ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายฝนความทรงจำดีๆที่เขาค้อ ภูทับเบิก ภูหินร่องกล้า  (อ่าน 18386 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39
มีโอกาสคงได้ไปอีก
แต่หนาวนี้อยากไปเหนือๆ สุดๆ ดูครับ

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
บรรยากาศ เที่ยวกับครอบครัว มีแต่ความสุขครับ  :L2900:

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
มีโอกาสคงได้ไปอีก
แต่หนาวนี้อยากไปเหนือๆ สุดๆ ดูครับ

พี่ตุ้ยผมเล็งไว้เหมือนกันครับ อยากขึ้นเหนือหน้าหนาว  ต้องลองหาข้อมูลก่อน เห็นมีที่เที่ยวน่าสนอยู่หลายที่เหมือนกันครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
สวยมากครับ พี่บิ๊กก้า ผมไปมาเมื่อช่วงปีใหม่ เดินถ่ายรูปได้หน่อยเดียว ผู้มีพระคุณก็ให้ไปต่อที่อื่นแล้ว (กลัวไม่ได้ซื้อของฝาก)   :L4387: ยังไม่ได้ชมความสวยงามเท่าไหร่เลย   :L4386: คราวหน้าต้องหลอกไปใหม่ครับ เอาแนวเดียวกับพี่บิ๊กก้าเลย  :L2736:

ถ้ามีโอกาสผมแนะนำไปช่วงปลายฝนครับพี่เอก  วันหยุดยาวคนมีพอคึกคักแต่ไม่เยอะเกินไปเท่าช่วงปีใหม่ไปช่วงปีใหม่ต้องทำใจครับเบียดเสียดกันหน่อย  ส่วนช่วงหน้าร้อนภูทับเบิก-เขาค้อ ถึงคนจะน้อยมาก แต่หน้าร้อนอากาศก็เย็นสบายดีนะครับ ถ้าใครอยากพักผ่อนแบบพักผ่อนจริงๆต้องลองดูครับ เงียบ สงบ อากาศเย็นกางเต๊นท์สบายไม่ต้องกลัวฝน  ผมเคยไปกางเต๊นท์ที่เขาค้อบริเวณไปรษณีย์ ลุ้นระทึกดีครับ มีกางอยู่เต๊นท์เดียว เสียงลมผ่านแนวสันเขายังจำได้ไม่ลืม เจอสายหมอกด้วย มีภาพเขาค้อหน้าร้อนมาแบ่งปันครับ เผื่อมีใครอยากหนีร้อนขึ้นเขาบ้าง

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
และภาพสุดท้าย เป็นภาพที่ผบ. ผมชอบมาก เธอบอกว่า จะมีสักกี่คนที่จะได้มีโอกาสใช้เวลาที่มีอยู่ได้เห็นภาพพระอาทิตย์ตกและคนที่เรารักในเวลาเดียวกัน นี่คือความประทับใจของหน้าร้อนปีนี้ที่เพิ่งผ่านมาของผมครับ  ลองไปดูนะครับ ถ้าเราไปกับคนที่เรารักและครอบครัว ไม่ว่าไปที่ไหน ฤดูไหน มันก็สามารถสร้างความสุขให้กับเราได้ตลอดเวลาครับผม

ออฟไลน์ ไข่นุ้ย kainuie

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • Long Live The King
สุดยอดมากเลยครับพี่บิ๊กก้า กดไลท์เลยครับ
ช่วงที่พี่ไปผมก็ไปพาครอบครัวไปดอยอินทนนท์มาครับ เข้าฟรีอย่างที่พี่บิ๊กว่า
ช่วงเวลาที่มีความสุขที่สุด คือการที่อยู่กับครอบครัวที่เรารักครับพี่
You'll Never Walk Alone.

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
บรรยากาศสุดยอดมากคับพี่บิกก้า  :L2900:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
และภาพสุดท้าย เป็นภาพที่ผบ. ผมชอบมาก เธอบอกว่า จะมีสักกี่คนที่จะได้มีโอกาสใช้เวลาที่มีอยู่ได้เห็นภาพพระอาทิตย์ตกและคนที่เรารักในเวลาเดียวกัน นี่คือความประทับใจของหน้าร้อนปีนี้ที่เพิ่งผ่านมาของผมครับ  ลองไปดูนะครับ ถ้าเราไปกับคนที่เรารักและครอบครัว ไม่ว่าไปที่ไหน ฤดูไหน มันก็สามารถสร้างความสุขให้กับเราได้ตลอดเวลาครับผม

แถมอาหารการกินก็พร้อมอยู่ตรงหน้าด้วย  ;D

มีผบแบบนี้รักตายเลย ว่าแต่.....ผบพี่บิ๊กก้าสนับสนุนเรื่องการพักผ่อนสไตร์ปามาเนียหรือเปล่าครับ  :L2761: :L2739: :L6415: :L2754:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สุดยอดมากเลยครับพี่บิ๊กก้า กดไลท์เลยครับ
ช่วงที่พี่ไปผมก็ไปพาครอบครัวไปดอยอินทนนท์มาครับ เข้าฟรีอย่างที่พี่บิ๊กว่า
ช่วงเวลาที่มีความสุขที่สุด คือการที่อยู่กับครอบครัวที่เรารักครับพี่

พี่ไข่นุ้ยครับ สีเหลืองอ่านยากมากเลยครับ  :L4387:

ออฟไลน์ ไข่นุ้ย kainuie

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • Long Live The King
พี่ไข่นุ้ยครับ สีเหลืองอ่านยากมากเลยครับ  :L4387:

คราวหน้าผมจะเปลี่ยนเป็นสีส้มแทนนะครับ :L4387:
You'll Never Walk Alone.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ว๊าว  :L2888: พระอาทิตย์ดวงนี้สวยกว่าดวงที่กรุงเทพอีก  :L4396: :L4396: :L4396:

พี่บิ๊กก้าช่างไม่รู้อะไรเลย  เขากำลังบอกพี่บิกก้าเป็นนัยๆว่า " นิ...ต่อไปให้กลับเข้าบ้านให้เห็นหน้าก่อนพระอาทิตย์ตกได้ไหม "

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
แถมอาหารการกินก็พร้อมอยู่ตรงหน้าด้วย  ;D

มีผบแบบนี้รักตายเลย ว่าแต่.....ผบพี่บิ๊กก้าสนับสนุนเรื่องการพักผ่อนสไตร์ปามาเนียหรือเปล่าครับ  :L2761: :L2739: :L6415: :L2754:

พี่กิต ผบ.ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ ผมรอเวลาและโอกาสที่จะได้ไปร่วมทริปกับปามาเนีย หวังว่าจะได้เจอกันในไม่ช้านี้ครับ  :sd24:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

ครับพี่ไข่นุ้ย  มันคือช่วงเวลาที่ดีที่สุดของชีวิตเลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ว๊าว  :L2888: พระอาทิตย์ดวงนี้สวยกว่าดวงที่กรุงเทพอีก  :L4396: :L4396: :L4396:

พี่บิ๊กก้าช่างไม่รู้อะไรเลย  เขากำลังบอกพี่บิกก้าเป็นนัยๆว่า " นิ...ต่อไปให้กลับเข้าบ้านให้เห็นหน้าก่อนพระอาทิตย์ตกได้ไหม "

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

พี่นะช่างแปลความหมายนะครับ  สำหรับผม ไม่มีโอกาสออกนอกเส้นทางเลยครับ เนื่องจากความทันสมัยของมือถือไอโฟน มันสามารถหาพิกัดผมได้ตลอดเวลา  มันเลยเป็นเรื่องยากที่เราจะออกนอกลู่นอกทาง (ผบ.ผม เธอดุมาก เวลาโกรธ เธอจะกลายร่าง ผมเลยไม่ค่อยกล้าครับ)  :L2905:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
บรรยาธรรมชาติสวยจังเลยครับ ซักครั้งในชีวิตคงต้องได้ไปพักผ่อนแบบนี้แน่นอนครับ  :L2900:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ความสุขเท่าแขนกลางครับ.

มีความสุข เหมือนร่วมเดินทางไปด้วย ขอบคุณพี่บิ๊กก้า :L2758:

ความสุขเรา เท่าแขนกาง จริงๆครับ :L6428: