ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศและภาพแห่งความทรงจำ ค่ายอาสาฯ รร.ตชด.บ้านวาทู อ.แม่สะเรียง  (อ่าน 47285 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 :L2734: :L2900: เห็นแล้วอิจฉา อยากไปบ้างจัง   :L4384:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
เจ๋งสุดๆไปเลยครับ  :L2734:  :L2734:  :L2734:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
อ่าถึงตาผมบ้างเเล้วนะครับเอาเป็นว่าเปิดเพลงฟังเเล้วดูไปด้วยเลยนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Eve7BMP9kPU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Eve7BMP9kPU</a>

หลังจากที่เหน็ดเหนื่อยกันมาหลายชั่วโมงสุดท้ายเราก็มาถึงที่พัก ที่ อ.แม่สะเรียง

บรรยากาศที่พัก

พี่แม็คเรามาถึงก็จัด 037 ก่อนเลยพร้อมผ้าเช็ดรถ เอ้ยเช็ดตัวที่ซื้อมาจากพี่โต้ง คลุมกันน้ำค้างลงหัว...

พี่มิ้มก็เช่นกันสองคนคอเดียวกัน

ดื่มได้ซักพักพี่ทูตก็มีงานมาให้ทำ D.I.Y เสาวิทยุ

งานนี้โชคดีที่มีเจ้าพ่อ D.I.Y มาด้วยเรื่องยากก็กลายเป็นง่ายไปเลย

หลังจากนั้นเราก็เข้านอน และตื่นเช้ามาเพื่อเตรียมตัวเดินทางเข้าสู่บ้านวาทู

เติมพลังรถและคนซะหน่อย

รถคันนี้ไม่รู้เลยว่ารถพี่กบ หรือ พี่ทูตกันแน่

เมื่อพร้อมแล้วก็เดินทาง

เดินทางมาถึงจุดตรวจ ตชด. จุดแรก บอกไว้เลยว่างานนี้ไม่หมู่เนื่องจากรถกับคนไม่พอเทำให้ต้อง จัด ขน ขยับ เล่นเอาเหนื่อยเลยทีเดียว

ใส่จนไม่มีที่จะใส่ละครับงานนี้

ของผมก็โดนไม่ใช่น้อย

อ่ารถอะไรเนี่ยเถียงกันพี่แม็คตั้งนานพี่แม็คบอกมันคือ คาริเบี้ยน ผมบอกไม่ใช่แต่สุดท้ายมันก้คือ คาริเบี้ยน

พี่ทุตเรางานนี้รับ บทเป็นพระเอกตั้งแต่เริ่มจนจบ

พี่แม็คนี่กินเก่งมากๆ

ไหนๆก็มาถ่ายรูปรวมกันหน่อย

นี่เพิ่วจะเริ่มเรายังต้องไปอีกไกล

หล่อเลยครับ

ผมหล่อกว่า

แฮรี่พอตเตอร์ เตรียมบิน

สวยดุดัน แรง พระเอกของผมเลย

ป๋ากรอบ นายก อบต. ท่าสะอ้านบอกไว้เลยว่าคนนี้ฮามาก ขำกันท้องแข็งทุกครั้งที่ท่านขยับปาก

