ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ทูตชวนร่วมค่ายอาสาฯ รร.ตชด.บ้านวาทู อ.แม่สะเรียง 10-14 ธ.ค.57 -Final call  (อ่าน 43748 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ผมร่วมสบทบ 2,000 บาทนะครับพี่ บริหารจัดการแล้วแต่พี่ทูตเลยนะครับ
เดี๋ยวโอนให้แล้วจะแจ้งอีกทีครับ
น่าจะภายในวันนี้ช่วงเย็นๆ ครับ  :sd10:

โอนให้แล้วนะครับพี่ทูต

เลขที่รายการ: 141009001994358
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-34074-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: ธนาคารกสิกรไทย
    เพื่อเข้าบัญชี: 531-2-48218-7
    ชื่อบัญชี: ณรงค์ ศิลมงคล
    จำนวนเงิน (บาท): 2,000.13

ไม่ได้ไปช่วยในค่าย แต่ขอร่วมเป็นกำลังใจให้นะครับ
ขอให้ค่ายพัฒนาสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีครับพี่  :L2756:
JayNoppadol

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ผมร่วมสบทบ 2,000 บาทนะครับพี่ บริหารจัดการแล้วแต่พี่ทูตเลยนะครับ
เดี๋ยวโอนให้แล้วจะแจ้งอีกทีครับ
น่าจะภายในวันนี้ช่วงเย็นๆ ครับ  :sd10:

:L6428::L2758: ครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ทูต เดี๋ยววันนี้โอนนะครับ
เสร็จแล้วจะแจ้งอีกที

ผมของเปลี่ยน size เสื้อเป็น XL กับ M ( L ขอเปลี่ยนเป็น M ครับ )  :L2753:

พี่เอ็กซ์จะให้ส่ง หรือรับที่งานปีครับ....ถ้าส่งก่อน รบกวน PM ที่อยู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
โอนให้แล้วนะครับพี่ทูต

เลขที่รายการ: 141009001994358
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-34074-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: ธนาคารกสิกรไทย
    เพื่อเข้าบัญชี: 531-2-48218-7
    ชื่อบัญชี: ณรงค์ ศิลมงคล
    จำนวนเงิน (บาท): 2,000.13

ไม่ได้ไปช่วยในค่าย แต่ขอร่วมเป็นกำลังใจให้นะครับ
ขอให้ค่ายพัฒนาสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีครับพี่  :L2756:

:L2900: :L2900: :L2900: พี่เจ ปาดำเชียงราย
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ แมน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
พี่ทูต ถ้าโอนแล้วเดี๋ยวแจ้งครับพี่

• Pa Mania
  • *
:L2900: :L2900: :L2900: พี่เจ ปาดำเชียงราย

ชื่นชมกิจกรรมดีๆ น่ะครับพี่สุภัทร
จริงๆ ถ้าไปได้ก็อยากไปด้วยน่ะครับ
แต่ช่วงนี้คงไม่ได้ไปไหนอีกยาว .. ซามูไรพ่อลูกอ่อน  :sd10:
JayNoppadol

ออฟไลน์ แมน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ชื่นชมกิจกรรมดีๆ น่ะครับพี่สุภัทร
จริงๆ ถ้าไปได้ก็อยากไปด้วยน่ะครับ
แต่ช่วงนี้คงไม่ได้ไปไหนอีกยาว .. ซามูไรพ่อลูกอ่อน  :sd10:
:L6428:  :L2900:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เรียนพี่ทูตครับ
เสื้อขนาดm ยังมีมั้ยครับ
ถ้ามีขอสั่ง1ตัวครับ :sd23:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
เรียนพี่ทูตครับ
เสื้อขนาดm ยังมีมั้ยครับ
ถ้ามีขอสั่ง1ตัวครับ :sd23:

ยังมีครับพี่เปี่ยม จะติดรถไปตอนงานปี... :L2904:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยังมีครับพี่เปี่ยม จะติดรถไปตอนงานปี... :L2904:
แวะมาเก็บตังค์ด้วยนะ  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
แวะมาเก็บตังค์ด้วยนะ  :L2739:

จำขึ้นใจ......เก็บเงิน นะ รัชดา.......เก็บเงิน นะ รัชดา.......เก็บเงิน นะ รัชดา......  :L6419: :L2754:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

จำขึ้นใจ......เก็บเงิน นะ รัชดา.......เก็บเงิน นะ รัชดา.......เก็บเงิน นะ รัชดา......  :L6419: :L2754:
กว่าจะถึงวันนั้น ระวังจะกลายเป็น  จ่ายเงินนะ รัชดา....... จ่ายเงินนะ รัชดา....... จ่ายเงินนะ รัชดา....... :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ น้ากะหลบ พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอตามพี่ทูตไปด้วยคันนะคร๊าฟ

• Pa Mania
  • *
ขอตามพี่ทูตไปด้วยคันนะคร๊าฟ

โห... เยี่ยมเลยครับ  :L2734:
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *
กว่าจะถึงวันนั้น ระวังจะกลายเป็น  จ่ายเงินนะ รัชดา....... จ่ายเงินนะ รัชดา....... จ่ายเงินนะ รัชดา....... :sd42:

สมกับฉายาพ่อมดครับพี่นะ
ระวังด้วยนะครับพี่ทูต 555
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *
อัปเดทหมายกำหนดการการเดินทางและกิจกรรม

วันพุธที่ 10 ธันวาคม 2557 เวลา 05.00 น. ตีห้าเช้า ตรงเวลาที่สุดนะครับเราใช้เวลาเดินทางไม่ต่ำกว่า10ชั่วโมง
ที่หมาย กองกำลัง ตชด.337 อ.ม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน ถึงเย็นพักค้างที่กองกำลัง กางเต้นท์และบ้านพักรับรอง
คุยกันประชุมเตรียมโครงงาน แบ่งกลุ่ม สามารถเข้าตัวอำเภอและซื้อของ กินอาหารพื้นเมืองได้ ตามเวลาที่เหมาะสม

วันพฤหัสที่ 11 ธันวาคม 2557 เวลา ตื่นนอน 06.00น.ทำธุระส่วนตัว กินข้าวซื้อของจำเป็นหรืออุปกรณ์เพิ่มเติม
8.00น. เคารพธงชาติ พูดคุยกับทาง กกล.ตชด.337 จัดขบวนเดินทาง
9.00น. เดินทางเข้าบ้านวาทูแต่งกายรัดกุม ระยะทาง 90 กม.ใช้เวลาเดินทาง 6 ชั่วโมงเส้นทางผ่านเนินเขาสลับซับช้อน
และวิ่งตามลำน้ำ ลักษณป่าดิบชื้นมีหมู่บ้านกระจายทั่วไป ปลอดภัยไม่ประมาทเตรียมผ้าคลุมหัวปิดจมูกกันฝุ่น
15.30 ถึงที่หมาย จัดการสัมภาระ กางเต๊นท์ แบ่งงานแบ่งกลุ่มอีกครั้งทำความรู้จักกันแนะนำตัวแต่ละทีมงาน
เดินสำรวจที่หมายของแต่ละโครงการ และสามารถลงมือทำบางโครงการได้เลย
ที่มโซลาร์เซลล์ เริ่มติดตั้งเพื่อให้ได้ใช้ไฟก่อนตอนมืด บางส่วนแยกไปเดินสายไฟตามอาคาร และระหว่างอาคาร.
พบปะชาวบ้านทักทายพูดคุยกับเด็กๆที่นั้น
ทีมงานถ่ายภาพและภาพยนต์เก็บภาพและตัดต่อ ทำวีดีโอภาพและคลิป ประมวลภาพกิจกรรมในวันนี้มาชมกัน
17.00น. วางมือจากกิจกรรมโครงงานต่างๆ แบ่งงานทำอาหาร
18.00น.เคารพธงชาติ มีกิจกรรมดนตรี ฉายหนังให้เด็กๆดู

วันศุกร์ที่ 12 ธันวาคม 2557 เวลา ตื่นนอน 06.00น.ทำธุระส่วนตัว ออกกำลังกาย
8.00น. เคารพธงชาติ
ปฎิบัติงานที่ค้างมาจากเมื่อวานให้เสร็จสมบูรณ์
บางส่วนเข้าช่วยสอนเด็กนักเรียน วิชาอะไร กิจกรรมแบบไหน ปรึกษาครู ตชด.ในพื้นที่ได้เลย
บางส่วนออกพบปะพูดคุยกับชาวบ้านพูดคุยใต่ถามปัญหาหรือวิถีชาวบ้านที่เราอยากทราบ จดและเก็บรายละเอียดความต้องการที่ชาวบ้านต้องการให้ชุมชนเติบโตไปในทิศทางใด
เพื่อเป็นข้อมูลในการแกปัญหาในคราวต่อไป วิธีการพูดคุยหรือพบปะชาวบ้านต้องเป็นไปตามวัฒนธรรมท้องถิ่น สุภาพอย่าดูถูกขำขัน ทางวาจาหรือสีหน้า หรือหยอกล้อกันจนเกินไป
ทีมงานถ่ายภาพเก็บภาพและตัดต่อ ทำวีดีโอภาพและคลิป ประมวลภาพกิจกรรมในวันนี้มาชมกัน
แบ่งทีมทำอาหาร กิจกรรมส่วนตัวอาบน้ำ
17.00 วางมือจากกิจกรรมโครงงานต่างๆ ถ้าไม่เสร็จให้หน่วย ตชด.337 สานต่อ
18.00 เคารพธงชาติ มีกิจกรรมดนตรื ละคร ฉายหนังกลางแปลงให้เด็กๆดู

วันเสาร์์ที่ 13 ธันวาคม 2557 เวลา ตื่นนอน 06.00น.ทำธุระส่วนตัว ออกกำลังกาย
8.00น. เคารพธงชาติ กินข้าวร่วมกันเด็กๆ จัดกิจกรรมร่ำลากันระหว่าง ครู เด็กนักเรียน ชาวบ้าน ชาวค่าย
9.00น. เดินทางออกจากบ้านวาทูด้วยความภูมิใจที่ได้ทำภารกิจสำคัญช่วยชาติพัฒนาถึงแม้จะเป็นแค่โครงการเล็กๆก็ตาม
และเราจะใช้ความรู้ความสามารถของเราที่ได้ร่ำเรียนมาช่วยพัฒนาต่อไป ปลูกฝังให้คนรุ่นใหม่มองเห็นความสำคัญ
ของทรัพยากรธรรมชาติและพัฒนาการศึกษาของเยาวชนในถิ่นทุรกันดารให้ยั่งยืนสืบไป.
15.30น. ถึงกองกำลัง ตชด.337 ทำกิจกรรมส่วนตัว ทำกิจกรรมตามอัธยาศัย จะพักที่ไหนก็ตกลงกันในต่ละกลุ่ม
เที่ยวชมอ.แม่สะเรียง ทานอาหารพื้นเมิอง ทุกอย่างทุกกิจกรรมทั้งหมดทั้งมวลท่านต้องคอยเตือนตัวท่านเองและสมาชิก
ให้ปฎิบัติตนอยู่ในความไม่ประมาทอยู่บนพื้นฐานของความปลอดภัย.

วันอาทิตย์ที่ 14 ธันวาคม 2557 เวลา 8.00น.ออกเดินทางกลับ จ.ชลบุรี อ.ศรีราชาด้วยความปลอดภัยสูงสุด
ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ
[/size]

• Pa Mania
  • *
อยากเชิญพี่ๆ ปามาเนี่ยที่ใช้รถ 4WD หรือ 2WD limitted slip / diff lock ไปร่วมกันเป็นออกแรงทำค่ายกันในป่า
เนื่องจากระยะเวลาการทำงานมีแค่ 1 วัน กับ 3 ชม. ส่วนงานที่ผมรับไว้มีค่อนข้างเยอะดังนั้นจึงต้องการทีมหลายทีม ช่วยกันทำ แบ่งเป็นชุดๆ ดังนี้

งานรับผิดชอบโดยผม
ทีม 1. ติดตั้งแผงโซล่าร์
ทีม 2. ติดตั้งแบตเตอร์รี และชุด charger inverter
ทีม 3. เดินสายไฟและติดตั้งหลอด LED ตามอาคารต่างๆ
ทีม 4. ติดตั้งโยงสายระหว่างตัวอาคาร
ทีม 5. ติดตั้งจานรับดาวเทียมและทีวี

งานรับผิดชอบโดยน้องอื่นๆในชมรม
 - ติดตั้งปั๊มน้ำพร้อมเดินท่อ PVC
 - ติดตั้งเครื่องกรองน้ำแบบหยาบและละเอียด
 - ตกแต่งทำห้องนอนนักเรียน
 - ตกแต่งห้องเรียน ติดโปสเตอร์การศึกษา
 - สอนหนังสือเด็กชาวเขา
 - เล่นกีฬากับเด็ก แจกของแจกขนม
 - มวลชลสัมพันธ์

พี่ๆท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเลยนะครับ ผมอยากได้ปามาเนี่ยอย่างน้อยสัก 5 คัน รับรองว่างวดนี้ สติกเกอร์ปามาเนี่ย อยู่สูงและไกล จนไม่มีใครมาแปะตามได้แน่นอน  :sd27:

เริ่มเลยนะครับ

1. พี่ทูต LCB + น้ากะหลบ (พี่กบ)
2.
3.
4.
5.
6.
7.

พี่ตาม ลุยกันอีกรอบมั้ยครับพี่ 
พี่มิ้ม อยู่ใกล้บ้านพี่เลย...สนมั้ย
พี่นะ ไปลองดิฟล็อคกันมั้ย
พี่ตุ้ย เทพฯ ลูกอ่อน ไม่กล้าชวน แต่จะฝากอะไรไปให้เพื่อนๆพี่ที่หน่วย บอกได้นะ
พี่ตุ้ย ยินดี ฉายาอาจจะเปลี่ยนได้นะครับ อาจจะลืมสิบห้าชั้นไปเลย

ใครอีก...
:L2734:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2014, 11:00:36 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
พี่ทูตสายไฟเตรียมไว้ให้แล้ว VCT 2cx1.5 sq.mm. 100 m. ขอนำส่ง อาทิตย์หน้านะ ให้เสร็จงาน shut down ก่อนครับ  :L2736:

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
ยังไม่กล้าคอนเฟริมครับพี่ทูต

รอดูโปรแกรมทางบ้านก่อน  :sd21:

ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

• Pa Mania
  • *
ยังไม่กล้าคอนเฟริมครับพี่ทูต

รอดูโปรแกรมทางบ้านก่อน  :sd21:

เคลียร์ด่วนเลยพี่มิ้ม.. :L2736: