ผู้เขียน หัวข้อ: Sparco fiber หลังแข็งแต่ปรับได้......เคยเจอที่ไหนกันบ้างไหม  (อ่าน 48674 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
เสียเวลาไปเยอะนะ   วันหลังเข้าจู่โจมไปที่ G spot จุดเดียว    อาจจะได้ยัน Sun roof กันเลยทีเดียวเชียว  :sd42:

งั้น โปรเจคต่อไป ต้องซ้อมจู่โจม ที่ G Sport เลย :-*

สงสัยได้ PA 2015 กันเลยทีเดียว :L4384:

อะๆๆ อยากรู้ละสิ ว่า G sport มันเป็นอะไรกับ Sparco ::) :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ครับพี่แม๊ค  ตามมารอดูกันนะครับว่า พ่อมด นะ รัชดาจะร่ายมนต์เสกให้สาวน้อยมอมแมมตัวนี้(Before) :L2739:

หลังเที่ยงคืน เธอจะถอดรูป(After) ไหมน้อ :sd01: :L6415:

UPDATE !

มาม่ะ มาดูกัน  เล่นๆ กับเบาะหลังแข็งปรับเอนนอนได้ แนวที่ยังไม่มีให้เห็นในไทย  คู่นี้เข้าสู่สายตาปามาเนียเป็นค้นแรก กับ Sparco  ถอดหู

ด้านหน้าหนังแท้  หนังกลางอะคันทารา  หลังเป็น PVC ( เพื่อป้องกันความสี่ยงและรอยเท้าจากด้านหลัง )
:L2739: :L2739:

มากันถึงระดับนี้  จะใช้รางธรรมดาก็จะระคายดากไปหน่อย  จัดให้เลยรางแท้ไป 1 ชุด

** หนังยังไม่ได้เซ็ทตัวและตบนะ อย่าตกใจว่าทำไมไม่เข้ารูป

** งบเบาะชุดนี้  แค่หลักพัน(หลายกองรวมกัน)  แต่ที่สำคัญกว่านั้นไม่มีขายทั่วไปนะครับและเบาะ Sparco หลังแข็งปรับได้น่าจะหาตัวเทียบลำบากเหมือนกัน

**จบไปอีกงาน เจอกันงานมิตติ้งเดือนหน้าครับ

:L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่นะไอดอล สำหรับ sparco limited edition คู่นี้ :L2897: ไร้หู ปรับได้ (ไร้หางกระรอกของพี่แม๊คด้วย :L2905:)

รวมทั้งรางrecaroแท้ ที่พี่นะจัดมาให้ในราคามิตรภาพ :L6428:

พบกันวันมิตติ้ง เบาะซิ่งสายฟ้า ปามาเนียนะครับ :L4398:

รู้สึกหล่อขึ้นมาทันที "sparco คู่แรก และคู่เดียวในไทย ที่ไร้หู"ฮ่า :L6415: :sd10:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L4365: :L4365:
ให้อิจฉาเล่น ๆ .... :sd01:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
สวดยวดเลยครับ...
Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณครับพี่นะไอดอล สำหรับ sparco limited edition คู่นี้ :L2897: ไร้หู ปรับได้ (ไร้หางกระรอกของพี่แม๊คด้วย :L2905:)

รวมทั้งรางrecaroแท้ ที่พี่นะจัดมาให้ในราคามิตรภาพ :L6428:

พบกันวันมิตติ้ง เบาะซิ่งสายฟ้า ปามาเนียนะครับ :L4398:

รู้สึกหล่อขึ้นมาทันที "sparco คู่แรก และคู่เดียวในไทย ที่ไร้หู"ฮ่า :L6415: :sd10:

เก็บหูเก่าไว้ให้แล้วนะ  หูแท้ด้วยเอากลับไปบ้านให้ลูกสาวแม่ยายไว้ดึงเล่นได้ครับ  แก้คันมือ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

เจอกันขอลองนั่งดูหน่อยน่ะคร้าบบบ. พี่เอ. คับ.   สุดยวด. คับพี่
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
พบกันวันมิตติ้ง เบาซิ่งสายฟ้า ครับ พี่อั๋น :sd10:

ส่วนจะเป็นวันไหน รอพี่นะแจ้งอีกทีครับ ;D

เพิ่มเติมข้อมูล เกี่ยวกับเบาะ sparco ที่พี่นะ เคยให้ความรู้ไว้ครับ เผื่อพี่ๆสนใจ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,44.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2015, 14:22:27 โดย เอ-วัชรพล »

• Pa Mania
  • *
พบกันวันมิตติ้ง เบาซิ่งสายฟ้า ครับ พี่อั๋น :sd10:

ส่วนจะเป็นวันไหน รอพี่นะแจ้งอีกทีครับ ;D

เพิ่มเติมข้อมูล เกี่ยวกับเบาะ sparco ที่พี่นะ เคยให้ความรู้ไว้ครับ เผื่อพี่ๆสนใจ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,44.0.html
รอ..............  เลยคับ. 

• Pa Mania
  • *
รอ..............  เลยคับ.

สำหรับว่าที่ SPARCO LIMITED BY PAMANIA " ไร้หู คู่นี้ จะมาประจำการในเจ้าต้วมเตี้ยมในอนาคตอันใกล้นี้ จึงนำเอารายละเอียดเล็กๆน้อยๆภายนอกที่ผมรู้สึกชอบ
มาเล่าสู่กันฟัง เผื่อเป็นแนวทางเพิ่มเติมให้กับพี่ๆที่สนใจจะ :L6415:(แม้ว่าจะยังไม่เห็นตัวจริงเลย  ก็ตาม  ฮ่า) :sd42:

เริ่มด้วย การแปลงร่างหลังเที่ยงคืน จาก sparco star ltd มาเป็น sparco pamania ltd รุ่น ไร้หู ที่ลงตัวทีเดียว :L6428: :L6428:

จุดที่ผมสังเกตและรู้สึกน่ารักไปกับเค้า ก็คือ มุมที่พักน่อง ดูมีเส้นโค้งอ่อนช้อย ลบมุม ขอบสันไม่สูงมาก และไม่น่าจะบีบขามากนัก คงเหมาะกับคนขาอวบอั๋นอย่างผม และลูกสาวแม่ยายเป็นแน่แท้ (สาธุ!  เมียนั่งแล้วปลื้มๆๆ โอมมมมเพี้ยง! :sd24:) :sd23:
โดยเฉพาะ ส่วนหน้าที่รับน่อง แล้วเว้าลงเพื่อรับก้นงอนๆของผม น่าจะช่วยในเรื่องลดการไปนวดแผนโบราณได้ดีทีเดียว :D

อีกจุดก็คือ การเลือกใช้หนัง Alcantara  ที่พี่นะไอดอลแนะนำ :sd23:    ไปกันได้อย่างลงตัวกับด้ายแดง ที่เดินไล้เส้นสายอ่อนช้อยแต่ดูดุดัน ตัดกับหนังแท้ ที่โอบข้างดูเอวขอดสะโพกผายเชียวนะ ตะเอง :-*

โดยส่วนตัวชอบนะครับ ดูเป็นเสมือนหนังกลับที่มีคุณสมบัติไม่ติดไฟสไตล์ รถแข่งได้ดีทีเดียว เทห์มว๊ากกกก :sd01: :L4398:

ขออนุญาตเพิ่มเติมในส่วนหนังอาคัลทาร่า ตามที่หาในอากู๋GOOGLE(ขอบคุณ เวปที่ให้ข้อมูลไว้นี้ ณ.ที่นี้ ครับ)  นำมาเล่าสู่กันฟัง คร่าวๆ ดังนี้

จุดเริ่มต้นของ ALCANTARA(อัลคันทาร่า) นั้นเกิดขึ้นที่ประเทศญี่ปุ่นเมื่อปีค.ศ. 1970 โดยมีการพัฒนาวัสดุสังเคราะห์จากบริษัท Toray(ทูเรย์) ซึ่งใช้ชื่อว่า Ecsaine แต่ได้เปลี่ยนชื่อเป็น Ultra Suede เมื่อส่งขายที่สหรัฐฯ และได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก โดยปีค.ศ.1972 ได้มีการพัฒนาร่วมกันกับบริษัท ANIC จากอิตาลี พร้อมทั้งก่อตั้งเป็นบริษัท IQANTO แต่ในปัจจุบันได้มีการเปลี่ยนชื่อเป็น ALCANTARA พร้อมทั้งยังขยายการขายไปทางฝั่งยุโรปอีกด้วย ซึ่งก็ได้การตอบรับดีจากวงการรถ และวงการรถแต่งจนถึงปัจจุบัน
                   ALCANTARA (อัลคันทาร่า) เป็นชื่อบริษัทที่ทำการผลิตวัสดุสังเคราะห์ โดยนำเส้นใยที่ทำจาก Polyester non-woven 80% มาผสมผสานเข้ากับ Non-fibrous polyurethane 20% ซึ่งมาจากการผสมของ Polyester 65% และ Polyurethane 35% โดยการสร้าง ALCANTARA ขึ้นมานั้นเพื่อที่จะแทนที่ผ้าหนังกลับ เพราะ ALCANTARA มีความสามารถทางกายภาพได้เปรียบมากกว่า โดยที่มีการยืดตัวได้มากกว่า เข้ารูปได้มากกว่า และสามารถนำมาหุ้มงานได้ง่ายกว่าหนังกลับ อีกทั้งยังสามารถเพิ่มความสามารถใส่ส่วนผสมทางเคมีเข้าไปได้ จึงทำให้ ALCANTARA เวลาติดไฟแล้วจะไม่ลามไปที่ไหน ดังนั้นจึงเป็นที่นิยมอย่างมากในรถ SPORT หรูจากหลายค่ายที่นิยมติดมากับรถด้วย
                    มองดูโดยรวมแล้ว ALCANTARA มีข้อดีหลายข้อที่ยอมรับได้ แต่ก็ยังมีข้อเสียอยู่บ้าง ซึ่งก็คือ ALCANTARA นั้นมีราคาที่แพง อีกข้อนึงคือ เป็นผ้าที่จะอมฝุ่น แถมยังทำความสะอาดยากอีกด้วย อาจจะต้องพึ่งร้านที่ทำความสะอาดภายในโดยเฉพาะ

