ผู้เขียน หัวข้อ: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++  (อ่าน 2856482 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #7220 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 10:56:24 »
ผมคิดว่าผมคงปล่อยไก่ไปตัวใหญ่แล้วครับ  ป้าเจ ของพี่ดาคงจะหมายถึง น้องปาเจโร ของพวกเราแน่แท้ ถ้ายังไงมาเฉลยคำนี้ด้วยนะครับ  :L4387:

บ้านปามาเนีย ต้อนรับอบอุ่นมากเลย 
งั้นขอเรียกแทนตัวเองว่าพี่ดา เลยละกันนะคะ จะได้เนียนเข้ากับวัฒนธรรมพี่ๆ น้อง ๆ ทุกคนที่นี่

ตอบพี่ลีโจนะคะ  ป้าเจ เป็นชื่อของคุณปาเจโร่ของพี่ดาเองคร๊าบบบ ชื่อแก่ไปหน่อย แต่เค้าก็ดูแลเราดีน๊าาา..
อยากเอารูปมาโชว์มั่ง แต่เคยถ่ายไว้ครั้งเดียว วันที่ออกจากศูนย์ ตอนป้าเจแกสาว ๆ น่ะค่ะ
หลังจากนั้นไม่เคยถ่ายรูปป้าแกอีกเลย ป้าแกขี้อายอ่ะค่ะ...

ปอลิง  พยายามแนบรูปแล้ว แต่ทำไมได้อ่ะค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« ตอบกลับ #7221 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 11:04:16 »
บ้านปามาเนีย ต้อนรับอบอุ่นมากเลย 
งั้นขอเรียกแทนตัวเองว่าพี่ดา เลยละกันนะคะ จะได้เนียนเข้ากับวัฒนธรรมพี่ๆ น้อง ๆ ทุกคนที่นี่

ตอบพี่ลีโจนะคะ  ป้าเจ เป็นชื่อของคุณปาเจโร่ของพี่ดาเองคร๊าบบบ ชื่อแก่ไปหน่อย แต่เค้าก็ดูแลเราดีน๊าาา..
อยากเอารูปมาโชว์มั่ง แต่เคยถ่ายไว้ครั้งเดียว วันที่ออกจากศูนย์ ตอนป้าเจแกสาว ๆ น่ะค่ะ
หลังจากนั้นไม่เคยถ่ายรูปป้าแกอีกเลย ป้าแกขี้อายอ่ะค่ะ...

ปอลิง  พยายามแนบรูปแล้ว แต่ทำไมได้อ่ะค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ส่วนใหญ่ผมจะกดตรงนี้เลยครับ   :L2736:

ขอต้อนรับอีกครับ เข้ามาคุญกันบ่อยๆนะครับพี่ดา   :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #7222 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 11:09:12 »

ยินดีครับ  ไม่ทราบว่าดาเดียวกับใน ladyinter ป่าวครับ    :L2761:

ยินดีต้อนรับนะครับ :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #7223 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 11:10:06 »
 :L2893: ยามสายคับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ แมน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7224 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 11:37:53 »
 :sd23:  :L2894: พี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #7225 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 11:44:54 »
.

สวัสดีคับพี่น้อง สมาชิก "ปามาเนีย" ทู้กๆ ท่าน  :sd23:
.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #7226 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 11:59:37 »

อัสสลามมุอะลัยกุม นิดา ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนีย
ส่วนวิธีแนบรูปหรือข้อสงสัย เรียนเชิญครับ คู่มือการใช้เว็บปามาเนีย ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,23.0.html
หรืออาจจะค้นหาจากคลังความรู้ ตรงนี้ ครับ

วัสสลาม

ออฟไลน์ บิ๊ก..GT

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #7227 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 12:35:20 »
สวัสดีค่ะทุกคน น้องใหม่ค่ะ ชื่อดานะคะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ยังไงคงได้เข้ามาสอบถามปัญหา ป้าเจ อยู่เรื่อย ๆ ค่ะ
เพราะลำพังทุกวันนี้ ขับอย่างเดียวค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยอ่ะค่ะ
เวลามีปัญหาทีก็ไม่รู้จะปรึกษาใครเลย

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

:L2894: ยินดีที่ได้รู้จักคะ..พี่ๆ ที่นี่น่ารักทุกคน รวมถึงเป็น consult ที่ดีเยี่ยมคะ...
มิตรภาพและสิ่งดีดีหาได้ที่ บ้านปามาเนีย ><"

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #7228 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 13:19:35 »
 :sd06:  สวัสดีรอบบ่าย กับ พี่ ๆ มาเนีย กับ  อากาศร้อน ๆ   ....  ตัวจะละลาย !
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7229 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 13:30:26 »
 :sd23: สวัสดีพี่ๆ ปาทุกท่านครับ  :L4399:

ออฟไลน์ น้องบอย นครนายก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #7230 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 14:23:49 »
สวัสดีตอนบ่ายคร้าบบบ พี่สมช.ทุกท่าน (บ่ายแล้ว ง่วงคร้าบบ)  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7231 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 15:16:45 »
หวัดดีตอนบ่ายแก่ๆ ครับพี่ๆทุกคน  :sd23:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ ดา

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7232 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 16:23:30 »
ยินดีครับ  ไม่ทราบว่าดาเดียวกับใน ladyinter ป่าวครับ    :L2761:

ยินดีต้อนรับนะครับ :L2734:

คิดว่าใช่นะคะพี่นะ ... เคยเป็นสมาชิกในชื่อนี้ เมื่อนานมาละค่ะ
ว่าแต่...รู้ได้ไงคะเนี่ย  แอบกลัว

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #7233 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 16:33:42 »

คิดว่าใช่นะคะพี่นะ ... เคยเป็นสมาชิกในชื่อนี้ เมื่อนานมาละค่ะ
ว่าแต่...รู้ได้ไงคะเนี่ย  แอบกลัว

ไม่อยากให้คนรู้ก็..........นะ  :L2736:

ปามาเนีย นามแฝง ปามาเฟีย จุ๊ๆ รู้แล้วอย่าเอ็ดไป :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #7234 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 16:38:00 »

อย่าตกใจไปเลยครับ พอดีมีรายงานสมาชิกใหม่เป็นระยะๆ เพราะเวปปามาเนียมีการคัดกรองเบื้องต้น เพราะเราไม่อยากพบปัญหาวุ่นวายตามหลัง ที่ผ่านมาเราเล่นกันมาหลายบอร์ดเกี่ยวกับpajero sport และพบปัญหามากมายจนมาตั้งปามาเนียจึงขอเลือกที่จะคัดสมาชิกคุณภาพมากกว่าจำนวน

คำว่าคุณภาพไม่ได้หมายถึงคนเก่งหรือคนที่มีความรู้หลายด้าน  คุณภาพของสมาชิกคือ จริงใจ เปิดเผยตัวตน   ยินดีตอบทุกข้อสงสัย และจริงใจต่อกัน  หลังจากนั้นเราจะสนิทใจกันเสมือนพี่น้องกัน ดูแลช่วยเหลือกันและกันตามวาระที่สามารถทำได้หรือพึ่งมี

สำหรับชื่อ alhuda ที่อ่านออกเพราะผมก็เป็นมุสลิมเช่นกันและเพื่อนสมาชิกในนี้หลายท่านก็เป็นมุสลิม  แต่ไม่ได้หมายความว่าเราแบ่งแยกการนับถืออะไรกันนะครับ

ส่วนเรื่องที่ทักไปพอดีเห็นรูปที่ถ่ายในชุดพิธีสีขาวกับเพื่อนชาย เห็นว่าชื่อเดียวกันเลยสอบถาม   หากว่าใช่ก็ขอต้อนรับทั้งครอบครัวและอยากให้ชวนเพื่อนชายคนนั้นมามิตติ้งกับพวกเราด้วยกันถ้ามีโอกาสและทำความรู้จักกันมากขึ้น

สำหรับปามาเนียแล้วพวกเราลึกซื้งกันมากกว่าคนรู้จักหลังจากมาพบเจอกันและอาการนี้จะเกิดคล้ายๆกันเมื่อพูดคุยผ่านกระทู้โดยโพสรูปจริงต่อกัน

แนะนำลองอ่านกระทู้นี้เป็นตัวอย่างครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1092.0.html

ขอต้อนรับสู่ดินแดนปามาเนียและขอสลามอีกครั้ง
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #7235 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 17:17:50 »
:L2894: ยินดีที่ได้รู้จักคะ..พี่ๆ ที่นี่น่ารักทุกคน รวมถึงเป็น consult ที่ดีเยี่ยมคะ...

:L6428: 5 ครับ ที่เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆครับ รถเป็นอย่างไรบ้างครับ
ที่ถามเกรงว่า จะไม่กล้าถาม  :sd23: :sd23:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #7236 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 21:01:37 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ๆปามาเนียทุกๆท่าน และยินดีต้อนรับพี่ ดา สู่บ้านปามาเนียด้วยครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #7237 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 21:12:23 »
ใช่ตามนั้นเลยคับ ตอนนี้เวลาไปไหนเห็นปาเจโร่ ก็จะมองหาสติ๊กเกอร์ ปามาเนีย ถ้าเห็นต้องรีบลดกระจกทักทาย ถ้าช้าจะโดนบีปแตรลดกระจกทักทายก่อน เหมือนเจอพี่ตุ้ย Yindee บ่ายวันนี้ แกเร็วจริงๆ ผมลดกระจกไม่ทันพี่แกเลย ไม่เห็นที่ไหนเขาเป็นอย่างนี้กันนะคับ นี่เราเหมือนครอบครัวเดียวกันเลย ซึ้งๆ ไปว่าไปไหนก็อุ่นใจ เมื่อเจอ ปามาเนีย :sd10: :sd06:มึนนิดหน่อย อย่าถือสานะครับ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7238 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 00:41:26 »
 :sd23: :L2894: พี่ๆปามาเนียทั้งใหม่ๆและเก่าๆทุกๆท่าน กะดึกวันนี้เงียบดีจริง นอนดีกว่า :L4400:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #7239 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2014, 00:48:06 »
:sd23: :L2894: พี่ๆปามาเนียทั้งใหม่ๆและเก่าๆทุกๆท่าน กะดึกวันนี้เงียบดีจริง นอนดีกว่า :L4400:
ถนนโล่งดีครับพี่ป้อม
7-11 ก็ปิด ติดป้ายว่าเปิดตลอด24 อย่างนี้ถือว่าหลอกลวงมวลมหาประชาชนป่าวคับ