ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่องยนต์ที่ดังผิดปกติ  (อ่าน 15002 ครั้ง)

ออฟไลน์ leing อาเหลียง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: เสียงเครื่องยนต์ที่ดังผิดปกติ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016, 17:55:28 »
ดีครับทุกท่าน ต้องขออภัยด้วยนะครับที่มาตอบสรุปปัญหาช้ามากๆครับ ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้้วครับเสียงเครื่องที่มีปัญหาแก้ไขไม่มีเสียงผิดปกติแล้วครับโดยช่างที่ 0 มิตซูนครขอนแก่นแก้ไขให้ด้วยการใช้สายรัดตัวคลิปล็อคตรงแกนพวงมาลัยครับ ช่างบอกว่า ช่างคนเดิมที่0ยนต์ไฟบูลย์ ใส่ปลอกรัดแต่ไม่ใส่คลิปล็อคมาทำให้เสียงลอดเข้ามาในห้องโดยสารครับผมหละเหลือเชื่อเลยครับ ไปแก้ที่0 เดิมต้องหลายรอบ ไม่หาย เลยลองเปลี่ยนช่างดูหายจริงๆครับ แต่ตอนนี้มีปัญหากวนใจตามมาคือเสียงแกนพวงมาลัยจะดังเวลาเลี้ยวหรือโยกพวงมาลัยครับ ดังบ่อยๆจนชินพยายามแก้หลายรอบแล้วครับด้วยจารบีหลายรอบแล้วครับยังเหมือนเดิมไม่นานก้อดังอีกครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: เสียงเครื่องยนต์ที่ดังผิดปกติ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016, 18:13:56 »
น่าจะมีรูปประกอบซะหน่อยนะครับว่าครั้งที่แล้วที่ว่าเกิดจากช่างไม่ได้ใส่คลิปล็อคมาให้และต่อมาแก้ไขได้เกิดจากตัวไหน :L2761: แล้วครั้งนี้จุดที่ทำให้เกิดเสียงคือตัวไหน เห็นภาพน่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่ามากครับ แบบนี้นึกภาพไม่ออก :sd06:

ป.ล. เวลารถพี่ไม่มีปัญหาก็เข้ามาพูดคุยทักทายกันได้นะครับ :L2754: มีเรื่องอะไรประทับใจก็เล่าสู่กันฟังได้นะ :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2016, 18:16:56 »
น่าจะมีรูปประกอบซะหน่อยนะครับว่าครั้งที่แล้วที่ว่าเกิดจากช่างไม่ได้ใส่คลิปล็อคมาให้และต่อมาแก้ไขได้เกิดจากตัวไหน :L2761: แล้วครั้งนี้จุดที่ทำให้เกิดเสียงคือตัวไหน เห็นภาพน่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่ามากครับ แบบนี้นึกภาพไม่ออก :sd06:
จะบอกว่า ขอ  :sd06: ด้วยคน

ออฟไลน์ leing อาเหลียง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2016, 17:01:50 »
ตามนี้ครับ