หลังจากเคารพธงชาติเสร็จเราก็ถ่ายรูปเพื่อเป็นที่ระทึก

ปามาเนียมั้ง

เมื่อทุกอย่างพร้อมเราก็ออกเดินทางจนมาถึงจุดตรวจที่ 2 เพื่อลงชื่อเข้าเขตุอุทยาน

ไปทางไหนดี ไม่เห็นมี วาทู

ลงเชื่อเสร็จเเล้วก็เข้าสู่ .. เส้นทาง

เส้นทางส่วนใหญ่จะเป็นลูกรังฝุ่นเยอะมาก

ขับมาได้ซักพักก็มาถึงจุดพักจุดแรก เพื่อรับประทานอาหารกลางวัน

อาหารมื้อนนี้มีข้าวเหนียว หมูย่าง ไก่บ้าง

รถท่านผู้นำ

เริ่มเดินทางกันต่อ

เส้นทางเริ่มโหดขึ้นเรื่อยๆ ห้วยเริ่มเยอะขึ้นจนหวั่นใจ

ขาไปเราจอดถ่ายรูปกันตลอดทาง

มีแต่โหดๆทั้งนั้นเลย

รถคันนี้ขนสาวๆมา 7 คนน่าอิจฉา

เป็นไงละ

จอดอีกเเล้วเนื่องจากขบวนทิ้งห่างกันเกินไปเกราว่าจะหลงจึงต้องรอกันซะหน่อย

แชะ

เดินทางกันต่อ

งานเข้าผมละเพราะบันใดเดิมแท้ๆ

บันใดไปค้ำกับก่อนหินใต้น้ำ

ถ้าเป็นบันใด Pa คงรอดงานนี้

สงใสต้องลากซะเเล้วไม่รอดแขวนซะเเล้ว ก็บอกเเล้วป๋าคนนี้พระเอกผมเลยตามท้ายกันมา 2 คันถ้าไม่มีป๋าแกคงแย่ผม

เมื่อไหร่จะถึงน่าเหนื่อยละ

อ่าถึงได้ซะทีเล่นเอาซะเย็นเลย

เอ้าอึ๊บ

ผมก็ถึงนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ

สภาพรถสุดๆครับ

เมื่อเรามาถึงเรื่องอื่นไว้ทีหลังถ่ายรูปก่อนเลย...

แชะ....

นี่ละที่นอนเรา

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
เดี๋ยวมาต่อครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :L2734: แม้...กำลังเพลินเลย  :L2747:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
:L2734: แม้...กำลังเพลินเลย  :L2747:

กำลังเพลินด้วยคนครับ
ไปเอา 037 มาจิบรอ ภาคต่อจากพี่วุธ สิครับพี่อ้วน  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

กำลังเพลินด้วยคนครับ
ไปเอา 037 มาจิบรอ ภาคต่อจากพี่วุธ สิครับพี่อ้วน  ;D
รุ่นนี้ไม่จิบกันแล้ว  ;D ;D

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
รุ่นนี้ไม่จิบกันแล้ว  ;D ;D

รุ่นนี้ต้องยกซดครับ  :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
ต่อครับกดฟังเพลงด้วยนะครับจะได้อิน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=SHMLCVjHST0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=SHMLCVjHST0</a>

ห้องเรียนครับ

เช้าวันที่ 2 เราเริ่มทำงาน

แผงโซล่าเซล

เริ่มขึ้นแผง

ส่งมอบแผงวันแรก

ครูใหญ่รับมอบ

และอื่นๆ

รับมอบเสร็จทำงานต่อ พี่แม็คแต่สายไฟ

งานนี้ต้องละเอียด

ดูรอบๆหน่อย

พี่มิ้มผู้ช่วย

คนอื่นๆก็ช่วยกันเดินสายไฟ

เข้าห้องน้ำหน่อยนะ

พี่กบต่อ TV.

ด้านหลังห้องไฟ

น้องๆช่วยกันเดินสายไฟ

พี่แม็คสอนต่อสายไฟ1

พี่แม็คสอนต่อสายไฟ2

พี่แม็คสอนต่อสายไฟ3

พี่แม็คสอนต่อสายไฟ4

อ่าเริ่มประกอบจานดาวเทียม

เที่ยงละพักซะหน่อย ดูท่าพี่มิ้มจะอร่อย

พี่ทูตไม่ถ่ายมา 3 วันกินอะไรไม่ลงเลย 555  :L2905:

แม่ครัวเรา

เลี้ยงหาหารกลางวันเด็กๆ

อีกซักภาพ

:sd27: :sd27: :sd27:

ชุดที่ 2 กำลังมา

อิ่มแล้วทำงานต่อ

เริ่มเดินแบตเตอรี่

เตรียมอาหารเย็นพอครัวมาจาก เมืองนอกชื่อ สมพร

ท่าทางเอาเรื่อง

ดูเด็กๆบ้าง

แววตาแห่งหวามหวัง

ยาวไปผมเริ่มง่วงละ

ครูแอนแม่ของน้อง นภัท ลูกครึ่งเมื่อตะกี้ สมพรผมตั้งให้  :L2905: :L2905: :L2905:

หล่อปะครับเริ่มหมดมุก

เด็ก 3 ขวบคุณครูให้วาดรูป 5555

ห้าว.... :L2905: :L2905: ผมง่วงละอีกตั้งร้อยรูป

ครูแอนใจดีมั๊ยครับเด็กๆ...

พี่กบ น้องผ้าย

4 คนนี้จะเดินไปไหนกัน

บ่ายโมงเเล้วผมก็ยังต่อสายไฟ

ไกล้เเล้วละ

พี่ทูตนั่งอยู่ในนี้ทั้งวัน แต่เอ๋ จำผ้าสีเหลืองกันได้มั๊ยครับ

พี่ทูต ผ้าเช็ดตัวผม ตากไว้ อ่าวผมเอาไปเช็ตแบตเเล้ว  :sd21:  :sd21: :sd21: เอาไปเลยละกับทำพิธีส่งมอบ

สาวๆกำลังสอนเด็กๆ

ซ้อมร้องเพลงคืนนี้

หื่ม....

แม่ครัว...

เห็ดเก็บมาจากภูเขา..ล้อเล่น

กับข้าวเย็นนี้

ผมนี่เก็บสายไปเลย

พี่ทูตก็วุ่นทั้งวันเหมือนจะง่ายแต่ไม่เลยครับ

นายช่างใหญ่

งานศิลของเด็กๆไม่รู้เอาไว้ทำไร

:sd27: :sd27: :sd27: :sd27: ถ้าไม้ตายของ กอร์น ใน ฮันเตอร์ ถ้างง ไปเปิดดูเอานะครับ

ครูกับเด็กตัวเท่ากันเลย

นี่ละพี่แม็คดาวเทียม

เรามาร้องเพลงกัน

กำ

ขาใหญ่

ชาวบ้านก็มารับขวัญ

กำ

หนูสวยมั๊ย

พี่กบ กวนทั้งวัน

เรามาช่วยกันร้อง

ฮื่ม..ๆๆ อู๊ว...

รูปที่ 70 เเล้วครับ

ผมเริ่มเมื่อยละ

นอนก่อนพรุ่งนี้มาต่อดีมะ

ไม่เอาอะเดี๋ยวขาดตอน

พี่ทูตกับครูใหญ่กำลังได้ที่

สวยก็ชมได้นะครับ

ขอบคุณครับที่อ่านมาถึงตรงนี้

สหาย 037

ไม่มีวันหยุดราชการ

พิธีผูกข้อไม้ข้อมือ

ภาพนี้สุดๆ อินดิ้ไปใหน

ขอเดี่ยวๆบ้าง

หวานปะละ

0.33: ผมยังไม่นอน

เบียร์หมดครับหา.แปป

พิธีจบ ก็ฉายหนังสั้น...

เด็กๆทุกคนตั้งใจดูมาก

จบงานเข้านอนคืนที่2 มีดาวเต็มท้องฟ้าเลย

อรุนสวัสดิ์ค๊ะ

พี่ตู่ ช่วงภาพอีกคน

รายละะเอียดของโรงเรียน

ภาพมุมสูงบ้างลงทุนปีนเขาไปถ่ายเลยนะเนี่ย

โดยรวม

เสร็จเเล้วเย้ เริ่มขึ้นป้าย

ของ Pamania แอ๊น แอน แอนนนน...ผ่าง  :L2888: :L2888:

ถ้าพิมพ์ผิดต้องขออภัยด้วยนะครับตาเริ่มลายเเล้ว

:L6419: :L6419: :L6419: ถ้าอ่านมาถึงตรงนี้ ไลค์ ให้ผมด้วยนะครับนั้งทำรูปตั้งแต่ 4 โมงเย็นนี้จพคี 1 ละ 5555

ฝากให้พี่ทูตครับ

:L2901: :L2901: :L2901:

เตรียมเก็บข้าวของ

แม่ครัวคนสำคัญ

*-*

ลาก่อนเด็กๆ

ตั้งใจเรียนนะ

มีโอกาศพี่ๆจะมาหาใหม่

*-* :sd21: :sd21:

:sd01:

ส่งมอบ

พี่ทูตอธิบายการทำงานการดูแลรักษา

รวม

แชะ

แชะ

น้องฝาย เห็นคนหล่อไม่ได้เลยนะ

ก่อนกลับ

คิดถึงพวกเราด้วยนะ

แวะพักที่บ้านเสาหิน

ขอซักรูป

รถสวย

จะจบยัง

หลักฐานชัดเจน

อะไรนี่มันคือข้าวหลาม

หมีน้อย

จบเหอะ

จะพอได้ยังง่วงเเล้ว

เออ...จบละนะ สวัสดี... :L2905: :L2905: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
    • Pamania

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ภาพบรรยากาศสวยงามมากครับพี่วุธ  :L6428: ให้ไปเลย

ขอบคุณพี่ฑูต ที่เป็นต้นเรื่องให้พวกเราชาวปามาเนียได้มีส่วนร่วมเล็กๆน้อยๆในการร่วมช่วยเหลือน้องๆที่บ้านวาทูในครั้งนี้

ขอบคุณพี่ฑูต พี่แม็ต พี่วุธ น้ากะหลบ ที่พาสัญลักษณ์ปามาเนียไปไกลถึงถิ่นห่างไกลขนาดนี้ครับ

กราบขออภัยที่ฑูต พี่แม็ต ที่ผมเคยสัญญาว่าจะไปร่วมงานนี้แต่แล้วก็พลาดจนได้ ครั้งหน้าจะพยายามให้มากกว่านี้ อยากไปกับพี่ๆจัง

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ดูรูปจบ และไลค์ให้พี่วุธเรียบร้อยครับ
ขอบคุณที่นำเรื่องดีๆมาฝากกันก่อนนอน :sd23:

• Pa Mania
  • *
ภาพบรรยากาศสวยงามมากครับพี่วุธ  :L6428: ให้ไปเลย

ขอบคุณพี่ฑูต ที่เป็นต้นเรื่องให้พวกเราชาวปามาเนียได้มีส่วนร่วมเล็กๆน้อยๆในการร่วมช่วยเหลือน้องๆที่บ้านวาทูในครั้งนี้

ขอบคุณพี่ฑูต พี่แม็ต พี่วุธ น้ากะหลบ ที่พาสัญลักษณ์ปามาเนียไปไกลถึงถิ่นห่างไกลขนาดนี้ครับ

กราบขออภัยที่ฑูต พี่แม็ต ที่ผมเคยสัญญาว่าจะไปร่วมงานนี้แต่แล้วก็พลาดจนได้ ครั้งหน้าจะพยายามให้มากกว่านี้ อยากไปกับพี่ๆจัง

:sd23: :sd23:

