Pa Mania Administration (บริหารปามาเนีย) > News & Announcement

วิธีใช้งาน TAPATALK เบื้องต้น

(1/28) > >>

เต้ย แม่กลอง:

IOS , Andriod :

--- โค๊ด: ---tapatalk
--- End code ---
Win Store :

--- โค๊ด: ---http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/tapatalk/913ffd61-3ba0-435c-a894-9d3ec7e78d6e
--- End code ---

ในกรณีที่เข้าเว็บผ่านมือถือ จะมีTAB เตือนให้ Download TAPATALK หรือ ถ้า โหลดแล้ว ถ้าเข้าผ่าน Browser มือถือ จะมี TAB แจ้งเตือนให้เปิด TAPATALK ครับ

เมื่อเปิด TAPATALK ขึ้นมา จะให้ทำการเชื่อมต่อกับ Facebook ซึ่งตรงนี้ถ้าพี่ ๆ ใช้ อีเมล ใน facebook กับ ใน web pa mania เหมือนกัน การเชื่อมต่อก็ ง่ายขึ้นนิดนึงครับ

มาเริ่มต้นกันในส่วนหลังจาก เชื่อมต่อกับ facbook แล้ว นะครับ

เปิด tapatalk ขึ้นมาได้เลยครับ

กดที่กล้องส่องทางไกล ให้เป็นสีส้ม นะครับ

แล้วพิมพ์คำว่า "pajerosport"

เจอแล้ว กด +Follow ได้เลยครับ

นี่งัย เข้ามาถึงทางเข้าบ้าน ปามาเนีย แล้ว

กดที่มุมขวา เกือบบน ๆ ที่ เป็น ขีดสามขีด นะครับ

เลือก Join or Sign In

กด Log In

ในกรณีที่ User หลัง as ไม่ตรง กับชื่อ User Name เราไม่ต้องตกใจนะครับ

ให้เลือก Use Different Profile

แล้วทำการ Login ด้วย User / Pass ของเว็บ ปามาเนีย ตามปรกติครับ

คำเตือน การ Login ผ่าน App นี้ อาจจะทำให้ เครื่องอื่น ๆ ที่ Login อยู่ หลุดออกจากระบบ

มาแล้วครับ

พี่อิฐ:
 กำลังหาวิธีลองของอยู่เลยครับ  :L2758:

--- อ้างจาก: พี่อิฐ ที่  2 มิถุนายน 2015, 14:26:30 --- กำลังหาวิธีลองของอยู่เลยครับ  :L2758:

--- End quote ---

อิอิ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Jojo (โจ้):
ตอบกระทู้ได้ง่ายดีนะ
ใช้งานสะดวกดี

--- อ้างจาก: Jojo (โจ้) ที่  2 มิถุนายน 2015, 14:34:43 ---ตอบกระทู้ได้ง่ายดีนะ
ใช้งานสะดวกดี

--- End quote ---

ใช่ครับพี่โจ้

Sent from my iPhone using Tapatalk

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version