ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเคยใช้กล่องแบบนี้จาก German บ้างไหมครับ  (อ่าน 24832 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เข้ามาขำครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ที่ผมอ่านแล้วเข้าใจได้ง่ายเพราะการอธิบายของพี่นะประกอบเหตุผลที่น่าฟัง น่าคล้อยตาม และน่าเชื่อถือ ไม่ขัดกับความรู้สึกในใจ แต่ถ้าเมื่อไหร่จับได้ว่าอธิบายแบบมั่วๆลาก็ ฮือออออ หมดแม็ก !   >:(
 :sd23:

ผมแชร์ตามที่รู้ที่เข้าใจ   ผมไม่ชอบโกหกในเนื้อหาเพราะหากเราโกหกในเนื้อหาที่ไม่ใช่ในความคิดที่ฝั่งหัว  วันหนึ่งเราจะลืมเองว่าเราเคยโกหกอะไรไปบ้าง

แต่ถ้าเป็นเรื่องที่จดจำได้  พูดกี่ครั้งก็เหมือนเดิมครับ     

ว่าแต่พี่แขกจะไหวเหรอ......หมดแมค   แมคมีต้งหลายสาขานะ 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 221
รึจะหมดแม็กอันนี้
อีกนิดเดียวได้หมดแน่ๆ
 :sd42: :sd42: :sd42:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

หมดเลย.....แม็ค   :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

:L2755: :L2755: :L2755 ไอ๊หย๋า.......​หมกกันงางนี้ ไปขุกมาทางมาย  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เข้ามาเพื่อที่จะบอกว่า..........Go So Big ไปกันใหญ่แล้ว  :L4396: :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ แขก 1911

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49

ดูแต่ละคนทุ่นสุดสยิวเหลือเกินครับพี่โจ้ ผมว่าพี่นะคงทานไม่ลง 5555

• Pa Mania
  • *
ดูแต่ละคนทุ่นสุดสยิวเหลือเกินครับพี่โจ้ ผมว่าพี่นะคงทานไม่ลง 5555

เจอแบบนี้ผมคงไม่ทานครับ  จะจับหันหลังกดคอให้หัวแนบโขดหินท้ายโด่งถลกกุงเกงลงให้หมดแล้วจี้ถามว่า  " แกทำงานให้ใคร  " , " ใครส่งพวกเอ็งมา "

ถ้าไม่ตอบ  เราจะจ่อเข้าไปใกล้ช่องทางเข้าสถานี   ช่วงนี้ประตูฝ่ายตรงข้ามอาจจะพะเงิบพะงาบรอ " เร็วเข้า  จะบอกไม่บอก! "

ถ้ายังไม่มีคำตอบ  ก็งัดเลยแบบไม่ทันตั้งตัว เสมือนเสียบมีดให้มิดด้าม  พร้อมกับจิ๊กผมข้างหลังไว้กันหลุดเลยไปข้างหน้า " ไม่พูดใช่ไหม "

อาจจะได้ยินเสียง ...... โอ้วววว โอ้ยยย  ยะ ยะ ยอ   ยอ.....ม  ....... ย้ำอีกทีนะพี่ม่อน  ผมขอเถอะนะ อย่าหยุด  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เจอแบบนี้ผมคงไม่ทานครับ  จะจับหันหลังกดคอให้หัวแนบโขดหินท้ายโด่งถลกกุงเกงลงให้หมดแล้วจี้ถามว่า  " แกทำงานให้ใคร  " , " ใครส่งพวกเอ็งมา "

ถ้าไม่ตอบ  เราจะจ่อเข้าไปใกล้ช่องทางเข้าสถานี   ช่วงนี้ประตูฝ่ายตรงข้ามอาจจะพะเงิบพะงาบรอ " เร็วเข้า  จะบอกไม่บอก! "

ถ้ายังไม่มีคำตอบ  ก็งัดเลยแบบไม่ทันตั้งตัว เสมือนเสียบมีดให้มิดด้าม  พร้อมกับจิ๊กผมข้างหลังไว้กันหลุดเลยไปข้างหน้า " ไม่พูดใช่ไหม "

อาจจะได้ยินเสียง ...... โอ้วววว โอ้ยยย  ยะ ยะ ยอ   ยอ.....ม  ....... ย้ำอีกทีนะพี่ม่อน  ผมขอเถอะนะ อย่าหยุด  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
โอยยย หวาดเสียวววว   :L4365:

• Pa Mania
  • *

ผมรอดคนเดียว 5555 ไม่มีผมให้จิก  :L2754: :L2754: :L2754:

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ผมรอดคนเดียว 5555 ไม่มีผมให้จิก  :L2754: :L2754: :L2754:

พี่แม็คบ้านผมมีตัว suction ครับเดี๋ยวให้ยืม
จะได้ฟินพร้อมฝองเพื่อน  :sd42:

• Pa Mania
  • *
พี่แม็คบ้านผมมีตัว suction ครับเดี๋ยวให้ยืม
จะได้ฟินพร้อมฝองเพื่อน  :sd42:

:L2755: :L2755: :L2755: แน๊ ยังตามมาอีก  8) 8) 8) ไม่ดีกว่าคับพี่ไซ หัวผมแบนๆ ซัคชั่นคงดูดไม่ติดหรอก  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ วิท_Mahachai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
พี่ๆจะฮาไปไหนกันคับเนี่ย

• Pa Mania
  • *
พี่ๆจะฮาไปไหนกันคับเนี่ย

นั่นน่ะสิครับ กระทู้เริ่มออกทะเลแล้วครับ รบกวนกัปตันช่วยพาเข้าฝั่งด้วยครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
นั่นน่ะสิครับ กระทู้เริ่มออกทะเลแล้วครับ รบกวนกัปตันช่วยพาเข้าฝั่งด้วยครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ผมว่ากัปตันแกแอบหนีขึ้นฝั่งไปนั่งจิบเบียร์เย็นๆตั้งแต่เรือออกจากท่าแล้วครับพี่แม็ค 5555
พี่โชนนนนน อย่าลืมมารายงานผลการใช้งานด้วยนะครับ เพื่อนๆรออยู่ !

ออฟไลน์ โชนPTT กทม.ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • สวัสดีครับ ชื่อโชนครับ 0813736528
ผมว่ากัปตันแกแอบหนีขึ้นฝั่งไปนั่งจิบเบียร์เย็นๆตั้งแต่เรือออกจากท่าแล้วครับพี่แม็ค 5555
พี่โชนนนนน อย่าลืมมารายงานผลการใช้งานด้วยนะครับ เพื่อนๆรออยู่ !

ขออภัยครับที่มารายงานผลช้าครับ

เรื่องอัตราบริโภคน้ำมัน ไม่ต่างจากเดิมครับ 9.5กม/ลิตร ยาง BF AT 265 65 17 โดยผมวิ่่งมาประมาณ 2ถังแล้วครับ นั่งๆงงๆ ว่าทำไมมันไม่เห็นประหยัดอย่างที่โฆษนาเลยน้อ แต่พอมาอ่านกระทู้พี่นะ ก็เริ่มเข้าใจเกี่ยวกับประสิทธิผลของกล่องเหล่านี้พอสังเขบบ้างแล้วครับ ขอบคุณครับ

สรุป แรงขึ้นจริง ขับสนุกขึ้น รถเบาขึ้น แต่บริโภคน้ำมันเท่าเดิมครับ ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2015, 23:05:15 โดย โชนPTT กทม.ครับ »

ออฟไลน์ โชนPTT กทม.ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • สวัสดีครับ ชื่อโชนครับ 0813736528
วันไหนสะดวกมีมิตติ้งปามาเนีย ต้องขอเชิญพี่โชนมาร่วมแจมหน่อยนะครับ  ;D
ผมกะพี่นะจะขอลองทดสอบบุคลิคความแรงหน่อยครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง  :sd23:

ผมต้องไปให้ได้ครับพี่อ๊อด อยากมีส่วนร่วมบ้างครับ บ้านหลังนี้ให้ความรู้ผมเยอะมากๆครับ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
:L2755: :L2755: :L2755: แน๊ ยังตามมาอีก  8) 8) 8) ไม่ดีกว่าคับพี่ไซ หัวผมแบนๆ ซัคชั่นคงดูดไม่ติดหรอก  :sd42: :sd42: :sd42:

แต่ช้าแต่ รักหรอกจึงหยอกเล่น  :L2754: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โรจน์ ธัญบุรี ค.10

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • 4WD MY2014;320d;H1
https://m.youtube.com/watch?v=6ug4Tg4Pgfc
Racechip ครับเหมือนกัน ผลการทดสอบ ผมลองติดมาแล้วออกตัวดีขึ้นครับ เรื่องประหยัดขึ้นเหมือนเดิมครับ แต่ขับมันขึ้นแน่ๆ ราคาพอๆกัน