ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มโอนเงิน**มีแผ่นปิดสัมภาระหลังของแท้มิตซูจำนวนจำกัด 10 ชุด...ราคาพิเศษ  (อ่าน 73127 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พี่สุ ยังครับ ยังไม่จบ เธอตอบมาว่า ไหนว่าจะเปลี่ยนแม็กกะยางไง เท่านั้นละ ผมเงียบแต่แอบอมยิ้ม กลั้นไว้ๆไอ้คุนเล็ก  :L4396:

555 ริจะเล่นของใหญ่ ใจต้องนิ่ง ถูกต้องคร้าบบบบ พี่เล็ก ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   เห็นว่ามีประโยชน์จริงคับ.
  น่าจะใช้ดีกว่าของเดิมคับ (ใช้ผ้ายางเอาไว้คลุมของในรถคับ)
 :sd23:
     เรื่องมีอยู่ว่า ไปขายของ ตามห้างจอดอยู่ลานจอดรถ ห้างย่านรังสิต คับ.
พอดี ท้ายรถมีสินค้าอยู่เพียบคับ. แล้ว จังหวะผมเดินกลับมาที่รถหยิบของพอดีคับ.
เห็น ผู้ชายยืนส่องท้ายรถผม ด้านข้างคับ. ประกบซ่ะหน้าติดกระจกเลยคับ.
            เลยรีบตะโกนเรียก....!   ทำไรอ่ะๆ.....!  แต่ก็ไม่กล้าวิ่งเข้าไปคับ กลัว อันตราย
 พี่เค้ารีบเดินขึ้นมอไซค์. ขับไปแบบไม่รู้เรื่องไร เลยคับ. ร.ปภ ก้อไม่อยู่ ตรงนั้นคับ
     น่ากลัว คิดว่าพวกขโมย รถหรืออะไรไม่ทราบคับ.
ช่วงหลังเลยไปหาซื้อผ้ายางมาคลุมของเอาไว้น่ะคับ.   :sd21:    :sd21:     :sd21:
      อีกครั้งนึกก้อโดน หมดท้ายรถเลยคับ. ตอนนั้นขายเสื้อผ้าที่ตลาดนัดย่านลาดพร้าวคับ.
รีบจอดรถริมถนนคับ ยกของออกจากรถ แล้วปิดท้ายเอาไว้เฉยๆ คับ รีบขนของเข้าไปในตลาดที่ขายคับ
   กะว่าเปป เดียว เลยไม่ล้อครถคับ
ปรากฎว่ากลับมา เสื้อที่อยู่ท้ายรถ หายไปหมดเลยคับ. เนื่องจากไม่ล้อคท้ายรถเองด้วยอ่ะคับ

อันนี้ที่พี่นะเอามา น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีขึ้นมากๆ.สำหรับ ปิดท้าย เพื่อบังหรือเก็บของท้ายรถปาเจโร่ คับ.
          ขอบคุณคับ.   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2014, 13:03:42 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ถ้านอกจากปิดบังสายตาจากภายนอกรถแล้ว ยังล็อคได้ด้วย ล่ะเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Update :  19.8.57

รายชื่อผู้จองและสั่งซื้อ
1. เวปปามาเนีย 1
2. เวปปามาเนีย 2
3. เวปปามาเนีย 3
4. อั๋น ราชพฤกษ์
5.
6.
7.
8.
9.
10.

**  1 คนต่อ 1 สิทธิ์----รายได้ทั้งหมดสนับสนุนเป็นรายได้เข้าเวปปามาเนียทั้งหมดครับ
จะเอาก็อย่าลังเล  เดี๋ยววันดีคืนดีมีลำดับ 5-6-7-8 ตามมาอย่างรวดเร็ว คราวนี้จะเต็มคิวโดยที่ได้แต่นั่งมองกันนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ถ้านอกจากปิดบังสายตาจากภายนอกรถแล้ว ยังล็อคได้ด้วย ล่ะเยี่ยมเลยครับ
:sd42:  จัดเลยคับ. ของดีมาแล้วคับพี่ตุ้ยคับ.   :L2904:

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
จะเอาก็อย่าลังเล  เดี๋ยววันดีคืนดีมีลำดับ 5-6-7-8 ตามมาอย่างรวดเร็ว คราวนี้จะเต็มคิวโดยที่ได้แต่นั่งมองกันนะครับ

555 จะได้เห็นคำนี้ไง "พีนะคะ พี่นะขา ขอช่วยเปิดออเดอร์เพิ่มให้ด้วยนะคะ/ครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผมเปิดโอกาสให้เพื่อนสมชที่มีความจำเป็นจองก่อนนะครับ และจะทิ้งช่วงเวลาให้นิดนึงเผื่อเพื่อนๆสมชที่ยังไม่เห็นกระทู้นี้  :L2736:
ขึ้นวันแรกของเดือนหน้าเมื่อไหร่ (1 กันยายน) ถ้ายังมีเหลือ รบกวนพี่นะเพิ่มชื่อให้เลยครับ  :L2758:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมเปิดโอกาสให้เพื่อนสมชที่มีความจำเป็นจองก่อนนะครับ และจะทิ้งช่วงเวลาให้นิดนึงเผื่อเพื่อนๆสมชที่ยังไม่เห็นกระทู้นี้  :L2736:
ขึ้นวันแรกของเดือนหน้าเมื่อไหร่ (1 กันยายน) ถ้ายังมีเหลือ รบกวนพี่นะเพิ่มชื่อให้เลยครับ  :L2758:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

งั้นผมก็ขอด้วยเลย  หากขึ้นเดือนหน้าเมื่อไหร่  ถ้ายังมีเหลือ  ผมขอ 1 อันตามเลย

ช่วงนี้ปล่อยสมาชิกตรวจสอบราคา เปรียบเทียบคุณสมบัติกันไปก่อน 

* จากราคา 17,xxx  ไม่ vat  มาขายในราคา  6,500 บาท   คิดเป็นส่วนลดน่าจะเกิน 50 %   หากคิดว่าหาได้ในราคาแบบนี้ก็ตามอัธยาศัยนะครับ

* เดี๋ยวพอปิดรับ order แล้ว  ผมจะรีวิวให้ละเอียดเลยว่าของแท้ทำอะไรได้มากกว่าของปลอมหรือเลียนแบบ

* กางเบาะแถว 3 แล้วจะใช้ตัวนี้ได้ไหม

* สิ่งนี้ป้องกันอะไร

Note : สำหรับ 10 ชุดนี้   หากจองเต็มพวกผู้ก่อตั้งจะสามารถมีครอบครองได้อย่างไรนั้น  เอาเป็นว่าชุด 10 ชิ้นนี้เราเอามาแบ่งปันสมาชิกก่อน   หากหมด 10 ชิ้นเราจะขอเสริมเฉพาะยอดค้างจองแบบต่อเนื่องทันทีที่เกิน 10 ชิ้น (ไม่มีรอบ 2 แน่นอน)     แต่หากไม่เต็มทางผู้ก่อตั้งจะเอาใน 10 ชิ้นนี้แหละ  แค่นับคนก็เกือบเต็มแล้ว 

ถือว่าแจ้งกันทราบแล้วน่ะ !..... 
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

• Pa Mania
  • *
Note : สำหรับ 10 ชุดนี้   หากจองเต็มพวกผู้ก่อตั้งจะสามารถมีครอบครองได้อย่างไรนั้น  เอาเป็นว่าชุด 10 ชิ้นนี้เราเอามาแบ่งปันสมาชิกก่อน   หากหมด 10 ชิ้นเราจะขอเสริมเฉพาะยอดค้างจองแบบต่อเนื่องทันทีที่เกิน 10 ชิ้น (ไม่มีรอบ 2 แน่นอน)     แต่หากไม่เต็มทางผู้ก่อตั้งจะเอาใน 10 ชิ้นนี้แหละ  แค่นับคนก็เกือบเต็มแล้ว   

ถือว่าแจ้งกันทราบแล้วน่ะ !..... 

ตามนั้น  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :L4386:   :L4365: แอบดูหลายวันแล้วครับ ติดที่เงื่อนไขข้อ3 ติดไว้ที่ปลาย หางแบบ C  :L4387:

• Pa Mania
  • *
:L4386:   :L4365: แอบดูหลายวันแล้วครับ ติดที่เงื่อนไขข้อ3 ติดไว้ที่ปลาย หางแบบ C  :L4387:
สำหรับพี่นฤพนธ์ เป็น Level Fullmember ที่มีเหตุเฉพาะตัว   ..... ในนามผู้ตั้งกระทู้ผมให้ 1 สิทธิ์ครับ

ถ้าสนใจลงชื่อไปเลยครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
:L4365: :L4365: :L4365: :L4365:

:L4365:
เอาจริงเหรอครับ พี่ติง
งานนี้ผมขอผ่านครับเพราะ…
:L6415:
 :L4387: :L4386: :L4387: :L4386:
 :sd42: :sd42: :sd42:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับพี่ๆนะครับ ... เผื่อจะได้ทราบข้อมูลให้ครบถ้วนก่อนตัดสินใจ

เจ้าแผ่นปิดท้าย หรือแผ่นบังตานี้มีชื่อจริงๆว่า Cargo Blind นะครับ เป็นอุปกรณ์มาตรฐานของน้องปารุ่น 5 ที่นั่ง ... ย้ำนะครับ ... มันเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน (Standard Equipment) ไม่ใช่ของตกแต่ง (Accessory) นะครับ

จริงๆเจ้า Cargo Blind นี้เป็นอุปกรณ์ที่ถูกจัดอยู่ในประเภทอุปกรณ์ Safety หรืออุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยด้วยนะครับ ... ในยุโรป รถยนต์ที่เป็นประเภท 5 ประตู หรือ Hatch Back นั้น ตามกฎหมายจะต้องติดตั้งอุปกรณ์ตัวนี้ไว้เป็นมาตรฐานด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็นรถ Benz BMW Volvo หากเป็นรถ 5 ประตูในทวีปยุโรป จะต้องมีอุปกรณ์ตัวนี้ติดตั้งทั้งหมด หากไม่มีจะไม่ได้รับอนุญาติให้ขาย ซึ่งกฎหมายนี้เริ่มขึ้นมาตั้งแต่ปี 2002

อุปกรณ์ตัวนี้มีหน้าที่อย่างที่ชื่อมันบอกครับ มันช่วยบังตาไม่ให้บุคคลภายนอกเห็นว่าภายในรถวางอะไรไว้บ้าง หรือมีของมีค่าอะไรอยู่บ้าง ซึ่งเขาพิสูจน์กันมาแล้วว่ารถที่ติดตั้งอุปกรณ์ตัวนี้มีความเสี่ยงที่ขโมยจะทุบรถลดลง (ผมจำระดับ % ไม่ได้ครับ เคยอ่านผลวิจัยเมื่อนานมาแล้ว) ดังนั้นเพื่อเป็นการลดอาชญากรรมในการทุบขโมยสิ่งของในรถ เขาจึงกำหนดให้อุปกรณ์ตัวนี้เป็นอุปกรณ์มาตรฐานของรถ 5 ที่นั่ง

ดังนั้นเจ้า Cargo Blind ของแท้นี้จึงหาซื้อไม่ได้ในเมืองไทย ... ย้ำนะครับ หาซื้อไม่ได้ ... เบิกศูนย์ก็ไม่ได้ เพราะในประเทศไทยไม่มีรุ่น 5 ที่นั่งขาย ... ดังนั้นจึงไม่มี Part No ของอุปกรณ์ตัวนี้ปรากฏอยู่ในคอมของฝ่ายอะไหล่

เจ้า Cargo Blind นี้ผมรู้สึกเอะใจครั้งแรกว่าน้องปาเราน่าจะมีก็ตอนที่ผมไปอังกฤษ ตอนนั้นไปเช่ารถ Volvo XC90 มาขับ ซึ่งเป็นรถ SUV เหมือนน้องปา ที่ท้ายรถมีเจ้าแผ่นนี้ติดอยู่ และสิ่งที่ผมสังเกตุเห็นก็คือตัวล็อคแผ่นเวลามันกางออกมา รูปร่างหน้าตาแบบนี้นะครับ

คือหน้าตามันเหมืนอที่อยู่ท้ายน้องปาเราเลย ผมก็เลยสงสัยว่าถ้ามันมีตัวล็อคตัวนี้ ต้องมีเจ้า Cargo Blind มาด้วยแน่ๆ ก็เลยลองหาข้อมูลจากศูนย์ ปรากฎว่าไม่มีใน list ของอะไหล่ .... ดังนั้นผมคิดว่าน่าจะเป็นสำหรับตัวส่งออกแน่ๆ ไปเปิดใน internet เข้าเว็บของ Mitsubishi Australia ก็หาไม่เจอ ... ด้วยความสงสัยเลยติดต่อไปที่เพื่อนที่ออสเตรเลีย จึงได้ข้อมูลกลับมาว่าเป็นอุปกรณ์มาตรฐานสำหรับรถ 5 ที่นั่ง ดังนั้นจึงไม่มี show อยู่ในเว็บ เพราะไม่ใช่ Accessory

ผมเลยฝากให้เพื่อส่งมาพร้อมกับกันแมลง lot แรกที่นำเข้ามาครับ ... นั่นจึงเป็นทีมาของเจ้า Cargo Blind ชิ้นแรกนี้ เบ็ดเสร็จรวมราคา + ค่าขนส่ง + ค่าภาษี ปาเข้าไปหมื่นกลางๆเลยครับ ... แพงที่สุดในประเทศแล้วครับสำหรับ Cargo Blind ที่อยู่ท้ายรถผมเนี่ย

:L4386: :L4386:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
 :sd23: ขอบคุณคับพี่ตูมตามคับ.   :L2906:   ผมคิดว่าถ้า เมืองไทยมีของแท้จำหน่ายราคาก็คงเฉียดหมื่นเหมือนกันน่ะคับ.
  ดูจากเนื้องานแลัวอ่ะคับ. ยิ่งเป็นของ มิตซู บางอย่างยิ่งแพงเข้าไปใหญ่เลยคับ   :sd21:
           ขอบคุณคับพี่ตามคับ.

• Pa Mania
  • *
ขอมาเล่า Case ให้ฟังซักหน่อยนะครับ

หลังจากได้เจ้า Cargo Blind มาประจำการแล้ว ผมก็ใช้มาตลอด ยกเว้นเวลาไปเที่ยวป่าที่มีสัมภาระเยอะๆก็จะถอดไว้บ้าน ... วันดีคืนดี ก็มีพี่ที่เตะบอลด้วยกัน ใช้น้องปาเหมือนกัน แกเป็นช่างภาพ แกมาเห็นเจ้าแผ่นนี้เข้าก็อยากได้มาก บอกให้ผมหาให้แกหน่อย ผมก็บอกแกไปว่าถ้าเอาของแท้นี่ราคาหมื่นกลางเลยนะ แกเลยเล่าให้ผมฟังอย่างงี้ครับ

คือแกเป็นช่างภาพของหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง ช่วงได้น้องปามาใหม่ๆก็ต้องไปออกต่างจังหวัด ครั้งนั้นแกต้องไปหลายงาน ก็เลยติดกล้องตัวเก่งไปด้วย และต้องไปถ่ายทั้งคนทั้งวิว แกก็เลยขนอาวุธ (เลนส์) ไปเต็มที่ เลนส์พวกนี้ราคาค่าตัวแต่ละตัวหลายหมื่นอยู่ครับ แกขนไป 2 กระเป๋า ค่าตัวรวมกันก็ราวๆ 3 แสนได้ เป็นเครื่องมือหากิน หาเลี้ยงครอบครัวเลยหละครับ แกไปทำงานที่นครสวรรค์ พอทำงานเสร็จต้องค้างที่นั่น แกก็จอดรถไว้หน้าโรงแรม (โรงแรมเล็กๆ จอดรถไว้ริมถนน) แล้วแกก็เดินไปกินข้าว ปรากฏว่ากลับมา รถโดนทุบครับ กระเป๋ากล้องทั้ง 2 ใบหายเรียบ ... แกเลยบอกผมว่า ราคากี่หมื่นแกก็สู้ เพราะของพี่หายไปแล้ว 3 แสน

อีกเคสนึงคล้ายกันครับ แต่ยังไม่เกิดเหตุร้าย คือพี่คนนี้เป็นเซลดูแลพื้นที่ทางภาคอีสาน แกต้องวิ่งไปเจอลูกค้าตลอด เวียนไปทั่วอีสาน เดือนนึงจะกลับมากรุงเทพซักที แกเล่าให้ฟังว่า เวลาแกไปหาลูกค้าบางทีแกต้องไปเคลียร์สต็อค รับออร์เดอร์ใหม่ และบางทีก็ต้องเก็บเงินลูกค้ากลับมาด้วย ลูกค้าบางครั้งก็จ่ายมาเป็นเงินสด เงินสดเป็นแสนๆครับ นั่งนับกันในร้านเลย เวลาแกรับเงินมาก็ใส่กระเป๋าเอกสารไว้ มีอยู่วันนึงแกจอดรถไว้ในลานจอดร้านอาหาร ในกระเป๋ามีเงินประมาณแสนกว่า เดินพ้นรถไปไม่นาน แกเกิดนึกขึ้นได้ว่าลืมของ ก็เดินย้อนกลับไปที่รถ เห็นมีคนกำลังยืนอยู่ตรงประตูหลัง เอามือป้องๆ ส่องเข้าไปในรถครับ พอคนนั้นเห็นแกเดินมาก็โดดขึ้นมอร์ไซที่มีคนขี่รอมันอยู่ใกล้ๆขับหนีไป แกบอกว่าโชคดีมากที่รอดมาได้ รายนี้ก็มาขอให้ผมหามาให้เช่นกันครับ

ส่วนตัวผมเองนั้นที่อยากได้ก็เพราะมักจะเก็บของมีค่าไว้ในรถเหมือนกันครับ โดยเฉพาะเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัด ผมจะพกกล้องไปด้วยเสมอ กล้อง+เลนส์ผมอาจจะไม่ได้แพงแบบพี่ที่เป็นช่างภาพ แต่ก็มีราคาอยู่พอสมควรครับ ถ้าหายทั้งกระเป๋าแล้วต้องถอยใหม่ก็ทะลุแสนแน่ๆ หรือเวลาทำงาน ผมมักจะต้องพก notebook ไปด้วยเสมอ ดังนั้นเมื่อต้องจอดในห้างบ้าง หรือข้างทางบ้าง เมื่อไม่ได้เอากล้องหรือnotebook ลงจะอันตรายมากครับ มีสิทธิโดนทุบได้ง่ายๆเลย ผมจึงพยายามหามาประจำการให้ได้ และที่อยากได้ของแท้เพราะคุณภาพดีกว่าเมื่อเทียบกับของ copy ครับ (ประเด็นนี้เดี๋ยวรอพี่นะมา review ละกันนะครับ)

ดังนั้นพี่ๆท่านใดหากเป็นผู้ที่มักจะมีของมีค่าประเภท กล้อง เลนส์ คอมฯ ไปด้วย และต้องเก็บไว้ในรถ หรือแม้แต่ ผบ. ที่ชอบวางกระเป๋าไว้ในรถ แล้วถือกระเป๋าเล็กๆลงไปซื้อของอะไรแบบนี้นะครับ (ผบ.ผมนี่แหละครับประจำเลย ยิ่งเวลาไปเดิน Macro เขาไม่ให้เอากระเป๋าถือเข้าไป ต้องทิ้งไว้ในรถ แล้วเอาลงไปแต่กระเป๋าตังค์ใบเล็กๆ) แนะนำเลยนะครับสำหรับ cargo Blind ลองโดนทุบซักทีแล้วพี่จะรู้สึกว่าเจ้า Cargo Blind มันไม่แพงเลย

:sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
:sd23: ขอบคุณคับพี่ตูมตามคับ.   :L2906:   ผมคิดว่าถ้า เมืองไทยมีของแท้จำหน่ายราคาก็คงเฉียดหมื่นเหมือนกันน่ะคับ.
  ดูจากเนื้องานแลัวอ่ะคับ. ยิ่งเป็นของ มิตซู บางอย่างยิ่งแพงเข้าไปใหญ่เลยคับ   :sd21:
           ขอบคุณคับพี่ตามคับ.

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่มันอันละเท่าไหร่อะซิครับ ... ปัญหาคือมีเงินก็ซื้อไม่ได้  :sd42: :sd42: :sd42:

สมัยนานมาแล้วครับ ก่อนผมซื้อรถ เคยมีคนสามารถเบิกจากศูนย์ได้ (ตอนนั้นศูนย์ยังให้เบิกอะไหล่ของรถส่งออกอยู่ พวกกระจังหน้าตัวส่งออกก็เบิกได้) ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 12000 หรือ 13000 นี่แหละครับ

:L4399: :L4399: