ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครมีไฟสีฟ้า ผ่านทางด่วน ด่านเก็บเงินพระราม9 ระวังให้ดี  (อ่าน 13946 ครั้ง)

ออฟไลน์ วุฒิ Pla2

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3

ก็เพราะหูมีไฟสีฟ้านี่แหละ  ผ่านทางด่วน ด่านเก็บเงินพระราม9 โดนมา 2 รอบละ รอบละ 300.-
จ่าแกบอกว่าไม่ใช่สีที่ได้รับอนุญาติ.. ให้มีได้แค่สีขาวกะสีส้มเท่านั้น ..เง้อ..ก็ไม่อยากจะย้อนกลับไปนะว่าเค้าติดกันทั้งเมืองยันรถบรรทุก
เพราะกลัวจ่าแกจะเพิ่มเป็น 800.. :L4374:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd23:  :sd23: พี่วุฒิโดนช่วงเวลาไหนหรือ อย่าไปเถียงจ่านะเขาจำทะเบียนแม่นนะคับ.. 8) 8)

• Pa Mania
  • *
ประมาณ 1-2 ทุ่ม ครับพี่พฏ กะลังหิวข้าวเลยทีเดียว  :P

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
ประมาณ 1-2 ทุ่ม ครับพี่พฏ กะลังหิวข้าวเลยทีเดียว  :P

จ่าเขาคิดหิวจะรีบกลับบ้าน พรุ่งนี้ลองเปลี่ยนช่องหนีจ่าไหมครับเผื่อรอด
ไม่ถ้ารอดถามจ่าเลยคับว่าขอตังค์จ่าไปเปลี่ยนหลอดไฟหน่อยถ้าโดนทุกวันไฟไม่ได้เปลี่ยนแน่ครับ.. ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
ครั้งที่ิ 2 นี่อุตส่าห์หนีมาช่องขวาสุดแล้ว ยังโดน แหม..ไฟสีฟ้านี่มันคงจะโดดเด่นมากละสินะ..
นี่ก็กะว่าจะจะทำสวิทช์ปิดเปิดเจ้าไฟสีฟ้านี่แล้ว ทำเองรวมค่าแรงผมว่าไม่เกิน 300 แน่ๆ  :L4386:
..แต่ขอศึกษา Manual แป๊พ...พ..

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ครั้งที่ิ 2 นี่อุตส่าห์หนีมาช่องขวาสุดแล้ว ยังโดน แหม..ไฟสีฟ้านี่มันคงจะโดดเด่นมากละสินะ..
นี่ก็กะว่าจะจะทำสวิทช์ปิดเปิดเจ้าไฟสีฟ้านี่แล้ว ทำเองรวมค่าแรงผมว่าไม่เกิน 300 แน่ๆ  :L4386:
..แต่ขอศึกษา Manual แป๊พ...พ..

คือพี่วุฒิชอบสีฟ้าใช่มั้ยครับ ไม่อยากเปลี่ยนเป็นสีขาวหรือเหลืองว่างั้น  :L2761:
ถ้าเช่นนั้นก็แค่ติดสวิตช์ปิดเปิดตามที่พี่วุฒิคิดแหละครับ โดยส่วนตัวแล้วผมรู้อยู่แล้วว่าถ้ารถมีไฟสีอื่นที่ไม่ใช่สีที่กฏหมายกำหนดเป็นโดนหมดแหละครับ แม้กระทั่งไฟใต้ท้องรถยังโดนเลย ผมเลยเลี่ยงไม่ใช้ไฟสีอื่นเลยครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สวัสดีครับพี่วุฒิ ไม่เจอกันนานสบายดีนะครับ :sd23:
ไฟที่กระจกมองข้างสีฟ้า ทั้งหมดจะมาจากการปลี่ยนฝาครอบกระจกมาซึ่งของเดิมๆติดรถจะไม่มี
ร้านค้าทำไว้ล่อลูกค้าอย่างเราๆให้หลงแสงสี แต่มันก็ดึงดูดความสนใจของพี่ตำหนวดด้วย
ของผมก็ได้เป็นของแถมติดรถมาเหมือนกันครับ แต่ก็แก้ไขแล้วด้วยการตัดสายไฟที่ร้านเขาเดินสายพ่วงกับไฟหรี่ออกซะ
เหลือแต่ไฟเลี้ยวสีส้มอย่างเดียว กลัวจะโดนพี่ตำหนวดเรียก เพราะได้ข่าวมาก่อนหน้านี้ว่ามีโดนกันมาบ้าง
ผมว่าตัดสายทิ้งถาวรไปดีกว่า เดี๋ยวเกิดวันไหนลืมปิดขับเข้าด่านก็โดนอีกล่ะครับ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ไม่เคยรู้เลยว่า ไฟแต่งรถแบบนี้ ก็โดนด้วย ขอบคุณที่ให้ความีรู้กันครับ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ผมเห็นหลายคนโดนที่นี้เหมือนกัน
คิดว่าน่าจะเป็นเฉพาะที่นี้หลับ เค้าหลงสีฟ้า

ยังงงัยผมว่าพี่วุธเปลี่ยนสี หรือ ติดสวิตซ์ น่าจะดีนะครับ  :L2736:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L4387: ง้าน คงไม่น่ารอดหลายคน ใช่มั๊ยครับ พี่สุพี่พฎ :L2739:

:L2754: พี่วุฒิ ติดติ๊กเกอร์เลย ตัดว่า "ไฟคันนี้ สีขาว"

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ตอนแรกผมคิดจะเปลี่ยนเป็นสีฟ้าเหมือนกันครับเพื่อนมันชวน  พอมาได้อ่านกระทู้นี้ผมก็เปลี่ยนครับ  แต่เปลี่ยนใจไม่เปลี่ยนไฟ ขี้เกียจมีปัญหากับพี่ท่าน 555
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
:L4387: ง้าน คงไม่น่ารอดหลายคน ใช่มั๊ยครับ พี่สุพี่พฎ :L2739:

:L2754: พี่วุฒิ ติดติ๊กเกอร์เลย ตัดว่า "ไฟคันนี้ สีขาว"

ยังไม่เคยโดน คงมีซักวัน คงเป็นวันที่เข้าใจ ว่าทำไมตำหนวดถึงมั่วอย่างนี้................................... ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน

เอางั้นก็ดีนะพี่ป้อม...รถคันนี้ไฟสีขาว 555   :sd42: ด่านนี้เขากล่าวถึงกันทั่วเมือง ด่วนพระราม 9 โชคดีแล้วนะพี่วุฒิแค่ 300 บาทเอง บางคนโดน 500-1000 บ. ก็มีนะผมว่า หรือแกจะจำรถพี่วุฒิได้จริงๆ  :sd24:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ของผมสีฟ้าที่ฉีดน้ำยังไม่เคยโดยสงสัยยังไม่เคยเจอจ่าคนนี้  :sd42:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่วุฒิ ไม่เจอกันนานสบายดีนะครับ :sd23:
ไฟที่กระจกมองข้างสีฟ้า ทั้งหมดจะมาจากการปลี่ยนฝาครอบกระจกมาซึ่งของเดิมๆติดรถจะไม่มี
ร้านค้าทำไว้ล่อลูกค้าอย่างเราๆให้หลงแสงสี แต่มันก็ดึงดูดความสนใจของพี่ตำหนวดด้วย
ของผมก็ได้เป็นของแถมติดรถมาเหมือนกันครับ แต่ก็แก้ไขแล้วด้วยการตัดสายไฟที่ร้านเขาเดินสายพ่วงกับไฟหรี่ออกซะ
เหลือแต่ไฟเลี้ยวสีส้มอย่างเดียว กลัวจะโดนพี่ตำหนวดเรียก เพราะได้ข่าวมาก่อนหน้านี้ว่ามีโดนกันมาบ้าง
ผมว่าตัดสายทิ้งถาวรไปดีกว่า เดี๋ยวเกิดวันไหนลืมปิดขับเข้าด่านก็โดนอีกล่ะครับ

สวัสดีครับพี่หนึ่ง สบายดีครับพี่ ก็ยังผ่านไปผ่านมาแถวนี้ละครับ แต่ไม่ค่อยแสดงตัว อิ.อิ.  :sd23:

• Pa Mania
  • *

ผมว่ามันช่วยได้นะพี่ป้อม..แค่สติ๊กเกอร์มันต้องใหญ่พอที่จะปิดไฟสีฟ้ามิดเท่านั้นเอง  :L2905:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่

ผมว่าพี่ตำหนวดเห็นจะไม่ใช่แค่ 300 ซิครับพี่ป้อม

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
โดนที่เดียวกันเลย ทุกวันนี้ก็ยังฟ้าอยู่
มีโอกาศเจอเพื่อนๆ จะให้ช่วยตัดสายเส้นนี้ให้หน่อย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
โดนที่เดียวกันเลย ทุกวันนี้ก็ยังฟ้าอยู่
มีโอกาศเจอเพื่อนๆ จะให้ช่วยตัดสายเส้นนี้ให้หน่อย
พี่จ่าเขาเห็นอันนี้หรือเปล่า ครับลุงโต้ง จึงเรียก

:L2901:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่จ่าเขาเห็นอันนี้หรือเปล่า ครับลุงโต้ง จึงเรียก

:L2739:  จริงหรอคับ พี่ต๋อง   :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เจอด่านพระรามเก้าเสียด้วย  ผมปะทะคารมมาแล้ว  ไม่ธรรมดาเลยนะ 55555

เนื่องจากด่านย่านนี้จะชินกับรถแต่งมากเพราะแถวนี้เต็มไปด้วยสถานบริการและบันเทิงรวมถึงเริงรมณ์  คืนวันพุธและวันเสาร์เกิน 23.00 จะเริ่มเจอมากกว่า 3 จุดห่างกันไม่มากเท่าไหร่

ผมเคยโดนมาแล้วกับป้ายทะเบียนที่เป็นกรอบพลาสติกใสเคลือบ   

เจ้าหน้าที่ : ขออนุญาติครับ  ขอดูสำเนาใบอนุญาติขับขี่ด้วยครับ

ผม : ไม่มีครับไม่ได้พกครับ   บังเอิญพกแต่ตัวจริงใช้แทนกันได้ไหมครับ

เจ้าหน้าที่ : ขออนุญาติตรวจในรถครับ

ผม : เปิดประตูรถเพื่อให้ไฟสว่างทั้งรถ  แล้วบอกชัดกว่าไฟฉายครับ  สว่างทั่วเลยสะดวกกว่านะครับ

เจ้าหน้าที่ : ป้ายทะเบียนแบบนี้ผิดนะครับ บดบังทะเบียน ..........

ผม : ผมเห็นมีขายทั่วไปแบบวางขายถูกกฏหมาย  เลยซื้อมาใส่หวังจะป้องกันการลบเลือนของทะเบียนเพื่อให้สีคงทนและไม่ร่อนหลุดจนเลือนลางตรวจสอบไม่ได้

เจ้าหน้าที่ : เชิญด้านนี้ครับ  ...... พบหัวหน้าด่าน

หัวหน้าด่าน : ป้ายแบบนี้มันส่อเจตนาที่อาจจะผิดกฏหมายนะครับ

ผม : หากเป็นแบบนี้ทำไมไม่ไปจับคนขาย ที่ขายสินค้าที่ส่อไปในทางผิดกฏหมายถ้านำมาใช้

หัวหน้าด่าน : ตอนขายเขายังไม่ผิดเพราะเขาขายถูกต้อง  ส่วนคุณเอามาใช่ผิดที่เลยผิด

ผม : งั้นแบบนี้หากผมเอามีดอีโต้ในสวน  มาไว้ในรถแล้วโดนตรวจผมก็อาจจะผิดข้อหาพกอาวุธหรือป่าว ?

หัวหน้าด่าน : งั้นสมมุติว่าคุณไปเข้าเซเว่นกับภรรยาแล้วภรรยาเห็นถุงยางวางอยู่ที่เค้าเตอร์  กับอยู่ในกระเป๋ากางเกงของคุณ   คุณว่าคุณจะมีความผิดข้อหาอะไร

หัวหน้าด่าน : เอาเป็นว่า   ผมว่าคุณน่าจะเข้าใจเจตนาของเจ้าหน้าที่ดี   ขอให้ไปแก้ไขให้เรียบร้อยดีกว่า  แต่งรถมาได้ขนาดนี้คงไม่เกินความสามารถของคุณนะครับ

ผม : ผมนี่ ....... ยอมยกมือไหว้ขอบคุณเขาเลย   แมร่งกินกันไม่ลง 55555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

หมายถึง ผมก็โดนจับที่ด่านนี้เหมือนกัน สีฟ้า โคตร เด่นเลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
เจอด่านพระรามเก้าเสียด้วย  ผมปะทะคารมมาแล้ว  ไม่ธรรมดาเลยนะ 55555

เนื่องจากด่านย่านนี้จะชินกับรถแต่งมากเพราะแถวนี้เต็มไปด้วยสถานบริการและบันเทิงรวมถึงเริงรมณ์  คืนวันพุธและวันเสาร์เกิน 23.00 จะเริ่มเจอมากกว่า 3 จุดห่างกันไม่มากเท่าไหร่

ผมเคยโดนมาแล้วกับป้ายทะเบียนที่เป็นกรอบพลาสติกใสเคลือบ   

เจ้าหน้าที่ : ขออนุญาติครับ  ขอดูสำเนาใบอนุญาติขับขี่ด้วยครับ

ผม : ไม่มีครับไม่ได้พกครับ   บังเอิญพกแต่ตัวจริงใช้แทนกันได้ไหมครับ

เจ้าหน้าที่ : ขออนุญาติตรวจในรถครับ

ผม : เปิดประตูรถเพื่อให้ไฟสว่างทั้งรถ  แล้วบอกชัดกว่าไฟฉายครับ  สว่างทั่วเลยสะดวกกว่านะครับ

เจ้าหน้าที่ : ป้ายทะเบียนแบบนี้ผิดนะครับ บดบังทะเบียน ..........

ผม : ผมเห็นมีขายทั่วไปแบบวางขายถูกกฏหมาย  เลยซื้อมาใส่หวังจะป้องกันการลบเลือนของทะเบียนเพื่อให้สีคงทนและไม่ร่อนหลุดจนเลือนลางตรวจสอบไม่ได้

เจ้าหน้าที่ : เชิญด้านนี้ครับ  ...... พบหัวหน้าด่าน

หัวหน้าด่าน : ป้ายแบบนี้มันส่อเจตนาที่อาจจะผิดกฏหมายนะครับ

ผม : หากเป็นแบบนี้ทำไมไม่ไปจับคนขาย ที่ขายสินค้าที่ส่อไปในทางผิดกฏหมายถ้านำมาใช้

หัวหน้าด่าน : ตอนขายเขายังไม่ผิดเพราะเขาขายถูกต้อง  ส่วนคุณเอามาใช่ผิดที่เลยผิด

ผม : งั้นแบบนี้หากผมเอามีดอีโต้ในสวน  มาไว้ในรถแล้วโดนตรวจผมก็อาจจะผิดข้อหาพกอาวุธหรือป่าว ?

หัวหน้าด่าน : งั้นสมมุติว่าคุณไปเข้าเซเว่นกับภรรยาแล้วภรรยาเห็นถุงยางวางอยู่ที่เค้าเตอร์  กับอยู่ในกระเป๋ากางเกงของคุณ   คุณว่าคุณจะมีความผิดข้อหาอะไร

หัวหน้าด่าน : เอาเป็นว่า   ผมว่าคุณน่าจะเข้าใจเจตนาของเจ้าหน้าที่ดี   ขอให้ไปแก้ไขให้เรียบร้อยดีกว่า  แต่งรถมาได้ขนาดนี้คงไม่เกินความสามารถของคุณนะครับ

ผม : ผมนี่ ....... ยอมยกมือไหว้ขอบคุณเขาเลย   แมร่งกินกันไม่ลง 55555

:sd42:  ผมชอบตรงขอดูสำเนาบัตรขับขี่.... นี่ล่ะคับพี่นะ   :sd23: 

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
อยากเห็นหน้าจ่าจัง  8) 8)

• Pa Mania
  • *
พี่ๆที่แนะนำไห้ตัดสายไฟเลยผมจะตัดตั้งแต่ครั้งแรกที่โดนแล้วครับ แต่ติดที่คนนั่งข้างๆเค้าไม่ยอมอะจิ (ก็เค้าเป็นคนไปติดมา)
จนมาโดนครั้งที่ 2นี่แหละครับถึงคิดจะทำสวิทช์  :D

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอบคุณพี่วุฒิครับ พึ่งรู้เลยครับว่าไฟสีฟ้าผิดกฏหมาย  :sd23:
Win Win

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ก่อนกลับบ้านก็เอาเทปพันสายไฟแปะทับ เฉพาะหน้าไปก่อนครับ  :sd42:

ออฟไลน์ ตุ้ย - นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ขอบคุณสำหรับการแชร์ข้อมูลครับ :L4399:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ก่อนกลับบ้านก็เอาเทปพันสายไฟแปะทับ เฉพาะหน้าไปก่อนครับ  :sd42:

โอเค วิธีนี้น่าสนใจ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ผมว่ายังมีอีกหลายข้อหาอยู่นะที่พี่จ่าจะจัดให้
 :L2739:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

• Pa Mania
  • *
อยากเห็นหน้าจ่าจัง  8) 8)
ใจเย็นๆน่ะคับพี่พฎ    :L2739:   

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
 :L4387: ของผมก็สีฟ้าแถมจากศูนย์ งานเข้าล่ะ! :L4374:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
 :L2739:
:L4387: ของผมก็สีฟ้าแถมจากศูนย์ งานเข้าล่ะ! :L4374:
:L2739:  แม๋ ปาคันนี้...น่าผ่าน เข้าด่านพระราม 9  อีกคันน่ะคับนี่   :L2739:

• Pa Mania
  • *

อย่างเทพเลยหัวหน้าด่านท่านนี้...มิอยากไปเจอเขาเลยอ่ะแบบนี้ เล่นเอาพ่อมดอย่างพี่นะต้องยอมเลย  :L2905: :L2905: แถมยกตัวอย่างมาแบบ

เราตอบไม่ถูกแน่ๆ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
แนะนำให้ใช้ อีซี่พาส ครับ ..  :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อุต๊ะ งั้นผมขอรายงานครับ พี่เปี่ยม  ;)

• Pa Mania
  • *
:L2739:  :L2739:  แม๋ ปาคันนี้...น่าผ่าน เข้าด่านพระราม 9  อีกคันน่ะคับนี่   :L2739:
ง่ะ ผมจะโดนจิครับ :L2759:

• Pa Mania
  • *
อุต๊ะ งั้นผมขอรายงานครับ พี่เปี่ยม  ;)
โอ๋ม๋ายนะครับ   :D :L2905:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

อยากเปลี่ยนสีไหม
สีพร้อม พู่กันพร้อม
 :L2754: :L2754: :L2754:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
งานนี้คงต้องตัดสายกันก่อน สีและพู่กันคงไม่ต้องนะพี่โจ้  :L6419: ตัดให้ขาดเลยฉับๆๆๆ

• Pa Mania
  • *
สำหรับพี่ที่ตัดสายแล้ว พอแนะนำได้มั๊ยครับว่าผมจะต้องรื้อตรงไหนถึงจะเจอสายที่ต้องตัด

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์

เอาหยั่งงั้นเลยใช่ไหมคับพี่ป้อม  ผมอยากทำบ้างแล้วซิ 555           ของผมนิ๊ ไฟหรี่หน้า สีแดงเบย  กลัวจุกแท้ๆคับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สำหรับพี่ที่ตัดสายแล้ว พอแนะนำได้มั๊ยครับว่าผมจะต้องรื้อตรงไหนถึงจะเจอสายที่ต้องตัด

Once upon a time..........

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,911.20.html#lastPost