ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว...ลองเล่นกับล้อ 22 นิ้ว ยางAT 305/40R22 กับเจ้าแมวป่ารัชดา+ผลการทดสอบจริง  (อ่าน 131540 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
:sd23: มีแนวร่วมล้อ 22แล้วครับ  :L2888:  :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
บรรยายซะเห็นภาพอย่างกับนั่งรถไปด้วยเลย ขอบคุณพี่นะอีกครั้งครับ อยากบอกว่ามันหล่อมากๆผมเดินผ่านมาหลายรอบแล้วสำหรับล้อชุดนี้ที่ร้านพี่เอ เขาคงจะรอเนื้อคู่คู่แท้เป็นแน่เผอิญบุพเพฯพามะปะกันวันนั้นเลยโดนพี่นะหิวไปเลย แต่ผมคงบุญไม่ถึง 22 ล้อโตขนาดนั้นแน่ๆ ทุกวันนี้เจอ set 5 + ยังตอบ ผบ. ไม่ถูกเลย 5555 ว่าทำอะไรมาบ้างราคาเท่าไร  :L2901:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับพี่นะยินดีกับรองเท้าคู่ใหม่ด้วยครับ ขอบคุณรีวิวเรื่องล้อและผมอยากถามครับ ว่า ล้อเสียงดังใม๊ครับเวลาวิ่งเร็วๆ กับลายดอกยางใช้สำหรับทางเรียบหรือครอส บรรทุกได้ขนาดไหนครับ   :sd23:ขอบ22ถึงมันจะตึงตังหน่อยแต่ก็ขับสนุกเหมือนกันครับ  :L2754: 

ขออภัยที่ตอบล่าช้า  ยางชุดนี้ผ่านการทดสอบทั้งทางแห้งและทางเปียก   ไม่มีเสียงดังรบกวนแต่อย่างใด

ที่ผมเลือกยางชุดนี้เพราะผมศึกกษายางชุดนี้มานานมากแล้ว  และแนะนำให้เพื่อนๆใส่กัน  รวมถึงพี่กิตและมีโอกาสขับรถพี่กิตบ่อยมากๆ

และที่ได้ใจผมมากคือเหตุการอุบัติเหตุที่ชลบุรี   ยางระเบิดที่ความเร็ว 120-140 โบ๋แต่รถวิ่งได้ต่อและยางไม่แบนติดพื้นยังมีแก้มพยุงวิ่งได้ โดยพวกเรานั่งกันมาด้วยกัน 4 คน

รถพี่กิต  วิ่งมาเร็วขนาดนั้นระเบิดพร้อมกัน 2 ล้อ   คงนึกสภาพออก

ล้อหน้า

ล้อหลัง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากไปกับพ่อหมอ  :L4384:  แต่กลัวรถแรงไม่พอ   :sd21:
ถ้าพี่ม่อนไม่ทิ้ง concept  " เพื่อนมี  ม่อนไม่มีได้ไง "  ผมมีทางออกเสมอครับ

และขอบอกว่าผมทำสำเร็จแล้ว  มา load mode " E22 " ได้ทันทีครับ ถ้าพี่ม่อนมีโอกาสได้มา

Note : เน้นอีกครั้งว่าจะเล่นขอบ 22 ยางHT size 265/40R22 ยังไม่ผ่านนะครับ  กระด้างเกินจนรับไม่ได้นอกจากปล่อยลมอ่อน  แต่เบากว่าขอบ 20 / แต่พอมาเป็นยาง AT 305/40R22  ดีกว่าเยอะแต่อืดกว่าเดิม
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อ่านรีวิวพี่นะแล้วอยากลองเป็น 22 นิ้วบ้างจัง แต่แค่ขอเปลี่ยนล้อเป็น 20 นิ้ว ยังโดนแล้วโดนอีกเลย  :L4386:  :L4386:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
Re: รีวิว...ลองเล่นกับล้อ 22 นิ้ว ยางAT 305/40R22
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 20:50:21 »
ได้แต่ส่งแรงใจ ... สำหรับสาว 22
ผมขอคบเด็ก 16  พอล่ะ   :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
Re: รีวิว...ลองเล่นกับล้อ 22 นิ้ว ยางAT 305/40R22
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 21:29:35 »
ได้แต่ส่งแรงใจ ... สำหรับสาว 22
ผมขอคบเด็ก 16  พอล่ะ   :sd42: :sd42: :sd42:

