ผู้เขียน หัวข้อ: พ่นกันสนิม รถรุ่นใหม่ยังจำเป็นอยู่รึเปล่า Credit Kapok.com  (อ่าน 11666 ครั้ง)

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :sd23:ขอบคุณพี่โต้งสำหรับข้อมูลดีๆครับ  :L2900:
ได้แถมออกมาตอนออกรถเหมือนกัน เหมือนคล้ายๆเห็นแว้ปๆว่ามีใบให้ไปพ่นตามระยะอยู่ มาดูข้อมูลแล้วทำให้ช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้นมากครับ :sd27: :L6425: :L6425:

ออฟไลน์ เก๋า Rookie

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณครับ
สำหรับข้อมูลกำลังไล่อ่านอยู่ครับ
ไม่อยากจะเจ้าชู้ แต่ความหล่อที่มีอยู่มันบังคับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เพิ่งออกรถให้ลูกมา ก็บอกให้ตัดของแถม ขัด เคลือบ พ่นกันสนิมออก แล้วเอาไปเป็นส่วนลด
และ บอกไปว่า ห้ามเช็ด ห้ามล้าง เด็ดขาด ผมจะเอามาล้างเอง
สาเหตุเพราะ เรื่องสนิม ก็ดังเนื้อหาข้างต้น.
ส่วน ขัดเคลือบ นั่น ออกมาแต่ละคัน ขนแมวเพียบ ผมมาทำเองดีกว่า
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ขอบคุณพี่โต้งมากครับสำหรับข้อมูลดี ๆ แบบนี้  กำลังจะไปพ่นอยู่แล้วเชียว ดีนะอ่านเจอก่อน  :sd23:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ (เก่ง) Keng ケン

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณพี่โต้ง สำหรับข้อมูลครับ  :L2900:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
เพิ่งออกรถให้ลูกมา ก็บอกให้ตัดของแถม ขัด เคลือบ พ่นกันสนิมออก แล้วเอาไปเป็นส่วนลด
และ บอกไปว่า ห้ามเช็ด ห้ามล้าง เด็ดขาด ผมจะเอามาล้างเอง
สาเหตุเพราะ เรื่องสนิม ก็ดังเนื้อหาข้างต้น.
ส่วน ขัดเคลือบ นั่น ออกมาแต่ละคัน ขนแมวเพียบ ผมมาทำเองดีกว่า

ขอบคุณครับพี่โต้ง อ่านจนจบแล้วได้ความรู้เพิ่มอีกเรื่องครับ  :L6428:  ยุคนึงจำได้ว่าค่ายรถยนต์มักโฆษณาว่า ป้องกันสนิมด้วยระบบ EDP

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
สวดยวดอีกแล้วครับท่าน....ขอบคุณความรู้คร้าบบ.....พี่โต้ง
Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณครับพี่โต้ง อ่านจนจบแล้วได้ความรู้เพิ่มอีกเรื่องครับ  :L6428:  ยุคนึงจำได้ว่าค่ายรถยนต์มักโฆษณาว่า ป้องกันสนิมด้วยระบบ EDP

ถ้ายุคนี้ต้อง EDM ครับพี่ดุ่ย  แนว......ตื๊ด!

:L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
ของแถมป้ายแดง ล้างรถจากศูนย์ น่ากลัวเลยครับ
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ถ้ายุคนี้ต้อง EDM ครับพี่ดุ่ย  แนว......ตื๊ด!

:L2739: :L2739: :L2739:

พี่นะวัยรุ่นมว๊าก

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
อยูพัทยา ใกล้ทะเล เลยคิดว่าต้องพ่น  พ่นไปประมาณ 3-4 รอบแล้วครับ รอบละ500บาท