ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ตำแหน่งยึดบัลลาสต์ไฟซีนอลติดตรงไหนดีครับ  (อ่าน 13904 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาท นิติวุฒิ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ผมรอชมไฟชุดใหม่พี่อาทอยู่นะไปทำร้านไหนเล่าสู่กันฟังนะครับ ..  :sd10: :sd10:

สั่งมาติดเองครับพี่พฏ ราคาประมาน 2พันนิดๆครับ
เป็นบัลลาส 55w  Fast bright

• Pa Mania
  • *
ติดครับ  เคยพบอาหารนี้เช่นกันแต่หลอดฮาโลเจนมันจะไวกว่าในการกระพริบครั้งที่ 2   ครั้งแรกซีนอนไว้กว่าเพราะบัลลาสเก็บประจุค้างอยู่เลยแฟลชออกไปเร็วแต่ได้แว๊ปเดียว

ขอบคุณมากครับพี่นะ

• Pa Mania
  • *
ของผม 2012 ดีเซล GLS  ตอนเปิดไฟสูงไฟต่ำก็ติดด้วยนะครับ

:L2904:

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
สั่งมาติดเองครับพี่พฏ ราคาประมาน 2พันนิดๆครับ
เป็นบัลลาส 55w  Fast bright

ลงรูปตอนติดตั้งให้ดูด้วยนะครับ ไว้ตามการบ้าน
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
มายืนยันเลยครับ ไฟ6000k จับถนนได้ไม่ดีเท่า 4300k
อย่าเชื่อคนขาย ผมติดไฟled ไม่มี 4300k ให้เลือก เซ็งเลย

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ลืมบอก สำหรับตำแหน่งติดบลาลาสรถผม  ข้างซ้ายผมยึดกับพลาสติกคุมแบตเตอรี่ ส่วนด้านขวา มีพื้นที่ว่างมากกว่า ผมแบะลงกับตัวถังรถ ใกล้ๆกับโคมเลยครับ