ผู้เขียน หัวข้อ: <<ผลโหวตวันมิตติ้ง & ติดตั้ง คือ 18/1/58 ไฟท้ายทับทิมชายกันชนท้าย ภาค 2>>  (อ่าน 28219 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
หรี่เบรคคู่นี้สว่างกว่าเยอะครับ แถมมีไฟถอยที่ไม่ค่อยสว่างให้มาด้วย จนต้อง DIY แหกเพิ่มกับไฟถอย LED  :sd42:

อยากได้อยู่เหมือนกันครับไฟทับทิมเนี่ย :L4384: เห็นพวกพี่ๆติดกันแล้วสวยดีแต่ติดตรงไฟเบรคไม่ค่อยสว่างเนี่ยแหละครับ :L4374: ครั้นจะ DIY ไฟถอย LED ก็เกรงจะงานเข้า ช่วงนี้ยิ่งโดนเบื้องบนเพ่งเล็งอยู่ :L4386: ถ้าไม่ติดไฟถอย LED เพิ่มมันจะมืดมากไหมครับ :L4387:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อยากได้อยู่เหมือนกันครับไฟทับทิมเนี่ย :L4384: เห็นพวกพี่ๆติดกันแล้วสวยดีแต่ติดตรงไฟเบรคไม่ค่อยสว่างเนี่ยแหละครับ :L4374: ครั้นจะ DIY ไฟถอย LED ก็เกรงจะงานเข้า ช่วงนี้ยิ่งโดนเบื้องบนเพ่งเล็งอยู่ :L4386: ถ้าไม่ติดไฟถอย LED เพิ่มมันจะมืดมากไหมครับ :L4387:
วิธีแก้ปัญหาแบบเนียน ขอบคุณพี่ตู่ เจ้าของกระทู้ ครับ  :sd23:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3810.0.html
ทุกปัญหา. มีทางออก สำหรับ ที่นี่ ปามาเนีย  :sd24:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ไฟเบรคสว่างครับพี่หยก แต่ไฟถอยในความรู้สึกส่วนตัวจะด้อยกว่าของเดิมติดรถหน่อยครับ แต่ทุกวันนี้ก็ใช่ว่าจะเปิดไฟถอย LED ทุกครั้งที่ถอยนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลครับ  :L4399:

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
พี่ต๋องเอามาให้แหกส่งท้ายปีใช่ไหมครับ  :sd42: :sd42:

ไฟเบรคสว่างครับพี่หยก แต่ไฟถอยในความรู้สึกส่วนตัวจะด้อยกว่าของเดิมติดรถหน่อยครับ แต่ทุกวันนี้ก็ใช่ว่าจะเปิดไฟถอย LED ทุกครั้งที่ถอยนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลครับ  :L4399:

ไฟเบรคสว่างจริงๆครับ แต่ไฟถอยด้วยกว่าตัวเดิมศูนย์ตามที่พี่กิตบอกไว้เลย เวลาถอยหลังมองจอภาพแล้วมืดกว่าเดิมเยอะ แต่เวลาผมถอยผมใช้แสงไฟจากเบรคช่วยเอาแทนเวลาถอยหลัง ก็ช่วยได้ระดับนึงครับถ้าไม่อยาก D.I.Y. ไฟ LED ท้ายเพิ่ม

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 8) 8)  ทำไงดี ...

• Pa Mania
  • *
พี่ต๋องเอามาให้แหกส่งท้ายปีใช่ไหมครับ  :sd42: :sd42:

:sd42: พี่ตามขอมาเลยจัดให้ครับ ภาคแรกผมอดเพราะของมีปัญหาชิ้นหนึ่ง เลยจัดให้พี่ๆไปก่อน
รับกี่คู่ดีครับ 1,2,3 หรือ4  ดีเอ่ย  :L2739: :L2754: เผื่อพี่คนนั้น

• Pa Mania
  • *
วิธีแก้ปัญหาแบบเนียน ขอบคุณพี่ตู่ เจ้าของกระทู้ ครับ  :sd23:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3810.0.html
ทุกปัญหา. มีทางออก สำหรับ ที่นี่ ปามาเนีย  :sd24:

รับทราบครับพี่ต๋อง :L4373: :L2754:

ขออภัยครับพี่กิต ผมหมายถึงไฟถอยครับ :sd23:

ไฟเบรคสว่างจริงๆครับ แต่ไฟถอยด้วยกว่าตัวเดิมศูนย์ตามที่พี่กิตบอกไว้เลย เวลาถอยหลังมองจอภาพแล้วมืดกว่าเดิมเยอะ แต่เวลาผมถอยผมใช้แสงไฟจากเบรคช่วยเอาแทนเวลาถอยหลัง ก็ช่วยได้ระดับนึงครับถ้าไม่อยาก D.I.Y. ไฟ LED ท้ายเพิ่ม

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่โย :L2758:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ที่นั่งมีจำกัดนะคร้าบ ใครอยากได้รีบๆเลย รุ่นแรกตั้งนานกว่าจะครบ รอบนี้ออกไวแน่ๆ

แต่ของผมเพิ่งสังเกตว่าไฟหรี่ติดแต่ไฟเบรคมันไม่ติด งานเข้าซะแล้วว
The Black Pearl

• Pa Mania
  • *
ที่นั่งมีจำกัดนะคร้าบ ใครอยากได้รีบๆเลย รุ่นแรกตั้งนานกว่าจะครบ รอบนี้ออกไวแน่ๆ

แต่ของผมเพิ่งสังเกตว่าไฟหรี่ติดแต่ไฟเบรคมันไม่ติด งานเข้าซะแล้วว
สำรองอีกสักชุดไหมพี่เติ๊ก  :L2739: :L2754:

• Pa Mania
  • *
สำรองอีกสักชุดไหมพี่เติ๊ก  :L2739: :L2754:

จากใจเลยนะครับพี่ต๋อง ที่ผ่านมาเห็นผมเงียบๆนี่ ไม่ใช่อะไรครับ ผบ.ส่งเบรคไว้ก่อน ทุกอย่างเลย ฮ่าๆ

• Pa Mania
  • *
หลังจากคิดวิเคราะห์ด้วยเหตุผลหลายๆประการแล้ว สรุปว่าความอยากพักผ่อนเอาชนะไปอย่างเฉียดฉิว ;) ;) ;) อีกอย่างผมอยากช่วยให้พวกพี่ๆสมหวัง ;D ;D ;D ขอร่วมด้วยช่วยกัน 1 ชุดละกันครับจะได้ครบ 20 ชุดเร็วๆ :L2755: :L2755: :L2755:

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ลงชื่อร่วมแหกอีกคนยังทันไหมคับผมขอ  :L6415: จำนวน1ชุดคับพี่ต๋อง

• Pa Mania
  • *
ลงชื่อร่วมแหกอีกคนยังทันไหมคับผมขอ  :L6415: จำนวน1ชุดคับพี่ต๋อง
หลังจากคิดวิเคราะห์ด้วยเหตุผลหลายๆประการแล้ว สรุปว่าความอยากพักผ่อนเอาชนะไปอย่างเฉียดฉิว ;) ;) ;) อีกอย่างผมอยากช่วยให้พวกพี่ๆสมหวัง ;D ;D ;D ขอร่วมด้วยช่วยกัน 1 ชุดละกันครับจะได้ครบ 20 ชุดเร็วๆ :L2755: :L2755: :L2755:
update ให้แล้วครับ ขอบคุณสำหรับร่วมอุดมการณ์พักผ่อน

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
อยากถามว่า...พี่คนนี้คับว่า...พี่คนนั้นยังไม่มีหรอคับผม    :L2739:   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
พี่ต๋อง ผมขอร่วมอุดมการณ์  :L6415: ด้วย 1 ครับ  :L2759:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่ต๋อง ผมขอร่วมอุดมการณ์  :L6415: ด้วย 1 ครับ  :L2759:
ขอเค้าดีจริงคับ พี่หนู  ครั้งก่อนผมคิดนานไปหน่อยคับเลยตกขบวนคับ 
พอเห็นวันที่พี่ไปติดตั้งกันคับ   :L2734:  โอ้โห ....เปิดไฟ....ใช้งานจริง สวยมากๆคับ 
งานนี้ยังไงก้อไม่พลาดคับ     :L2900:    :L2900:    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
เชียร์เลยครับ  ติดมารับรองสวยถูกใจ ไม่ผิดหวังครับ  :sd10: :sd01:

• Pa Mania
  • *
จัดให้ครับ
ร่วมอุดมการณ์  :L6415: ดังนี้......
01.พี่ตูมตาม
02.พี่อั๋น ราชพฤกษ์
03.พี่อาท Workkind
04.พี่ปรี บางบ่อ
05.พี่นุก (ปทุมธานี)
06.พี่หยก วาฬน้ำเงิน
07.พี่โอ๊ต Pa-mania
08.พี่หนู [OISHI]
09.พี่ก้อง ณัฐจิรพัส
10.
11.
12.
13.
.
.
.
19.พี่คนนี้ เพื่อพี่คนนั้น [ด้วยจรรยาบรรณ มิอาจเปิดเผยใบหน้าได้  :sd42: ]
20.พี่ต๋อง Fuddy

21.สำรอง
22.สำรอง

• Pa Mania
  • *
ทำไปทำมา เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะลองแกะดู ถ้าไม่จั๊มผิด ก็อาจจะ . . . ไม่อยากจะคิดเล้ย  :sd06:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขออนุญาตร่วมด้วย 1 ชุดครับผม
(ขอบคุณพี่ต๋องฯ นะครับที่แจ้งข่าวฯ)
 :L4399: :L4363: :L4399: