ผู้เขียน หัวข้อ: PA สมาชิกท่านใดหรือเปล่าครับ (อุบัติเหตุไฟลุกห้องเครื่อง Share จาก FB)  (อ่าน 6525 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่บอล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
PA สมาชิกท่านใดหรือเปล่าครับ หวังว่าจะได้รับความเสียหายไม่มากนะครับ  :sd21:

https://www.facebook.com/video.php?v=1636409389920328&set=vb.100006538483682&type=2&theater

ออฟไลน์ เด่น บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ถ้าไม่มีถังดับเพลิง สงสัยวอดทั้งคัน ต้องขอบคุณน้ำใจ คนที่ไปช่วยเลยครับ :sd23:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
น่าตกใจและเศร้าแทนเจ้าของรถ คิดว่าจะเกิดแต่กับรถเก่าๆ แบบนี้คือเครื่องเบนซินติดแก๊สใช่ป่าวครับ...ถ้าใช่ก็ระวังๆกันด้วยนะครับ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
สุดยอดน้ำใจที่ยังมีอยู่ รอตามข่าวสาเหตุครับ น่าจะไม่ใช่ปาเจโร่คันแรกที่ไฟไหม้  :L2761:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
น่าตกใจที่เหตุการณ์นี้เกิดขึ้น น่ายินดีและน่าชื่นชมในน้ำใจและความกล้าหาญของคนที่ช่วยกันดับไฟ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ต้องชื่นชมและขอบคุณ พี่เสื้อขาวที่ถือถังดับเพลิงไปช่วยดับไฟ
พี่เสื้อขาวสุดยอดมากๆครับ ผมดูแล้วประทับใจพี่มากๆครับ
ต้องขอชื่นชมเป็นอย่างมาก กับน้ำใจที่มีให้ครับ

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
......สุดยอดทั้งคนดับไฟ และคนแชร์ครับ ทุกท่านกำลังทำให้สังคมไทยกลับมาและน่าอยู่ครับ .... :sd23: :sd23: :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่แกะ (PKT)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • Phuket Thailand 4x4
 :L2734:8 คนไทยมีน้ำใจให้กันเสมอ :sd10:

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
เสื้อดำ...ที่พยายามเปิดฝากระโปง ก็สุดยอด...ที่เดียวเชียว  :sd10:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
น้ำใจของคนไทยสุดยอดครับ น่าชื่นชมทุกคนเลย

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
น้ำใจคนไทยสุดยอด โดยเฉพาะ สมช.ปามาเนีย  :L2900:

ออฟไลน์ TAE-เต้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
จริงๆแล้ว ไม่ว่ารถติดแก็สหรือไม่ติดควรจะมีถังดับเพลิงขนาดเล็กติดรถไว้ครับ และไม่ควรเป็นแบบกระป๋องสเปร์โฟมเหมือนที่ขายตามคลองถมเพราะใช้งานจริงไม่ได้ อย่างน้อยควรเป็นถังแดงเคมีแห้งเหมือนที่ใช้ตามบ้าน(แบบในคลิป) ถังเล็กสุดที่มีขนาด 2.2 ปอนด์ ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อยก็ 5 ปอนด์ 2 ขนาดนี้พกติดรถได้ครับราคาก็ไม่แพง ใช้กับรถตัวเองหรือพอช่วยเพื่อนร่วมทางได้ครับ หรือถ้ามีงบหน่อยก็ถังเขียวใช้สารHalotron-1 จะไม่ทิ้งคราบผงขาวๆเหมือนถังแดงแต่ราคาจะสูงครับ

:sd23:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
น้ำใจคนไทยน่ายกย่องครับ  :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
ชื่นชมผู้ที่มาช่วยดับคับ น้ำใจงามมาก

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  น่าชื่นชม พี่เค้าน่ะคับ  คนไทยต้องไม่ทิ้งกันคับ   
 :L2900:    :L2900:     :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
น้ำใจงามจริงๆครับ  :L2900:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
จริงๆแล้ว ไม่ว่ารถติดแก็สหรือไม่ติดควรจะมีถังดับเพลิงขนาดเล็กติดรถไว้ครับ และไม่ควรเป็นแบบกระป๋องสเปร์โฟมเหมือนที่ขายตามคลองถมเพราะใช้งานจริงไม่ได้ อย่างน้อยควรเป็นถังแดงเคมีแห้งเหมือนที่ใช้ตามบ้าน(แบบในคลิป) ถังเล็กสุดที่มีขนาด 2.2 ปอนด์ ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อยก็ 5 ปอนด์ 2 ขนาดนี้พกติดรถได้ครับราคาก็ไม่แพง ใช้กับรถตัวเองหรือพอช่วยเพื่อนร่วมทางได้ครับ หรือถ้ามีงบหน่อยก็ถังเขียวใช้สารHalotron-1 จะไม่ทิ้งคราบผงขาวๆเหมือนถังแดงแต่ราคาจะสูงครับ

:sd23:
พกอยู่ครับ .. ถึงน้ำเงิน   :L2754: :L2754: :L2754:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ วุฒิ Pla2

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :sd10: สงสัยต้องหามาไว้ประจำการสักถังแล้ว..

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
:sd10: สงสัยต้องหามาไว้ประจำการสักถังแล้ว..

เดี๋ยวนี้มีแบบถังเล็กแบบติดรถยนต์นั่งส่วนบุคคลด้วยครับ พี่วุฒิติดไว้ในห้องเก็บแม่แรงก็ได้ครับ จะได้ไม่เกะกะ  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