ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้..จะได้หอยใหม่แล้ว(เพิ่มรูป..หอยใหม่)  (อ่าน 8651 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
Re: พรุ่งนี้..จะได้หอยใหม่แล้ว(เพิ่มรูป..หอยใหม่)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 7 เมษายน 2014, 15:16:57 »
แสดงว่าผมได้ปาปลอมแน่เลย หอยยังไม่รั่วเลย แต่ก็ดีละ อย่ารั่วเลย หมดประกันแล้ว :L2901:

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
Re: พรุ่งนี้..จะได้หอยใหม่แล้ว(เพิ่มรูป..หอยใหม่)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 7 เมษายน 2014, 17:56:03 »
แค่เสียเวลา ครับพี่ต้น ถ้ามองในแง่ดี ให้ทางศูนย์แก้ไข กวด ขัน ตึง เกิดเป็นอีก เพราะว่าแก้ไขแล้ว ก็เรียกร้อง เคลมท่อยางกับเข็มขัดรัด ใหม่เลย ครับ :sd10:
พี่ต๋องครับ วันนี้ไปให้ศูนย์ กวด ขัน ตึง ก้อยังไม่อยู่ครับ ถามหาเข็มขัดรัด อันใหม่ ก้อไม่มี เลยตัดสินใจซื้อมาทำเอง แต่ดันใช้ไม่ได้ ผิดไซร้ อันที่พอดีก้อไม่มี เลยจบที่เข็มขัดรัด 2 เส้น น่าจะอยู่นะครับอยากใช้อันนี้ แต่เข้าไม่ได้ไม่สวย..แต่น่าจะใช้ได้

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 7 เมษายน 2014, 21:59:34 »
วันนี้ไปตรวจ 90000 โล พร้อมกับล้างตู้แอร์โดยไม่ต้องรื้อตู้ ที่ 0 นาจอมเทียนมา ใกล้แอมบาสเดอร์. 0นี้บริการดีมากจากที่ผมไม่อยากเอารถเข้า ก็รู้สึกว่าอยากมาใช้บริการ. หลังจากทำเสร็จ ทาง 0 จะมีบริการล้างรถให้ฟรีตลอด  :L2900:

เจตนาอื่นแอปแฝงคือ ต้องการมาเครมเทอร์โบที่รั่ว เหมือนที่พี่ต้นทำ  :L6419:  :L6419:  แต่ไม่สามารถเครมได้..  :L4386:  :L4386: .เพราะว่ารถผมเข้า 0 ไม่ครบตามจำนวนครั้งตามสมุดคู่มือ.....ขาดที่ 50,000   60,000 และก็ 70,000 โล.... น้องบอล (ต่อมารู้ทีหลังว่าเป็นศิษย์วัดแลมฉบัง เช่นเดียวกับพ่อผม) อธิบายให้ฟังว่า ไม่สามารถเครมได้เนื่องจากเข้า 0 ไม่ครบตามกำหนด....ขาด 1 ครั้งอาจขออนุโลมได้ แต่ผม 3 ครั้ง ผมช่วยพี่ไม่ได้จริงๆ ครับ.......อันนนี้รวมไปถึงการเครมชิ้นส่วนอื่นๆ....ไม่แน่ใจเป็นเหมือนกันทุก 0 หรือเป่า.....(ถ้ามี 0 ไหนเครมได้ ช่วย PM มาบอกด้วยครับ จะไปโดยทันที)..

เพราะฉนั้น สมช ทุกท่นควรจะไป สแต้มป์ ใช้บริการให้ครบตามจำนวนครั้งในสมุดคู่มือ......ทำจริงหรือไม่จริงเป็นอีกเรื่องหนึ่ง.....เพื่อรักษาสิทธิของการเครมชิ้นส่วน.....
ส่วนผม...เทอร์โบรั่วด้านคอมเพรสชั่นเป็นเรื่องเล็ก....ไม่มีผลกระทบใดๆ....แต่ถ้ารั่วที่แกนเทอร์โบ..มีควันขาวออกตูดเมื่อไร....เรื่องใหญ่ครับ...แต่คงไม่ไปทำที่ 0 .... แต่ build ต่อเลยที่ worldtech engineering....

