ผู้เขียน หัวข้อ: =>> โอนส่วนที่เหลือได้เลย...บันใดปามาเนีย V2. (เฉพาะผู้ที่ได้สิทธิ์)  (อ่าน 111187 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L4387:  นัดเสาร์19นี้เลยเหรอ โอ้ววว...อดไปแน่นอนครับ งานเลี้ยงรุ่น,งานเลี้ยงบริษัท,งานปีใหม่ที่หมู่บ้าน 3 งาน แถมวันอาทิตย์เช้าวิ่งไปสุพรรณฯอีก   :L4387:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
update รับโอนเงิน พี่ม่อน และพิ่กิตครับ

Update 16.12.58   16.50น 
สวัสดีเพื่อนสมาชิก ปามาเนีย

***** มาแล้วนะจ๊ะสิ่งที่รอคอย   งั้นมาโอนส่วนที่คงเหลือกันเลย.........ดังนี้

***** ราคารวมทั้งสิ้นพร้อมมาช่วยกันติดตั้ง  7,000+ ค่าบำรุงเวป 1,500  รวมเป็น จำนวน    8,500   บาท  [ชัดเจนนะครับ]

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กลุ่ม 1.    ที่สั่งจองบันใด V2. Lot พิเศษ                                                จ่ายในราคา   8,500  บาท

กลุ่ม 2.    สมาชิกที่เคยสั่ง V1 ไปแล้ว (รวม พี่วุติ , พี่โจ้ , พี่เจมส์ )               จ่ายในราคา   8,000  บาท  ( คนเปิดกระทู้ / คนตาม Updateที่โรงงาน / เครดิตออกแบบโลโก้ )

กลุ่ม 3.    พี่เบียร์                                                                               จ่ายในราคา   7,500  บาท   ( นายแบบที่เอารถไปขึ้นงาน )

กลุ่ม 4.    8 ผู้ก่อตั้ง (ที่สนใจ)                                                              จ่ายในราคา   7,000  บาท   

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
โอนเงินมาที่
ธนาคาร :  ธ.กสิกรไทย   สาขา ถนนสาทร
สาขา     : ถนนสาทร
ประเภท  : ออมทรัพย์ 
เลขที่บัญชี :  038-2-74249-4
บัญชี ชื่อ : นาย สุภัทร ธุระธรรมานนท์

Note :  หากเป็นไปได้สะดวกก็โอนเลยนะครับ  เพราะของเร่งให้แล้วจะได้ทันไปใช้ก้าวข้ามปีเก่าขึ้นปี  5 6  นี้เลย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

- งั้นเริ่มถยอยโอน ส่วนต่างคงเหลือกันได้เลยนะครับ -
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
รายได้ทั้งหมดของกิจกรรมปามาเนีย  จะวนมาให้กับสมาชิกทุกสิ้นวาระในงานปีแบบทุกทีที่ผ่านมา  เช่นเดิมนะจ๊ะ

:L2739: :L2739: :L2739: 

ส่วนกำหนดการส่งของและติดตั้ง  เบื้องต้นจะนัดกันเสาร์นี้  ( รอติดตามกันอีกทีครับ)

:L2736:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เชียร์เสาร์ 19 ด้วยครับ เสาร์ 26 อบรมวิทยุสมัครเล่น ที่ชุมพรคับ

พี่พีท  โอน  8500 . 51  มาก่อนนะครับ  (ลำดับอื่นๆขอเช็คกับพี่สุอีกครั้ง )

--------------------------------------------------------------------

บันใด Lot นี้มีแค่ 40 คู่เท่านั้น    ไม่ต้องถามนะว่าจะทำอีกไหม   >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
:L4387:  นัดเสาร์19นี้เลยเหรอ โอ้ววว...อดไปแน่นอนครับ งานเลี้ยงรุ่น,งานเลี้ยงบริษัท,งานปีใหม่ที่หมู่บ้าน 3 งาน แถมวันอาทิตย์เช้าวิ่งไปสุพรรณฯอีก   :L4387:

ช้าก่อน พี่ป้อม  บางทีอาจจะเป็น2lot ไหมนะ   lotแรก 19  ม  lot2 26 (ผมเดาเอานะ  รอพี่นะมาแจ้งข่าวดี อีกทีครับ) :sd01:

• Pa Mania
  • *
ใครอยากได้ V1   ลิมิเต็ด    แบบ 1 และ 2 ในคันเดียว

ข้างขวาแบบเพลท   ข้างซ้ายแบบตาแกรง....................ในรถผม

ข้างขวาแบบตะแกรง   ข้างซ้ายแบบเพลท.....................ในรถพี่กิต

หากจับมือหาคู่มาได้เพื่อเอา  2 ชุดนี้   รับทันทีหน้างาน   9000 บาท ( ตกคู่ละ 4,500 บาท )

**ราคานี้เฉพาะสมาชิกปามาเนีย  ที่ติด logo ปามาเนียมาโชว์เท่านั้นนะ   

:sd27:

• Pa Mania
  • *

ช้าก่อน พี่ป้อม  บางทีอาจจะเป็น2lot ไหมนะ   lotแรก 19  ม  lot2 26 (ผมเดาเอานะ  รอพี่นะมาแจ้งข่าวดี อีกทีครับ) :sd01:

ช่ายๆ   สามารถนัดได้ 2 ช่วง   

- ช่วงแรก  19 นี้สำหรับคนเดินทาง

- ช่วง 2 นัดได้นะ  26  สำหรับคนในเมืองหลวง

ทั้งนี้ต้องขอแรงสมาชิก LM ช่วยอยู่ดูแล ตลอดทั้ง 2 เที่ยว  และที่สำคัญรบกวนช่วยกันจัดโรงนาของพี่จ้อยเพื่อทำโกดังสินค้ากันด้วยนะครับงานนี้ท่าจะยาว    แบบว่าเอาบันใดฝั่งดินเร่งให้ทำปฏิกริยากับดินและสนิมเพื่อให้เกิดการวินเทจเร็วๆ  55555

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76

- ช่วงแรก  19 นี้สำหรับคนเดินทาง

- ช่วง 2 นัดได้นะ  26  สำหรับคนในเมืองหลวง

ทั้งนี้ต้องขอแรงสมาชิก LM ช่วยอยู่ดูแล ตลอดทั้ง 2 เที่ยว  และที่สำคัญรบกวนช่วยกันจัดโรงนาของพี่จ้อยเพื่อทำโกดังสินค้ากันด้วยนะครับงานนี้ท่าจะยาว    แบบว่าเอาบันใดฝั่งดินเร่งให้ทำปฏิกริยากับดินและสนิมเพื่อให้เกิดการวินเทจเร็วๆ  55555

เห็นมะ  เดาแม่นแฮะ ;D
สำหรับผม สะดวกวันที่26 ครับ รบกวนสถานที่พี่จ้อยจี ด้วยนะครับ :sd23:
คงแบ่งเป็น 2 lot พี่ๆท่านใด สะดวก 19  ท่านใด สะดวก 26 สามารถแจ้งหน้าบอร์ด และ เริ่มโอนเงินส่วนที่เหลือตามที่พี่นะ จะอัพเดทให้ได้เลยครับ :L2897:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ค่ำนี้ถึงบ้าน จะแจ้งพิกัด ลายแทงมากระท่อมหัวหมู่จ้อย ให้ทราบครับ  :sd23:
พิมพ์ทางโทร...ไม่ถนัด  :L4399:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
แจ้งโอนครับ

วันที่ทำรายการ: 16/12/2015  17:54:07
     เลขที่รายการ: 151216175492013
     โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-45798-X
     ธนาคารผู้รับเงิน: ธนาคารกสิกรไทย
     เพื่อเข้าบัญชี: 038-2-74249-4
     ชื่อบัญชี: นาย สุภัทร ธุระธรรมานนท์
     จำนวนเงิน (บาท): 3,000.80
     ค่าธรรมเนียม (บาท): 0.00

ได้ซะทีนะคุ้มกับที่รอคอยขอพระคุณพี่ๆทุกท่านครับที่คัดสรรแต่สิ่งดีๆมาให้ครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *

มาบอกอีกครั้งว่าบันใด V2 แมร่งสวยว่ะ  สีสรรถูกใจมาก  และขอขอบคุณเพื่อนสมาชืกปามาเนียที่ช่วยกันแสดงความคิดเห็นปรับเปลี่ยนแต่งเติมทรงจาก V1 จนลงตัว

สิ่งนี้มันเกิดจากความอยากของพวกเราจริงๆครับและมันเป็นอุปกรณ์ที่เห็นทุกครั้งก่อนก้าวขึ้นรถ  เห็นทีไรจะนึกถึงความร่วมแรงร่วมใจร่วมสร้างสรรของแต่งรถสุดที่รักของเรา

เวลาปีกว่าที่ผ่านมากับความต้องการของพี่วุฒิ  และการก่อไอเดียของสมาชิก  จนสร้างแบบเล่นๆ   คุยกับโรงงานมาหลายที่  เปลี่ยนไปตามใจที่ต้องการ   คุมราคาด้วยจำนวนผลิต

จนกว่าจะเกิดสิ่งนี้ขึ้นมาได้  มันประทับใจมากๆ ( เหลือแต่เห็นกะตาอีกครั้งตอนติดตั้งในรถที่แต่งตัวรอมาแล้ว)  และจะลองก้าวขึ้นด้านหลังในมุมแคบๆที่เราอยากปรับปรุงกัน

มีหลายคนที่มาเห็นที่โรงงานแล้วถามว่าทำไมรูที่เจาะไม่ตรงกัน ไม่เป็นแนว  แปลกตา     ขอบอกว่าต้องติดตั้งกับรถก่อนจะพบคำตอบเอง

:L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป

:L2736: รับทราบครับ ถึงไม่ได้สั่งของกะเค้า แต่ยินดีไปช่วยป่วนเต็มที่ครับผม  :sd42:

:L2759: พี่จ้อย เอารถกระแทะ ลงปรับหน้าดินรอไว้เลยนะครับ เพราะติดตั้งบันไดเสร็จ
เราต้องtestบันไดกันทุกคัน ในปลักนาพี่ ว่าของเค้าดีจริงมั๊ย  :L2754:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
เห็นมะ  เดาแม่นแฮะ ;D
สำหรับผม สะดวกวันที่26 ครับ รบกวนสถานที่พี่จ้อยจี ด้วยนะครับ :sd23:
คงแบ่งเป็น 2 lot พี่ๆท่านใด สะดวก 19  ท่านใด สะดวก 26 สามารถแจ้งหน้าบอร์ด และ เริ่มโอนเงินส่วนที่เหลือตามที่พี่นะ จะอัพเดทให้ได้เลยครับ :L2897:

:L2736: รับทราบครับ ถึงไม่ได้สั่งของกะเค้า แต่ยินดีไปช่วยป่วนเต็มที่ครับผม  :sd42:

:L2759: พี่จ้อย เอารถกระแทะ ลงปรับหน้าดินรอไว้เลยนะครับ เพราะติดตั้งบันไดเสร็จ
เราต้องtestบันไดกันทุกคัน ในปลักนาพี่ ว่าของเค้าดีจริงมั๊ย  :L2754:

รับทราบครับ ขอติดตามพี่เอ กับพี่ป้อมไปวันที่ 26 ด้วยครับ เสาร์นี้เตรียมงานใหญ่ช่วงสุดท้าย เกรงว่าไม่สะดวกแล้ว  :L4387: :L4387:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :L4399: ปุ๊เองก้อสะดวกเสาร์ที่ 26 เหมือนกันครัช...คงต้องขอรบกวนเจ้าบ้านเจ้าของสถานที่ และพี่ๆ ที่เมตตาติดตั้งให้น้องด้วย  :L2758:  ว่าแต่บันไดหล่อมว๊ากกกอ่ะ....ชอบชอบ...เป็นหน้าเป็นตากับน้องปาขาวอวบของปุ๊จริงๆ  :L4399: ขอบคุณอีกครั้งครัชสำหรับผู้ออกแบบ ผู้ติดตาม ผู้ประสานงาน นายแบบ และอีกหลายท่านที่มีส่วนร่วมนำพาสิ่งดีๆ มาสู่น้องปาของปุ๊... :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2015, 18:42:32 โดย ปุ๊...kbo »

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
 ผมขอ 19 แล้วกันครับ อยากหล่อก่อน 555  ผมเดินทางขึ้นเหนือ 25 ครับ อยากอยู่ช่วยทั้ง 2 วัน น่าสนุกตอนช่วยกันทำนี่แหละครับ จะขนเครื่องมือไปช่วยติดตั้งด้วยครับ บล็อคเหลี่ยม ทุกเบอร์ครับแถมแสงไฟติดรถในยามค่ำคืนด้วยครับ  :sd23:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

วันเสาร์นี้ ผบ. อนุมัติครับ พร้อมติดตั้ง

ปล. บันไดของผมเอาไว้ที่โรงงานก่อนนะครับ ผมแจ้งทางโรงงานให้แยกไว้แล้ว ปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมนิดหน่อย
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
  :sd23: แจ้งโอนบันได V2. ส่วนที่เหลือคับ สวยงามมากคับ พร้อมติดตั้ง 19/12/58  :sd10:  :sd10: ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกท่านคับที่สร้างงานชิ้นนี้ขึ้นมา  :L2900:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
รับทราบคับ เดี๋ยวจัดการโอนให้คับ  :L2900: :L2900: สวยงาม :sd23:
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *
โอกาสเป็นไปได้มากว่าจะเป็นวันที่  26   เนื่องจากตอนนี้โรงงานยังไม่ยืนยันมาเลยว่าจะทันส่งวันศุกร์ไหม   ( พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงสรุปนะครับ)

รออีกครึ่งวัน  ไหนๆก็รอกันมามากกว่า 1 ปี 3 เดือนละ

:sd27:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
วันเสาร์นี้ ผบ. อนุมัติครับ พร้อมติดตั้ง

ปล. บันไดของผมเอาไว้ที่โรงงานก่อนนะครับ ผมแจ้งทางโรงงานให้แยกไว้แล้ว ปรับแต่งอะไรเพิ่มเติมนิดหน่อย
 :L2736: :L2736: :L2736:
อะไร. อะไร. อะไร. กันคร้าบบ.  :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