ผู้เขียน หัวข้อ: สปริง emu 910กับ 911 เบอร์ไหนใส่แล้วเวลาวิ่งเร็วนิ่งกว่ากันครับ  (อ่าน 13569 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โอ๋@เจซี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 16
ผมใส่emu เหลือง สูง standard รู้สึกว่าเวลาใช้ความเร็วสูง รถไม่นิ่ง ยวบนิดๆ นั้ง 2คน ครับ อยากได้นิ่งกว่าเดิม

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พี่โอ๋ลองเช็คบูชยางกันโคลงดูก่อนึรับว่าเสื่อมสภาพรึยัง อยากจะแนะนำชุด 5+ แต่พี่โอ๋ก็ไม่ชอบแข็งๆ เลยไม่กล้าแนะนำครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เบื้องต้นลองตามคำแนะนำของพี่แม็คก่อนครับพี่โอ๋ หากมีงบเหลือๆ ลองดูเป็นพวกยางยูรีเทนก็เป็นอีกทางเลือกครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
ผมใส่emu เหลือง สูง standard รู้สึกว่าเวลาใช้ความเร็วสูง รถไม่นิ่ง ยวบนิดๆ นั้ง 2คน ครับ อยากได้นิ่งกว่าเดิม
ถ้าพี่โอ๋สนจัยemu911 ผมมีนะคับยังใหม่กริ๊บๆๆคับ
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากครับ พี่แม็กกับพี่อิฐที่แนะนำ เด๋วจะต้องมุดเข้าไปดูซักหน่อย พี่แมวครับ910กับ911 เบอร์ไหนนิ่งกว่า แข็งกว่าครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณมากครับ พี่แม็กกับพี่อิฐที่แนะนำ เด๋วจะต้องมุดเข้าไปดูซักหน่อย พี่แมวครับ910กับ911 เบอร์ไหนนิ่งกว่า แข็งกว่าครับ

ความแข็งเท่ากันแต่ระยะยุบกับความแข็ง FH ไม่เท่ากัน   ให้ดีลองติดต่อพี่แมวเพื่อขอลองมาใส่เล่นดูก่อนว่าใช่ที่ต้องการหรือป่าว

หากใช่ค่อยคุยเรื่องราคาอีกครั้ง   หากไม่ใช่ก็คุยเรื่องค่าเช่าหรือจะแลกของกำนัลอะไรก็ว่าไป ครับ

แต่ถ้าสามารถต้อง 938 ครับ....รับรองว่าสมใจ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • ครูคือผู้ให้

910 นิ่งกว่า 911    แต่ 938 นิ่งที่สุด รถสูงขึ้นแต่เนื่องด้วยน้ำหนักที่มากราวๆ 2ตัน ดังนั้นความสูงที่เพิ่มขึ้นแค่2นิ้วๆจึงไม่ใช่อุปสรรคของการวิ่งครับ ทรงตัวดีนิ่งขึ้นที่สุดแล้วสำหรับ938 ที่ความเร็วเกิน 100 หาสปริงตัวอื่นมาจับยากแล้ว.....ไม่ลองแล้วจะรู้ได้ยังไง....มโนไปก็เปล่าประโยชน์ว่ารถจะยังงั้น ยังงี้ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ สิบมือคลำหรือจะสู้ลองเอง      :L2736:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
910 นิ่งกว่า 911    แต่ 938 นิ่งที่สุด รถสูงขึ้นแต่เนื่องด้วยน้ำหนักที่มากราวๆ 2ตัน ดังนั้นความสูงที่เพิ่มขึ้นแค่2นิ้วๆจึงไม่ใช่อุปสรรคของการวิ่งครับ ทรงตัวดีนิ่งขึ้นที่สุดแล้วสำหรับ938 ที่ความเร็วเกิน 100 หาสปริงตัวอื่นมาจับยากแล้ว.....ไม่ลองแล้วจะรู้ได้ยังไง....มโนไปก็เปล่าประโยชน์ว่ารถจะยังงั้น ยังงี้ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ สิบมือคลำหรือจะสู้ลองเอง      :L2736:
เป๊ะ   :L2734:
 :L6428: 16

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ตามพี่นะพี่ดิษฐ์ว่าเลยครับ...ฟินเฟ่อร์  :L2900:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่นะ พี่ดิษฐ์ พี่อ้วน พี่อาท ครับ ถ้าผมป.สปริงหลังเป็น910 สปริงหน้า emu เหลือง standard ตัวเดิม  น่าจะนิ่งขึ้นมั้ยครับ ลืมบอกไปยาง cooper at3 265/70/16 ครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณพี่นะ พี่ดิษฐ์ พี่อ้วน พี่อาท ครับ ถ้าผมป.สปริงหลังเป็น910 สปริงหน้า emu เหลือง standard ตัวเดิม  น่าจะนิ่งขึ้นมั้ยครับ ลืมบอกไปยาง cooper at3 265/70/16 ครับ

อยากจะบอกว่า  เปลี่ยนขอบ16เป็น20หรือ22    อาจจะตอบโจท์ยเรื่องแฮนเดอร์ริ่ง(ความแม่นในการควบคุมรถและการตอบสนองของการทรงตัว)จะนิ่งกว่าโครงการเปลี่ยนสปริงจาก king to EMU 910-911  อีกฟิลลิ่งหนึ่งครับ

:sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อยากจะบอกว่า  เปลี่ยนขอบ16เป็น20หรือ22    อาจจะตอบโจท์ยเรื่องแฮนเดอร์ริ่ง(ความแม่นในการควบคุมรถและการตอบสนองของการทรงตัว)จะนิ่งกว่าโครงการเปลี่ยนสปริงจาก king to EMU 910-911  อีกฟิลลิ่งหนึ่งครับ

:sd42:
.
.
.
.
.

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
910 ผมไม่ได้ลองนะครับ เดิมใช้ 911 แล้วกระโดดมา 938 เลยนะครับ
ในความคิดผมคิดว่า 910 ซึ่งแข็งกว่า 911 นั้นน่าจะนิ่งกว่า แต่คงไม่มาก

ต่างจากที่ใช้ 911 แล้วข้ามมา 938 นั้นรู้สึกได้ถึงความต่างอย่างเห็นได้ชัด ทั้งแข็งและนิ่งมากๆ ครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • ครูคือผู้ให้

ถ้ากลัวว่า 938 จะแข็งเกินไปก็เล่น 910 ก็ได้ยางขอบ16เติมลมซัก 36 กำลังดี  แต่รถผม 938 ใช้ล้อขอบ17 265 65 R17 เติมลม 37psi ทั้ง 4ล้อ นิ่งสุดๆ ถ้าสปริงแข็งเติมลมให้แข็งอีกนิดนึงนะครับสปริงกับโช๊คจะทำงานได้เต็มที่ขอบ17ก็มันส์ได้แถมประหยัดน้ำมันด้วยที่สำคัญออกตัวเร็ว ปลายไหลดี ไมล์ไม่แข็งจนเพี้ยน    :L2906:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ถามพี่ๆครับ ถ้าเปลี่ยน หลัง เป็น 938 หน้าจำเป็นต้องเป็น 606 ด้วย หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดีปีใหม่ครับพี่โอ๋ มารอ เก็บข้อมูล จากพี่ ข้อสรุปแรก
- ยาง cooper at3 ปราบพยศไม่อยู่
 ;)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ถามพี่ๆครับ ถ้าเปลี่ยน หลัง เป็น 938 หน้าจำเป็นต้องเป็น 606 ด้วย หรือเปล่าครับ

ไม่จำเป็นครับพี่ภูดิท 605 ก็ได้ครับ เข้าใจว่าของพี่บังมัติกับพ่อหมอก็ 605 นะครับ แต่ของพี่นะรองก้อนไม่แน่ใจว่าแกเปลี่ยนหรือยังนะครับ ตอนผมเปลี่ยนร้านก็แนะนำ 605 เพราะ 606 จะเหมาะกับรถขับ 4 มากกว่าครับ แต่แล้วผมดื้อเลยใส่ 606 มาก็เนียนดีครับ  :L4399:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

เพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับการพิจารณาครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
ของผม หลัง 938 หน้า 605 ครับ แต่ผมหนุนหน้าเพิ่ม 10mm นะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับการพิจารณาครับ  :L2736:

ดูแล้วงงครับพี่กิต
 :sd06: :sd06: :sd06:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
จัดไปสักชุด จักได้ปิ้งๆ  :L2734:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
สวัสดีปีใหม่ครับพี่ต๋องและพี่ๆทุกท่าน ขอให้ทุกท่านพบแต่สิ่งดีๆในชีวิตนะครับ สรุปผมว่าจะลองป.บูชยูรีเทนทั้งคันก่อนตามที่พี่แม็คกับพี่อิฐแนะนำก่อนครับ ได้โทรไปถามพี่เอก็แนะนำเช่นกันครับ  :L6415:  ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

ออฟไลน์ วิท_Mahachai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ลองของพี่แมวก่อนน่าจะดีนะครัช

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

เดาว่างงที่เบอร์สปริงนะ เดาผิดพี่โจ้ช่วยแจ้งมาใหม่แล้วกันนะครับ  :L2736:

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L4365: เข้ามาดูเพื่อเก็บข้อมูลครับ  :sd23:
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด