ผู้เขียน หัวข้อ: =>>ปล่อยผี...รับฝนหลงฤดู : Mudguard Pa-mania ........... พร้อมจำหน่าย  (อ่าน 139760 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พวกเราทีมงานปามาเนีย  ทำให้ทุกท่านได้ดังใจต้องการแต่พวกเราทำให้สมาชิกไม่ได้อย่างเดียวคือ " ทำให้สมาชิกผิดหวัง "

เนื่องจากของสิ่งนี้มีการลงทุนที่มากกว่าของเล่นชิ้นอื่น  และต้องมีค่าโมลบล็อกและการดิลจำนวนเพื่อติดต่อโรงงาน  สิ่งพวกนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าขาดแรงสนับสนุนจากสมาชิกและจำนวนความต้องการที่มากพอที่จะนำไปต่อรองเพื่อหาต้นทุนที่ถูกที่สุดกว่าราคาประเมินที่เราทำการบ้านมากันก่อนและแจ้งให้ทราบก่อนดำเนินการและการเปรียบเทียบของในตลาดด้วยวัสดุที่เลือกสรรมาแล้ว   

อีกทั้งการสำรองค่าใช้จ่ายส่วนตัวไปก่อนเพราะยังไม่ทราบค่าใช้จ่ายรวมที่แน่นอนเพราะมีการดิลหลายโรงงานและช่วยเหลือกันหลายท่านในของสิ่งนี้   ดังนั้นมูลค่าของสินค้าชิ้นนี้อาจมีค่าน้อยกว่าความตั้งใจของเพื่อนสมาชิกที่ต่างอาสาเป็นตัวแทนในการจัดทำกัน

ฝากพิจารณาอีกครั้งว่า ..... ยังต้องการมีไว้ในครอบครองหรือไม่ ????

--------------------------------------------------------------------------------

เห็นโพสพี่โยแล้วผมนึกถึงคำนี้เลย

เมื่อต้นปีก่อนมีคนอยากได้ อยากให้จัดทำจัดหา  เราต่างพร้อมใจกัน

ต่อมาเริ่มมีแรงสนับสนุน  อยากได้บ้าง  กลัวจะเสียโอกาส  กลัวไม่ทัน  ก็ร่วมให้ความร่วมมือกัน

วันที่รอคอยมาถึง  มือนั้นทำไมไกลออกไป

หรือจะให้ครั้งต่อไป  ต้องเป็นแบบนี้กันหรือ   ฝากพิจารณากันด้วย

นะครับ   กับคำนี้

:L2736: :L2736: :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อุ้บส..... ผมเอารูปให้ ผบ. ดู และ เกิดอาการชอบๆๆขึ้นมาในทันที
จึงเข้ามาวกกลับ U - TURN มา Confirm อีกครั้ง ว่า เอา

ขออภัยนะครับ กับ คณะทำงานด้วยครับ   :sd23: :sd23: :sd23:

ร้านผมรับฝากด้วยครับ แต่ติดตั้งไม่เป็นนะครับ
ไปเคลือบรถต่อ
พี่โต้งมี เอา ด้วย  :sd42:

ของหมดมาขอรับจากผมต่อไม่ได้นะ ผมหวง  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
โอนเงินสำหรับรายการที่ 64 65 66 คับ     รับของเองทุกที่ที่นัดเจอกัน  :L2758:

28 เมษายน 2558, 5:49 pm
สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว 
หมายเลขอ้างอิง TRTR150428378172536
 รายละเอียดการทำรายการ
จากบัญชี 354-2-80264-1 Narong KbankLeamchabang 
เพื่อเข้าบัญชี 038-2-74249-4 พี่สุภัท ปามาเนี่ย
ชื่อบัญชี สุภัทร ธุระธรรมนนท์
จำนวนเงิน (บาท) 3,500.64
วันที่ทำรายการ 28/04/2015
บันทึกช่วยจำ Mud-Pamania item 064

28 เมษายน 2558, 5:51 pm
 สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว 
หมายเลขอ้างอิง TRTR150428378175029
จากบัญชี 354-2-80264-1 Narong KbankLeamchabang 
เพื่อเข้าบัญชี 038-2-74249-4 พี่สุภัท ปามาเนี่ย
จำนวนเงิน (บาท) 3,500.65
บันทึกช่วยจำ Mud-Pamania item 065

28 เมษายน 2558, 5:53 pm
หมายเลขอ้างอิง TRTR150428378177740
จำนวนเงิน (บาท) 3,500.66
บันทึกช่วยจำ Mud-Pamania item 066
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เมษายน 2015, 17:56:07 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
พี่ๆครับ พี่สละสิทธิ์ แล้วถ้าไม่มีใครมารับสิทธิ์ต่อจากพี่ๆจะทำอย่างไรละครับ

ในกรณีที่มีการสละสิทธิแล้วไม่มีผู้ใดขอรับสิทธิ์ต่อ เจ้าตัวก็ต้องรับสิทธิ์นั้นต่อไปครับ   :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เพิ่งสังเกตุเห็นว่ามีชื่อผมด้วย
จำได้ว่าเคยคุยกับพี่นะแล้ว ว่ายกเลิกตัวนี้แล้วไปเอากรงแมวแทนนะครับ
เดี๋ยวขอไปค้นดูอีกทีว่ามีใครมารับสิทธิแทนผมไปหรือยังนะครับ

19. Jojo (โจ้)                                   ยอดโอน....................... 3,500.19 บาท
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
"หมดภายใน 3 ชั่วโมง" นึกย้อนกลับไปผมยังตื่นเต้นไม่หาย "กลัวไม่ทัน"

ขอเวลาแป๋บนะครับ ถ้าพี่ใจร้อนจะส่งมาก่อนก้อด้ายนะครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เพิ่งสังเกตุเห็นว่ามีชื่อผมด้วย
จำได้ว่าเคยคุยกับพี่นะแล้ว ว่ายกเลิกตัวนี้แล้วไปเอากรงแมวแทนนะครับ
เดี๋ยวขอไปค้นดูอีกทีว่ามีใครมารับสิทธิแทนผมไปหรือยังนะครับ

19. Jojo (โจ้)                                   ยอดโอน....................... 3,500.19 บาท

ผมหาคนที่รับสิทธิแทนผมเจอแล้วนะครับ

ตามลิงค์นี้ครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3260.380.html

ผมขอรับสิทธิ์นี้ไว้เองครับ
1.กระทู้เกิน 50
2.เคยมิตติ้งปิ่นโตที่ IFRIT
3.แต่ยังไม่เคยไปร้านพี่โต้งครับ

:sd23:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ในกรณีที่มีการสละสิทธิแล้วไม่มีผู้ใดขอรับสิทธิ์ต่อ เจ้าตัวก็ต้องรับสิทธิ์นั้นต่อไปครับ   :L2736:

เคลือบรถเสร็จแล้วครับ เพิ่งเห็น ของพี่โย กับ พี่ตู่ เห็นด้วยว่า

ถอกต้องแล้วครับ   :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
โอนแล้วครับ ยอด 3500.04 เมื่อกี้นี้เองครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
กด like@80 ให้เลยครับ พี่ตู่   สั้นๆง่ายๆ  :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เคลือบรถเสร็จแล้วครับ เพิ่งเห็น ของพี่โย กับ พี่ตู่ เห็นด้วยว่า

ถอกต้องแล้วครับ   :sd42: :sd42: :sd42:

ระวังแสบนะพี่โต้ง   :sd42: :sd42: :sd42:   

• Pa Mania
  • *
"หมดภายใน 3 ชั่วโมง" นึกย้อนกลับไปผมยังตื่นเต้นไม่หาย "กลัวไม่ทัน"

ขอเวลาแป๋บนะครับ ถ้าพี่ใจร้อนจะส่งมาก่อนก้อด้ายนะครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขอบคุณครับ  พี่หมีอย่าเพิ่งรีบติดนะครับเดี๋ยวจะตัดผิด  :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
แค่ปล่อยผีตนแรก ก็เริ่มออกอาการกันซ่ะแล้ว   เดี๋ยวเจอตัวต่อไปอาจจะสะดุ้งกันอีกนะ!   

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ช่วงนี้กระเป๋าผมแฟบ ถ้ามีสมาชิกต้องการใช้สิทธิของผมได้นะครับและให้เป็นไปตามกติกาของ web ครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอขอบคุณพี่โจ้ ที่ทำให้สมาชิกไม่ต้องมโน ตาม 555   ภาพเหมือนจริงมากๆ

เรื่องเพลทอลูสีจะเด่นไม่ต้องห่วงครับพี่ยง  ผมเน้นเนื้อด้าน

เรื่องกลัวว่าซื้อไปแล้วจะลอกตราปามาเนียออก ไม่ต้องกังวลครับพี่ม่อน

พี่โอ นาเกลือ เปรยว่าถ้าแบบธรรมดาทั่วไปพ่อมด รัชดาไม่น่าจะเอามาทำ.....ขอขอบคุณที่รู้ใจ

เรื่องห่วงว่าจะกันล้อไม่มิด  ไม่ต้องกลัวครับพี่ตุ้ย

เรื่องขนาดและทรง   ราคา 4 ชิ้น  ประมาณ 1xxx USD (ราคามือสองตลาดชุดละ  4500- 12,500บาท ตามสภาพ )

สิ่งที่ผมจะเน้นคือล้อ 20 หน้า9 ออฟ 18-20 , ล้อ 16 หน้า 8 ออฟ 0  (สำหรับล้อเดิมสเปคต่ำกว่านี้ ไม่ต้องห่วงใส่ได้แน่นอนและใส่ได้จนอาจต้องเปลี่ยนล้อยางให้เข้ากับยางกันเปลื้อนของปามาเนียนี้เลย)

Mo ที่จะทำหากชิ้นงานเป็นยางจะเป็นตัวนูนเคลือบสี  / หากเป็นยูริเทรนเกรดดี อาจจะเป็นงานพิมพ์ลายและยิง laser  pa mania ที่เพลทอลู

ราคาทั้งชุดเป้าหมายจะคุมให้อยู่ใน rang 2500-4500 พร้อมอุปกรณ์ (หรืออาจแยกเป็น options )....หรืออาจจะต่ำกว่าถ้าโอกาสอำนวยและการสนับสนุนมีจำนวนมาก (ตอนนี้น่าจะเลย 200 ชิ้นแล้ว)

:sd10: และ  :sd23:  ฉะนั้นเราต้อง  :sd27:

ตกใจเรื่องราคากันหรือเปล่าครับถึงยกเลิกกัน ผมว่าราคาก็ยังอยู่ใน Range ที่พี่นะเคยบอกไว้นะครับ แถมอยู่กลางๆด้วย โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังครับ ไม่ได้เป็นมนุษย์เงินเดิอน เป็นคนหาเช้ากินค่ำด้วยซ้ำ แต่ในเมื่อจองไปแล้ว ก็ควรจะต้องรับไว้ตามที่จอง แล้วจะเอาไปทำอะไร จะใช้หรือไม่ใช้ หรือจะเอาไปขายต่อใครก็ค่อยว่ากัน ลองคิดดูนะครับ ตอนแรกต่างคนต่่างก็เข้ามาจองกันด้วยความที่กลัวว่าจะพลาดโอกาส แล้วพอชิ้นงานเสร็จ พี่ๆกลับเปลี่ยนใจกัน แล้วของที่พี่ๆจองไว้ จะเป็นยังงัยครับ จะเอาไปไว้ที่ไหน ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นล่ะ  ความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆครับ ต้องขออภัยพี่ๆด้วย หากสิ่งที่ผมพูดไปกระทบความรู้สึกของพี่ๆ แต่ผมเห็นว่ามันเป้นสิ่งที่ควรครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
จะรีบโอนให้ด่วนเลยครับผม ไม่ได้เข้าเวปมาหลายวัน  เปิดมาทำเอาตกใจนึกว่าตกรถซะแว้ววว
*** กันเคร้งหน้ายังไม่ได้ไปเอาจากที่โต้งเลย ฝากซุกไว้ก่อนนะครับพี่โต้ง :L2758: :L2758:
*** ไปจิ๊กตังค์ ผบ.ก่อนครับ  :L2905:
***  :L6428: ให้พี่แม็ก ชอบมากๆ :L2897:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
   ขอ ขอบคุณ เว็บปามาเนีย  :sd23:  ที่เสียสละทั้งเวลา ทั้งทุนทรัพย์ และการออกแบบ จัดหา  จัดทำ สร้างสรรค์ผลงาน  :L4399:
พรุ่งนี้ จะจัดการโอนให้เรียบร้อยครับ  :sd10:  :sd23:  มีความสุขครับ   :L4384:  แม้ตังจะไม่มี  :sd42:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เรียนพี่ๆ ทุกท่านและคณะผู้จัดทำ

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณที่สละเวลา แรงกาย แรงใจเพื่อทำชิ้นงานตัวนี้ออกมา  :sd23:  :sd23:  :sd23:

และก็ต้องขออภัยที่ทำให้ลำบากใจ   :L4387:  :L4387:  :L4387:

การที่ผมขอสละสิทธิ์นั้นไม่ได้มีประเด็นใดๆ ทั้งสิ้น นอกจากผบ.ไม่ปลื้มเท่านั้นครับ จึงขอโอนสิทธิ์ให้กับพี่ท่านอื่นที่ต้องการแทน แต่ถ้าไม่มีพี่ท่านอื่นสนใจหรือต้องการสวมสิทธิ์ดังกล่าว ผมเองก็ยินดีใช้สิทธิ์ที่มีอยู่อย่างเต็มทีครับ

เพราะผมเองก็ได้ลงชื่อจองแบบลูกผู้ชายไว้แล้วครับ

ต้องขออภัยอีกครั้งครับ

:L4387:  :L4387:  :L4387:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เรียนพี่ๆ ทุกท่านและคณะผู้จัดทำ

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณที่สละเวลา แรงกาย แรงใจเพื่อทำชิ้นงานตัวนี้ออกมา  :sd23:  :sd23:  :sd23:

และก็ต้องขออภัยที่ทำให้ลำบากใจ   :L4387:  :L4387:  :L4387:

การที่ผมขอสละสิทธิ์นั้นไม่ได้มีประเด็นใดๆ ทั้งสิ้น นอกจากผบ.ไม่ปลื้มเท่านั้นครับ จึงขอโอนสิทธิ์ให้กับพี่ท่านอื่นที่ต้องการแทน แต่ถ้าไม่มีพี่ท่านอื่นสนใจหรือต้องการสวมสิทธิ์ดังกล่าว ผมเองก็ยินดีใช้สิทธิ์ที่มีอยู่อย่างเต็มทีครับ

เพราะผมเองก็ได้ลงชื่อจองแบบลูกผู้ชายไว้แล้วครับ

ต้องขออภัยอีกครั้งครับ

:L4387:  :L4387:  :L4387:

เยี่ยมไปเลยครับพี่มัติ ของผมเองได้มาก็คงยังไม่ติดครับ เพราะล้อยังเดิมๆ หุบอยู่ด้านใน ใส่แล้วมันยังงัยๆอยู่ ไว้รอเปลี่ยนล้อเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ตกใจเรื่องราคากันหรือเปล่าครับถึงยกเลิกกัน ผมว่าราคาก็ยังอยู่ใน Range ที่พี่นะเคยบอกไว้นะครับ แถมอยู่กลางๆด้วย โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังครับ ไม่ได้เป็นมนุษย์เงินเดิอน เป็นคนหาเช้ากินค่ำด้วยซ้ำ แต่ในเมื่อจองไปแล้ว ก็ควรจะต้องรับไว้ตามที่จอง แล้วจะเอาไปทำอะไร จะใช้หรือไม่ใช้ หรือจะเอาไปขายต่อใครก็ค่อยว่ากัน ลองคิดดูนะครับ ตอนแรกต่างคนต่่างก็เข้ามาจองกันด้วยความที่กลัวว่าจะพลาดโอกาส แล้วพอชิ้นงานเสร็จ พี่ๆกลับเปลี่ยนใจกัน แล้วของที่พี่ๆจองไว้ จะเป็นยังงัยครับ จะเอาไปไว้ที่ไหน ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นล่ะ  ความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆครับ ต้องขออภัยพี่ๆด้วย หากสิ่งที่ผมพูดไปกระทบความรู้สึกของพี่ๆ แต่ผมเห็นว่ามันเป้นสิ่งที่ควรครับ  :L4399:

:L2900: :L2900: :L2900:
ผมหนึ่งในสมช.ล้อเดิมๆ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งยวดครับ
ใจซื้อใจครับงานนี้  :L2739:
อยากได้ แค่ลงชื่อ ทีมงานก็จัดให้โดยไม่มีมัดจำ
พอของพร้อมกลับคำบอกว่าม่ายอาวกันซะง้านน  :L2754:
แล้วอย่างนี้ครั้งต่อๆไปใครจะอยากทำให้ละคร้าบ

ปล. ถ้าคำพูดผมกระทบกระเทือนใครผมต้องขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