ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 169020 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ติดตั้งแล้วสวยเหมือนตอนที่ออกแบบกันไว้แต่แรกเลยแฮะ

ยังยืนยันคำเดิมคับ ใส่กับรถสีขาว แล้ว สวยมากมายเลยคับพี่ท่าน.......!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2015, 23:09:10 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอบคุณพี่แม็คมากครับ  :L2900: ดูภาพประกอบ พร้อมคำบรรยายภาพซะเพลินเลย ในงานพี่แม็คว่าผมดูไม่ค่อยเคอะเขิน แต่มาโดนพี่แม็คแซว ซะจนผมเขินเลยที่นี่  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ขอบคุณพี่แม็คมากครับ  :L2900: ดูภาพประกอบ พร้อมคำบรรยายภาพซะเพลินเลย ในงานพี่แม็คว่าผมดูไม่ค่อยเคอะเขิน แต่มาโดนพี่แม็คแซว ซะจนผมเขินเลยที่นี่  :sd42: :sd42:
พี่แม็คเค้าถนัดทางนี้คับ หนุ่มๆยังเขิน สาวๆจะเหลือรึ จิงป่าวพี่แม็ค  :L4396:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
เป็นมิตติ้งที่ครบเครื่องสมปรารถนาจริงๆครับ เสียอย่างที่ผมไม่ได้หิ้วอะไรติดไม้ติดมือไปเลย เครื่องมือก็ไม่พร้อม คราวหน้าขอแก้ตัวใหม่  :L4387:

หลังจากวันนั้น รุ่งขึ้นผมไปอบรมจนท.งานทางทั่วประเทศ ๓ วัน พึ่งได้มาชมภาพจริงจังก็วันนี้

มิตติ้งปามาเนีย มีแต่ได้มากกว่าได้ คือ ได้มิตรภาพ รอยยิ้ม แบ่งปัน และห่วงใย ขอบคุณทีมงานผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ :L2753:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พี่แม็คขนาดตี 3 ตี 4 ยังไม่นอนอีกอุตสาห์เอารูปสวยๆมาลง   :L2900: :sd23:

จริงๆผมบอกไว้ว่าเย็นๆจะเอามาลงให้ แต่....เย็นๆไม่ว่างน่ะสิครับ ก็เลยต้องมาตอนดึกๆแทน  :sd42:

รับคำชมไปเต็มๆ ครับพี่แม็ค  :L2900:  :L2734:

you are what you done ครับพี่จ้อย  :L2734: :L2734: :L2734:

ดูแล้วฟิน เพลินดีจังแถมมีบรรยายใต้ภาพด้วย ชอบๆครับพี่แม็ค กดไปอีก 1  :L6428:

ขอบคุณคร้าบพี่อาท  :L2732:

ขอบคุณพี่แม๊คครับ สำหรับภาพสวยๆพร้อมคำบรรยายที่ น่ารัก จิก กัด หยอกเอิน  ให้รู้ถึงบรรยากาศมิตติ้งที่อบอุ่นและสนุกสนานสไตล์ปามาเนีย :sd23: :sd01:

เอ่อ ที่ขอให้มีรูปผมด้วยเนี่ย ไม่ได้กลัวผบ.น้าาา  แค่อยากให้รู้ว่า กลับดึกนะตะเอง นอนเลยไม่ต้องรอพี่ :sd42: :L2897:

จริงหราาาาาา ว่าแต่คืนนั้นกลับกี่โมงล่ะคับพี่เอ  :sd42: :sd42: :sd42:

:L2758: ขอบคุณพี่แม๊ค...มากจ๊ะกับภาพสวยๆ ดูแล้วฟินตามเลยกับกิจกรรมของแต่ละแผนก ว่าจะลงภาพต่อแต่พี่แม๊คเก็บทุกเม็ดละ  :L2900: ในมิตติ้งครั้งนี้ขอขอบคุณพี่ๆ ซึ่งเป็นผู้ดำเนินการทุกท่านถ้าให้เอ่ยชื่อ

คงไม่หมดไม่ว่าจะเป็นผู้คิดค้น ผู้ออกแบบ กำหนดจัดงาน แม่งาน ผู้ดำเนินงาน ผู้ติดตั้ง ผู้สนับสนุนรายการต่างๆ (อาหาร เครื่องไม้เครื่องมือ แรงกาย) จนสุดท้ายแต่ละท่านก้อได้ผ้ากันเปื้อนรับหน้าฝนกันไปเป็นที่

เรียบร้อย สวยงามทนทานสมกับที่รอคอย  :L4399: ขอขอบคุณจากใจครัช  :L2897:

พี่ปุ๊ครับ ผมก็เล่นช็อตเดียวกับพี่ๆท่านอื่นเช่นกันครับ แต่เชื่อสิครับ มุมมองภาพและการบรรยายที่แตกต่างกัน ก็ให้อารมณ์ที่แตกต่างกันนะครับ ลงมาเลยครับพี่ปุ๊ ผมรออยู่น๊า  :L2736: :L2734: :L2734:

ขอขอบคุณพี่ๆปามาเนีย ผู้ดำเนินการทุกท่านครับ  :sd23:  :sd23:  :sd23:
เป็นมิตติ้งที่อบอุ่นและสนุกสนานเหมือนเดิม  :L2900:

ดีใจจริงๆครับพี่ปู้ ตั้งแต่เข้ามาบ้านหลังนี้ ผมก็เพิ่งจะมีโอกาสได้เจอพี่ปู้เป็นครั้งแรกนี่แหละ ยินดีที่ได้เจอะกันครับ  :L4399:

ขอบคุณพี่แม็คสำหรับภาพสวยๆคับพี่  :L2900:

แน่ะๆๆ โดดจนได้นะงานเนี๊ยะ บอกแล้วว่าเลิกงานดึกก็ยังมาได้นะ พี่ๆเค้าอยู่ยันบ่ายอีกวันแน่ะ  ;D ;D ;D

ขอบคุณพี่แม็คเลยคับ. ผมนี่อ่านไปยิ้มไปเลยคับ.  คิดถึงพี่ๆน่ะครับ.   
กด LIKE.  ให้พี่แม็ค เลยคับ.   555555. 

ไม่ว่ากันน๊าาาาา คราวหน้าจะถ่ายให้เห็นหน้าชัดๆเต็มๆเลยครับพี่อั๋น  ;D ;D ;D

ซงแซวอะไรกัน  ;D ;D ;D ไม่มี๊  ;D ;D ;D ดีใจนะครับที่พี่ป๊อบมาพบกับพวกเราครั้งแรกแล้วชอบวัฒนธรรมของพวกเราครับ พี่ป๊อบมาถูกทางแล้วครับ เชื่อซี๊  ;D ;D ;D

พี่แม็คเค้าถนัดทางนี้คับ หนุ่มๆยังเขิน สาวๆจะเหลือรึ จิงป่าวพี่แม็ค  :L4396:

:sd42: :sd42: :sd42: ไม่จริ๊ง ไม่จริง ผมนี่......ไม่แซวสาวหรอกครับ กลัวคนที่บ้านจะไม่ขำด้วย  ;D ;D ;D

เป็นมิตติ้งที่ครบเครื่องสมปรารถนาจริงๆครับ เสียอย่างที่ผมไม่ได้หิ้วอะไรติดไม้ติดมือไปเลย เครื่องมือก็ไม่พร้อม คราวหน้าขอแก้ตัวใหม่  :L4387:

หลังจากวันนั้น รุ่งขึ้นผมไปอบรมจนท.งานทางทั่วประเทศ ๓ วัน พึ่งได้มาชมภาพจริงจังก็วันนี้

มิตติ้งปามาเนีย มีแต่ได้มากกว่าได้ คือ ได้มิตรภาพ รอยยิ้ม แบ่งปัน และห่วงใย ขอบคุณทีมงานผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ :L2753:

พี่สุรศักดิ์ครับ พี่มาถูกทางแล้วครับ แถมยังถูกรับน้องจากปามาเนียไบค์เรียบร้อย ต่อไปนี้พี่ก็ไม่ใช่คนอื่นคนไกลแล้วล่ะครับ ในวันงานผมเห็นนะครับว่าพี่ทำอะไรบ้าง ทั้งงานราษฏร์งานหลวง ขอบคุณพี่มากๆเลยครับสำหรับความร่วมมือช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ งานหน้ามาอีกนะครับ  :L2897:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
รถสีขาวนี้หล่อจริงๆ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
กล้องพี่แม็คก็ไม่มีรูปผม ผมไปไหนล่ะเนี่ย  :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
รถสีขาวนี้หล่อจริงๆ  :L2900:
เห็นด้วยคับพี่บังมะ  :sd42:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

วันนี้ฟ้าฝนเป็นใจแก่การทดสอบ
ผลการใช้ พูดได้เลยว่า นี่ละตีโจทก์แตกสำหรับพวกล้อล้นๆ
เพราะอดีตฝนตกเมื่อไหร่ ดีดถึงกระจกแถวสาม
แต่ณ เวลานี้ เสมือนล้อเดิมๆดีดมาแบบสิวๆ
ขอบคุนในไอเดียที่ตอบสนองหมู่มวลสมาชิกครับพี่ๆผู้ก่อตั้งปามาเนีย
บอกได้คำเดียว" โคตรคุ้มค้าบ"
ชมภาพ

แถว3 เนียนๆคับพี่น้อง

ด้านล่างล้อหลัง เลอะสิวๆ

ด้านข้างประตูหน้า เกือบเนียน
สรุปว่าพี่ๆที่พลาด บอกได้คำเดียว เสียใจมากๆ
ลาละคับ

คอนเฟริ์มตามพี่เล็กอีกเสียงค่ะ พอดีทดลองใช้ช่วงฝนตกสองสามวันที่ผ่านมาสุดคุ้ม ใครพลาดเสียใจจริงๆค่ะ....

Sent from my iPad using Tapatalk

Sent from my iPad using Tapatalk
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
ประทับใจทั้งวีดีโอและรูปภาพค่ะพี่แม็ค

🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
กล้องพี่แม็คก็ไม่มีรูปผม ผมไปไหนล่ะเนี่ย  :L4396:

งานเข้าคับพี่แม็ค......พี่อิฐ..หาย  :L2739:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ของผมยังมีรูปนะพี่อิฐ
รอดตัวละ
 :L2905: :L2905: :L2905:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd23: ขอบคุณพี่แม็คในภาพบรรยากาศความทรงจำ และขอบคุณสำหรับภาพของผมด้วยครับจะเปลี่ยนภาพโปรไฟล์ใหม่เลย  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2015, 11:32:16 โดย ธี สวนผัก »
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L4386:.......เสียดายยยย....ไม่ได้ไป.....

...แต่เช้า....................แต่เช้า....................แต่เช้า......... :L4386:....

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
:L4386:.......เสียดายยยย....ไม่ได้ไป

...แต่เช้า....................แต่เช้า....................แต่เช้า......... :L4386:....

มาเช้ามีอะไรให้เล่นเยอะ ดีหน่อยใกล้ที่ประชุมผม เลยมาได้เต็มๆวัน  :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
:sd23: ขอบคุณพี่แม็คในภาพบรรยากาศความทรงจำ และขอบคุณสำหรับภาพของผมด้วยครับจะเปลี่ยนภาพโปรไฟล์ใหม่เลย  :sd23:

โปรไฟล์ใหม่..เท่ห์.มัก..มาก คับพี่ธี :L2734:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

เห็นโปรไฟล์ใหม่แล้วสยิวเลยยย
กล้ามเป็นมัดๆ
 :sd01: :sd01: :sd01:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76

หล่อ ล่ำ แมนมากๆครับ พี่ธี  ขวัญใจสาวประเภทสองเลยนะน่ะ :L4384: :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผลทดสอบจริงกับแผ่นกันเปลี้อน#ปาตกหลุมหนีหลุมกระจาย#ใช้การได้ดี#ใครไม่มีอาจรู้สึกเสียดายนะครับ#

แต่ยังมีเปลี้อนกระเด็นไปด้านหน้าอยู่
พี่เปี่ยมไม่ซื้ออีกชุดเอามาติดด้านหน้าล้อด้วยล่ะ
ทีนี้รถไม่มีเปลื้อนแน่ๆ
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

จากภาพมองดูแล้วเหมือนพี่เปี่ยมถอยหลังจนล้อฟรีนะ  เพราะถ้าเดินหน้าคงไม่มีสภาพเช่นนี้   แต่ถ้าต้องการให้ป้องกันด้านหน้านี้มีอีกทางครับ >>>>> ใส่ชุดยก 10 นิ้วหนีไปเลย 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่ติงลี่เค้าบอกว่า อะไรทำเงินได้ผมเอาหมดแหละพี่  :L6419:
งานนี้มีมันหวานญี่ปุ่นมาขายด้วยนะ เผื่อใครสนใจ ติดต่อพี่ติงลี่ได้เลยนะครับ มีขายตลอด
พี่นะจัดมาลังนึง ไอ้ผมนี่ก็อุตส่าห์ไปหาถ่านมาเพื่อเผามัน แต่ดันไม่ได้ลิ้มลองเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าเป็นงัยกันบ้าง  :L4386: :L4386: :L4386:

ขอขอบคุณด้วย Like#135 ครับ   ครบรสทั้งภาพและคำบรรยาย

มันก็ไม่ได้เผา พี่ลีโจเอาไปต้มซ่ะเสียของเลย   เอามาให้ผมตอนเช้า8.30บอกว่า " พี่นะ...มันหวานที่พี่นะซื้อเมื่อคืนกินได้เลย " 555555

ผมคิดในใจ.....มันน่านัก   ให้เผา ดันเอาไปต้ม
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html