ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยของปลอม ปืนม้าแต่ไม่มีม้า  (อ่าน 10432 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฉิ่ง ประชาชื่น Chayutitum

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
  • ปัญหามีไว้ให้แก้ แต่ที่แน่ๆไม่ชอบแก้ปัญหา
สงสัยของปลอม ปืนม้าแต่ไม่มีม้า
« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 20:34:44 »
.38 super Brightstainless เมียบอกน่าจะปลอมเพราะหาม้าไม่เจอสักตัว

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
Re: สงสัยของปลอม ปืนม้าแต่ไม่มีม้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 21:58:44 »
 :L2888: :L2900: สวยครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: สงสัยของปลอม ปืนม้าแต่ไม่มีม้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:00:00 »
                                                                                                                      สวัสดีครับพี่ฉิ่ง 
                                                                                                                      ทางปืนอันตรายนะครับขนาดโพสตอบผมยังกลัวทางปืนเลยมันจ่อลงหัว                     
                                                                                                                      กระทู้ที่มาต่อเลยครับ :sd42: จึงต้องหลบมาทางขวาให้มากที่สุด

ครูกวางสอนว่าเครื่องลั่นกระสุนได้เรียกว่าอาวุธ   ถึงแม้จะมีลักษณะไม่เหมือนปืนฉะนั้นถ้า
                                                                                                                      ยิงได้มักเรียกว่าของจริงแน่นอน  และผิดแน่นอน 

แต่เรื่องของแท้หรือป่าวนั้น คงต้องรอผู้ชำนาญ :D   ปืนลืมเซฟไกรปืนหรือป่าวครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ฉิ่ง ประชาชื่น Chayutitum

• Pa Mania
  • *
  • ปัญหามีไว้ให้แก้ แต่ที่แน่ๆไม่ชอบแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:09:07 »
อันนี้เก็บสะสมไว้ยามขัดสน

อันนี้ใช้ประจำครอบครัวแต่ขัดสนก็ช่วยได้

อันนี้เจอมรสุมเลยเอาไปขัดดอกแล้ว

อันนี้อยากได้มากแต่เมียบอกให้เลือก .38หรือ .45 เลยอยากมาจนถึงบัดนี้เซ็กเสื่อมแล้ว

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:10:25 »
Colt รุ่น top hit อย่าง Gold Cup ก็ไม่มีม้านิครับ :L2736: :L2736:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:13:24 »
ปลอดภัยทุกกระบอกแม้ไม่เซฟครับพี่  เพราะไม่มีตังค์ซื้อกระสุน  :L4399:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:15:29 »
มันคืออะไรครับพี่ฉิ่ง มีม้าไม่มีม้า โปรดขยายความเพราะผมไม่รู้จริงๆ... :sd06:
เพื่อเป็นข้อมูลครับ  :L2759:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:28:32 »
ปลอดภัยทุกกระบอกแม้ไม่เซฟครับพี่  เพราะไม่มีตังค์ซื้อกระสุน  :L4399:
ครูกวางสอนว่าา ให้พึงระลึกเสมอว่าปืนบรรจุกระสุน ฉนั้นต้องเคลียร์กระสุนก่อน แล้วค้างสไลด์ไว้ ถึงจะเรียกว่า ปลอดภัยครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 22:54:46 »
ขอบคุณครับพี่ๆ ที่กรุณาตักเตือนเรื่องกฎของความปลอดภัยในการใช้อาวุธปืน :sd23:
เรียน พี่อิฐ
      ขำขำครับ ปืน colt รุ่นนี้เค้าไม่ได้สลักรูปม้า ผมก็หาเหตุมานำเสนอ เผื่อพี่ท่านอื่นสนใจเกี่ยวกับอาวุธเอารูปมาแบ่งปันกันชม ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 23:18:30 »
ขอบคุณครับพี่ๆ ที่กรุณาตักเตือนเรื่องกฎของความปลอดภัยในการใช้อาวุธปืน :sd23:
เรียน พี่อิฐ
      ขำขำครับ ปืน colt รุ่นนี้เค้าไม่ได้สลักรูปม้า ผมก็หาเหตุมานำเสนอ เผื่อพี่ท่านอื่นสนใจเกี่ยวกับอาวุธเอารูปมาแบ่งปันกันชม ด้วยความเคารพครับ

อ๋อ ... มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ที่แท้ก็ ขำ ๆ ผมไม่ทราบครับ เรื่องปืนผาหน้าไม้ ก็เลยสอบถามเพื่อเป็นข้อมูล  :L2758:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 23:39:06 »
เหลือแค่นี้ไว้ให้ที่บ้าน รูปไม่ขึนอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2014, 23:51:20 โดย ปุ้ย ปาขาวบางแก้ว »

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 23:47:59 »
ปืนยังไม่มีครับขอชมอย่างเดียวก่อน มีแต่มีดสะสมเล็กๆน้อยๆ :L2734:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 00:29:40 »
ปืนยังไม่มีครับขอชมอย่างเดียวก่อน มีแต่มีดสะสมเล็กๆน้อยๆ :L2734:

ผมก็เหมือนพี่หนึ่งครับ ปืนผาหน้าไม้...ผมไม่มีซักอย่าง :L2905:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 00:51:50 »
เรียน พี่หยก
      ตอนเกษียณก่อนกำหนด หลวงเขาให้เงินมานิดหน่อยคิดว่าเก็บไว้ก็ใช้หมด เพราะธนาคารเบิกง่ายดั่งใจ เลยแบ่งเอาไปซื้อปืนมือสองเพราะจะเปลี่ยนเป็นเงินขั้นตอนมันยุ่งยากจะเอาไปแก้ขัดก็ต้องจำเป็นจริงๆ ที่สำคัญราคาไม่ตก เรื่องปืนผาหน้าไม้ผมก็ไม่ถนัดแค่พอเอาตัวรอดเท่านั้นครับ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 07:07:04 »
ดูไม่เป็น เล่นไม่เป็นเหมือนกัน แต่ชอบ งามดีครับพี่ฉิ่ง โดยเฉพาะลูกโม่นี่ดูไม่เบื่อจริงๆ  :L2734: แว๊ปๆทุกกระบอกเลย  :L2736:

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 09:51:54 »
........อู้ ฮู้ ฉวยๆ ทั้งนั้น เกรดสะสมได้เลยครับ ซื้อทองราคาตก แต่นี่ไม่เคยตกเลย มีแต่แพงไปหน้าครับ....  :L6425: :L6425: :L6425:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 09:56:04 »
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE</a>
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 10:19:18 »
      ตอนเกษียณก่อนกำหนด หลวงเขาให้เงินมานิดหน่อยคิดว่าเก็บไว้ก็ใช้หมด เพราะธนาคารเบิกง่ายดั่งใจ เลยแบ่งเอาไปซื้อปืนมือสองเพราะจะเปลี่ยนเป็นเงินขั้นตอนมันยุ่งยากจะเอาไปแก้ขัดก็ต้องจำเป็นจริงๆ ที่สำคัญราคาไม่ตก เรื่องปืนผาหน้าไม้ผมก็ไม่ถนัดแค่พอเอาตัวรอดเท่านั้นครับ

ืถือเป็นความชาญฉลาดครับที่พี่ฉิ่งเลือกแปลงสภาพเงินสดเป็นทรัพย์สินที่มีสภาพคล่องต่ำๆ มันจะได้อยู่กับเราไปนานๆ :L4399: หากมีโอกาสได้เจอกันคงต้องขอคำแนะนำเรื่องของสะสมของพี่ฉิ่งบ้างนะครับ ผมก็สนใจอยู่เหมือนครับ :L2759:

ผมสงสัยอยู่อย่างนึงครับ..ที่พี่บอกว่าแค่พอเอาตัวรอดนี่พี่หมายถึงเคยใช้ประโยชน์ในสถานการณ์จริงมาแล้วหรือครับ :L2761: แบบว่ายิงเปิดทางหรือเปล่าครับ :L2739:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 10:29:50 »
 :L2888: สวยๆทั้งนั้น เลยพี่ฉิ่ง  :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014, 10:38:26 »
เรียน พี่ฉิ่ง
จากการวิเคราะห์ตัวอักษร (คหสต.) คิดว่า น่าจะระดับแถวๆหน้าของวงการสะสม วิเคราะห์ที่สำนักพักพิง ก่อนเกษียณอายุราชการน่าจะสังกัด2กระทรวงใหญ่ (สีกากี กะ สีเขียว) อย่างใดอย่างหนึ่ง ชอบตัวนี้ของพี่ hello kitty เอ้น!!! Mustang .380. เคยไปดูที่ร้านเพื่อนสมาชิกปามาเนีย ราคาน่าจะอยู่ 80k-100kต้นๆ สไลด์สแตนเลส. ส่วนโครงใช้อลูมินั่มหรือเปล่าครับ น่าจะมี2แบบคือ อีกตัวรมดำ ส่วนตัวไม่ชอบโครงอลูมินั่มเพราะชอบเกิดโรคผิวหนังง่าย  :sd42: มีโอกาสขอคำชี้แนะจากศิษย์พี่บ้างครับ.  :L2759: :L2758:
ป.ล. ครูกวางอบอกว่า ระวังทางปืนด้วยครับ