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
Re: พรุ่งนี้..จะได้หอยใหม่แล้ว
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 7 เมษายน 2014, 23:06:53 »
 :L6419:
ของผมก็เริ่มรั่วแล้วครับ พี่ต๋อง....สังเกตุเห็นเมื่อวานนี้... :L2897:  :L2888:  :L2888:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 7 เมษายน 2014, 23:10:24 »
วันนี้ไปตรวจ 90000 โล พร้อมกับล้างตู้แอร์โดยไม่ต้องรื้อตู้ ที่ 0 นาจอมเทียนมา ใกล้แอมบาสเดอร์. 0นี้บริการดีมากจากที่ผมไม่อยากเอารถเข้า ก็รู้สึกว่าอยากมาใช้บริการ. หลังจากทำเสร็จ ทาง 0 จะมีบริการล้างรถให้ฟรีตลอด  :L2900:

เจตนาอื่นแอปแฝงคือ ต้องการมาเครมเทอร์โบที่รั่ว เหมือนที่พี่ต้นทำ  :L6419:  :L6419:  แต่ไม่สามารถเครมได้..  :L4386:  :L4386: .เพราะว่ารถผมเข้า 0 ไม่ครบตามจำนวนครั้งตามสมุดคู่มือ.....ขาดที่ 50,000   60,000 และก็ 70,000 โล.... น้องบอล (ต่อมารู้ทีหลังว่าเป็นศิษย์วัดแลมฉบัง เช่นเดียวกับพ่อผม) อธิบายให้ฟังว่า ไม่สามารถเครมได้เนื่องจากเข้า 0 ไม่ครบตามกำหนด....ขาด 1 ครั้งอาจขออนุโลมได้ แต่ผม 3 ครั้ง ผมช่วยพี่ไม่ได้จริงๆ ครับ.......อันนนี้รวมไปถึงการเครมชิ้นส่วนอื่นๆ....ไม่แน่ใจเป็นเหมือนกันทุก 0 หรือเป่า.....(ถ้ามี 0 ไหนเครมได้ ช่วย PM มาบอกด้วยครับ จะไปโดยทันที)..

เพราะฉนั้น สมช ทุกท่นควรจะไป สแต้มป์ ใช้บริการให้ครบตามจำนวนครั้งในสมุดคู่มือ......ทำจริงหรือไม่จริงเป็นอีกเรื่องหนึ่ง.....เพื่อรักษาสิทธิของการเครมชิ้นส่วน.....
ส่วนผม...เทอร์โบรั่วด้านคอมเพรสชั่นเป็นเรื่องเล็ก....ไม่มีผลกระทบใดๆ....แต่ถ้ารั่วที่แกนเทอร์โบ..มีควันขาวออกตูดเมื่อไร....เรื่องใหญ่ครับ...แต่คงไม่ไปทำที่ 0 .... แต่ build ต่อเลยที่ worldtech engineering....

พี่ทูตบุกworldtech อาจไม่จบเเค่หัวฉีดเเน่ๆเลย55555  :L2734:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 7 เมษายน 2014, 23:42:44 »
 :L2900:   ผมต้องคอยสังเกตุบ้างแล้วคับ.     :L6428:    :L6428:
 :L2879:    :L2900:    :L2900:    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ไก่ กุ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2014, 10:01:04 »
เป็นจริงด้วยอ่ะ..พรุ่งนี้ 0 บอกให้เข้าไปใหม่  :L4386:
ผมก็รั่วไปแล้ว เคลมไปแล้ว 0 มิตซู สาทร ใส่มาหลุดแบบนี้เหมือนกัน ไม่ค่อยงอแง นะครับ 0 นี้ คุยกับคุณวัชรพงษ์ หัวหน้า 0 ได้เลยครับ สำหรับใครที่เคลมยาก ๆ ลองมาที่นี่ดูครับ ผมเคลมไปหลายอย่างแล้ว จนอายแทนความไม่สมประกอบของรถ :sd42:
No race , No life!!!

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2014, 21:20:38 »
สืบเนื่องมาจากเทอร์โบมีคราบน้ำมัน แจ้งเครม 3 วัน ได้แล้ว ไวเหมือนกัน 0 ข้างๆแอมบาสเดอร์ เปิด ทุกวันนะครับ ไม่มีวันหยุด ต้องขอขอบคุณพี่ต๋องอีกครั้งครับ... :sd23:  :sd23:  :sd23:ได้คิวแรก เข้า 0 แปดโมงลุยกันเลยแป๊ปเดียวโบ๋เลยหอยใหม่รอประจำการเปรียบเทียบหอยเก่ากับหอยใหม่ระหว่างรอ..เผลอแป๊ปเดียวหอยใหม่ลงประจำการเรียบร้อยเมื่อเห็นคนมีความสุขแอบดีใจกับเขา..นึกถึงตัวเองตอนได้น้องปามาใหม่ๆ
สืบเนื่องจากกระทู้ของพี่ต้นพอดีผมไปเปิดดูหอยน้องปาผมเห็นมีน้ำมันเยิ้มออกมาเหมือนกันครับเข้า 0 ครั้งหน้าจะลองคุยกับช่างดูว่าพอจะทำเรื่องเครมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2014, 21:27:15 »
ยินดีกับพี่ต้นครับเดี๋ยวเช็ครถตัวเองหน่อยว่าเป็นไงบ้าง ;) ;)