่า :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2015, 10:32:52 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อาการกางเกงในเข้าวิน พอรู้นึกภาพออก แต่สายไฟพันหัวเทียนนี่เป็นยังไงน๊ออออ  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อาการกางเกงในเข้าวิน พอรู้นึกภาพออก แต่สายไฟพันหัวเทียนนี่เป็นยังไงน๊ออออ  :L2754:

อาการนี้น่าจะแก้ด้วยวิธีตัดสายไฟให้สั้นลง อย่าให้สายไฟยาวและพันกันครับ
เพราะถ้าพันกันเยอะ มันจะแกะลำบาก
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

5555 ผมนี่ กว่าจะเข้าใจ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2900: มากๆครับพี่เอ รีวิวอ่านมันส์เลย  :sd10: :sd10:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
อาการนี้น่าจะแก้ด้วยวิธีตัดสายไฟให้สั้นลง อย่าให้สายไฟยาวและพันกันครับ
เพราะถ้าพันกันเยอะ มันจะแกะลำบาก
 :sd42: :sd42: :sd42:

ขอบคุณพี่โจโจ้ ที่นำประสบการณ์ตรง DIY สายไฟไม่ให้พันหัวเทียนครับ   เอ่อ ผมว่าโกนสายไฟจะง่ายและ ถาวรมากว่านะครับ ;D ;D
5555 ผมนี่ กว่าจะเข้าใจ  :sd42: :sd42: :sd42:

ฮ่า  พี่แม๊คนี่เจ้าพ่อDIYหัวเทียน ยังไม่เกทหรา :sd42:

อย่าบอกนะ รถพี่อิฐไม่เคยพันหัวเทียน หรือพี่อิฐDIYมาก่อนหน้านี้แล้ว  ช่วยรีวิวให้พี่แม๊คทราบหน่อยครับ :L2905:

:L2900: มากๆครับพี่เอ รีวิวอ่านมันส์เลย  :sd10: :sd10:

พี่ธี สนใจพันหัวเทียน ละสิ ฮ่า :L2905:

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
อ่านรีวิวพี่เอ ว่าเพลินแล้วนะครับ

แต่เซเลป มาเม้น เพลินกว่า :L2905:
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK