ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 2nd Anniversary: ขอบคุณผู้สนับสนุนงาน 2ปี และรวมภาพประทับใจ  (อ่าน 116632 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
คงต้องบอกว่า เสียดาย มากๆ ที่ไม่สามารถไปร่วมงานได้ จะบอกว่า เซ็งเป็ด คงไม่ได้คงต้อง เซ็งห่าน เซ็งหงส์ แล้วมั่ง

บรรยากาศสนุกสนาน เฮฮา มากเลย

ช่วงนี้พอจะมีเวลาว่าก็แค่ช่วง เสาร์บ่ายเท่านั้นเอง  :sd21:  :sd21:  :sd21:

เสียดายแทน พี่มัติ เชียว   :L2754:

• Pa Mania
  • *
--- สนุกจริงๆๆๆ ---- เหมือนได้ไปเลย

ถ้าได้อยู่ในเหตุการณ์จริง จะสนุกมากหลายเท่าเชียวครับ พี่โต้ง  :L2734:

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
พี่ดล ผมว่าพี่ดลเปลี่ยนรูปประจำตัวใหม่ได้แล้วครับ ตัวจริงหล่อกว่ารูปเดิมนี่อีก  :L2754: :L2754: :L2754:
เห็นด้วยกับพี่ปรีครับ ผบ.ผมยังหลุดปากชมว่าพี่ดลว่าหล่อเข้มมากได้ยินแล้วมีแอบเคืองเล็กน้อย  :L2905:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ใช้ซิ...พี่บิ๊กก้า ตัวก็ไม่เปียก กลางคืน ของรางวัลก็ได้เยอะ  ??? (ไม่รู้...ขนกลับหมดรึเปล่า) เห็นแล้ว อิจฉา!  :-*
เรื่องขนกลับไม่มีปัญหาครับพี่ต้อม ขนเด็กๆมานั่งเบียดกันแถวสอง ขอบคุณรางวัลทุกรางวัลทำเอาผบ.ผมหน้าบานอารมณ์ดีข้ามคืนไปเลยครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
เรื่องขนกลับไม่มีปัญหาครับพี่ต้อม ขนเด็กๆมานั่งเบียดกันแถวสอง ขอบคุณรางวัลทุกรางวัลทำเอาผบ.ผมหน้าบานอารมณ์ดีข้ามคืนไปเลยครับ  :sd23:

ยินดีด้วยครับ "เมีย Happy ครอบครัวมีสุข" :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
จัดรูปมาให้พี่ๆที่ไปในงานได้ระลึกถึงความสนุกสนานเฮฮากันบ้าง และเผื่อพี่ๆที่ไม่ได้ไปจะได้เซ็งมากกว่า เป็ด ห่าน หงษ์  :sd42: :sd42: :sd42:

รวมตัวยามเช้า มีการเปลี่ยนแปลงสถานที่นัดช่วงเช้าทำให้วุ่นวายนิดหน่อย แต่พี่กิตติ กับพี่ก้องแก้ปัญหาได้ทันท่วงที  :L2734:

ก็ดีไปอย่างครับ เพราะที่นัดเดิมแดดร้อน ตรงที่นัดใหม่นี่ก็ร่มเย็นดีนะ

พี่ๆทยอยกันมา คนนี้ไม่รู้มาก่อนว่าอนาคตจะมาโด่งดังกับการเป็นนายแบบ "โหนเชือก"

พี่ฑูต มาในมาดเลอะๆ เละๆ ไม่รู้เอาน้องปาไปมุดโคลนที่ไหนมา

สปอนเซอร์แจกสติกเกอร์มา พี่ๆแต่ละท่านหามุมติดกันอย่างตั้งใจ  :L2734:

ตั้งใจแค่ไหนดูพี่ป้อมติดครับ เช็ดแล้วเช็ดอีก

น้องปาหนูขาว ขอเป็นนายแบบให้กับ ARB ซะหน่อยนะ

และภาพสุดท้ายในภาคเช้าก่อนออกเดินทาง มาดูโฉมหน้าผู้ที่ไม่ได้นำผบ. มาด้วยครับ สีหน้าแสดงออกว่า ......  :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
มาต่อกันครับ ณ จุดแวะพักที่ 1 ปั๊มปตท. jiffy เพชรบุรี

ที่จุดนัดพบ พี่อ๊อดมารอเข้าขบวนอยู่ที่นี่เลยครับ

และด้วยความตั้งใจในการมาร่วมงาน และเกรงว่าจะจดจำพี่สมาชิกไม่ได้ทั้งหมด พี่อ๊อดเลยทำการบ้านมาหนักครับ ถึงกับทำคู่มือรายชื่อสมาชิกไว้ในมือถือกันเลยทีเดียว (นี่แหละครับ ประโยชน์อีกอย่างหนึ่งของการใช้รูปจริง ชัดๆ ลงในรูปแทนตัวในบ้านเรา)

และก่อนออกเดินทางกันต่อ ผมมาเจอพี่คนนี้เข้า .... พาผบ. มาด้วย แต่บอกว่าผบ. รักษาสุขภาพเข้านอนแต่หัวค่ำ .... สีหน้าท่าทางแสดงว่ามีแผนการช่วงดึก  :L2739: :L2739: :L2754: :L2754:

ก่อนไปต่อ ขอเซลฟี่กันซักรูป นะ นะ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
เอาละครับภาพชุดต่อมา เป็นภาพระหว่างเดินทางเพื่อไปเล่นกิจกรรมกันที่ค่ายธนะรัชต์

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เพิ่งกลับถึงบ้าน มัวหลงแสงสีเมืองกรุง :L2901:
แวะซื้อทองที่เยาวราชก่อนพี่แดง ให้รางวัล ผบ.และลูกๆ คนละกี่บาท ครับ  :L2739:

• Pa Mania
  • *
เอาละครับถึงเวลาทำกิจกรรมร่วมกันละ สำหรับไผเป็นไผก็เบิ่งกันเองเด๊อ

มาดเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้เดินเข้าบ่อนมากๆเลยครับพี่ฑูตรูปนี้ (มีมือปืนแว่นดำยืนคุมเชิงซะด้วย)  :sd42: :sd42:

ไม่รู้แก๊งค์นี้เตรียมยกพวกตีกะใคร  :L2739: :L2739:

คนนี้ .... เดี๋ยวอีกแป๊บจะกลายเป็นจาพนมละ (ชมท่าจาพนมได้ช่วงรูปของพี่ปรีนะครับ)  :sd42: :sd42:

ไม่รู้พี่อิฐแกเครียดอะไร หรือจะกลัว "ติด" อีก  :sd42: :sd42:

ผมงงๆนิดหน่อย คือตอน Brief นี่พี่ต๋องแกอยู่ในทีมนะ แต่ตอนเล่นกิจกรรมจริงแกหายไปไหนอะ  :L2761: :L2761:

พี่โยอีกคน .... เข้าแถวเข้าทีมกะเขาด้วย .... พอเริ่มกิจกรรมเดินถือโทรศัพท์มาขอเข้าทีมตากล้องซะงั้น  :sd42: :sd42: เรารึรอจะถ่ายรูปพี่โยปีนข้ามกำแพง 6 ฟุตซะหน่อย  :L2754: :L2754:

คราวนี้ถ่ายภาพเด็กน้อยน้อยไปหน่อย จริงๆอยากถ่ายเด็กๆช่วงเล่นกิจกรรมเย็น (ซุ้มตุ๊กตา) แต่ดันต้องไปตัดต่อ VDO เลยอดเลย  :L4386: :L4386:

หน้าตาเคร่งเครียดกันเลยทีเดียว เมื่อเจอกับด่านอุปสรรคที่ทางพี่ทหารจัดไว้รอพวกเรา  :sd27: :sd27:

พี่เจมส์แกคิดไร ไหงหน้าตาเป็นแบบนี้  :L2761: :L2761:

พี่นึกคงคิดว่าด่านแบบนี้สบายๆ ชิลๆ  :L2734: :L2734:

เหล่าผู้อาวุโส ... แต่สู้ทุกด่านนะครับขอบอก  :L2734: :L2734:

เอาละเตรียมพร้อมลุยกันละ  :L2734: :L2734:

ไปลุยกิจกรรม เลอะๆ กันเลยดีกว่า

• Pa Mania
  • *
พี่ตูมตาม จัดมาเรื่อยๆเลยครับ  :L2734:  :L2732:

และขอขอบคุณ พี่ตูมตาม สำหรับภาพบรรยากาศครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
แค่ด่านแรกก็สภาพนี้ซะละ  :L4396: :L4396:

เมื่อเจอกับอุปสรรค เราต้องช่วยเหลือกัน ก้าวผ่านอุปสรรคต่างๆไปด้วยกัน  :L2734: :L2734:

มาเป็นทีมเดียวกัน ก็ต้องไปด้วยกัน  :L2734: :L2734:

มีทั้งที่ไปเป็นทีม และต้องผ่านไปด้วยตัวเอง  :L2734: :L2734:

บางครั้งบางคนก็ต้องฝ่าอุปสรรคไปด้วยตัวเอง  :L2734: :L2734:

บางทีก็ผ่านไปเองไม่ไหว (ใครเอาปลาแห้งมาตากไว้แถวนี้อะ  :L2739: :L2739:)

ใครไม่ไหวก็รอ เดี๋ยวเพื่อนจะมาช่วย  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
อุปสรรคบางอย่าง ก้าวผ่านคนเดียวไม่ได้ แต่ถ้าทำงานเป็นทีม ก็ไม่ใช่เรื่องยาก  :L2734: :L2734:

ข้างล่างช่วยดัน ข้างบนช่วงดึง เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ด้วยกัน  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
พี่ตูมตาม จัดมาเรื่อยๆเลยครับ  :L2734:  :L2732:

และขอขอบคุณ พี่ตูมตาม สำหรับภาพบรรยากาศครับ  :L4399:

แต่ห้ามถ่ายท้ายรถพี่ ต้อมนะ มันจี๊ดดดด   :sd42:    :sd42:     :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
เขาว่ากันว่า เมื่อมีอุปสรรคที่จะต้องก้าวข้าม จะทำให้เรารู้จักกันมากขึ้น สนิทกันมากขึ้น  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
หมดซะแล้วสำหรับภาพกิจกรรม ฐานสนุกๆส่วนใหญ่จะเป็นภาพจากกล้องพี่นุก พี่แม็ค พี่ปุ๊ ครับ ส่วนผมที่ฐานสุดมันนี้ได้มาไม่กี่ภาพ ... ขอเอามาให้ดูซักภาพละกัน ... มาดูว่าพี่จาพนม สุดท้ายมีสภาพเป็นยังงัย

• Pa Mania
  • *
หลังจากเสร็จสิ้นจากกิจกรรมแล้ว เราก็ไปร่วมทานอาหารกลางวันกันที่สโมสรที่ทางพี่ทหารจัดไว้ให้ และเดินทางเข้าที่พัก จากนั้นเราก็มีกิจกรรมช่วงเย็น ซุ้มเล่นเกมส์ แจกตุ๊กตา ที่พี่ๆขนกลับบ้านกันแทบไม่ไหว จากนั้นก็เป็นช่วงอาหารเย็นแบบโต๊ะจีน (จีนแต่โต๊ะนะ) ช่วงเย็นและค่ำนี้ผมไม่ได้มีโอกาสออกไปถ่ายรูปเลยครับ เพราะต้องปลีกวิเวกไปตัดต่อ VDO เลยทำให้พลาดถ่ายรูปทั้ง 2 ช่วงไปอย่างน่าเสียดาย ออกมาอีกทีก็ช่วงกลางคืนแล้ว เดี๋ยวรอดูจากกล้องของพี่ๆท่านอื่นๆนะครับ

• Pa Mania
  • *
แต่ห้ามถ่ายท้ายรถพี่ ต้อมนะ มันจี๊ดดดด   :sd42:    :sd42:     :sd42:

:sd42: :sd42: :sd42:
เห็นตอนกลางคืน พี่นะ บอก...ส่งสัยช่วงเช้าต้องทำพิธี แกะออก  :D
6 โมงก่าๆ ออกมาเดินดู ไม่เจอใคร สักกะคน...สงสัย เมื่อคืนจะหนัก  :L2739:

คือ...ระแวกที่ผมอยู่ เห็นมีแต่...ติดเกอร์ บ้านเก่านะครับ(เลยกลัวไม่มีพวก)  :D
ตอนนี้...เทใจ ให้บ้านหลังนี้แล้วครับ พี่โย  :L4384:
ถึงขนาดลงทุน...ประทับองค์ type D ข้างประตู ใหญ่โตถึงเพียงนั้น  :L2754:
ไม่สนใจมันแระ...บ้านก่ง บ้านเก่า  ;)
ต่อให้มีคันเดียวในจังหวัด....ก็ไม่สน  :sd27:

ตอนนี้รอแต่ผู้ชำนาญการ...มาช่วยทำพิธี ...  :L2753:
เรียกวิญญาณ ออกจากร่าง อะ! ลอกติกเกอร์(บ้านเก่า) ออกจากรถ ครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
หมดซะแล้วสำหรับภาพกิจกรรม ฐานสนุกๆส่วนใหญ่จะเป็นภาพจากกล้องพี่นุก พี่แม็ค พี่ปุ๊ ครับ ส่วนผมที่ฐานสุดมันนี้ได้มาไม่กี่ภาพ ... ขอเอามาให้ดูซักภาพละกัน ... มาดูว่าพี่จาพนม สุดท้ายมีสภาพเป็นยังงัย

นั่นงัย...เพราะผมวิ่งตามตูด พี่กิต มาทั้งวัน  :L4398:
ก็เลย...ตกน้ำ มีสภาพตาม พี่กิต ด้วยเลย  :'( :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
มีรูปวันงานมาแบ่งให้ชม ภาพอาจไม่ชัดเพราะถ่ายจากมือถือ แต่ภาพในความทรงจำผมยังชัดเจนไม่มีลืมแน่นอนครับ  :L2888: เริ่มจากภาพก่อนเข้าฐานเลยครับ  ลงรถปุ๊บเด็กก็ได้รับแจกขนมกันเลยครับ 

สมาชิกฟังพี่ทหารอธิบายถึงกิจกรรมในฐาน.

.                                                                         
รวมภาพพลังสามัคคีและความมีน้ำใจ เสียสละ ของทีมผมครับ

ท่าสวยดูเหมือนจะรอด นะครับพี่นะ. อิอิ (รอบ 2 ของพี่นะ รอด)

สำหรับผม รอดครับ

มาถึงกิจกรรมช่วงเย็นบ้าง.

เด็กๆสนุกกันใหญ่                                           มาถึงความสุขยามค่ำคืนกันครับ ผบ พี่ๆแดนซ์กระจาย                                         เวทีอลังการมากครับ .                                                                                     เสื้อสุดเท่ห์ของเรา สวยมากครับ                                           ของรางวัลของผม ผบ บอกว่า น้องมีวันนี้ได้ เพราะมีพี่หนุนนะจ๊ะ  ถ้าดวงฉันไม่ดีจริง ดวงเธอไม่เฮงแบบนี้หรอก เป็นแบบนั้นไปซะงั้น ยกความดีให้เค้าไปเลยละกันครับ .                                 ผบ หน้าบานหลังจากได้ของรางวัล                                       ผมกำลังโดนมนต์สะกดจากพี่ทูตครับ                                                 ลีลาช่างภาพมืออาชีพ เอะใครกันเอ่ย