ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ขับปาเจโร่ขึันดอยอ่างขางเร่งไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 15475 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
แก้ปัญหาได้แล้ว  :L4398: เดินทางปลอดภัยนะครับ
Win Win

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
หลังจากตรวจเช็คตามที่ทุกท่านแนะนำ ผมก็เจอต้นตอของปัญหาแล้วครับ ปรากฏว่าสายยางสีดำที่ต่อออกจากmap หลุด จึงได้ทำการยัดใส่กลับเข้าไปและหาลวดรัดไว้ชั่วคราวแล้วครับ ตอนนี้ขับขึ้นเนินฉิวเลย แต่ยังงัยกลับถึงกรุงเทพแล้วคงต้องนำรถเข้าตรวจสอบที่ศูนย์อีกครั้งว่ามีอะไรนอกเหนือจากนี้หรือไม่
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยใขปัญหาครั้งนี้ และขอบคุณทุกกำลังใจที่มีครับ

ยินดีด้วยครับ ที่พบปัญหาและแก้ไขได้  เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ :sd10:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ยเนดีด้วยคับที่แก้ปันหาได้ ปาเราสุดยอดจิงๆ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
แก้ปัญหาได้แล้ว เที่ยวให้สนุกครับ เดินทางปลอดภัยครับ เปลี่ยนภาพประจำตัวหล่อขึ้นด้วยครับพี่เหน่ง อ่อนนุช ปาดำ  :L2900: :L6428:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
เคยเร่งไม่ขึ้นตอนขึ้นเขาค้อกับพี่ปรี
แต่แป๊ปเดียวก็หาย
เลยต้องปิดกล่องทุกกล่องชั่วคราว ปิดไม่ได้แต่เสียงบ่นข้างหู
ต่อมาเลยเปลี่ยนหัวฉีดซะเลย แต่ยังไม่ได้ลองปีนเขาไหนอีกครับ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2734: นี่ล่ะครับพี่เหน่ง ที่นี่ ปามาเนีย เวปที่ทำให้พี่เหน่งประทับใจไม่รู้ลืม จากการช่วยกันแก้ไขหาสาเหตุให้เพื่อนๆสมาชิกที่เดือดร้อน ตกอยู่ในภาวะที่ต้องการความช่วยเหลือหรือคำปรึกษา พี่ๆปามาเนียเราช่วย ชี้ นำ คลำ เป้า จนพี่เหน่งหาต้นเหตุของปัญหาจนเจอ และแก้ไขเบื้องต้นเฉพาะหน้าได้
    ตอนปีใหม่ผมก็เจอปัญหาคล้ายๆพี่เหน่ง ก็ได้พี่ๆในนี้ล่ะครับ ช่วยเหลือ ให้คำชี้แนะ จนผ่านไปด้วยดี :L2900:
           ยินดีด้วยครับ ยังไงกลับจากเที่ยว ก็นำมาเช็คกันอย่างละเอียดอีกทีครับพี่เหน่ง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ยินดีด้วยครับพี่เหน่งที่หลุดจากปัญหาไปแล้ว
ขับต่อเทียวให้สนุกไร้กังวลนะครับ

พี่เหน่งอยู่อ่อนนุช ช่วงไหนครับ
จำนวนพี่เหน่ง น้อยจัง ก็เลยอาจจำไม่ค่อยได้
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เหน่ง อ่อนนุช ปาดำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
:L2734: นี่ล่ะครับพี่เหน่ง ที่นี่ ปามาเนีย เวปที่ทำให้พี่เหน่งประทับใจไม่รู้ลืม จากการช่วยกันแก้ไขหาสาเหตุให้เพื่อนๆสมาชิกที่เดือดร้อน ตกอยู่ในภาวะที่ต้องการความช่วยเหลือหรือคำปรึกษา พี่ๆปามาเนียเราช่วย ชี้ นำ คลำ เป้า จนพี่เหน่งหาต้นเหตุของปัญหาจนเจอ และแก้ไขเบื้องต้นเฉพาะหน้าได้
    ตอนปีใหม่ผมก็เจอปัญหาคล้ายๆพี่เหน่ง ก็ได้พี่ๆในนี้ล่ะครับ ช่วยเหลือ ให้คำชี้แนะ จนผ่านไปด้วยดี :L2900:
           ยินดีด้วยครับ ยังไงกลับจากเที่ยว ก็นำมาเช็คกันอย่างละเอียดอีกทีครับพี่เหน่ง
เป็นความประทับใจที่ผมไม่สามารถบรรยายเป็นคำพูดได้จริงๆ ตอนนั้นรถผมมีปัญหาและตัวผมติดอยู่บนยอดดอยพร้อมกับลูกและภรรญา
คิดอยู่ว่าจะขับรถกลับยังงัย เพราะถึงจะเป็นการขับลงจากดอยก็จริง แต่ก็ยังมีเนินชันอีกหลายช่วงที่ต้องผ่าน ถ้าเป็นอะไรกลางทางมีหวังได้กินข้าวลิง
และคงต้องเกิดความเสียหายอย่างมาก ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ แต่ต่อไปผมต้องขออนุญาติเข้ามาทักทายพูดคุยในนี้บ่อยๆ
เผื่อใครมีปัญหาที่ผมสามารถช่วยแก้ใขได้ อย่างน้อยก็ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ

• Pa Mania
  • *
ยินดีด้วยครับพี่เหน่งที่หลุดจากปัญหาไปแล้ว
ขับต่อเทียวให้สนุกไร้กังวลนะครับ

พี่เหน่งอยู่อ่อนนุช ช่วงไหนครับ
จำนวนพี่เหน่ง น้อยจัง ก็เลยอาจจำไม่ค่อยได้
ที่ผ่านมาหลังจากแนะนำตัวเสร็จผมเข้ามาอ่านอย่างเดียวครับพี่โต้ง ต่อไปจะเข้ามาบ่อยๆครับ ผมอยู่อ่อนนุช44ครับ

• Pa Mania
  • *
แก้ปัญหาได้แล้ว เที่ยวให้สนุกครับ เดินทางปลอดภัยครับ เปลี่ยนภาพประจำตัวหล่อขึ้นด้วยครับพี่เหน่ง อ่อนนุช ปาดำ  :L2900: :L6428:
ชอบความเห็นนี้ที่สุดเลยแหะๆ ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
ขอทดสอบแอ๊ปPhotobucket ด้วยรูปสายยางเส้นที่หลุดครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขึ้นเขา อย่ายัดแรง ไต่ระดับไปเรื่อยๆ สบายๆ ครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
........... ดีใจด้วยครับพี่เหน่ง อ่อนนุช ปาดำ ที่หาสาเหตุเจอ และขอขอบคุณอาจารย์ทุกท่านที่มาตอบ ทำให้ผมได้รับความรู้ไปด้วย ยิ่งเวลานำรถไปล้างเขาเอาน้ำแรงดันสูงฉีดล้างทำให้อุปกรณ์บางตัวหลุดหรือหลวมซึ่งผมเคยเจอแล้ว  ด้วยอุปกรณ์รถมันมีเยอะเหลือเกินสำหรับรถปัจจุบัน ต้องอาศัยผู้มีประสปการณ์หรือเชี่ยวชาญจริงๆตอบถึงจะหาสาเหตุเจอ ขอบคุณคำถาม และขอบคุณอาจารย์ทุกท่านอีกครั้ง...... :L4399: :L4399: :L4399:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
หลังจากตรวจเช็คตามที่ทุกท่านแนะนำ ผมก็เจอต้นตอของปัญหาแล้วครับ ปรากฏว่าสายยางสีดำที่ต่อออกจากmap หลุด จึงได้ทำการยัดใส่กลับเข้าไปและหาลวดรัดไว้ชั่วคราวแล้วครับ ตอนนี้ขับขึ้นเนินฉิวเลย แต่ยังงัยกลับถึงกรุงเทพแล้วคงต้องนำรถเข้าตรวจสอบที่ศูนย์อีกครั้งว่ามีอะไรนอกเหนือจากนี้หรือไม่
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยใขปัญหาครั้งนี้ และขอบคุณทุกกำลังใจที่มีครับ

ยินดีด้วยนะครับพี่เหน่ง
JayNoppadol