ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้วสำหรับ PaMania @ Scan-Inter Party // รวมภาพประทับใจตั้งแต่หน้า 16  (อ่าน 146980 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
---อยู่บ้านเป็นไง ให้เป็นอย่างงั้น---

---อยู่บริษัทเป็นไง อย่าเป็นอย่างงั้น---

*หมายถึง :  อยู่บ้านทำตัวอย่างไร ให้เกรียติสุดที่รักอย่างไรให้ทำตัวแบบนั้น(มีตัวอย่างเยอะ) , อยู่ออฟฟิตมีตำแหน่งหน้าที่อย่างไร  ต้องวางตัวอย่างไร มามิตติ้งอย่าได้ทำตัวแบบนั้น  ช่วยถอดหัวโขนแล้วมาอยู่ในระดับสามัญชนคนธรรมดาเช่นกัน
แบบนี้ต้องขยาย  :L2734:

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
---อยู่บ้านเป็นไง ให้เป็นอย่างงั้น---

---อยู่บริษัทเป็นไง อย่าเป็นอย่างงั้น---

*หมายถึง :  อยู่บ้านทำตัวอย่างไร ให้เกรียติสุดที่รักอย่างไรให้ทำตัวแบบนั้น(มีตัวอย่างเยอะ) , อยู่ออฟฟิตมีตำแหน่งหน้าที่อย่างไร  ต้องวางตัวอย่างไร มามิตติ้งอย่าได้ทำตัวแบบนั้น  ช่วยถอดหัวโขนแล้วมาอยู่ในระดับสามัญชนคนธรรมดาเช่นกัน

กด  :L6428: ให้เลยครับ พี่นะ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อย่าเร่งสิ เดี๋ยวเสร็จเร็ว..........รำก่อน  >:( ;D ;)

อย่ารำนาน  นะ   :L2747:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
หนึ่งในหัวใจของงาน.....และเป้าหมายของชาวปามาเนีย กลุ่มคนที่ชื่นชอบการแต่งรถเป็นชีวิตจิตใจ  :L4384:

Test Drivers ของปามาเนียที่มีข้อมูลและประสบการณ์กับ Pajero Sport อยู่ในสายเลือดเริ่มเก็บข้อมูล  :L6425:

จูนเนอร์ผู้มีประสบการณ์ของผลิตภัณฑ์ แต่ครั้งแรกกับ Pajero Sport

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
เมื่อเก็บเกี่ยวข้อมูลพร้อมก็ลุยกัน  :L2756:

• Pa Mania
  • *
ขอโทษนะครับ ป่าวขับจับความรู้สึกอย่างเดียวนะครับ มีอุปกรณ์ติดมือไป monitor ด้วย
อุปกรณ์ชิ้นเล็กๆที่จูนเนอร์สงสัยจนต้องเอ่ยปากถามว่ามันทำอะไรได้บ้าง  ;D

ต้องขอขอบคุณพี่ไซที่อุตสาห์ถอด SMG ออกจากรถตัวเองมาให้ใช้งานครับ  :L2758:

• Pa Mania
  • *
พรั่งพรู...มาเรื่อยๆ เลยครับ พี่กิต  :L2736:  :L2732:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
Test Drive เสร็จก็ต้องลงมาโม้ให้เขาฟังหน่อย หน้าที่นี้คงไม่มีใครเหมาะสมเท่าเขาคนนี้  :L2754:

แต่.....การ Test Drive ของปามาเนียไม่ได้จบลงแค่นั้นครับ..........
จัดสมช (พี่จ่าของพวกเรา) ที่ขับรถเดิมๆเลย เน้นว่าเดิมๆออกจาก0มายังไงก็อย่างนั้น ไม่มีการตบแต่งเปลี่ยนแปลงใดๆเลยแม้แต่ลมยาง  :L2739: ไป test drive ต่อโดยมีพี่อ๊อดประกบไปด้วย
จุดประสงค์ก็เพื่อที่จะได้มี feedback จากหลายๆมุมมองมาแบ่งปันกันครับ  :L2734:

ขณะเดียวกันทางปามาเนียเองก็ต้องการข้อมูลเปรียบเทียบระหว่างของๆเรากับของๆเขาบนพื้นฐานและเงื่อนไขเดียวกัน คือ modify แต่เครื่องยนต์ ที่เหลือเดิมๆ และ test driver ของเราที่ได้รับเกียรตินี้ก็คือพี่ไซของเราครับ ต้องขออภัยที่ช่วงนี้ผมไม่ได้มีโอกาสเก็บรูปมาฝาก  :sd23:

มีโอกาสรบกวนพี่จ่าและพี่ไซมาเหลาประสบการณ์ให้ฟังกันหน่อยนะครับ 
:L2759:

• Pa Mania
  • *
ขอนอกเรื่องนิดนึงกับภาพประวัติศาสตร์ในอนาคตครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Pa Mania
  • *
รูปที่จะนำมาลงต่อไปนี้เกี่ยวกับการ shopping ล้วนๆครับ ตลาดนัดแบบนี้จัดกันเรื่อยๆ แค่คอยติดตามสถานที่วันเวลากันที่หน้าบอร์ด แล้วท่านจะสมหวัง  :L6415: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ขอปิดท้ายด้วยรูปเบื้องหลังการถ่ายทำครับ  :L4399:

แล้วเจอกันมิตติ้งหน้าครับ  :L2732:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3922.120.html

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
โอ้โหรถพี่สวยๆกันทั้งนั้นเลยครับ  ;D ;D ;D

สรุป test drive เป็นอย่างไรครับ ต้องทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ
รถผมก็เดิมๆไม่ได้แต่งเติมอะไรตั้งแต่ออกจาก 0 เลยครับ แต่ตอนนี้ลมยางผมเติม 38 ทั้ง 4เส้น
ตอนนี้วิ่งไป 6000 โลละครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
โอ้โหรถพี่สวยๆกันทั้งนั้นเลยครับ  ;D ;D ;D

สรุป test drive เป็นอย่างไรครับ ต้องทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ

มิตติ้งวันที่ 28 นี้มีคำตอบเลยคับพี่โต้งคับ.   :L2900:   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอขอบคุณศูนย์มิตซูสแกนอินเตอร์ผู้จัดงาน และขอบคุณภาพถ่ายสวยๆจากพี่ปรี พี่ตาม พี่กิต และกล้องจากมือถือพี่โจ้ พี่เปี่ยม พี่อั๋น ที่ทำให้มีตติ้งครั้งนี้สมบูรณ์แบบครับ :L2900: :L2900: :L2906: :L2897: :L2758:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ขบวนสวยจริงๆ ครับ   :sd10:
มีมีโอกาสคงได้ไปร่วมเป็นส่วนหนึ่งของขบวนครับ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
จากการที่ได้ไปทดลองขับเมื่อได้เปรียบเทียบกับรถที่ใช้อยู่ซึ่งเดิมๆไม่ได้เพื่มเติมอะไรเลย
นอกจากสติ๊กเกอร์ "ปามาเนี่ย"เท่านั้น จากความรู้สึกที่ได้ขับจะดีกว่าเดิมตอนออกตัวเท่านั้น
ก็ไม่น่าจะเกินสัก 10 % เท่านั้น โดยรวมผมว่าไม่แตกต่างกว่าเดิม

คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอนอกเรื่องนิดนึงกับภาพประวัติศาสตร์ในอนาคตครับ

:L6428: :L6428: :L6428:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณ ตากล้อง และพี่ๆ ทุกท่านที่ร่วมแบ่งปันประสพการณ์ดีๆครับ  :L4399:  :L2900: