ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 168979 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
อยากจะบอกว่า ทำไมไม่มีรูปเราเลยหว่าาา
ที่สำคัญ ผบ อ่านๆดู แล้วบอกว่า
ได้ไปจริงป่ะเนี่ย ทำไมไม่มีรูปเลย
แอบไปไหนป่าว คราวหน้าไม่ให้ไปแล้วนะ
ซวยเลยตรู
 :L4386: :L4386: :L4386:

งั้นจัดให่ พี่โจ้ ก่อนเลยครับ มิเช่นนั้น ผบ. พี่ อาจจะลาก พี่ ไปซ้อมจนน่วมเอาได้  :L2739:

มือเจาะ และมือจับ...ที่มาช่วยกันเจาะ และช่วยกันจับ  ;D

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
อยากจะบอกว่า ทำไมไม่มีรูปเราเลยหว่าาา
ที่สำคัญ ผบ อ่านๆดู แล้วบอกว่า
ได้ไปจริงป่ะเนี่ย ทำไมไม่มีรูปเลย
แอบไปไหนป่าว คราวหน้าไม่ให้ไปแล้วนะ
ซวยเลยตรู
 :L4386: :L4386: :L4386:
เดี๋ยวผมช่วยเป็นพยานให้ครับพี่โจ้  :sd42:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
งั้นจัดให่ พี่โจ้ ก่อนเลยครับ มิเช่นนั้น ผบ. พี่ อาจจะลาก พี่ ไปซ้อมจนน่วมเอาได้  :L2739:

มือเจาะ และมือจับ...ที่มาช่วยกันเจาะ และช่วยกันจับ  ;D

พี่ต้อม โพสท์ช้าเกิน น่วมไปเรียบร้อยโรงเรียนผบ.แล้วครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

พี่ต้อม.....ไม่น่ารีบเอามาลงเลยคับ. 555. แม๋...น่ารอสัก 3 วันค่อยลง คับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากคับ
        งานนี้ผ่านไปได้วยด้วยความสามารถของพี่ๆปามาเนียจริงๆคับ. มีความสุขมากๆเลยคับ
ได้สนุกสนานเฮฮากับพี่ๆ หลายๆท่านคับ.  งานนี้อาหารอร่อย ขนม เพียบเลยคับ
ขอบคุณพี่ลีโจ มากๆคับ. เอื้อเฟื้อสถานที่ อาหาร น้ำ. หลายอย่างเลยคับ. สุดยอดคับพี่ลีโจคับ
ขอบคุณ พี่ๆ สมาชิกใหม่ทุกท่านเลยคับ. ช่วยติดตั้งกันจนลืมเหนื่อยเลยคับ
ขออภัยพี่ๆหลายๆท่านด้วยคับอยากคุยกับพี่ๆมากคับ.พูดคุยกันไม่ทันเลยคับ งานนี้มากันหลายท่านเลยคับ.
  มีโอกาส ครั้งหน้าเจอกันใหม่คับพี่ๆคับ.   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
  :sd23: :sd23: :sd23: ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากๆ ครับ ที่ร่วมกันทำให้กิจกรรมนี้เป็นไปอย่างสวยงาน เต็มไปด้วยกลิ่นไอแห่งมิตรภาพ
ผมขอสรุปความคืบหน้าโครงการนี้ ตามตารางด้านล่าง มีข้อผิดพลาดประการใด แจ้งหน้าเวปได้เลยครับ ;) ;) ;)

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ สำหรับน้ำใจและมิตรภาพอันดีที่มีให้ผม ตั้งแต่เช้ายันค่ำ ไม่รู้สึกเบื่อเลยครับ
เห็นภาพพี่น้องชาวปามาเนีย ช่วยกันทำงานคนละไม้ละมือ บอกได้คำเดียวเลยครับว่า   :L2900:

ปล. ท่าน ผบ.เห็นเสื้อผ้า ถามว่าไป meeting หรือไปฟัดกับแมวที่ไหนมา....555..

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

Sent from my iPhone using Tapatalk

เข้ามาที่ป้อมผมเลยครับพี่เจ อุปกรณ์ติดตั้งอยู่ที่นี้ครับ  :L2736:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
ครับพี่ลีโจ้
เข้าไปวันไหนผมโทรนัดอีกทีครับ :L2758:
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L2736: รับแซบ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ขอบพระคุณมากครับพี่ต้อม
มีหลักฐานเอาไว้แว่บมามิตติ้งหน้าได้แล้ว
 :L2734: :L2734: :L2734:

พี่ต้อม โพสท์ช้าเกิน น่วมไปเรียบร้อยโรงเรียนผบ.แล้วครับ

พี่ต้อม.....ไม่น่ารีบเอามาลงเลยคับ. 555. แม๋...น่ารอสัก 3 วันค่อยลง คับ. 

พี่ๆแต่ละท่าน รักผมกันจริงๆเลยนะเนี่ยยยย
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
มาแว้ววววว รูปจากกล้อง พี่ปรี ผมขอรวมรูป ตอนปั่นจักรยานตอนเช้าเลยนะครับ  เพราะเป็นกิจกรรมต่อเนื่องกัน
เผื่อพี่ๆคนไหน อยากมาร่วมแจมกับ ปามาเนียไบด์  :sd42: :sd42:

มากันแต่เช้า แดดเปี้ยงๆตั้งแต่ 6 โมงเช้าเลย

เริ่มจัดแจงตกแต่งเตรียมอุปกรณ์

พี่สุภัทร พี่ใหญ่ใจดี เราก็มาร่วมปั่นด้วย

มากันจะครบแล้ว

คนนี้คึกจัด ให้ทายกันว่า เขาปั่นแล้ว กระโดดขึ้นไปเองหรือไม่  :L2761: :L2761:

แต่ตอนลงเป็นแบบนี้ ;D ;D

ปั่นไปทางทะเลกรุงเทพ มุ่งหน้าไปทางวัดพานท้ายนรสิงห์ มุ่งหน้า มหาชัย
ที่จุดนี้น่าจะปั่นมาแล้วประมาณ 20 กว่ากิโล  รอพ่อหมอกัน ไม่รู้ลงจากท่อได้หรือยัง  :L2761: :L2761:
คือรอนานแล้ว ปั่นครั้งหน้า หัวหน้าสายไข่ลวกเขาจะเอา ไฮโลมาเขย่าด้วย รอหัวหน้าสายเขียว  :sd42: :sd42:

น่านไงมาถึงละ

เตรียมขนม นม เนย ไว้รอกันเลย  ;D  พี่นะ ดูรอยยิ้มเจ๊ต๋องซิ อิๆ

พี่สุรศักดิ์ มาปั่นด้วยครั้งแรก โดนต้อนรับน้องใหม่ อิๆ

มาครบละ พี่สุภัทร์ โดยพี่นะทิ้ง เลยปั่นกลับก่อนเลย  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ปั่นกลับมาเสร็จ ก็ไม่ต้องพูดพร่ำทำเพลงอะไรลุบกันเลย
ชุดแรกๆ ที่เริ่มลุยกันก่อนเลย พี่บังมะ  พี่สุรศักดิ์ พี่จ้อย กรุงเก่า  พี่พรเทพ และพี่ธี
กำลังทดลองประกอบ และวางแผนการผลิต ว่าใครควรจะดูแล ขั้นตอนขบวนการ จุดไหนบ้าง

รถที่เป็นอาจารย์ใหญ่ ก็เป็นใครไม่ได้เลย ขาประจำ หนูขาว หนูทดลอง ของพี่ตาม อิๆ :sd42: :sd42:
พี่พรเทพ จะอยู่ชุดปั่นอยู่เลย  :L2900:

พี่จ้อย กะพี่นะกำลังหาตำแหน่งที่จะยึด

พอยึดแล้วต่ำแหน่งไม่ได้ จะคายน็อตออก ฮาาา น็อตเป็นแบบกันคาย ขันก็ไม่ออก เห็นหินเจีย วางอยู่ข้างๆไหม นั่นแหละเป็นหน้าที่ ของพี่อ้วน ที่พาลูกน้องมาด้วย มาช่วยตัดรถพี่ตาม  :L4363:

เริ่มเจีย แก๊กกกก ไม่รู้เจ้าของรถหายไม่ไหน ได้ยินแต่เสียงแว่วๆ แม๊มมม รถกรูอีกแล้ว  :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
พอรถหนูขาวทดลองแล้ว ได้ตำแหน่งที่คิดว่าน่าจะชัวส์แล้ว ก็เริ่มวางแผนการประกอบ ว่าใครจะอยู่จุดไหน
เริ่มที่พี่ ธี ประกอบน็อต พอหลวมๆ  พี่สุระศักดิ์ เป็นคนยึดให้แน่นในจุดต่อมา

พี่อิฐ เริ่มมาสมทบ เห็นพี่พีรา เข้ามาเสริม ช่วงแรกๆยื่นดูอยู่ห่างๆ
ผบ.พี่มังมะ ไม่ได้ช่วยงานเล๊ยยย  ;D แต่ช่วยให้ท้องอิ่มตอนเทียง ช่วยหุงข้าว ทอดไข่ จัดเตรียมอาหารตอนเที่ยง 

พี่พีรา เริ่มขยับเข้าใกล้ แล้ว เห็นสวยๆแบบนี้ไม่ใช่ว่าเราชาวพี่น้อง ปามาเนียจะไม่ใช้งานนะคร๊าบบบ :sd42: :sd42:
เห็นหลักแว๊วๆ พี่อั๋น คนนี้ก็สุดยอด มาแต่เช้า ยันมืด  :L2904:

พี่ตามเริ่มกรีด ชิ้นแรก เพื่อหาตำแหน่ง ในการกรีด แบบ แม๊สโปรดักส์  :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
จำไม่ได้รถใคร แต่ได้เป็นตัวอย่างแล้ว  :L4363: :L4363:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

สนุกมากๆ ได้เสียงหัวเราะ และรอยยิ้มจากสมาชิกทุกท่าน เหมือนเช่นเคย
                                                                 แต่… ยั้งไม่ได้ติดเลย กร๊ากกกกกกกก

.

• Pa Mania
  • *
ขั้นตอนการห้อยลวด นี่เลยต้องพี่พฐ ครั้งแรกในชีวิต ที่ได้ทำหน้าที่นี้ จัดแจงโดยพ่อหมอ  :sd42: :sd42:

อ้าวรถพี่พีรา มีโรยแป้งด้วย มันเป็นเคร็ดวิชาขั้นสุดยอดจากพี่พรเทพ  :L6419:

เห็นแป้งแบบนี้ ว่าแต่รถพี่พีรา ทะเบียนอะไรน๊าาา :L4363:

รถที่ติดสเกิร์ตหลังมา จะทำยาก และขั้นตอนประกอบจะยุ่งยาก เพราะน๊อตมันโดนขันเข้าขันออกหลายครั้งจากการติดสเกิร์ต มันจะหลวม และยึดไม่แน่น  รถพี่พีราต้องเจาะยึดเพิ่ม
พอได้ยินคำว่าเจาะ เจ้าของรถเดิปรี๊มาเลย  :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

สุดยอด... ขอ-บอก
.
.
.
.
.

โถ โถ โถ … ไอ้เราก็นึกว่าโดดขึ้น แหม…  :sd42:  :sd42:  :sd42:
.

• Pa Mania
  • *
น่านไง เห็นมะ มาแบบสวยๆ แบบนี้ ไม่ใช่จะดูเฉยๆนะครับ
พี่ปุ๊ และผบ ตามด้วยพี่พีรา ก็เข้าสู่ขบวนการผลิต เช่นกัน  :sd42: :sd42:
คนละไม้ คนละมือ นี่แหละ ครอบครัว ปามาเนีย

นี่ไง แล้วแต่ ปุ๊ เลย :L2900:

• Pa Mania
  • *
พี่แม๊ค มาถึงก็ตรวจสอบคุณภาพก่อน เลย  ของเขาดีจริงๆใช่ไหมพี่แม็ก :L2904: :L2904:

พี่ต้อมปาแปดริ้ว มาถึง กับพี่ดิน  เห็นกล้ามเป็นมัดๆ  ของพี่ต้อมนี่เลย เข้าสูแดนแรกรับ มากรีดก่อนเลย  :L2754:

ยิ่ง สาย ยิ่งมาเยอะ  งานนี้ต้อง ขอบคุณ เจ้าของสถานที่ พี่ลีโจ เจ้าพ่อ ขาใหญ่แห่งเทียนทะเล  :L4384: :L4384: