ผู้เขียน หัวข้อ: --เปิดโครงการ 2 กล่องควบคุม เปิด/ปิด smart gauge (ส่งของครบแล้ว)--  (อ่าน 50472 ครั้ง)

ออฟไลน์ พฏ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 60
อ้าว ....ขอโทษที่ครับ ผมลืมอัพเดทในไฟล์ผมเข้าใจว่าหมดแล้ว เดี๋ยวรีบจัดให้เลยครับ
ขอส่งให้วันอังคารนะครับ
 :sd23:
ปล. V2. กำลังจะมา (เหมาะสำหรับพี่ที่ติดกล่อดันราง+คันเร่งที่พวงปลั๊ก OBD2 หรือไม่ติดก็ใช้กันได้)

พี่ทศ ตัวที่เพิ่มมีใช้ทำอะไรครับ  ::) ::)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ทศ ตัวที่เพิ่มมีใช้ทำอะไรครับ  ::) ::)

ตามนี้เลยพี่พฏ  ;D
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1265.0.html

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

manhorse

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
อ้าว ....ขอโทษที่ครับ ผมลืมอัพเดทในไฟล์ผมเข้าใจว่าหมดแล้ว เดี๋ยวรีบจัดให้เลยครับ
ขอส่งให้วันอังคารนะครับ
ปล. V2. กำลังจะมา (เหมาะสำหรับพี่ที่ติดกล่อดันราง+คันเร่งที่พวงปลั๊ก OBD2 หรือไม่ติดก็ใช้กันได้)

:sd10: ขอบคุณมากครับพี่ทศ  :sd10:

ตอนนี้ smg ผมเวลาสตาร์ต มันติดบ้างไม่ติดบ้าง (บางทีมีเสียงเตือนแบต บางทีไม่มี-จอมืด)

ทำตามคำแนะนำของพี่นะแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ  :sd21:
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
พี่ทศครับถ้ามีแค่ SMG นี้ใช้แบบไหนหรือครับ
ยังไงรบกวนถ้ายังทันพี่ทศจัดให้ 1 อันด้วยนะครับ  :L4399:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
พี่ทศครับถ้ามีแค่ SMG นี้ใช้แบบไหนหรือครับ
ยังไงรบกวนถ้ายังทันพี่ทศจัดให้ 1 อันด้วยนะครับ  :L4399:
รอฟังพร้อมกับพี่เดียวด้วยครับ อิอิ :L4365: :L4399: :L4399: :sd23: :sd23: :sd23:
Pamania so good

tod

ก็เสียบปกติครับ เอาสาย Y นี่ไปเสียบแทนจุดเดิม แล้วเอาปลั๊ก SMG มาเสียบที่ปลายสาย Y อีกด้านครับ
ที่ทำแบบนี้ก็เพื่อไม่ต้องไปโมสายหรือตัวเคื่อง SMG ครับ 

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
ก็เสียบปกติครับ เอาสาย Y นี่ไปเสียบแทนจุดเดิม แล้วเอาปลั๊ก SMG มาเสียบที่ปลายสาย Y อีกด้านครับ
ที่ทำแบบนี้ก็เพื่อไม่ต้องไปโมสายหรือตัวเคื่อง SMG ครับ

ได้ครับพี่ทศ จัดให้น้อง 1ชิ้นครับสะดวกให้โอนตอนไหนบอกได้เลยครับพี่ทศ  :L4399: :L4399:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
พี่ทศ...สำหรับรถที่มีโครงการจะติดกล่องดันราง และ SMG ซึ่งจะมี Meeting เร็วๆ นี้ ต้องใช้สายตัวไหนอ่ะคะ...ล่ะวัน Meeting ที่ 28 กย.นี้ พี่ทศไปร่วมงานด้วย
ล่ะเปล่า ถ้าไปมีสินค้าติดไม้ติดมือไปไหมคะ... :L2761:

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
สนใจกล่องควบคุม 1 ชุดครับพี่ทศ
รถผมติดทั้งคันเร่งไฟฟ้าและดันราง ต้องใช้แบบ B หรือเปล่าครับ
แล้วต้องเดินสายจากกล่องเดิม 2 กลล่องเข้ามาที่กล่องควบคุมนี้ด้วยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ  :sd23:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   พี่ทศคับ.  จองได้เลยไหมคับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
รอจองด้วยคนครับ

tod

สนใจกล่องควบคุม 1 ชุดครับพี่ทศ
รถผมติดทั้งคันเร่งไฟฟ้าและดันราง ต้องใช้แบบ B หรือเปล่าครับ
แล้วต้องเดินสายจากกล่องเดิม 2 กลล่องเข้ามาที่กล่องควบคุมนี้ด้วยใช่ไหมครับ

แบบของพี่ต้องใช้ V 2 ครับ ซื่งวันนี้พึ่งส่งไปให้พี่น้อยเท็สครับ(ผมไม่มีกล่องข้าวน้อยเลยฝากพี่เขาเท็ส) ผลเป็นยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ รออีกนิดถ้าใช้งานไม่ดีผมยังไม่ปล่อยให้พี่ๆไปใช้ครับ

ส่วนใครที่ติดกล่องปิ่นโต และติดเฉพาะ SMG อย่างเดียวใช้ V1 เหมือนเดิมนะครับ ซื่งทดสอบและใช้งานได้ดีมาตลอด(ผลิตมา 2 รุ่นแล้ว)
เดี๋ยวผมจะเปิดให้จองเป็นทางการอีกรอบนะครับ  รับรอบละ 10 ชิ้นนะครับคือไม่อยากให้รอนานครับ
ผมจะผลิตก่อนล่วงหน้าให้ได้สัก 5 ชิ้นก่อนและค่อยเปิดนะครับ ขอเวลาซัก 4-5 วันนะครับแล้วจะเปิดให้จอง V1 กันครับ

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
แบบของพี่ต้องใช้ V 2 ครับ ซื่งวันนี้พึ่งส่งไปให้พี่น้อยเท็สครับ(ผมไม่มีกล่องข้าวน้อยเลยฝากพี่เขาเท็ส) ผลเป็นยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ รออีกนิดถ้าใช้งานไม่ดีผมยังไม่ปล่อยให้พี่ๆไปใช้ครับ

ส่วนใครที่ติดกล่องปิ่นโต และติดเฉพาะ SMG อย่างเดียวใช้ V1 เหมือนเดิมนะครับ ซื่งทดสอบและใช้งานได้ดีมาตลอด(ผลิตมา 2 รุ่นแล้ว)
เดี๋ยวผมจะเปิดให้จองเป็นทางการอีกรอบนะครับ  รับรอบละ 10 ชิ้นนะครับคือไม่อยากให้รอนานครับ
ผมจะผลิตก่อนล่วงหน้าให้ได้สัก 5 ชิ้นก่อนและค่อยเปิดนะครับ ขอเวลาซัก 4-5 วันนะครับแล้วจะเปิดให้จอง V1 กันครับ

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18

ได้รับของแล้วครับ

ขอบคุณพี่ทศมากครับ
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

tod

การติดตั้งอยู่หน้า 8 ของกระทู้นี้และครับ  // เอาสายสีแดงจั้มเข้าไฟ +  หลังปลั๊กจุดบุหรี่นะครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2172.140.html