ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ทูตชวนร่วมค่ายอาสาฯ รร.ตชด.บ้านวาทู อ.แม่สะเรียง 10-14 ธ.ค.57 -Final call  (อ่าน 43655 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ลืม...
พี่วุธ ศรีราชา ....938 พร้อมยางใหม่ น่าจะลุยได้เลย...
พี่เอ-อุ....ว่างัย..
พี่เอ-วัชรพล...ทดสอบดิฟล็อก พร้อมพี่นะมั้ย

ใคร 4WD อีก  :L2754:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
อยากเชิญพี่ๆ ปามาเนี่ยที่ใช้รถ 4WD หรือ 2WD limitted slip / diff lock ไปร่วมกันเป็นออกแรงทำค่ายกันในป่า
เนื่องจากระยะเวลาการทำงานมีแค่ 1 วัน กับ 3 ชม. ส่วนงานที่ผมรับไว้มีค่อนข้างเยอะดังนั้นจึงต้องการทีมหลายทีม ช่วยกันทำ แบ่งเป็นชุดๆ ดังนี้

งานรับผิดชอบโดยผม
ทีม 1. ติดตั้งแผงโซล่าร์
ทีม 2. ติดตั้งแบตเตอร์รี และชุด charger inverter

ทีม 3. เดินสายไฟและติดตั้งหลอด LED ตามอาคารต่างๆ
ทีม 4. ติดตั้งโยงสายระหว่างตัวอาคาร
ทีม 5. ติดตั้งจานรับดาวเทียมและทีวี

งานรับผิดชอบโดยน้องอื่นๆในชมรม
 - ติดตั้งปั๊มน้ำพร้อมเดินท่อ PVC
 - ติดตั้งเครื่องกรองน้ำแบบหยาบและละเอียด
 - ตกแต่งทำห้องนอนนักเรียน
 - ตกแต่งห้องเรียน ติดโปสเตอร์การศึกษา
 - สอนหนังสือเด็กชาวเขา
 - เล่นกีฬากับเด็ก แจกของแจกขนม
 - มวลชลสัมพันธ์

พี่ๆท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเลยนะครับ ผมอยากได้ปามาเนี่ยอย่างน้อยสัก 5 คัน รับรองว่างวดนี้ สติกเกอร์ปามาเนี่ย อยู่สูงและไกล จนไม่มีใครมาแปะตามได้แน่นอน  :sd27:

เริ่มเลยนะครับ

1. พี่ทูต LCB + น้ากะหลบ (พี่กบ)

ใครอีก...[/color].  :L2734:

ครบถ้วนหมดแล้ว ใช่ไหมครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อยากไปจัง

แต่ช่วงเวลานั้นมีนัดหมอต้องไปนอนรพ.เพื่อ scan MRV (MRI เส้นเลือด) นะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
ตามกำหนดการ บ้านวาทู ที่เดียวหรอครับพี่ทูต

แต่6ชม นี่มัน :sd06: :sd06:
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

• Pa Mania
  • *
ครบถ้วนหมดแล้ว ใช่ไหมครับ

ยังเงียบอยู่ครับ...เลยไม่ได้ตาม...แต่ไม่เป็นไรครับ

• Pa Mania
  • *
ตามกำหนดการ บ้านวาทู ที่เดียวหรอครับพี่ทูต

แต่6ชม นี่มัน :sd06: :sd06:

ใช่ครับพี่มิ้ม บ้านแม่เหลอเหลือเฉพาะเงินช่วยเหลือทำโรงนอนนักเรียน... มีชุดอื่นๆรับเข้าไปพัฒนาที่แม่เหลอต่อ...ของที่เตรียมทั้งหมดจะไปเบิ้ลลงที่บ้านวาทูทั้งหมด..

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
ลืม...
พี่วุธ ศรีราชา ....938 พร้อมยางใหม่ น่าจะลุยได้เลย...
พี่เอ-อุ....ว่างัย..
พี่เอ-วัชรพล...ทดสอบดิฟล็อก พร้อมพี่นะมั้ย

ใคร 4WD อีก  :L2754:

ยางใหม่ยังไม่ได้ประจำการเลยครับรอยางเก่าหมดก่อนเกิดอาการเสียดายขึ้นมาซะงั้น  พีทูตครับผมลงชื่อไว้ก่อนเลย ส่วนเรื่องบริจากรวบรวมก่อนนะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2014, 22:03:20 โดย วุธ-ศรีราชา »
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมขอติดรถใครไปด้วยได้ป่ะคับ  :L2759:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
ผมขอติดรถใครไปด้วยได้ป่ะคับ  :L2759:

พอดีเลยครับพี่แม็ค กำลังหาคนหารค่าน้ำมันอยู่....ไปรถผมนะครับ :L2905: :L2905: :L2905:
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ยังเงียบอยู่ครับ...เลยไม่ได้ตาม...แต่ไม่เป็นไรครับ

