ผู้เขียน หัวข้อ: @อา.28.09.57 ขอเชิญร่วมงาน Meeting..ซิ่งสายฟ้า (ภาค6) .....[ปีม้า2014 - รอบ2]  (อ่าน 138460 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L2894: มาส่งการบ้านครับ ได้รับเมื่อวานนี้ ตอนเย็นว่างเลยจัดการติดตั้งได้แค่ สมาร์เกจ์ ครับ ส่วนคันเร่งคงต้องรอเเพราะไม่ได้เอาชุดบล็อกติดรถมาด้วยครับ  :sd42:
 :sd23: ขอบคุณทีมงานปาฯมาเนีย พี่นะ พี่ติ๊กที่เป็นธุระพร้อมส่งของให้ด้วย และพี่พรเทพกับขาตั้งที่ยึดกล่องทั้งสองครับ  :L2758: :L2900: :L2753: :L2736:
ติดตั้งง่ายๆแค่เสียบและเก็บสายในแนวยางขอบประตู สายที่เหลือม้วนใช้เข็มขัดรัดสายติดกับสายไฟข้างแผงฟิวส์ครับ  :L6425:  :L6425:

มี wring การต่อกล่องคันเร่งยังครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
มี wring การต่อกล่องคันเร่งยังครับ

ยังไม่มีครับพี่นะ ผมดูจากในกระทู้ของพี่บูรณ์ และของพี่เต้ย และจะลองเสียบสายตามนั้นครับ  :L4384: ถ้าพี่นะมีเป็นไฟล์ไว้ผมขอด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :sd23: :L2901:

รีวิว การติดกล่องคันเร่งไฟฟ้า ของพี่บูรณ์
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2336.0.html

DIY : ติดตั้งกล่องคันเร่งไฟฟ้า ของพี่เต้ย
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2164.0.html

:L2900: :L2900:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ตุลาคม 2014, 17:02:41 โดย อุเทน-น่าน »

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สวัสดีพี่หมู คันเร่งมี 1-9+ABCDEครับ ตอนนี้ผมใช้ E อยู่ครับตามที่พี่ๆแนะนำมาในวันติดตั้ง แต่กล่องดันรางไม่รู้ว่าโหมดอะไร ดูที่กล่องในเก้ะหน้ารถไม่มีเลขโหมดบอกครับ เห็นพี่สจ๊วตรีวิวไว้ว่าจะถามอยู่ ว่าเขาดูตรงไหนว่าโหมดอะไร สงสัยต้องถามกูรูหรือพี่นะแล้วละครับ ขอมีเวลาลองก่อนแล้วค่อยถามครับพี่หมู

ขอสรุปให้พี่แมนแบบสั้นๆนะครับ โหมด E จะอยู่ตรงกลางระหว่าง A กับ B ครับ (คือมันจะเรียงเป็น A-E-B-C-D) ถ้าผมจำไม่ผิดพี่นะเพิ่งจะเพิ่มมาให้ตอนเป็นม้าแคระเนี่ยแหละ ส่วนกล่องในเก๊ะหน้ารถคือกล่องปิ่นโต(ดันราง) ถ้าปิดกล่องไฟจะเป็นสีเขียวนิ่ง จากนั้นสีเขียวกะพริบจะเป็นโหมด 1-3 เร็วขึ้นตามโหมดที่เพิ่ม โหมด 4-6 สีน้ำเงิน โหมด 7-9 สีชมพูครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ แมน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ขอสรุปให้พี่แมนแบบสั้นๆนะครับ โหมด E จะอยู่ตรงกลางระหว่าง A กับ B ครับ (คือมันจะเรียงเป็น A-E-B-C-D) ถ้าผมจำไม่ผิดพี่นะเพิ่งจะเพิ่มมาให้ตอนเป็นม้าแคระเนี่ยแหละ ส่วนกล่องในเก๊ะหน้ารถคือกล่องปิ่นโต(ดันราง) ถ้าปิดกล่องไฟจะเป็นสีเขียวนิ่ง จากนั้นสีเขียวกะพริบจะเป็นโหมด 1-3 เร็วขึ้นตามโหมดที่เพิ่ม โหมด 4-6 สีน้ำเงิน โหมด 7-9 สีชมพูครับ
:sd23: สวัสดีครับพี่หยก กล่องม้าแคะผมต้องไปกดไล่ดูอีกทีครับว่าเรียงabc หรือe อยุ่ระหว่างab ครับผมลองโหมดd กับe ส่วนกล่องดันรางของผมเป็นสีฟ้ากระพริบถี่ๆครับ ผมถามนิดหนึ่งครับพี่หยก ถ้าเราไม่กดปิดสามารถกดต่อได้เลยไหมครับ คือสีฟ้าหรือน้ำเงินจะไปเป็นสีชมพูเลยไหม หรือว่าต้องกดปิดก่อนแล้วกดไล่สีอีกทีครับ

• Pa Mania
  • *
:sd23: สวัสดีครับพี่หยก กล่องม้าแคะผมต้องไปกดไล่ดูอีกทีครับว่าเรียงabc หรือe อยุ่ระหว่างab ครับผมลองโหมดd กับe ส่วนกล่องดันรางของผมเป็นสีฟ้ากระพริบถี่ๆครับ ผมถามนิดหนึ่งครับพี่หยก ถ้าเราไม่กดปิดสามารถกดต่อได้เลยไหมครับ คือสีฟ้าหรือน้ำเงินจะไปเป็นสีชมพูเลยไหม หรือว่าต้องกดปิดก่อนแล้วกดไล่สีอีกทีครับ

สำหรับกล่องคันเร่ง(ม้าแคระ)มันจะเรียง A-B-C-D ปกตินั่นแหละครับแต่อัตราเร่งในโหมด E มันจะเหมือนอยู่กึ่งกลางระหว่าง A กับ B ครับ ส่วนกล่องปิ่นโตต้องกดไล่ไปเรื่อยๆได้เลยครับเพราะมันย้อนกลับไม่ได้ เช่น ถ้าพี่แมนจะลดจากสีน้ำเงินเป็นเขียว พี่ต้องกดไล่ขึ้นไปชมพูก่อนแล้วค่อยวนมาเขียวครับ ลองกดเล่นดูก็ได้ครับ ไม่เป็นไรมันไม่เสียง่ายหรอกครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
:L2894: มาส่งการบ้านครับ ได้รับเมื่อวานนี้ ตอนเย็นว่างเลยจัดการติดตั้งได้แค่ สมาร์เกจ์ ครับ ส่วนคันเร่งคงต้องรอเเพราะไม่ได้เอาชุดบล็อกติดรถมาด้วยครับ  :sd42:
 :sd23: ขอบคุณทีมงานปาฯมาเนีย พี่นะ พี่ติ๊กที่เป็นธุระพร้อมส่งของให้ด้วย และพี่พรเทพกับขาตั้งที่ยึดกล่องทั้งสองครับ  :L2758: :L2900: :L2753: :L2736:
ติดตั้งง่ายๆแค่เสียบและเก็บสายในแนวยางขอบประตู สายที่เหลือม้วนใช้เข็มขัดรัดสายติดกับสายไฟข้างแผงฟิวส์ครับ  :L6425:  :L6425:

สุดยอดครับ  :L2736:
Win Win

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ไม่แน่ใจเคยถามหรือป่าว จำไม่ได้ครับ
โหมดมีตามลำดับคือ A b c d e L 1-9
L คืออะไรนะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ไม่แน่ใจเคยถามหรือป่าว จำไม่ได้ครับ
โหมดมีตามลำดับคือ A b c d e L 1-9
L คืออะไรนะครับ  :sd23:

L=Lock
ล็อกคันเร่งครับ พอถ่วงเวลาขโมยรถได้อีกนิด  :L2736:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
L=Lock
ล็อกคันเร่งครับ พอถ่วงเวลาขโมยรถได้อีกนิด  :L2736:

อยากได้โหมดนี้อ่ะคับ  :'( :'( :'(
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
พี่ป้อม ผมแนะนำให้เอาไปเคลมเลยครับ ที่ ศูนย์ ecu shop ใกล้บ้าน หรือ ศูนย์ไหนก็ได้

