ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญพี่น้องนัทเข้ามาชี้แจงข้อเท็จจริงซักนิดครับ (ลงมติปิดคดีเรียบร้อยครับ)  (อ่าน 45471 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
“กรงแมวปัญญาอ่อน”

ผมเชื่อว่าพี่ๆหลายๆท่านอ่านแล้วฟังแล้วคงไม่ค่อยรู้สึกอะไร และคงไม่คิดด้วยว่ามันจะเป็นประเด็นขึ้นมาได้อย่างไร  :sd06:
แล้วทำไมถึงเกิดเป็นประเด็นขึ้นมาได้ละ  :L2761: เป็นเพราะกลุ่มคนที่ช่วยกันคิดออกแบบจัดทำเขาไม่พอใจโกรธแค้นหรือ  :L2761: :L2761:

หากพี่ๆท่านใดที่คิดเช่นนั้น โปรดกรุณาช่วยคิดใหม่ และคิดไปให้ไกลกว่านั้น ไกลไปจนถึงหน้าบ้าน ซึ่งครั้งหนึ่งพี่ๆทุกท่านได้ยืนอยู่หน้าบ้านเคาะประตูเพื่อเรียกคนในบ้านมาเปิดประตูให้ 
:L4365:

(ขอขอบคุณพี่พฏที่ช่วยชี้เป้า)

สำหรับผมบ้านปามาเนียเป็นที่ๆผมเข้ามาเพื่อพักผ่อน คลายเครียด และหาความสุข ผมสามารถมีเวลาส่วนตัวอย่างแท้จริงทุกครั้งที่ผมเข้ามาในบ้านหลังนี้ (เปิดประตูเดินออกจากบ้านเมื่อไหร่ เวลาจะกลายเป็นของครอบครัวและการงานทันที) เพราะฉะนั้นผมจึงต้องพยายามดูแลบำรุงรักษาบ้านหลังนี้ให้อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์  :L2756: :L2756: :L2756:

“.....แต่หากทำผิดทำไม่ดีจะไม่มีการอะลุ่มอล่วย ทั้งนี้เพื่อการป้องกันและรักษาผลประโยชน์สูงสุดสำหรับพวกเราคนใช้รถ Pajero Sport”

ของเล่นปามาเนีย ติได้ ชมได้ครับ แต่มีแต่เงินหาซื้อไม่ได้นะครับ  :L2736:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Line ไม่ว่าจะเล่นผ่าน มือถือ หรือ เล่น Line PC ก็เป็นเอกสิทธิ์เฉพาะบุคคล ซึ่งก่อนได้รับสิทธิ์นั้น ต้องมีการยืนยันตัวตนผ่าน  line cooperation ซึ่งต้องใช้ ไม่ว่า หมายเลขโทรศัพท์ , e-mail และ password  ถึงจะเข้าไป chat ได้ แล้วก็บอกว่าอีกบุคคลใช้ ไม่น่าเลย ถอดกางเกงออก ดันมาเห็นผ้าถุงแทน (สงสัยจะโยนให้แฟนตลอดดิ  :L2761: ภาษาราชการ ตำรวจจะบอกว่า นี่คือ "นิสัย"  แต่ถ้าภาษาทหาร เรียกว่า "สันดาน")
และพี่น้องนัทเองก็ยอมรับ  ว่า line chat นี้ ก็เป็นของพี่น้องนัท ยากจะปฏิเสธได้ครับ
สิ่งที่พี่น้องนัทกระทำตอนนี้ คือ การสร้างศัตรู โดยปริยาย
และอีกอย่างพี่น้องนัทก็ได้ของแต่งจาก พี่คนที่ออกแบบกรงแมวปัญญาอ่อน ไปหลายอย่างไม่ใช่หรอ ที่พอจำได้  น่าจะเป็น สปอยเลอร์จากฟิลิปปินส์ ผมมีคำถามทิ้งท้ายหนึ่งคำถาม. คือ จบ เน..มาหรอ

.
.
.
คุณ

***ขอบคุณแหล่งข้อมูล :L2739: :L2761: :L2758:
  :L2754:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
คนแบบนี้ผมทราบดี ผมเจอแทบทุกวันในที่ทำงาน  :L2754: :L2754:
Pamania so good

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
 :L2739:  :L2761: ถ้าตอบตรงคำถาม ก็หมดคำถาม  :L2760:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2739:  จบเลยคับพี่ต๋อง.   :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

-- อะไร ที่ คุณน้องนัทได้ไป ก่อนหน้านี้ อย่าให้เป็นตราบาปเลย มันจะเป็นจุดดำที่ติดตัวรถ
และ จิตใต้สำนึก ไปจนวันสุดท้ายของชีวิต จะโกหกอย่างไร เมื่อมีคนถามของชิ้นนั้น คงไม่ตอบว่า " เป็นของบ้าน ปามาเนีย "
ซึ่งในจิตสำนึก คืด เป็นหยาดเหงื่อและการเสียสละเวลา ที่กว่า เพื่อนๆในเว็บ จะได้มา
แต่คำพูด คงเป็นอีกอย่าง เพราะ โกหกซะ เคยตัวแล้ว

อย่าลืม ประโยคที่ว่า " โลกมันกลม "
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog

-- อะไร ที่ คุณน้องนัทได้ไป ก่อนหน้านี้ อย่าให้เป็นตราบาปเลย มันจะเป็นจุดดำที่ติดตัวรถ
และ จิตใต้สำนึก ไปจนวันสุดท้ายของชีวิต จะโกหกอย่างไร เมื่อมีคนถามของชิ้นนั้น คงไม่ตอบว่า " เป็นของบ้าน ปามาเนีย "
ซึ่งในจิตสำนึก คืด เป็นหยาดเหงื่อและการเสียสละเวลา ที่กว่า เพื่อนๆในเว็บ จะได้มา
แต่คำพูด คงเป็นอีกอย่าง เพราะ โกหกซะ เคยตัวแล้ว

อย่าลืม ประโยคที่ว่า " โลกมันกลม "

:L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผมเชื่อว่าพี่ๆหลายๆท่านอ่านแล้วฟังแล้วคงไม่ค่อยรู้สึกอะไร และคงไม่คิดด้วยว่ามันจะเป็นประเด็นขึ้นมาได้อย่างไร  :sd06:
แล้วทำไมถึงเกิดเป็นประเด็นขึ้นมาได้ละ  :L2761: เป็นเพราะกลุ่มคนที่ช่วยกันคิดออกแบบจัดทำเขาไม่พอใจโกรธแค้นหรือ  :L2761: :L2761:

หากพี่ๆท่านใดที่คิดเช่นนั้น โปรดกรุณาช่วยคิดใหม่ และคิดไปให้ไกลกว่านั้น ไกลไปจนถึงหน้าบ้าน ซึ่งครั้งหนึ่งพี่ๆทุกท่านได้ยืนอยู่หน้าบ้านเคาะประตูเพื่อเรียกคนในบ้านมาเปิดประตูให้ 

สำหรับผมบ้านปามาเนียเป็นที่ๆผมเข้ามาเพื่อพักผ่อน คลายเครียด และหาความสุข ผมสามารถมีเวลาส่วนตัวอย่างแท้จริงทุกครั้งที่ผมเข้ามาในบ้านหลังนี้ (เปิดประตูเดินออกจากบ้านเมื่อไหร่ เวลาจะกลายเป็นของครอบครัวและการงานทันที) เพราะฉะนั้นผมจึงต้องพยายามดูแลบำรุงรักษาบ้านหลังนี้ให้อยู่ในสภาพที่สมบูรณ์  :L2756: :L2756: :L2756:

“.....แต่หากทำผิดทำไม่ดีจะไม่มีการอะลุ่มอล่วย ทั้งนี้เพื่อการป้องกันและรักษาผลประโยชน์สูงสุดสำหรับพวกเราคนใช้รถ Pajero Sport”

ของเล่นปามาเนีย ติได้ ชมได้ครับ แต่มีแต่เงินหาซื้อไม่ได้นะครับ  :L2736:

ขอบคุณครับพี่กิตสำหรับจุดยืนที่เรามาย้ำกันอีกครั้ง   

สำหรับสมาชิกปามาเนียทุกท่านไม่ต้องแสดงอารมณ์โกรธหรือตามชำระคดีอะไรให้มากมาย  เพราะผมมองว่าแค่ประเด็นแค่นี้ในการพูดลับหลังในการเปรียบเปรยแม้ไม่ได้อยู่ต่อหน้า   แต่เวลาอยู่ต่อหน้าทำท่าเหมือนให้ความเคารพเพื่อหวังผลประโยช์นส่วนตัว   บางครั้งถึงขนาดยอมลงทุนวัดใจเพื่อสั่งซื้อStickerเพื่อความเนียนในบทบาทการแสดงส่วนจะติดหรือไม่นั้นมีอีกหลายหลากวิธีที่จะตัดต่อดัดแปลงมาโชว์  หรือติดเฉพาะมุมเพื่อถ่ายรูปโชว์และแกะออก  นี่แหละคือสิ่งที่เราป้องกันไว้แต่เนิ่นๆในการจะทำอะไรสักอย่างเพราะเรารู้และเข้าใจวิธีการสกปรกพวกนี้ดีครับ   บางท่านอาจจะใหม่ในที่นี้,อาจจะไม่เคยเห็นภาพอะไรแบบนี้, แต่ไม่ต้องกลัวหรือระแวงใดๆนะครับพวกเราและกลุ่มผู้ก่อตั้งเองไม่มีพฤติกรรมแบบนั้นแสดงให้เห็นเพราะลำพัง 8 ผู้ก่อตั้งนั้นคัดมาแต่ละคน  เพิ่มลูกชิ้นกันทุกคน(พิเศษ)  รวมถึงLMแต่ละท่านผ่านการคัดเลือกเสนอชื่อด้วยเหตุผลหมดทุกท่านบางท่านอาจจะแต่งตั้ง ตั้งแต่ไม่เคยเห็นหน้ากันจริงๆด้วยก็มีเพราะพวกเรา  " มองสิ่งที่เขาทำ  มากกว่ามองสิ่งที่เขาเป็น "  เพราะคนเราดีชั่วรู้หมด บางคนรู้ทุกเรื่องแต่ไม่รู้อยู่เรื่องเดียวคือเรื่องจริง   หรือรู้เรื่องคนอื่นทุกเรื่องยกเว้นเรื่องตนเอง

