Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Mitsubishi Service Centers' Facts and Statistics

เรื่องเกรดน้ำมันเครื่อง

(1/1)

MAY007:
ขอถามพี่ๆน่ะครับ ขอความรู้เกรดน้ำมันเครื่อง ของเครื่อง 3.2 4WD ปี 2010 ใช้เกรดอะไรครับ แล้วต้องเติมกี่ลิตร เห็นมีขายเกรดที่โฆษณาดีๆทั้งนั้นแต่กลัวมาเติมรถตัวเองไม่ได้เลยไม่กล้าซื้อ

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: เมย์ SWS ที่ 24 กรกฎาคม 2015, 10:55:40 ---ขอถามพี่ๆน่ะครับ ขอความรู้เกรดน้ำมันเครื่อง ของเครื่อง 3.2 4WD ปี 2010 ใช้เกรดอะไรครับ แล้วต้องเติมกี่ลิตร เห็นมีขายเกรดที่โฆษณาดีๆทั้งนั้นแต่กลัวมาเติมรถตัวเองไม่ได้เลยไม่กล้าซื้อ

--- End quote ---

ลองพิจารณาช่องค้นหาที่มุมขวาบน   จะได้คำตอบมากกว่า 1 คำตอบครับ

และเบี้องต้นลองศึกษาทำความเข้าใจกับคู่มือรถดูอีกที  แต่รุ่น 3200 นี้มีมานานจนน่าจะผ่อนหมดกันแล้วมั่ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version