ผมคบเด็ก 16 มาพักใหญ่แล้ว จะรองรับอารมณ์ เราได้ทุกอารมณ์ท่วงท่า  :sd42:
แต่สำหรับ สาว22 น่าจะได้อารมณ์ซู่ซ่า รุกเร้า และผ่าน ประสบการที่ดีกว่า นะ  :L2754:   :L2905:  22 ใส่สวยกว่าครับ    ;D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ถ้าพี่ม่อนไม่ทิ้ง concept  " เพื่อนมี  ม่อนไม่มีได้ไง "  ผมมีทางออกเสมอครับ

และขอบอกว่าผมทำสำเร็จแล้ว  มา load mode " E22 " ได้ทันทีครับ ถ้าพี่ม่อนมีโอกาสได้มา

Note : เน้นอีกครั้งว่าจะเล่นขอบ 22 ยางHT size 265/40R22 ยังไม่ผ่านนะครับ  กระด้างเกินจนรับไม่ได้นอกจากปล่อยลมอ่อน  แต่เบากว่าขอบ 20 / แต่พอมาเป็นยาง AT 305/40R22  ดีกว่าเยอะแต่อืดกว่าเดิม
สวัสดีครับพี่ๆ รถผมใส่ล้อ22 คงจะมีโอกาสได้ load mode E22 บ้างนะครับ พี่นะ  :L2754:   :L2901:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อยากคบ 22 แต่กลัวตังค์ในเป๋า แฟบ  ;) ;D

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
พิกัด 22 นี้คงได้แต่แอบฝันไปก่อน  :L4365: เกือบจะได้ไปใส่ล้อเดิมๆแล้ว ตอนประสบปัญหาที่บ้านเมื่อสองเดือนก่อน ตอนนี้คงควงเด็ก 17 เหมือนเดิม  :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
คอยติดตามเจ้าของสโลแกน เพื่อนมีแล้ว...ไม่มีได้ไงให้ดีนะครับ
ถึงกับนอนไม่หลับจนได้คบกับเนื้อคู่สาว 22 เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาเฉลยว่า มันจะซูซ่ามั๊ย  :L2906:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่ม่อนมาโชว์สาว 22 หน่อยครับ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2900: อ้าว อ้าว พี่ม่อนตามไปแล้วเหรอครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *

ประมาทเขาไม่ได้จริงๆสำหรับสโลแกนนี้ " เพื่อนมี  ม่อนไม่มีได้ไง "  มาดูกันเกิดอะไรขึ้นเมื่อคืนยามดึกถึงกับล่าขอบ 22  :sd42:

ม่อนจัดมาแล้วเช่นกัน

เห็นรีวิวว่าล้อมีน้ำหนักมาก พี่ม่อนเลยลองเอามาช่างดู...โอ้  40 กว่าโลต่อข้าง

ผมนี่....อยู่ไม่ได้เลย ต้องตามไปช่วยเพื่อนให้สมหวัง

ล้อพี่ม่อนรูเยอะมากและดูหนากว่าของผม  ของผมรูพอดี ( สงสัยจังทำไมต่างกัน)

การแต่งรถ คือการพักผ่อนที่ดีที่สุด 5555 ( ท่านี้เขาเรียกว่า อาการมีความสุขบนความทุกข์ของตัวเอง )

จัดไป E22 

- หลังจากนั้นเอารถออกไปลองกัน ว่าเป็นอย่างรีวิวหรือไม่   เพียงขึ้นลูกระนาด 1-2 ลูก  พี่ม่อนถึงกับร้อง เฮ้ย........  เดี๋ยวกลับไปล้างล้อเก่าเตรียมขายเลย 

- และแล้วพี่ม่อนก็กดปรู๊ดดดด    รูดดดดถนนนพรืดดดด    โดดลูกระนาดดดดด   ปาดดดดรถในซอย    แล้วหัวเราะคิคิ

- ที่เหลือรอเจ้าตัวมาเหลาต่อ

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
เสาร์นี้เจอกันนะครับ 22"   :L2754:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
เสาร์นี้เจอกันนะครับ 22"   :L2754:

อะ จิงดิพี่เอริท์  :L2761:
ทิ้งกันไป 22 เลยหรอครับ  :sd21:

มารอชม เสาร์เย็นละกันนะคร้าบ  :L2734:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ล้างล้อเก่าจริงหรือเปล่า จะได้ "จอง" ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขออนุญาติมา  :L4365: ครับ   :sd23:
คงไม่มีโอกาสไปถึงแน่ๆครับแค่ลากตัวเองยังเหนื่อยเลย  :sd42:  :sd42:  :sd42:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ล้างล้อเก่าจริงหรือเปล่า จะได้ "จอง" ;) ;) ;)

พี่สุพัทร เสือปืนไวอีกแล้ว  :L4363: :L4363:
พี่ม่อนแอบขยับอีกแล้ว รอพี่ม่อนมารีวิวครับ