ข้อด้อยผมรับได้นะ ถ้าหาน้ำยาเคลือบไว้น่าจะมี รอพี่ๆที่รู้ข้อมูลมาแนะนำอีกที :sd23:

ภาพด้านซ้าย ฝีมืองานจากร้านเฮียชัย     ภาพด้านขวาฝีมือฝรั่งเมกา(ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วย  ใครไม่รู้ :D)
จะเห็นว่า มวยคู่นี้ บัวขาว กับมาซาโต้ ดีๆนี่เอง :L2756:

และที่เด็ดสุด!!! รีเควทเลยครับ!! พี่นะไอดอล :L2759: เบาะคู่นี้ ต้องไร้หูเท่านั้น! :L4384: ไม่รู้ทำไมใจมันจะรักขนาดนั้น ไม่รู้จะLIMITEDไปไหน เจ้าต้วมเต๊้ยม :sd27:
เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับ  ฮ่า ;D สงสัยมีอิธิพลมาจากการดูหนังยานอวกาศ เบาะขับยานส่วนมาก จะไร้หู :sd42:
และที่สำคัญ ต้องปักโลโก้เวป PAJEROSPROT MANIA ใต้SPARCO ด้วย เพื่อตอกย้ำว่า กว่าจะฝ่าฟันอุปสรรคได้ในแต่ละของแต่ง ต้องผ่านด่านลูกสาวแม่ยายมาขนาดไหน :L4387: :L4386: :sd10:

นี่ขนาดยังไม่เห็นตัวจริง ยังละเมอเป็นเรื่องเป็นราว ไม่ได้เห่อนะ ฮ่า แค่ซื้อรองเท้าsparco รุ่นกันไฟ(ไม่รู้จะกันไปทำไม :D)รอไว้เมื่อหลายเดือนก่อนละ ไม่เห่อ จิงงง!!! ;)

เอาเป็นว่ารอคอยวันมิตติ้ง เพื่อติดตั้งเจ้า sparco ไร้หู คู่แรกในไทย แล้วพบกันครับ :L2897:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2015, 13:35:57 โดย เอ-วัชรพล »

• Pa Mania
  • *
คุณสมบัติ มากหลายคับ LIMITED คู่เดียวในโลกกันไปเลยคับพี่เอ.
 อือหือ สุดยวดคับพี่เอ  .......... นั่งจนลืมการไปนวดกันไปเลยครับ 

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
สวยเนียน ทุกขั้นตอนจิงๆคับ   :L2900:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ป่ะ ไปมีตติ้งเบาะซิ่งกัน :)

Sent from my i-mobile IQ 1.5 DTV using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *

ภาพด้านซ้าย ฝีมืองานจากร้านเฮียชัย     ภาพด้านขวาฝีมือฝรั่งเมกา(ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วย  ใครไม่รู้ :D)
จะเห็นว่า มวยคู่นี้ บัวขาว กับมาซาโต้ ดีๆนี่เอง :L2756:

* ถ้านั่งไปนานๆ  แล้วพบว่ามันใช่สำหรับสรีระของพี่เอ    อยากไปให้สุดค่อยว่ากันอีกครั้งกับกรไปต่อ
* นี่คือการเริ่มต้นเมื่อเล่นกับของ Limited  และเป็นของที่ไม่ค่อยเจอในตลาดเท่าไหร่  เช่นเดียวกับ A8

เหลืออย่างเดียวว่าถ้านั่งลงไม่ได้  มันจะเปลี่ยนมือทันที   ส่วนจะไปที่มือคู่ไหนนั้นเตรียมยกมือเข้าคิวรอกันเลยนะครับ  555555

แต่ผมนั่งลงนะ คู่นี้ถึงเก็บมันไว้ 

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่นะ สำหรับข้อมูลเชิงลึกของsparco
และช่วยออกแบบตำแหน่งหนังแท้ เพื่อสะดวกต่อการใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างเหมาะสม
รวมทังเป็นธุระช่วยประสานด้านเทคนิค และงบประมาณที่เหมาะสมสำหรับผม :L2897:

ส่วนเรื่องนั่งแล้วไม่ลงนั้น ผมไม่กังวลละ ;D

เพราะขนาดก้นพี่นะลงได้ ก้นน้อยๆแน่นๆของผมสบายมาก นะตะเอง :L6425:

เจ้าsparco by pamania คู่นี้ อาจจะไม่ใช่เบาะที่ดีที่สุดเกาะกลุ่มเบาะเทพอื่นๆ
แต่จะเป็นเบาะที่ทำให้ผมมีความสุขเพราะผมเลือกเค้ามาดูแลความปลอดภัยของผม และคนที่ผมรัก ด้วยตนเอง :L4373: :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2015, 08:14:07 โดย เอ-วัชรพล »

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
สั้นๆเลยนะ....สวย  :L2734:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่นะ สำหรับข้อมูลเชิงลึกของsparco
และช่วยออกแบบตำแหน่งหนังแท้ เพื่อสะดวกต่อการใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างเหมาะสม
รวมทังเป็นธุระช่วยประสานด้านเทคนิค และงบประมาณที่เหมาะสมสำหรับผม :L2897:

ส่วนเรื่องนั่งแล้วไม่ลงนั้น ผมไม่กังวลละ ;D

เพราะขนาดก้นพี่นะลงได้ ก้นน้อยๆแน่นๆของผมสบายมาก นะตะเอง :L6425:

เจ้าsparco by pamania คู่นี้ อาจจะไม่ใช่เบาะที่ดีที่สุดเกาะกลุ่มเบาะเทพอื่นๆ
แต่จะเป็นเบาะที่ทำให้ผมมีความสุขเพราะผมเลือกเค้ามาดูแลความปลอดภัยของผม และคนที่ผมรัก ด้วยตนเอง :L4373: :L2736:

ด้วยความยินดีครับ

- หนังตัวที่ใส่นี้   เมื่อใหม่จะเหมือน PVC   ใช้ไปรักษาดีๆจะเริ่มเป็นหนัง  และลายหนังจะออกน้อยแต่จะด้านแบบหนัง  และโดนแดดกลิ่มหนังจะออกชัด

- หนังแท้โรงงาน  เมื่อใหม่จะเป็นหนัง  ลายขึ้นสวยงาม  มีความหนานุ่ม   ใช้ไปรักษาสักพักจะเริ่มด้านผิวกระด้างหากดูแลไม่ดี  เนื้อออกเงากว่า

มองในภาพเหมือนหนังเรียบธรรมดาเนอะ    หนังตัวเดียวกับผมครับ

• Pa Mania
  • *
สั้นๆเลยนะ....สวย  :L2734:

ครับพี่อ้วน :sd10:

นอกจากความสวยแล้ว เบาะสำหรับแข่งในสนาม หรือเบาะซิ่งนี้ ยังจะช่วยเซฟชีวิตในบางกรณีที่อาจเกิด ดั่งภาพวีดีโอนี้ ครับ :L2739: :L2739: :L6428:

https://www.youtube.com/watch?v=9xoauIutCmc  recaro

https://www.youtube.com/watch?v=j4Qsd4-8IMo bride

จากภาพในวีดีโอ จะเห็นว่า recaro เซฟตี้ได้มากว่าBride (ไม่รู้จริงป่าว) มิน่าเค้าชอบเล่นเบาะหลังแข็งกัน :D

หาของsparco ไม่มี แต่ก็พอจะมั่นใจได้ว่า sparcoแท้ จากอเมริกา น่าจะผ่านมาตรฐานFIA เช่นเดียวกัน :sd01:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2015, 15:14:38 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2888: :L2888: สวย หล่อ หรู ดุ เข้ม ลิมิเต็ด ไม่รู้จะบรรยายยังไงดีครับพี่เอ  :L2900: :L2900:  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
:L2888: :L2888: สวย หล่อ หรู ดุ เข้ม ลิมิเต็ด ไม่รู้จะบรรยายยังไงดีครับพี่เอ  :L2900: :L2900:  :L2734:

หรือพี่ธี จะเปลี่ยนแนวแบบไร้หู ดูอวกาศๆดีนะ :sd01: