Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Alternative Energy

เรื่องเข้าศูนย์ กับรถติดแก๊ส

(1/1)

Momo:
รถผม 2.4 lpg versus ใกล้จะ 30000 กม. จำเป็นไหมครับที่ต้องนำรถเข้าศูนย์ฯ มีคนทักว่าถ้ารถติดแก๊ส ประกันจะหมด หรือมันสิ้นสุดเฉพาะเครื่องยนต์ ถ้าไม่เข้าศูนย์ฯ ตามระยะที่กำหนด จะมีประกันอื่นๆ หมดไปด้วยไหมครับ

พี่นก-99AUTO:

--- อ้างจาก: Momo ที่  7 มีนาคม 2015, 12:39:17 ---รถผม 2.4 lpg versus ใกล้จะ 30000 กม. จำเป็นไหมครับที่ต้องนำรถเข้าศูนย์ฯ มีคนทักว่าถ้ารถติดแก๊ส ประกันจะหมด หรือมันสิ้นสุดเฉพาะเครื่องยนต์ ถ้าไม่เข้าศูนย์ฯ ตามระยะที่กำหนด จะมีประกันอื่นๆ หมดไปด้วยไหมครับ

--- End quote ---

เข้าไปเช็คระยะกับศูนย์บริการ ตามสมุดคู่มือ ที่ให้มาพร้อมตอนซื้อรถครับ เพื่อรักษาสิทธิ การรับประกันที่ยังได้อยู่คือ เกียร์ ช่วงล่าง ตัวถัง เบรค(คำนวนระยะทาง&ระยะเวลาในข้อแม้ด้วยครับ(ถ้างง ก้อโทรมาถามได้ครับ))  เครื่องถูกตัดสิทธิการรับประกัน(ในข้อแม้ที่ดัดแปลงติดตั้งระบบเชื้อเพลิงร่วม)
แยกเป็น 2 กรณีครับ 
1.ในกรณีรถถูกตัดการรับประกันเครื่องยนต์ ท่านเจ้าของรถสามารถเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง กับอู่ที่มันใจเชื่อใจ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ดี ราคาสมเหตุ สมผล เสร็จแล้ว   
2.นำรถเข้าเช็คระยะทางศูนย์(บริการแจ้งเปลี่ยน นมค.มาแล้ว)เข้าเช็คระยะตามข้อกำหนดในสมุดจะเขียนไว้ชัดเจน ว่า แต่ละระยะ ศูนย์จะเช็คอะไรบ้าง เพื่อตรวจสอบตาม List ของระยะนั้นๆครับ  ถาพบปัญหา ศูนย์จะแจ้งเจ้าของรถทราบว่าจะต้องเคลม หรือ ซ่อม ตามขั้นตอนครับ

ตามนี้ครับ

Momo:

--- อ้างจาก: พี่นก-99AUTO ที่  8 มีนาคม 2015, 10:36:23 ---เข้าไปเช็คระยะกับศูนย์บริการ ตามสมุดคู่มือ ที่ให้มาพร้อมตอนซื้อรถครับ เพื่อรักษาสิทธิ การรับประกันที่ยังได้อยู่คือ เกียร์ ช่วงล่าง ตัวถัง เบรค(คำนวนระยะทาง&ระยะเวลาในข้อแม้ด้วยครับ(ถ้างง ก้อโทรมาถามได้ครับ))  เครื่องถูกตัดสิทธิการรับประกัน(ในข้อแม้ที่ดัดแปลงติดตั้งระบบเชื้อเพลิงร่วม)
แยกเป็น 2 กรณีครับ 
1.ในกรณีรถถูกตัดการรับประกันเครื่องยนต์ ท่านเจ้าของรถสามารถเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง กับอู่ที่มันใจเชื่อใจ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ดี ราคาสมเหตุ สมผล เสร็จแล้ว   
2.นำรถเข้าเช็คระยะทางศูนย์(บริการแจ้งเปลี่ยน นมค.มาแล้ว)เข้าเช็คระยะตามข้อกำหนดในสมุดจะเขียนไว้ชัดเจน ว่า แต่ละระยะ ศูนย์จะเช็คอะไรบ้าง เพื่อตรวจสอบตาม List ของระยะนั้นๆครับ  ถาพบปัญหา ศูนย์จะแจ้งเจ้าของรถทราบว่าจะต้องเคลม หรือ ซ่อม ตามขั้นตอนครับ

ตามนี้ครับ

--- End quote ---

:sd23: ขอบคุณมากครับ

พี่อิฐ:
สวัสดีครับพี่ Momo  :sd23:
ได้คำแนะนำ จากพี่ๆ  แล้ว ผมมีเรื่องขอความร่วมมือนิด รบกวนใช้ชื่อแสดงตัวเป็นภาษาไทยกำกับนิด ทั้งนี้เพื่อป้องกันการอ่านออกเสียงพี่ผิดเพี้ยนเวลาทักทายกัน ไม่ว่าจะในเว็ป หรือเจอกันตัวเป็นๆครับ และยังไงอย่าลืมไปทักทายแนะนำตัวในห้อง lobby มีพี่ๆในปามาเนียรอต้อนรับอยู่เพียบเลยครับ  :L4399:

ไข่นุ้ย kainuie:
เชื่อพี่อิฐเถอะครับพี่ Momo  แล้วอะไรดีๆจะตามมาอีกโขเลยครับ
ถึงแม้ผมจะยังไม่เคยเจอพวกพี่ๆปามาเนียตัวเป็นก็เถอะ  :L2901:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version