ขอโทษด้วยครับ พี่ทูต เห็นว่าตอนนั้ กำลัง Test กันอยู่ ผมเองก็ไม่ได้ตามให้สุดๆ
 :sd23: :sd23: :sd23:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ต้องขออภัยพี่ฑูตเป็นอย่างยิ่งครับ .... งานนี้สงสัยจะไม่ได้ไปร่วมกับพี่ฑูตซะแล้ว .... เสียดายมาก  :L4386: :L4386: ช่วงต้นธันวาฯ มีงาน Project ใหญ่ประจำปีต้อง Clear 3 ตัว เกรงว่าจะ Clear ไม่ทันอะครับ ตอนนี้ก็พยายามจะ Clear ไปให้ได้มากที่สุด ถ้าโชคช่วยดวงดีทำงานเสร็จได้ก่อนกำหนดจะมาแจ้งพี่ฑูตอีกทีนะครับ

:L4386: :L4386:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
อัปเดทหมายกำหนดการการเดินทางและกิจกรรม อีกครั้ง

วันพุธที่ 10 ธันวาคม 2557 เวลา 04.30 น. ออกจากพัทยา/แหลมฉบัง เราใช้เวลาเดินทางไม่ต่ำกว่า11ชั่วโมง ที่หมาย กองกำลัง ตชด.337 อ.ม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน ถึงเย็นพักค้างที่กองกำลัง กางเต้นท์และบ้านพักรับรอง
คุยกันประชุมเตรียมโครงงาน แบ่งกลุ่ม สามารถเข้าตัวอำเภอและซื้อของ กินอาหารพื้นเมืองได้ ตามเวลาที่เหมาะสม

วันพฤหัสที่ 11 ธันวาคม 2557
เวลา ตื่นนอน 06.00น.ทำธุระส่วนตัว กินข้าวซื้อของจำเป็นหรืออุปกรณ์เพิ่มเติม
8.00น. เคารพธงชาติ พูดคุยกับทาง กกล.ตชด.337 จัดขบวนเดินทาง
9.00น. ระยะทาง 90 กม.ใช้เวลาเดินทาง 6 ชั่วโมงเส้นทางผ่านเนินเขาสลับซับช้อนและวิ่งตามลำน้ำ ลักษณป่าดิบชื้นมีหมู่บ้านกระจายทั่วไป
15.30 ถึงที่หมาย จัดการสัมภาระ กางเต๊นท์ แบ่งงานแบ่งกลุ่มอีกครั้งทำความรู้จักกันแนะนำตัวแต่ละทีมงานสามารถลงมือทำบางโครงการได้เลย ที่มโซลาร์เซลล์ เริ่มติดตั้งเพื่อให้ได้ใช้ไฟก่อนตอนมืด บางส่วนแยกไปเดินสายไฟตามอาคาร และระหว่างอาคาร.
17.00น. วางมือจากกิจกรรมโครงงานต่างๆ แบ่งงานทำอาหาร
18.00น.เคารพธงชาติ มีกิจกรรมดนตรี ฉายหนังให้เด็กๆดู

วันศุกร์ที่ 12 ธันวาคม 2557 เวลา ตื่นนอน 06.00น.ทำธุระส่วนตัว ออกกำลังกาย
8.00น. เคารพธงชาติ ปฎิบัติงานที่ค้างมาจากเมื่อวานให้เสร็จสมบูรณ์
17.00 วางมือจากกิจกรรมโครงงานต่างๆ ถ้าไม่เสร็จให้หน่วย ตชด.337 สานต่อ
18.00 เคารพธงชาติ มีกิจกรรมดนตรื ละคร ฉายหนังกลางแปลงให้เด็กๆดู

วันเสาร์์ที่ 13 ธันวาคม 2557
เวลา ตื่นนอน 06.00น.ทำธุระส่วนตัว ออกกำลังกาย
8.00น. เคารพธงชาติ กินข้าวร่วมกันเด็กๆ จัดกิจกรรมร่ำลากันระหว่าง ครู เด็กนักเรียน ชาวบ้าน ชาวค่าย
9.00น. เดินทางออกจากบ้านวาทูด้วยความภูมิใจที่ได้ทำภารกิจสำคัญช่วยชาติพัฒนาถึงแม้จะเป็นแค่โครงการเล็กๆก็ตาม
15.30น. ถึงกองกำลัง ตชด.337 ทำกิจกรรมส่วนตัว ทำกิจกรรมตามอัธยาศัย จะพักที่ไหนก็ตกลงกันในต่ละกลุ่ม อาจเดินทางกลับว้นนี้เลย แล้วแต่สะดวก

วันอาทิตย์ที่ 14 ธันวาคม 2557 เวลา 8.00น.ออกเดินทางกลับ จ.ชลบุรี อ.ศรีราชาด้วยความปลอดภัยสูงสุด
ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ

• Pa Mania
  • *
สมาชิกปามาเนี่ยที่ร่วมเดินทางไปร่วมใช้แรงงาน มี.

1. พี่ทูต พร้อมครอบครัว
2. พี่กบ กับเพื่อนพี่ทูต ขับรถไทรทั่นบรรทุกแผงโซล่าร์เซลล์
3. พี่วุธ ศรีราชา พร้อมแฟน + พี่แม็ค..
4. พี่มิ้ม หนองกะโห้ รอเจอที่นครสวรรค์ เวลาเปลี่ยนเป็นประมาณ 8-9 โมง

ใครสนใจเพิ่มเติมบอกได้นะครับ...

งานหลักๆจะเป็นงานติดตั้งไฟแสงสว่าง โซล่าร์เซลล์ จานดาวเทียม ทีวี..

สิ่งที่ต้องเตรียมคือ เต้นท์ที่นอน พร้อมเครื่องกันหนาว ...มีแม่ครัวของค่ายคอยทำอาหารให้ แต่ติดตัวไปบ้างตามต้องการ

อากาศหนาว - จำเป็นต้องเอาน้ำเพิ่มอุณภูมิ เช่น 037  285 ดาวแดง คนดำชอบเดิน ผรั่งน้ำใส หรือบรั่นดีไทย ให้พอสำหรับ 2 คืน...

มันจะเป็นอะไรที่โครตเหนื่อยและสนุก พร้อมสุข(ก)ใจ ไปพร้อมๆกัน
:L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ธันวาคม 2014, 09:57:44 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  ขอให้พี่ฑูตและเพื่อน  เดินทางไปและกลับ ปลอดภัยน่ะคับ    :sd10:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
สมาชิกปามาเนี่ยที่ร่วมเดินทางไปร่วมใช้แรงงาน มี.

1. พี่ทูต พร้อมครอบครัว
2. พี่กบ กับเพื่อนพี่ทูต ขับรถไทรทั่นบรรทุกแผงโซล่าร์เซลล์
3. พี่วุธ ศรีราชา พร้อมแฟน + พี่แม็ค..
4. พี่มิ้ม หนองกะโห้ รอเจอที่นครสวรรค์ เวลาเปลี่ยนเป็นประมาณ 8-9 โมง

ใครสนใจเพิ่มเติมบอกได้นะครับ...

งานหลักๆจะเป็นงานติดตั้งไฟแสงสว่าง โซล่าร์เซลล์ จานดาวเทียม ทีวี..

สิ่งที่ต้องเตรียมคือ เต้นท์ที่นอน พร้อมเครื่องกันหนาว ...มีแม่ครัวของค่ายคอยทำอาหารให้ แต่ติดตัวไปบ้างตามต้องการ

อากาศหนาว - จำเป็นต้องเอาน้ำเพิ่มอุณภูมิ เช่น 037  285 ดาวแดง คนดำชอบเดิน ผรั่งน้ำใส หรือบรั่นดีไทย ให้พอสำหรับ 2 คืน...

มันจะเป็นอะไรที่โครตเหนื่อยและสนุก พร้อมสุข(ก)ใจ ไปพร้อมๆกัน
:L2736:

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับพี่ทูต  เป็นกำลังใจให้หายเหนื่อยจากการทุ่มเท แรงกายแรงใจ เอื้อเฟื้อ พัฒนาในแหล่งชนบท กับโครงการดีๆที่มอบให้สังคมไทยครับ :sd23: 

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอเอาใจช่วยให้ภารกิจในครั้งนี้บรรลุวัตถุประสงค์ตามที่ได้ตั้งเป้าหมายไว้ทุกประการนะครับพี่ฑูต :L4373:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
เช่นกันครับ. ขอให้คณะเดินทางด้วยความปลอดภัย. บรรยากาศ แบบนี้หายาก
ยิ่งกว่า การท่องเที่ยวแบบธรรมดาที่ไปๆกัน.

• Pa Mania
  • *
เช่นกันครับ. ขอให้คณะเดินทางด้วยความปลอดภัย. บรรยากาศ แบบนี้หายาก
ยิ่งกว่า การท่องเที่ยวแบบธรรมดาที่ไปๆกัน.
:L2758: ขอบคุณพี่โต้งมากครับ ที่ช่วยส่งเสริม ของทั้งหมดตอนนี้กองอยู่ที่บ้านผมหมดแล้ว

เหลือส่งมอบวันที่ 11 ที่ค่าย ตชด. 337 ถ้าโต้ไปส่งมอบเอง แต่ถ้าโต้ไปไม่ได้ ผมก็จะทำการส่งมอบให้แทนที่โรงเรียนเลย
 :L2753:  :L2758:

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
เดินทางโดยสวัสดิภาพครับพี่ทูต :sd23:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ตามนั้นเลยครับพี่ทูต พี่วุธคับ.......ผมไปด้วยนะคับผม  :sd10: :sd10: :sd10:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