มันอาจจะมีอะไรผิดปรกติมากกว่า เลขขาดนะครับ
:sd10: ไปเคลมมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่ECU Shop-1กม.23 บางนา
ออกมาจากร้าน กระโดด เหมือนพี่สจ๊วตเลย ออกมาโหมด9 ไม่ได้ดู :sd42:
ตอนนี้ใช้Bอยู่ ค่อยยังชั่ว
  ในความรู้สึกผม เหมือนกล่องใหม่มันแรงทุกโหมด ยังไงไม่รู้ :L2906:
 ขึ้นไม่เนียนเหมือนม้าแคระ
เดี๋ยวลองใหม่ กำลังบึ่งกลับอยุธยา  :L4398:

• Pa Mania
  • *
:sd10: ไปเคลมมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่ECU Shop-1กม.23 บางนา
ออกมาจากร้าน กระโดด เหมือนพี่สจ๊วตเลย ออกมาโหมด9 ไม่ได้ดู :sd42:
ตอนนี้ใช้Bอยู่ ค่อยยังชั่ว
  ในความรู้สึกผม เหมือนกล่องใหม่มันแรงทุกโหมด ยังไงไม่รู้ :L2906:
 ขึ้นไม่เนียนเหมือนม้าแคระ
เดี๋ยวลองใหม่ กำลังบึ่งกลับอยุธยา  :L4398:

ของพี่ป้อมมันยังพยศอยู่ ต้องปราบพยศจนกลายเป็นม้าแคระแล้วจะเนียนเลยครับ :sd42: :L2900:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
สำหรับผม ก็ ดันรางอยู่ น้ำเงินกระพริบถี่ (mode 6 ครับ) ส่วนคันเร่งเป็น A ครับ แค่นี้สำหรับผมก็เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนแล้วครับ  :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ศัพท์ปามาเนียสำหรับวันนี้.....

กระพริบถี่ = ยิ๊กๆ

ชมพูกระพริบถี่ = ชมพูยิ๊กๆ

ที่มา.....ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นพี่ไซนะครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ศัพท์ปามาเนียสำหรับวันนี้.....

กระพริบถี่ = ยิ๊กๆ

ชมพูกระพริบถี่ = ชมพูยิ๊กๆ

ที่มา.....ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นพี่ไซนะครับ  :L4399:

แว้วๆๆใครเรียกหาป๋ม  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ผมทำคู่มือสำหรับใช้งานกล่องต่างๆ เป็น PDF File ครับ ให้ติดเอาไว้ในรถนะครับ
ข้อมูลทั้งหมด จากกระทู้นี้ครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1318.0.html

และกระทู้นี้ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,756.0.html

ขอบคุณพี่นะ และทีมงานครับ สำหรับสร้างความต่างใน Pajero Sport ครับ :L2900: :L2900: :L2900:

Link Download ครับ

https://www.dropbox.com/s/ukpgbo5tvykey9s/Pajero%20Sport.pdf?dl=0

• Pa Mania
  • *
 พี่นะครับ ผมลืมถามไปว่า สูตรผีบอก กับม้าแคระ มันต่างกันไหมครับ  :L4387: :L4387: :L4387:

• Pa Mania
  • *
ม้าแคระครั้งก่อน มีอัพเดทไหมครับพี่นะ เดี๋ยวตามไม่ทันพวกพี่ ๆ  :sd42: :L2901:

• Pa Mania
  • *
L=Lock

ขอบคุณครับพี่กิต  :sd23:
ตอนนี้เจอแต่โดนปล่อยลมยางครับ ถ้ารู้ตัวนะ  :L6419: :sd27:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
พี่นะครับ ผมลืมถามไปว่า สูตรผีบอก กับม้าแคระ มันต่างกันไหมครับ  :L4387: :L4387: :L4387:

ต่างกันครับพี่หมู ม้าแคระ จะสมูท กว่า ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ม้าแคระครั้งก่อน มีอัพเดทไหมครับพี่นะ เดี๋ยวตามไม่ทันพวกพี่ ๆ  :sd42: :L2901:

พี่ตุ้ยครับ เท่าที่ทราบยังไม่มีอัพเดท ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง