ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศและภาพแห่งความทรงจำ ค่ายอาสาฯ รร.ตชด.บ้านวาทู อ.แม่สะเรียง  (อ่าน 47016 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ขาวเข้ม

:L2738: :L2738: :L2747:
7 วันผ่านไป...,,,!!!!

ไม่ถืกใจวัยรุ่นเลยใช่ป่ะพีปุ้ม  ;D

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2739:   วัยรุ่นใจร้อน    :L2739:    :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania

ใจเย็นครับพี่ป้อม เมื่อวานกลับมาถึงตี 4 เช้าลุยงานต่อเลยครับตอนนี้กำลังนั่งย่อไฟล์ครับ 55555  :sd27: :sd27:
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ใจเย็นครับพี่ป้อม เมื่อวานกลับมาถึงตี 4 เช้าลุยงานต่อเลยครับตอนนี้กำลังนั่งย่อไฟล์ครับ 55555  :sd27: :sd27:
ป๋มแหย่เล่นครับพี่วุธ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มารอด้วยคน เผื่อจะได้รู้ที่มาของพี่แม็ค ดาวเทียม  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

:sd42:   ทั้งกด ทั้งดัน กันเลยคับ    :sd42:   พักผ่อนกันก่อนเลยคับพี่วุธ   
          :L2739:    ไม่ต้องรีบคับ...... ผมรออยู่     :L2739:    :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สบทบกับพี่ๆรอชมบรรยากาศ ครับ  :L2759:
Win Win

ขาวเข้ม

ป๋มแหย่เล่นครับพี่วุธ  :L2739:
:sd42: ป๋มก็แหย่เล่นครับพี่วุธ ไม่ต้องรีบครับ :L2754: แค่เข้ามาเช็คทุก15นาที

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
รอด้วยคนครับ ท่าจะลุยกันมาหนักจริง เอาใจช่วยรถพี่วุธคับกลับมาซิ่งเร็วๆคับ  :L2906:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
จัดการรูปวันแรกเสร็จละ  :sd42:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2014, 23:28:24 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
จัดการรูปวันแรกเสร็จละ  :sd42:
เห็นพี่เเม็คอัพกระทู้ผมนี่รีบเข้ามาดูเลย..... เเต่รูปยังมิมา :sd27:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
รอกันต่อไป เฝ้าๆๆ :L2759:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
เช้ามืดวันที่ 10 เริ่มออกเดินทางจากพัทยาโดยพี่วุธขับรถมารับผมถึงที่ จากนั้นเรานัดพบกับพี่ทูตที่ปั้มปตท.เจ็ท อยุธยา แล้วก็ไปสมทบกับพี่มิ้มที่ชัยนาท
ด้วยความที่่ผมและพี่วุธไม่ได้เอาวอแดงไปด้วย เลยต้องแวะซื้อที่นครสวรรค์ จากนั้นก็ได้เริ่มออกเดินทางกันอีกครั้งโดยใช้เส้นทางสายเอเชีย เมื่อไปถึงเถิน ก็เลี้ยวซ้ายไปตามทาง ลี้ ฮอด แม่สะเรียง โดยไปถึงที่พักประมาณ 2 ทุ่ม กินข้าวกินปลาเสร็จก็แยกย้ายไปอาบน้ำ เสร็จละก็มา DIY ติดเสาวอแดงให้พี่ทูต โดยใช้วิธีครูพักลักจำมาจากพี่ใหม่พี่นะพี่โอ จนติดตั้งเสร็จเรียบร้อย จากนั้นก็นั่งคุยกันนิดหน่อย โดยมี 037 เป็นประธาน  :L2754:

รุ่งเช้าเดินทางออกจากที่พักไปรวมตัวกันที่หน้าตชด.เพื่อโหลดสัมภาระและจัดการผู้โดยสารซื่งจะเป็นกำลังสำคัญในการทำงานในครั้งนี้
มาชมภาพบรรยากาศกันเลยครับ  :L6419:

ที่หน้าตชด. เริ่มจัดเตรียมขนของต่างๆขึ้นรถ

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
โฉมหน้าตัวแทนจากปามาเนีย

คู่นี้จะหวานไปไหน.....ชิ

ผู้พันเบิร์ดหลังจากว่างจากการถ่ายหนังสมเด็จพระนเรศวรก็มาร่วมด้วยช่วยกัน  :sd42:

พี่กบซี้พี่ทูตก็มาครับ  :sd27:

พี่ทูตพร้อมรบ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
เข้าแถวยืนตรงเคารพธงชาติก่อนครับ

รับโอวาทจาก พล.ต.ท. พัลลพ (ขออภัยอย่างสูงหากจำชื่อผิด)

ถ่ายรูปหน้าเสาธงกันหน่อยกับผู้ร่วมทริปนี้

• Pa Mania
  • *
ตอนเริ่มออกเดินทางไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับ จนมาถึงจุดแวะพักกินข้าวกลางวัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2014, 23:56:01 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »

• Pa Mania
  • *
จากนั้นก็คุยกันไปเรื่อย แต่รู้สึกว่าขาดๆอะไรไปอย่าง มีแต่ขึ้นเขา แต่ยังไม่ลงห้วยเลยซักกะห้วย เจอแอ่งน้ำก็หยอกกันว่าเป็นคลอง หยอกไปหยอกมา มาเจอของจริงเข้าให้
ต่างคนต่างเฮกันใหญ่ ดีใจกันยิ่งกว่าถูกหวยซะอีก เมื่อมีคลองแรก ก็มีคลองสอง คลองสาม คลองสี่ คลองห้า........เริ่มมันส์ขึ้นเรื่อยๆทุกครั้งที่ได้ข้ามคลอง แต่....แต่....
เริ่มรู้สึกว่า.....จะเยอะเกินไปมั้ย ตอนนั้นเพิ่งจะผ่านมาได้ 6-7 คลองเองมั้ง แต่ถี่มากๆ จนมารู้จากผู้นำซึ่งเป็นอาจารย์ใหญ่โรงเรียนตชด. บอกว่ามีเป็นร้อยคลองเลยทีเดียว
โอ้....แม่จ้าววว  :o :o :o

จากนี้ผมขอลงแบบ non-stop เลยละกันครับกับช่วงข้ามคลองต่างๆ ขอบอกว่าแรกๆนี่ ดี๊ด๊าถ่ายรูปกันใหญ่ แต่สักพักนี่ ถึงกับขี้เกียจกดฃัดเตอร์กันเลยทีเดียว  :L2754:

บางช่วงบางตอนต้องดูลายให้ดีๆครับ เพราะหินใต้น้ำก้อนใหญ่ๆมองจากในรถไม่เห็นแน่นอน