ผู้เขียน หัวข้อ: เพชรฆาตความเงียบ (ความดันสูง) กับ ความน่าทึ่งพืชสวนครัวไทย  (อ่าน 11819 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณพี่ต๋องครับ เดี๋ยวผมจะลองต้มพร้อมขิง ทานเป็นน้ำขิงกลิ่นมะกรูดครับ  :sd23: :sd23:
ตกลง ดื่ม น้ำขิง หรือน้ำมะกรูด ครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
เป็นทางเลือกสุขภาพอีกแบบครับ น่าสนใจสำหรับพี่ ๆ ที่เป็นอยู่หรือว่ามีความเสี่ยง ขอบคุณพี่ต๋องมากครับ  :sd23:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ชอบจังเลย บทความเกี่ยวกับสุขภาพ ขอบคุณพี่ต๋องด้วยครับสำหรับสาระดีที่นำมาฝากกัน  :sd23:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ได้ดื่มยังพี่ต๋อง...ถ้าดื่มแล้วบอกด้วยครับ :L2759:
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตกลง ดื่ม น้ำขิง หรือน้ำมะกรูด ครับ  :sd42:

ทำมาลองชิมสัก 1 ลิตรซิ  ก่อนปั่นจะได้ลองเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ทำมาลองชิมสัก 1 ลิตรซิ  ก่อนปั่นจะได้ลองเลย
งั้นต้องวาน พี่สจ๊วต จัด วัตถุดิบ ในสวนเลย  :L2734:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ผมยังหาวัตถุดิบไม่ได้เหมือนกันครับ....ต้องกลับไปบ้านสวนที่สมุทรปราการ
ช่วงนี้ทานยาและวัดความดันทุกเช้า
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

พี่ต๋องผมลองต้มน้ำใส่ขิงทุบ + ใบมะกรูดแล้ว สรุปน้ำขิงไม่มีกลิ่นมะกรูดเลยคงต้องใช้ใบมะกรูดเยอะครับ กลิ่นขิงกลบมะกรูดหมดเลย ... ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
ผมยังหาวัตถุดิบไม่ได้เหมือนกันครับ....ต้องกลับไปบ้านสวนที่สมุทรปราการ
ช่วงนี้ทานยาและวัดความดันทุกเช้า
พวกร้านสะดวกซื้อก็มีพี่หนู ร้านคุณบิ๊ก,ร้านคุณโล หรือร้านคุณแม็ค
พี่ต๋องผมลองต้มน้ำใส่ขิงทุบ + ใบมะกรูดแล้ว สรุปน้ำขิงไม่มีกลิ่นมะกรูดเลยคงต้องใช้ใบมะกรูดเยอะครับ กลิ่นขิงกลบมะกรูดหมดเลย ... ;D ;D ;D
ผมไม่ผสมอะไรเลย ครับ ออน เดอะ ร็อค
จัดซะ มื้อเย็น ลดความดันทุรัง (สูง) ไม่ใส่นำ้ตาล ครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เพื่อสุขภาพคับพี่ต๋อง    :L2739:   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พวกร้านสะดวกซื้อก็มีพี่หนู ร้านคุณบิ๊ก,ร้านคุณโล หรือร้านคุณแม็ค ผมไม่ผสมอะไรเลย ครับ ออน เดอะ ร็อค
จัดซะ มื้อเย็น ลดความดันทุรัง (สูง) ไม่ใส่นำ้ตาล ครับ

ถ้าเคี้ยวสดๆจะได้ผลเหมือนกันมั้ยครับ ผมประเภทฮาร์ดคอร์  :L2761: :L2761: :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ถ้าเคี้ยวสดๆจะได้ผลเหมือนกันมั้ยครับ ผมประเภทฮาร์ดคอร์  :L2761: :L2761: :L2761:
น่าคิด งั้นพี่แม็ค ต้องมือเครื่องวัดความดัน แล้ววัด ก่อน และ หลัง ว่า ได้ผลไหม

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ผมกินอาหารหรือต้มยำที่ใส่ใบมะกรูด ผมจะเคี้ยวกินใบมันไปด้วยครับพี่ต๋อง แต่ไม่ถึงกับหมดหม้อนะ  ;D

• Pa Mania
  • *
ผมกินอาหารหรือต้มยำที่ใส่ใบมะกรูด ผมจะเคี้ยวกินใบมันไปด้วยครับพี่ต๋อง แต่ไม่ถึงกับหมดหม้อนะ  ;D
อุต๊ะ พี่กอบ สั่งต้มยำ กินพร้อมกับ ใบมัน ด้วย ตกลง เป็น ใบมันเทศ หรือใบมันสัมปหลัง ครับ
 :sd42: :sd42: :sd42:
 :L2901:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอบคุณพี่ต๋องสำหรับบทความดีๆ
เพื่อ สมช ทุกท่านทั้ง สว. และที่ยังหนุ่มๆ สดๆ ที่มีปัญหากับภัยอันตรายใกล้ตัวมาก แต่มักมองข้ามกันครับ
ขอบคุณครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
    อ่านแล้วมีประโยชน์มากๆเลยค่ะพี่ต๋อง. เมื่อเร็วๆนี้ก็ไปงานศพเพื่อนมานั่งประชุมอยู่ๆดีเพื่อนนึกว่าหลับพอประชุมเสร็จไปปลุกไม่ตื่น ส่งโรงพยาบาลวิภาวดีหมอบอกเส้นเลือดในสมองแตกเจ้าตัวกก็เป็นความดันด้วย แต่สงสัยไม่ค่อยดูแลตัวเอง ......เจอเพื่อนเก่าๆหุ่นเป็นอาเสี่ยกันหมด. พี่พีราเลยแนะนำถ้าอยากมีชีวิตยืนอยากอยู่กะลูกและผบ. ไปนานๆก็ออกกำลังกายซะเดี๋ยวจะไขมันอุดตันเส้นเลือดตายก่อน..... ;D  ;D  ;D
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
พวกร้านสะดวกซื้อก็มีพี่หนู ร้านคุณบิ๊ก,ร้านคุณโล หรือร้านคุณแม็ค ผมไม่ผสมอะไรเลย ครับ ออน เดอะ ร็อค

พี่ต๋องครับ สรุปผลเป็นยังไงครับ
มาเล่าหน่อยครับ
ตอนนี้ของผมต้มเอาไว้เป็นหม้อเลย
แล้วใส่ขวดแช่เย็นไว้ดื่มก่อนนอนครับ
แต่ยังไม่ได้ไปวัดเลยว่าเป็นอย่างไรบ้าง
ล่าสุดวัดมาความดันก่อนที่จะได้เริ่มดื่มอยู่ที่ 146

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ณธี บางใหญ่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ขอบคุณพี่ต๋อง สำหรับข้อมูลดีๆ ที่แบ่งบันครับ