ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศและภาพแห่งความทรงจำ ค่ายอาสาฯ รร.ตชด.บ้านวาทู อ.แม่สะเรียง  (อ่าน 47021 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ถนนบางช่วงบางตอนเป็นหน้าผา หากพลาดไปเพียงนิดเดียวนี่เรื่องใหญ่เลยครับ

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
และแล้วเราก็เดินทางมาถึงโรงเรียนตชด. ที่ๆพวกเราจะมีกิจกรรมดีๆ กิจกรรมที่ทำให้เด็กๆได้รับโอกาสทางการศึกษาที่ดีขึ้น
ระยะทางเพียงไม่เท่าไหร่ แต่ใช้เวลาในการเดินทางร่วม 6 ชั่วโมง  :sd06:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2014, 01:26:50 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
หลังจากจัดแจงเรื่องที่พักซึ่งทุกคนเลือกที่จะกลางเต๊นท์นอนกลางทุ่งนา เพราะบรรยากาศมันช่างยวนยั่วเหลือเกิน

เจ้าตูบภูเขาคงอุ่นสบาย

• Pa Mania
  • *
ขอพักสำหรับภาพบรรยากาศไว้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะมาอัพเดทต่อสำหรับวันที่สอง วันที่แต่ละคนตั้งหน้าตั้งตาทำงานกันอย่างขยันขันแข็ง  :L2736:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
น่าสนุกมากครับ :L2900:

และทุกทริปสิ่งที่ขาดไม่ได้คือ037 :L2901:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณครับพี่แม็คสำหรับภาพบรรยากาศธรรมชาติยังอุดมสมบูรณ์  :L4398:

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18

2 รูปนี้มันต่อเนื่องกันไม่ใช่หรอครับ พี่แม็ค  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ถนนบางช่วงบางตอนเป็นหน้าผา หากพลาดไปเพียงนิดเดียวนี่เรื่องใหญ่เลยครับ

มิน่า ชิดในเชียว  :sd42:  เสียวแทนจริงๆ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
รูปนี้เห็นแล้วเสียวแว๊บบเลย ;D ;D

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  ภูมิใจในตัวพี่ๆทุกท่านมากๆเลยคับ   ไปด้วยใจ จริงๆ  คับผม
  ขออนุญาติ กด   :L6428:  ให้พี่ๆเลยคับ    :L2900:   :L2900:
แค่ทางไปยังขนาดนี้เลยคับ   :L2900:    :L2900:     :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
2 รูปนี้มันต่อเนื่องกันไม่ใช่หรอครับ พี่แม็ค  :sd42:  :sd42:  :sd42:

จริงด้วยครับ  :D แบบว่าภาพลุยน้ำมันเยอะน่ะครับ ผมเลยไม่ได้เรียงตามลำดับ
สองภาพนี้ต่อเนี่องกันครับ ที่ถ่ายหินใต้น้ำมาให้ดู เพราะรถพี่วุธล้อ 20 ยางบ้างบาง เลยต้องระมัดระวังเป็นพิเศษกว่าใครเค้า แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดีครับ  :L2734:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2900: มากๆครับ ชื่นชมใจพวกพี่ๆจริงๆ นึกถึงสมัยไปลุยในงานของโบสถ์ที่ต้องขึ้นไปแม่แจ่ม วัดจันทร์ เยี่ยมเยียนพี่น้องกะเหรี่ยงทั้งหลาย นึกถึงบรรยากาศเก่าๆเลยครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
...ถ้าขับสองอย่างเราคงไม่รอด .... :L2900: :L2758:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อยากไปบ้าง  :sd21: :sd21:

ไปบ้านโป่งลึกลองรถกันไหมครับพี่เหน่ง 20-21 ธ.ค. เสาร์ อาทิตย์นี้ :L4398:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
รออีกนิดนะครับคืนนี้น่าจะได้ชมของผมบ้าง
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania

พี่มิ้มจะสื่ออะไรครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L2758: รอชมภาพชุดต่อไปครับ รอบนี้จะเป็นรูปของพี่ท่านไหนเอย  :L2756:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
............โอ้ว.... เห็นแล้ว อิจฉาพี่ๆที่ไปทำบุญคราวนี้จัง ผมคงอีก2 - 3 ปี กว่าจะได้ไปด้วย(ลูกยังเล็ก) เมื่อก่อนก็ขาลุย แต่คงไม่เท่านี้ ไปทุกปีครับเหนื่อยแต่สนุกมีเรื่องเล่ามากมายให้ลูกฟังก่อนนอน การได้ไปนับว่าเป็นโอกาศที่ดีเป็นประสบการณ์และได้กุศล เพราะเมื่อไหร่ที่อายุเยอะการไปแบบลุยหรือเดินทางไกลอาจจะไม่ไหวแล้ว ผมขอชื่นชมกับกิจกรรมที่พี่ๆได้ทำ และนำมาลงให้ชมในครั้งนี้ ขอให้ผลบุญที่พี่ๆได้ทำกลับมาหนุนนำให้พี่ๆ และครอบครัว ประสบแต่ความสุข ความเจริญและโชคดีนะครับ (ยังดูไม่เสร็จเลย อวยแล้ว แต่เห็นแล้วมัน ฟินนนนส์... ปูเสื่อรอดูต่อนะครับ).... :sd42:.... :sd42:... :sd42:...
                                                                                                                                  :sd23:......ขอบคุณครับ...... :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เห็นภาพแล้วน่าสนุกจังครับ :sd10: :sd10: ขับสองจะไปถึงมั๊ยครับเนี่ย :L2761: รอชมภาพกิจกรรมหลังจากการเดินทางอันยาวนาน (ุ6 ชม.) นะครับ :sd42: :sd42: :L2900: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!