- concept , positions , กฏ ,กติกา, เงื่อนไข , คำถาม ,คำตอบ : ที่เกิดขึ้นในปามาเนียและบันทึกเรื่องราวอยู่ตามกระทู้นั้น  มีที่มาที่ไปและตอบข้อสงสัยได้ในตัวเองโดยที่แทบไม่ต้องอธิบายถึงสาเหตุที่ตั้งขึ้น

- การเข้าเป็นสมาชิกบ้านปามาเนีย อาจจะอยากในเคสปกติเพราะเรามีส่วนงานที่รับผิดชอบตรวจสอบเบื้องต้นก่อนให้เข้ามา   และอาจจะง่ายกว่าปกติเพราะเรายอมให้เขามาเองหลังจากที่ตรวจสอบแล้วพบประเด็นก็มี เพื่อ monitor mode

- เราย้ำเสมอว่า Sticker pa mania ที่สั่งไปติดกันนั้นให้สั่งเพราะใจอยากที่จะมี,พร้อมที่จะติดและเข้าใจในแนวทางร่วมกัน   ส่วนคำว่าสายเลือดปามาเนียนั้นคือการที่ตัดสินใจแน่วแน่แล้วว่าร่วมลงแรงสร้างบ้านหลังนี้ด้วยกันโดยที่ปล่อยวางกับสิ่งที่ผ่านมาและให้เกรียติกันด้วยการแสดงออกแบบเต็มใจว่า " มีสัญลักษณ์ปามาเนีย Only "

- แต่ก็ยังมีบางส่วนที่มองว่า sticker pa mania ในแต่ละ type นั้นเป็นต้นทุนการดำเนินการเพื่อให้ได้มาซึ่งของแต่งที่หาซื้อไม่ได้ในตลาด  โดยการสั่งสติกเกอร์ติดแล้วสั่งซื้อของ พอได้ของแล้วแกะออก  ผลรวมทางการทำ = ค่าสินค้า Limited + ค่า Sticker + ค่าน้ำยาเช็ดคราบกาว  = สินค้าที่ราคาถูก หรือสิ้นค้าที่ไม่มีขายในตลาด แต่อยากได้ อยากมี  เลยหาโอกาสแฝงตัวเป็นเห็บหมาเกาะกลุ่มตามมา ก็มีให้เห็นเช่นกัน......หลายครั้งอาจจะเห็นพี่ๆสมาชิก LM ช่วยย้ำช่วยเตือนให้โชว์ท้ายรถ  โชว์สัญลักษณ์  มาร่วมมิตติ้ง   หรือแสดงความจริงใจ  ออกมาให้มากที่สุด  เพราะไม่อยากให้สิ่งที่พวกเราตั้งใจทำเพื่อสมาชิกปามาเนียตกไปอยู่ในมือของคนเห็นแก่ตัว

และเช่นกันกับแนวนี้อีก....ลองพิจารณาดูครับ ( พวกเราก็ประเมินไว้ก่อนแล้วว่าจะทำไปเพื่ออะไร  และก็เป็นจริงๆ )..ตัวอย่างด้านล่างยังมีให้เห็น
-------------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่โยคับรบกวนสั่งแบบ A=2 ชิ้น แบบ B=1 ชิ้นจร้า

พี่โยคับรบกวนสั่งแบบ A=2 ชิ้น แบบ B=1 ชิ้นจร้า
หน้าเก่าแบบน้องนัทนี้ต้องมี D แล้วครับ   จะสั่งเลยไหมครับ  รอชม :sd10:

แพงนะ เอาไปติดข้างรถก็คุ้ม  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ถ้าศิษพี่มาชงขนาดนี้ จัดไปคับผม อิอิอิ  แต่มาช่วยติดด้วยเด้ออ   เอาเหมือนเดิมเพิ่ม ดีจร้าาา

ลืมๆๆๆ D2 คับผม  ขอโทดทีคับ

:L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
เคสนี้ ทำให้เข้าใจอะไรๆที่เคยสงสัยใว้ หลายอย่างเลยครับ :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน 2014, 09:07:40 โดย พี่เก่ง (Ken-san) »
ไป กัน เล้ยยยย

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
 :sd21: ถ้าไม่รัก ไม่ชอบบ้านหลังนี้ ก็ไม่จำเป็นเข้ามาอยู่ก็ได้ครับ
เพราะที่นี่ก็อิสระในทางความคิดกันทุกคน สามารถแยกแยะได้ว่า
สิ่งที่พี่ทุกคนจะนำเสนอสินค้าอะไรก็ไม่ได้บังคับขายให้ใคร
ทุกคนมีอิสระในการชื้อขายได้ตามใจ หรือตามความต้องการของแต่ละคน
อย่าทำให้บ้านหลังนี้เดือดร้อนเลยครับ :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สำหรับ ปามาเนีย ผมว่า ใจแลกใจ ครับ  :L2904:
Win Win

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
แม้ เห็นบอกชอบมีปัญหา พอมี ดันไม่แก้ หนีซะงั้น  :L2754:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไปแบบไม่แถลงไขใดๆ เลย

ผิด รู้ว่าผิด ขอโทษ สังคมยังให้โอกาส ยังให้อภัย
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ นายอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
อ่านมาจนครบ ได้เห็นอะไรเยอะครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
บอกแล้ว บ้านนี้'*คนตอแหล*อยู่ไม่ได้หรอก
ความจริงใจ นะ ท่องไว้ให้ขึ้นใจ  ยืมคำพี่แดง-ขอนแก่นหน่อนนะครับ *เมิดควมซิเว้า*

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เคสนี้ ทำให้เข้าใจอะไรๆที่เคยสงสัยใว้ หลายอย่างเลยครับ :sd23:

พี่เก่งสงสัยอะไรถามได้นะครับ ถามหน้าบอร์ดนี่แหละ ไม่ต้อง PM ถามผมหรือพี่ๆท่านใด รู้มากกว่าหนึ่งก็ไม่ใช่ความลับอยู่แล้ว  ได้รับคำตอบคลายปัญหาคาใจ จะได้เต็มที่กับการพักผ่อนสไตร์ปามาเนียสักที ฟังเขาเล่ามา หรือจะสู้รับรู้ด้วยตัวเอง มีโอกาสเรียนเชิญตามมิตติ้งครับ  :L2736:

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24

เพิ่งตามหนังเรื่องนี้มาตั้งแต่เมื่อคืน และเมื่อคืนเนทดันกากอีก เซ็งมากๆ   

สำหรับตัวผมไม่ได้เป็นคนร่วมหรือเสนอแนวคิดการออกแบบกรงแมว แค่ที่ผมอ่านที่พี่ตามแคปมาให้ดู ยังมีอาการ ซึ่งแน่นอนครับผมเชื่อว่าคนที่เป็นต้นความคิด คนที่ร่วมด้วยช่วยกันลงทุน ลงแรง ลงเวลานั้น คงจะเสียความรู้สึกไม่ใช่น้อย แต่ก็ดีนะครับที่มีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้น ได้เห็นอะไรเยอะดี ต่อให้อายุเยอะกว่านี้ก็คงจะไม่ได้มีความคิดที่ต่างจากนี้หรอกครับ มันอยู่ที่นิสัย อยู่ไม่ได้ก็ย้ายออกไปเถอะครับ อย่าให้บ้านมีกลิ่นเลย บ้านเราตอนนี้หลังใหญ่ขึ้นมาก มีคนเข้ามามากขึ้นเช่นกัน ครั้งนึงผมเคยสงสัยว่า  :L2761: เอ้ะ! ทำไมบ้านนี้เข้ายากจังเลย กฏ เกิ่ด ไรไม่รู้เต็มไปหมด ยุ่งยากมากกว่าจะเข้ามาอยู่ในบ้านได้ แต่ทุกอย่างมันมีความหมายของมันตามนั้นจริงๆ เชื่อมั้ย ทุกวันนี้ผมยังเดินไม่ทั่วบ้านเลย  :sd42: ยังมีกล่องข้าว มีปิ่นโต ที่ต้องตามพวกพี่ๆเค้าให้ทัน  :sd27: ร่ายมาซะยาวเลย ขอโทษนะครับ ไม่เกี่ยวกับกระทู้ซักเท่าไหร่ แต่อ่านแล้วมันรู้สึกอย่างนี้จริงๆ
The Black Pearl