พี่ตามลืมพี่มิ้มอ่ะ เดี๋ยวเค้าน้อยใจนะ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
 :L2900: :L2900: :L2900:
บรรยากาศดูมีความสุขกันมากมาย
ทำให้ผู้ชมอย่างผมมีความสุขตามไปด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ๆสำหรับกิจกรรมดีๆเช่นนี้ครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่วุธสำหรับการเดินทางที่แสนสะดวกสบาย มารับมาส่งถึงที่ ภาพถ่ายพี่วุธบ่งบอกอะไรหลายๆอย่างโดยที่ไม่ต้องมีคำอธิบายใต้ภาพก็ดูเข้าใจ ผมมองภาพกิจกรรมนี้แล้วรู้สึกได้ถึงความสามัคคี ความรับผิดชอบ การแจกจ่ายงานที่ยอดเยี่ยม ทุกคนทำหน้าที่ของตนเองได้อย่างยอดเยี่ยม ที่แซวพี่ทูตว่าหลับตลอดทางน่ะ จริงๆผมก็พอจะเข้าใจได้ไม่ยาก คืนแรกที่ไปถึงพี่ทูตก็เริ่มลงมือทำงานทันที อยู่กันจนดึกดื่น ตื่นมาก็เจอพี่ทูตนั่งทำงานแล้ว เค้ามาเรียกไปกินข้าวกินปลาก็ไม่ไป มุมานะจนงานเดินไปเรื่อยๆ ตกค่ำก็ร่วมกิจกรรมจนดึก เช้ามาก็มานั่งเก็บงานให้เรียบร้อยเพื่อส่งมอบ เหล่าวิศวกรวัยรุ่นไฟแรงก็สามารถจบงานของตัวเองที่ได้รับมอบหมายได้ทันกำหนด พี่กบ(น้ากะหลบ) ก็รับงานหนักเช่นกัน ลองนึกภาพการสั่งงานไปแล้วต้องคอยตามเช็คตลอดเนื่องจากทุกคนที่ไปช่วยงานต่างก็ไม่เคยลงมือปฏิบัติจริง ส่วนใหญ่จะเก่งและถนัดเรื่องการออกแบบมากกว่า เรียกว่าพี่กบเป็นโคโยตี้ (โคโอเปอเรเตอร์) ที่ทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม และที่สำคัญ ขาดพี่กบไปพี่ทูตคงแย่แน่นอนเลย เพราะพี่กบขับรถจากพัทยา จนกลับถึงพัทยา ส่วนพี่ทูตก็ได้พักผ่อนบนรถนั่นแหละ
       แววตาของเด็กๆในภาพของพี่วุธแสดงออกถึงความน่ารัก ความน่าสงสาร ความหวัง ความบริสุทธ์ ก็หวังว่าสักวันหนึ่งพวกเขาเหล่านั้นจะเติบใหญ่ขึ้นมาเป็นคนดี ช่วยกันพัฒนาบ้านเกิดให้เจริญรุ่งเรืองมากยิ่งขึ้น
       สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ในระหว่างที่พวกเราทำงานกัน ก็ต้องขอบคุณน้องผึ้ง(ผบ.พี่วุธ) ที่คอยเก็บภาพต่างๆ ที่ช่วยเติมเต็มเรื่องราวให้สมบูรณ์ขึ้น และผู้ช่วยอีกคนคือพี่มิ้ม คนหนองกระโห้ ที่แม้ว่ามือจะบาดเจ็บจนบวมเป่ง แต่ก็ยังอุตส่าห์ร่วมเดินทางมากับพวกเรา แถมยังต้องขับรถบนเส้นทางลำบากด้วยระยะทางร่วม 2 พันโล
และขอบคุณพี่วุธอีกครั้ง ที่แม้ว่าจะล้าจากการคัดเลือกรูป แล้วยังต้องโพสต์พร้อมคำอธิบายครบทุกรูป ขอบคุณครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
 :L2900: เห็นบรรยากาศและการลงมือทำ อยากไปด้วยจิงๆ ครับ
ยังงัยผมขอแจก  :L6428: ให้พี่ทูต พี่แม็ค พี่วุธ และ พี่มิ้ม ด้วยนะคร้าบ  :L2734: :L2734: :L2734:

ขอโทษคับ ตกน้า กะหลบ ไปอีกคนคร้าบ  :L6428:  :L2734: :L2734: :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2014, 07:45:45 โดย พี่เอ็กซ์ Exit8689 »

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ภาพบรรยากาศน่าสนุกมากๆครับ ความฮาคงบังเกิดตลอดทางเพื่อคลายความยากลำบากในการเดินทาง  :L6428: ให้เลยภาพพี่วุธนี่ทะลุจอออกมาเลย ถ่ายทุกช็อตอยากไปแบบนี้บางเลยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ น้ากะหลบ พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอบคุณพี่วุธสำหรับการเดินทางที่แสนสะดวกสบาย มารับมาส่งถึงที่ ภาพถ่ายพี่วุธบ่งบอกอะไรหลายๆอย่างโดยที่ไม่ต้องมีคำอธิบายใต้ภาพก็ดูเข้าใจ ผมมองภาพกิจกรรมนี้แล้วรู้สึกได้ถึงความสามัคคี ความรับผิดชอบ การแจกจ่ายงานที่ยอดเยี่ยม ทุกคนทำหน้าที่ของตนเองได้อย่างยอดเยี่ยม ที่แซวพี่ทูตว่าหลับตลอดทางน่ะ จริงๆผมก็พอจะเข้าใจได้ไม่ยาก คืนแรกที่ไปถึงพี่ทูตก็เริ่มลงมือทำงานทันที อยู่กันจนดึกดื่น ตื่นมาก็เจอพี่ทูตนั่งทำงานแล้ว เค้ามาเรียกไปกินข้าวกินปลาก็ไม่ไป มุมานะจนงานเดินไปเรื่อยๆ ตกค่ำก็ร่วมกิจกรรมจนดึก เช้ามาก็มานั่งเก็บงานให้เรียบร้อยเพื่อส่งมอบ เหล่าวิศวกรวัยรุ่นไฟแรงก็สามารถจบงานของตัวเองที่ได้รับมอบหมายได้ทันกำหนด พี่กบ(น้ากะหลบ) ก็รับงานหนักเช่นกัน ลองนึกภาพการสั่งงานไปแล้วต้องคอยตามเช็คตลอดเนื่องจากทุกคนที่ไปช่วยงานต่างก็ไม่เคยลงมือปฏิบัติจริง ส่วนใหญ่จะเก่งและถนัดเรื่องการออกแบบมากกว่า เรียกว่าพี่กบเป็นโคโยตี้ (โคโอเปอเรเตอร์) ที่ทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม และที่สำคัญ ขาดพี่กบไปพี่ทูตคงแย่แน่นอนเลย เพราะพี่กบขับรถจากพัทยา จนกลับถึงพัทยา ส่วนพี่ทูตก็ได้พักผ่อนบนรถนั่นแหละ
       แววตาของเด็กๆในภาพของพี่วุธแสดงออกถึงความน่ารัก ความน่าสงสาร ความหวัง ความบริสุทธ์ ก็หวังว่าสักวันหนึ่งพวกเขาเหล่านั้นจะเติบใหญ่ขึ้นมาเป็นคนดี ช่วยกันพัฒนาบ้านเกิดให้เจริญรุ่งเรืองมากยิ่งขึ้น
       สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ในระหว่างที่พวกเราทำงานกัน ก็ต้องขอบคุณน้องผึ้ง(ผบ.พี่วุธ) ที่คอยเก็บภาพต่างๆ ที่ช่วยเติมเต็มเรื่องราวให้สมบูรณ์ขึ้น และผู้ช่วยอีกคนคือพี่มิ้ม คนหนองกระโห้ ที่แม้ว่ามือจะบาดเจ็บจนบวมเป่ง แต่ก็ยังอุตส่าห์ร่วมเดินทางมากับพวกเรา แถมยังต้องขับรถบนเส้นทางลำบากด้วยระยะทางร่วม 2 พันโล
และขอบคุณพี่วุธอีกครั้ง ที่แม้ว่าจะล้าจากการคัดเลือกรูป แล้วยังต้องโพสต์พร้อมคำอธิบายครบทุกรูป ขอบคุณครับ  :L4399:
ผมต้องขอขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มาจาก พี่แม็ก พี้มิ้ม พี่วุธ+น้องผึ้ง พี่ทูต ที่ได้ร่วมเดินทางและร่วมช่วยเหลืองานในครั้งนี้จนสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี มิตรภาพดีๆอย่างนี้หาอยาก แต่พวกพี่ๆมีให้ตลอดเลยครับ

ขาวเข้ม

:L2900: ขอขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกๆคนเลย ใจจริงๆ
มีโอกาส อยากไปร่วมแบบนี้บ้าง   :L2900:

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
.......... :sd27:..........สุดยอดครับ พี่ๆทุกท่าน ผมตามกดไลท์ให้พีๆ ทุกคนครับ ........ :L6428: :L6428: :L6428:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