ผู้เขียน หัวข้อ: ***รวบ-กระทู้ช่วยจัดการให้เป็นของขวัญรับขวัญปีใหม่ 2558 ..... จะเอาก็รีบเลย  (อ่าน 331198 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goodboy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2753: สีสันสดใสตอนรับตรุษจีนครับ
 :L4399: ที่พี่มัติกับพี่แม็คเรียนเพิ่มเติม เห็นดีด้วยครับ :sd23:
 :L2758: :L2758: :L2758:
Pamania so good

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ปรับปรุง เปลี่ยนแปลง พัฒนา ต่อยอด สุดยอดครับ
 :L2900:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
เห็น V2 แล้วสวยมาก  :L2897:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
บันไดใกล้ปิดรับยอดแล้วนะครับ  เหลือแก้ไขโทนสีและโลโก้ขั้นตอนสุดท้าย   ถึงเวลาอย่ามานั่งน้ำตาไหลกันน่ะ :L2732:

จะติดทุกครั้งที่กด remote un-lock  (options ต่อยอดกันเอง) อาจจะทำกรอบมาให้หรือใส่ไฟมาให้  ขอดูงานอีกทีครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เรื่อง Ctex charger  ไม่ได้ลืมนะครับ  ทุกครั้งที่ผมว่างจากงานจะนึกถึงเรื่องพักผ่อนเสมอๆ   และจะทำเมื่ออารมณ์มาเท่านั้น  หากใครรีบสามารถค้นหา google แล้วซื้อใช้กันได้เลยทุกอย่างที่ปามาเนียจะเกิดจากการพักผ่อนและทำด้วยอารมณ์รีเล็คทั้งนั้น   ดังนั้นเรื่องเวลาว่าจะนานเท่าไหร่นั้นผมยังตอบตัวผมเองไม่ได้เลย  มันขึ้นอยู่กับจังหวะและโอกาส  เมื่อมันเดินทางมาถึงในจังหวะที่เราใส่ใจลงไป  ส่วนใหญ่จะเท่ากับความสนุกและความสุขไปพร้อมๆกับเพื่อนๆที่ชอบคอเดียวกัน     ดังนั้นคำว่า " มีตังค์ก็หาซื้อไม่ได้  ก็มาจากคำที่เพื่อนๆพูดกันออกมาจากเหตุการณ์จริงทั้งนั้นแหละครับ "

ตอนนี้ผมกำลังดิวตัวใหม่อยู่จากเจ้าเดิมที่เราเป็นตัวแทนพิเศษเช่นกัน   เขาให้ราคาผมเท่ากันกับ CTEX MXS5.0  แต่ขอดูคุณภาพอื่นๆก่อนครับ (หุ่นสวยดี เดี่ยวตีตราปามาเนียซ่ะเลยนิ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
เห็นด้วยเลยครับ จากการใช้งานจริง ผู้โดยสารแถวสอง เวลาก้าวลงจากรถในกรณีที่เปิดประตูหลังได้ไม่เต็มที่ จะมีที่สำหรับเหยียบตรงบันไดน้อยมาก และมุมในการเหยียบค่อนข้างเอียงไปข้างหน้า ทำให้เกิดการลื่นหรือก้าวพลาดได้ โดยเฉพาะคนสูงอายุนี่ ลงลำบากมากครับ จริงๆผมไม่เคยรู้หรอกครับ แต่พอมีคนบอกมาก็เลยลองขึ้นลงดูถึงได้รู้ว่าเป็นอย่างนั้นจริง ถ้าปรับได้อย่างที่พี่มัติแนะนำ ผมว่าจะดีมากๆเลยครับ  :L4399:

เห็นด้วยอย่างแรง ฝากพ่อหมอดูแล แก้ไข ปรับปรุง เอาให้จบใน V2 นี้เลย จะเยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
 ต่อยอดมี design ไฟใต้บันไดส่องพื้นโดยพ่วงเข้ากับไฟคอกุญแจจะติดทุกครั้งที่กด remote un-lock  (options ต่อยอดกันเอง) อาจจะทำกรอบมาให้หรือใส่ไฟมาให้  ขอดูงานอีกทีครับ

[/quote]

ไฟส่องพื้นใต้บันได มันสุดยอดมากครับพี่นะไอดอล :L2900:
กด un-lockเมื่อใด ความเทห์แบบปามาเนียจะปรากฎในบัดดล เป็นกำลังใจให้ในไอเดียสร้างสรรค์ให้กับสมาชิกครับ :sd23:

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
ขอบคุณดีไซด์เนอร์แห่งบ้านปามาเนียครับ สุดยอดจริงๆสีทูโทนแถมเป็นสี matt ด้วย สวย เรียบ คลาสสิค หรู  :L2753: :L4384:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
แบบนี้มีอะไรเยียวยาให้ล็อตแรกบ้างครับพี่นะ  :L2739: :L2739: :sd21:
นั่นซี่พี่นุก  :sd21: :sd21: :sd21:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ลงชื่ออีกครั้งเลยพี่เอ พี่นุก... แก้ไขได้แน่นอน  :sd24:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ลงชื่ออีกครั้งเลยพี่เอ พี่นุก... แก้ไขได้แน่นอน  :sd24:
อะจ๊ากกกก  :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
อะจ๊ากกกก  :L2905: :L2905:

:sd42: :sd42: :sd42: หรือพี่อ้วนจะร่วมขบวนนี้ด้วยล่ะครับ รับเพิ่มอีกสักชุดไหมค่ะ หรือขนมจีบ ซาลาเปา... :L2893:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
:sd42: :sd42: :sd42: หรือพี่อ้วนจะร่วมขบวนนี้ด้วยล่ะครับ รับเพิ่มอีกสักชุดไหมค่ะ หรือขนมจีบ ซาลาเปา... :L2893:
พี่อ้วนครับ ของเค้าดีจริง จริ๊งนะครับ pa mania นี่
แถมอาจจะมีไฟส่องใต้บันไดเป็นรุ่น limited ด้วย พี่อ้วนรับของใหม่ไปเลยครับ
(ส่วนของเก่าพี่อ้วน เดี๋ยวผมรับไปดูแลเองครับ)
 :sd23: :sd23: :sd23:
 :L2888: :L2901:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
พี่อ้วนครับ ของเค้าดีจริง จริ๊งนะครับ pa mania นี่
แถมอาจจะมีไฟส่องใต้บันไดเป็นรุ่น limited ด้วย พี่อ้วนรับของใหม่ไปเลยครับ
(ส่วนของเก่าพี่อ้วน เดี๋ยวผมรับไปดูแลเองครับ)
 :sd23: :sd23: :sd23:
 :L2888: :L2901:

พี่ก้อง รับ Set ไหนดีครับ....

ปล. Inbox ของพี่มันเต็มนะครับ ผมส่งข้อความหาพี่ไม่ได้ ^__^
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
พี่ก้อง รับ Set ไหนดีครับ....

ปล. Inbox ของพี่มันเต็มนะครับ ผมส่งข้อความหาพี่ไม่ได้ ^__^
สวัสดีพี่หนูฯ ครับ
อยากได้ทุกsetเลยครับแต่ว่า :L6415: :L4396: ยังซ่อมกระเป๋าไม่เสร็จนะครับ
แล้ว inbox เต็มจะทำไงดีครับพี่หนู เดี๋ยวผมทยอยลบข้อความเก่าๆ ดูครับ
ขอบคุณมากครับพี่หนูฯครับ
 :L4399: :L4399: :L4399: :L2736:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
แบบนี้มีอะไรเยียวยาให้ล็อตแรกบ้างครับพี่นะ  :L2739: :L2739: :sd21:
:L2739:  พี่นุก แค่ลงชื่อจอง v2 ลงไป ก้อเรียบร้อยคับ    :L2739:    :L2739:    :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *

พอดีว่าประสบปัญหาเกือบพลาดตกบันได ตอนที่ลงจากประตูหลัง เพราะว่าบันไดตอนท้ายมันยาวไม่สุดนะครับ

คือถ้าปรับโดยการเสริมให้มันยาวเท่ากับซุ้มล้อหลัง แต่ให้ลาดเอียงลงมาหน่อยผมคิดว่าน่าจะ OK ขึ้นนะครับ

ตรงนี้ก็แล้วแต่พี่นะเห็นสมควรครับ แต่กลัวว่าจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มจากส่วนที่เพิ่มหรือเปล่าแค่นั้นนะครับ

เห็นด้วยเลยครับ จากการใช้งานจริง ผู้โดยสารแถวสอง เวลาก้าวลงจากรถในกรณีที่เปิดประตูหลังได้ไม่เต็มที่ จะมีที่สำหรับเหยียบตรงบันไดน้อยมาก และมุมในการเหยียบค่อนข้างเอียงไปข้างหน้า ทำให้เกิดการลื่นหรือก้าวพลาดได้ โดยเฉพาะคนสูงอายุนี่ ลงลำบากมากครับ จริงๆผมไม่เคยรู้หรอกครับ แต่พอมีคนบอกมาก็เลยลองขึ้นลงดูถึงได้รู้ว่าเป็นอย่างนั้นจริง ถ้าปรับได้อย่างที่พี่มัติแนะนำ ผมว่าจะดีมากๆเลยครับ  :L4399:

:L2753: สีสันสดใสตอนรับตรุษจีนครับ
 :L4399: ที่พี่มัติกับพี่แม็คเรียนเพิ่มเติม เห็นดีด้วยครับ :sd23:
 :L2758: :L2758: :L2758:

เห็นด้วยอย่างแรง ฝากพ่อหมอดูแล แก้ไข ปรับปรุง เอาให้จบใน V2 นี้เลย จะเยี่ยมมากครับ

ขอขอบคุณข้อมูล  ผมถือว่าทุก comment คือข้อมูลเทคนิคที่ดีเยี่ยมซึ่งผมอยากได้มากกว่าคำชม  เช่นมี  คำติ  คำปรามาส  กระแสติ  กระแสด่า  กระแสเปรียบเปรย   กระแสเย้ยหยั่ง   สิ่งเหล่านี้ผมรวมสรุปเป็นว่า " สินค้าปามาเนียเราอยู่ในการจับตาของเขา  และเขาให้ความสนใจถึงมองเห็น "  ดีกว่า  ไม่มีคนหันมามองเลย 55555

จากปัญหานี้ผมได้รับจากมิตติ้งและจากปากสมาชิกผู้ใช้  จากเพื่อนๆและตัวผมเองด้วย   ที่มองไปที่การออกแบบลงตัวกับแนวเส้นนำสายตาของกาบโปร่งประตูหลัง     แต่เมื่อมีโจท์ยใหม่ ผมจะทำอย่างไรให้ช่วยลดปัญหาที่เกิดขึ้นได้บ้างหรือเพิ่มเติมอย่างไรได้บ้างและได้แจ้งทางโรงงานและคนเขียนแบบไปก่อนหน้านี้แล้ว    โดยส่งบันใดพี่แม็คเราเป็นแบบ  เขาฮือฮากันมากว่าบันไดต่อยอดได้สวยดี  มีstyle

ผมส่งรูปนี้ไป

และผมไกด์แนวทางประมาณนี่ให้

รอกันหน่อยนะครับ เพื่อนๆ  :sd01:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

แบบรูปสุดท้ายนี้ใช่เลยครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

แต่ส่วนนั้นคงต้องลาดเอียงลงนิดหนึ่ง เพราะส่วนของกาบซุ้มล้อมันจะต่ำกว่า และส่วนหลักของบันไดก็ยังคงแนบกับตัวรถดังเดิมนะครับ

อิจฉาพี่ๆ ที่จะได้บันได V2 จังเลย  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

แบบรูปสุดท้ายนี้ใช่เลยครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

แต่ส่วนนั้นคงต้องลาดเอียงลงนิดหนึ่ง เพราะส่วนของกาบซุ้มล้อมันจะต่ำกว่า และส่วนหลักของบันไดก็ยังคงแนบกับตัวรถดังเดิมนะครับ

อิจฉาพี่ๆ ที่จะได้บันได V2 จังเลย  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ลงชื่อ V2เลยป่ะ  ;D ;D

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ลงชื่อ V2เลยป่ะ  ;D ;D

แล้วตัวเก่า ปล่อยไปใครจะรับต่อละคร้าบ ใครๆ ก็อยากได้ V2 กัน  :sd42:  :sd42:  :sd42:

เนื่องจากเรารู้แล้วว่ามันมีจุดอ่อนที่ตรงไหน เราก็ระวังหน่อยก็จะไม่มีปัญหานะครับ  :L2739:  :L2739:  :L2739:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน