ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัว....... รวมตัวสั่งซื้อCTEK Charger รอบที่ 4ครับมีใครสนมั่งครับ  (อ่าน 17645 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
อัพเดทข้อมูลครับ.....

ผมหาทางออกสำหรับกรณีนี้ได้แล้วครับพี่ๆ
โน พรอมแพลม ((No problem)) แล้วครับผมมมมม  :L2754: :L2754: :L4384:

ถ้าไม่เป็นความลับ อยากรู้จังพี่ยงหาทางออกอย่างไร เป็นกรณีศึกษาครับ :sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อัพเดทข้อมูลครับ.....

ผมหาทางออกสำหรับกรณีนี้ได้แล้วครับพี่ๆ
โน พรอมแพลม ((No problem)) แล้วครับผมมมมม  :L2754: :L2754: :L4384:

กำลังจะแนะนำให้โอนเงินฝากกับคนอื่นไว้เพื่อเป็นกองทุนสำหรับการสั่งซื้อเมื่อไม่อยู่หรือไม่สะดวก on web
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
หมดรอบบนี้  รออีก 6 เดือนนะครับ    ประมาณ กลางปีหน้าจะหามาให้อีก Lot  :L2736:
พี่นะคร๊าบบบ
ขอพวงไปอีก 1 ตัวคร๊าบบบบ :sd23:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
พี่นะคร๊าบบบ
ขอพวงไปอีก 1 ตัวคร๊าบบบบ :sd23:
จัดเลยครับพี่ติงลี่ พี่ได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้
 [/c เครื่อง+สาย3.3

1. หมู (หนองคาย)          เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
2. พี่อั๋น ราชพฤกษ์          เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
3. พี่ปุ๊...kbo                  เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
4. พี่ยง (YonG)              เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5. พี่ที 2930                  เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
6. พี่ภูดิท                      เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
7. พี่เอ วัชรพล               เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
8. นุก ปทุมธานี              เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
9. พี่ชาย Ekamai            เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
10. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ         เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
11. พี่แบงค์ Chanathorn   เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
12. พี่ติงลี่                      เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M                     lor]

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
ถ้าไม่เป็นความลับ อยากรู้จังพี่ยงหาทางออกอย่างไร เป็นกรณีศึกษาครับ :sd10:
กำลังจะแนะนำให้โอนเงินฝากกับคนอื่นไว้เพื่อเป็นกองทุนสำหรับการสั่งซื้อเมื่อไม่อยู่หรือไม่สะดวก on web

ใกล้เคียงแนวทางที่พี่นะแนะนำครับผม
มีพี่ใจดีท่านนึง รับเป็นธุระให้ครับ
 :L4399:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แจ้งเพื่อทราบ  28.12.57

ช่วงต้นปีหน้า  ผมจะรวบกระทู้   บันใด  หางเต่า  กรงแมว    CTEK   ให้ในครั้งเดียวเลย   ฉะนั้นใครสนใจรีบลงชื่อจองกันให้ดี   ผมตัดยอดเมื่อไหร่  คงเหงือแห้งกันละทีนี้

แจ้งแล้วนะ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
แจ้งเพื่อทราบ  28.12.57

ช่วงต้นปีหน้า  ผมจะรวบกระทู้   บันใด  หางเต่า  กรงแมว    CTEK   ให้ในครั้งเดียวเลย   ฉะนั้นใครสนใจรีบลงชื่อจองกันให้ดี   ผมตัดยอดเมื่อไหร่  คงเหงือแห้งกันละทีนี้

แจ้งแล้วนะ
ดีนะมีเกือบหมดล่ะ :sd42:
ไม่งั้นกินแกลบ
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ดีนะมีเกือบหมดล่ะ :sd42:
ไม่งั้นกินแกลบ

ดีนะผม1รายการ ยังพอมีเม็ดข้าวติดแกลบให้กินบ้าง  :L2754:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ดีนะแบตฯยังไม่เคยมีปัญหาครับ

• Pa Mania
  • *
จัดเลยครับพี่ติงลี่ พี่ได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้
 [/c เครื่อง+สาย3.3

1. หมู (หนองคาย)          เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
2. พี่อั๋น ราชพฤกษ์          เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
3. พี่ปุ๊...kbo                  เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
4. พี่ยง (YonG)              เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
5. พี่ที 2930                  เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
6. พี่ภูดิท                      เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
7. พี่เอ วัชรพล               เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
8. นุก ปทุมธานี              เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
9. พี่ชาย Ekamai            เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
10. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ         เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
11. พี่แบงค์ Chanathorn   เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M
12. พี่ติงลี่                      เครื่อง +  Indicator panel 3.3 M                     lor]

สรุปว่ามีแค่ 12 คนเท่านั้นนะครับ 

• Pa Mania
  • *
ยินดีกับพี่ๆทั้ง 12ท่านด้วยนะครับ  :L2897:
ผมคงต้องรอรอบหน้า  :sd21:
ตอนนี้กินแกลบไปก่อน  :sd42:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ผมได้ชุดนี้มาตั้งแต่อายุรถ 1 เดือน ได้นำไปชาร์ต "หนูแดง" STRADA คันเก่าที่จอดไว้พักผ่อน  ;) เพราะตั้งแต่ได้ ปาขาว "น้องลิลลี่" มาก็ไม่ค่อยได้ขับแล้ว ปรากฎว่าแบตรถอายุจะ4ปี กดติดเฉย  ;D  ;D  ;D    และได้ช่วยรถเพื่อนบ้านอีก 2 ครั้ง  :L2736: ถ้าพี่ๆมีความเสี่ยงที่จะไปกินแตงโมนอกบ้าน ควรหาไว้ประจำการณ์โดยเร็วครับ เพราะเราไม่สามารถยอมรับความเสี่ยงเรื่องนี้ได้เลยครับ ใช่ไหมครับ พี่เปี่ยม  :L2739:  :L2901:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมได้ชุดนี้มาตั้งแต่อายุรถ 1 เดือน ได้นำไปชาร์ต "หนูแดง" STRADA คันเก่าที่จอดไว้พักผ่อน  ;) เพราะตั้งแต่ได้ ปาขาว "น้องลิลลี่" มาก็ไม่ค่อยได้ขับแล้ว ปรากฎว่าแบตรถอายุจะ4ปี กดติดเฉย  ;D  ;D  ;D    และได้ช่วยรถเพื่อนบ้านอีก 2 ครั้ง  :L2736: ถ้าพี่ๆมีความเสี่ยงที่จะไปกินแตงโมนอกบ้าน ควรหาไว้ประจำการณ์โดยเร็วครับ เพราะเราไม่สามารถยอมรับความเสี่ยงเรื่องนี้ได้เลยครับ ใช่ไหมครับ พี่เปี่ยม  :L2739:  :L2901:
:L2739:  น้องลิลลี่    :L2739:  น่ารักอ่ะ   คับ    :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ชอบตรงที่ช่วยคันอื่นได้ด้วยนี่แหละครับ
 :L2900:

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
     :L4365: :L4365: :L2900:  รุ่นนี้จั๊มสตาร์ทได้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
:L2739: ผมไม่รู้ๆ  :L4391: ถามพี่โจ้โจ้ ทำให้เข้าใจตรงกันได้ครับ :L2901:
Pamania so good

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
สรุปว่ามีแค่ 12 คนเท่านั้นนะครับ 

เรียน พี่นะ

ว่าแต่...เคส...ที่ใส่หุ้มตัวเครื่องสั่งเพิ่มเติมได้หรือเปล่าคะ...คือดูแล้ว Protect ตัวเครื่องในกรณีหล่นหรือกระแทกได้ดีในระดับหนึ่งจัง 
:sd10:  :L2758:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
     :L4365: :L4365: :L2900:  รุ่นนี้จั๊มสตาร์ทได้หรือป่าวครับ

ไม่สามารถครับพี่เก๋

ส่วนตัวผมมองว่าลักษณะการใช้งานของตัวนี้เน้นการดูแลบำรุงรักษาให้แบตอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์พร้อมใช้และยืดอายุการใช้งานของแบตครับ

หากจะใช้ช่วยติดรถตอนแบตหมด(แต่ไม่เสื่อม)ก็สามารถทำได้แต่ต้องเสียบปลั๊กไฟครับ ถ้าไปแบตหมดกลางทางคงต้องอาศัยจั๊มกับรถเพื่อนร่วมถนนแล้วละครับ  :L4399:

ออฟไลน์ เก๋ ธรรมศาสตร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
ขอบคุณครับพี่กิต

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
เรียน พี่นะ

ว่าแต่...เคส...ที่ใส่หุ้มตัวเครื่องสั่งเพิ่มเติมได้หรือเปล่าคะ...คือดูแล้ว Protect ตัวเครื่องในกรณีหล่นหรือกระแทกได้ดีในระดับหนึ่งจัง 
:sd10:  :L2758:

นั่นซิ เคสมันมีขายเปล่าครับ ของผมร่วงจากรถแล้วครั้งนึง เป็นรอยเลย เสียดาย  :L2761: