ผู้เขียน หัวข้อ: บันได Style ปามาเนียช่วย....ไว้  (อ่าน 17423 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: บันได Style ปามาเนียช่วย....ไว้
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2014, 22:19:13 »
ขอบคุณครับ  :sd23:
ผมถามไม่ชัดเจนเท่าไหร่ครับ ขอถามอีกนิดนึงครับ
เช่น ถ้ากันชนหน้า หางจระเข้ หรือบันไดข้าง ของผมดันไปกระแทกคันอื่นโดยไม่ตั้งใจ (เราผิด) ประกันเราจะยอมซ่อมให้คู่กรณีเราหรือป่าวครับ

ขึ้นอยู่กับประกันของเราครับ แล้วก็ขึ้นอยู่กับการเรียกร้องของคู่กรณีด้วยครับ ถ้าส่วนที่เราไปเฉี่ยวชนเค้าไม่ว่าจากส่วนไหนของรถเราก็ตามเป็นชิ้นส่วนเดิมๆของรถนั้นๆ โดยถ้าเป็นของแต่งเสริมแล้วเค้าไม่ได้แจ้งประกันให้คุ้มครองด้วย ประกันฝั่งเราจะเล่นแง่ไม่รับผิดชอบให้ได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับคู่กรณีเราจะเรียกร้องและต่อสู้กับประกันเราขนาดไหนครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นจริงๆแล้วไม่ว่ารถเราหรือรถเค้าจะมีประกันหรือไม่ หากเราทำความเสียหายให้ใครโดยที่เราเป็นฝ่ายผิด ยังงัยเราก็ต้องรับผิดชอบแน่นอนครับ แต่ว่าจะรับผิดชอบโดยประกันของเราหรือรับผิดชอบโดยเราเองครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: บันได Style ปามาเนียช่วย....ไว้
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2014, 22:30:40 »
พี่โบ๊ทฯ ไม่เป็นไรนะครับ
 :L4365: แต่มาช้าไป เลยไม่มีของแข็งแบบพี่โบ๊ท รอ รอ รอ........ ครับ
 :L4363:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2014, 22:36:55 »
รอชมภาพชัดๆตอนเช้านะพี่โบ๊ท  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2014, 23:50:16 »
แล้วบันได้ยุบตัวไหมคับพี่โบ้ทคับ.   รู้สึกว่า ขายึดด้านที่ชน จะแข็งแรงมากๆ เลยคับ.
แต่ว่าจะมีติดแนวท่อแอร์ หรือท่อ อะไรจำไม่ได้แล้วอ่ะครับ. อยู่ด้านในคับ พี่โบ้ท ลองมุดเข้าไปดูด้วยน่ะครับ
ว่า ขายึด เบี้ยวจนเข้าไปเบียดหรือเปล่าคับ. จะได้รีบแก้ไข ทันคับ.(เรื่องประกันอ่ะคับ).   :L2904:

ถ้าจำไม่ผิด  ท่อเกี่ยวกับระบบเบรครึเปล่าครับ  ที่มันมีคลิปตัวนึงล็อคไว้ด้วยน่ะครับ  :L2761:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 00:01:52 »
ถ้าจำไม่ผิด  ท่อเกี่ยวกับระบบเบรครึเปล่าครับ  ที่มันมีคลิปตัวนึงล็อคไว้ด้วยน่ะครับ  :L2761:
น่าจะใช่คับพี่ยง.  ตอนใส่เหล็กตัวยูเข้าไปตำแหน่งช่วงหลังขวาคับ ตอนติดตั้งบันได รถพี่ๆบางคันก้อติด ไปแบบเบียดๆ กับท่ออันนี้ล่ะคับ กลัวเวลาพี่ๆไปเสยถูกอะไรเข้ามันจะดันท่อตัวนี้เบี้ยวหรือแตกเอาคับ.  แต่ดูๆ แล้วชนไม่รุนแรงมากคับคงไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ (แค่คิดไปเองคับ).  :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 04:32:42 »
ขึ้นอยู่กับประกันของเราครับ แล้วก็ขึ้นอยู่กับการเรียกร้องของคู่กรณีด้วยครับ ถ้าส่วนที่เราไปเฉี่ยวชนเค้าไม่ว่าจากส่วนไหนของรถเราก็ตามเป็นชิ้นส่วนเดิมๆของรถนั้นๆ โดยถ้าเป็นของแต่งเสริมแล้วเค้าไม่ได้แจ้งประกันให้คุ้มครองด้วย ประกันฝั่งเราจะเล่นแง่ไม่รับผิดชอบให้ได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับคู่กรณีเราจะเรียกร้องและต่อสู้กับประกันเราขนาดไหนครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นจริงๆแล้วไม่ว่ารถเราหรือรถเค้าจะมีประกันหรือไม่ หากเราทำความเสียหายให้ใครโดยที่เราเป็นฝ่ายผิด ยังงัยเราก็ต้องรับผิดชอบแน่นอนครับ แต่ว่าจะรับผิดชอบโดยประกันของเราหรือรับผิดชอบโดยเราเองครับ  :L4399:

ขอบคุณครับพี่แม็ค  :sd23:
ตั้งแต่ขับรถมาผมเคยโดนแต่คันหลังชนท้ายนะครับ ไม่เคยชนใคร
ประกันครั้งหน้าคงต้องแจ้งสักหน่อยแล้วครับ
เพื่ออุบัติเหตุโดยไม่คาดคิดครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 09:48:41 »
ขอบคุณครับพี่แม็ค  :sd23:
ตั้งแต่ขับรถมาผมเคยโดนแต่คันหลังชนท้ายนะครับ ไม่เคยชนใคร
ประกันครั้งหน้าคงต้องแจ้งสักหน่อยแล้วครับ
เพื่ออุบัติเหตุโดยไม่คาดคิดครับ

พี่ตุ้ยไม่ต้องรอให้ถึงต่อประกันครั้งหน้าก็ได้ครับ โทรคุยกับประกันของเราตอนนี้เลยก็ได้ครับ แจ้งว่าเราไปติดอุปกรณ์อะไรมาบ้าง รวมทั้งล้อและยางด้วยนะครับ โช้คสปริงก็ด้วย แจ้งไปให้หมด แล้วเค้าจะคิดหรือไม่คิดเบี้ยเพิ่มก็อีกเรื่องนึง แต่ว่าจ่ายเพิ่มไม่เท่าไหร่ครับ ของผม1800 บาท คุ้มครองให้ 100000 นึงครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 12:13:34 »
พี่ตุ้ยไม่ต้องรอให้ถึงต่อประกันครั้งหน้าก็ได้ครับ โทรคุยกับประกันของเราตอนนี้เลยก็ได้ครับ แจ้งว่าเราไปติดอุปกรณ์อะไรมาบ้าง รวมทั้งล้อและยางด้วยนะครับ โช้คสปริงก็ด้วย แจ้งไปให้หมด แล้วเค้าจะคิดหรือไม่คิดเบี้ยเพิ่มก็อีกเรื่องนึง แต่ว่าจ่ายเพิ่มไม่เท่าไหร่ครับ ของผม1800 บาท คุ้มครองให้ 100000 นึงครับ
ขอบคุณพี่แม็กมากคับ สำหรับคำแนะนำคับ.
 ของผมโตเกียวมารีน ผมแจ้งเค้าเรื่องล้อแม็ก ที่ใส่มาใหม่ เค้าบอกว่าต้องรอเรื่องจากบริษัทส่วนที่เค้าประเมินราคาแจ้งกลับมาน่ะคับ. นี่ผ่านมา 4 เดือนแล้ว ตามไป เค้าบอกว่า ต้องรอคับ  :sd21:   
 อันไหนแจ้งได้ให้รีบแจ้งก่อนเลยผมว่าน่าจะดีกว่าคับ.  :sd23: ตอนนี้เลย ท้อๆ ไม่อยากตามเรื่องเเล้วคับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2014, 12:15:26 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 12:45:42 »
ขอบคุณพี่แม็กมากคับ สำหรับคำแนะนำคับ.
 ของผมโตเกียวมารีน ผมแจ้งเค้าเรื่องล้อแม็ก ที่ใส่มาใหม่ เค้าบอกว่าต้องรอเรื่องจากบริษัทส่วนที่เค้าประเมินราคาแจ้งกลับมาน่ะคับ. นี่ผ่านมา 4 เดือนแล้ว ตามไป เค้าบอกว่า ต้องรอคับ  :sd21:   
 อันไหนแจ้งได้ให้รีบแจ้งก่อนเลยผมว่าน่าจะดีกว่าคับ.  :sd23: ตอนนี้เลย ท้อๆ ไม่อยากตามเรื่องเเล้วคับ.

ของผมรอแค่สองอาทิตย์นะครับถ้าจำไม่ผิด แต่ไม่ถึงเดือนแน่ๆครับ พี่อั๋นแจ้งไปที่เซลล์ขายรถหรือแจ้งตรงที่โตเกียวฯ  :L2761:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 18:09:27 »
เพิ่มรูปครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแค่สี ถลอดเท่านั้น แข็งมาก  ;D  ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 18:19:56 »
ของผมรอแค่สองอาทิตย์นะครับถ้าจำไม่ผิด แต่ไม่ถึงเดือนแน่ๆครับ พี่อั๋นแจ้งไปที่เซลล์ขายรถหรือแจ้งตรงที่โตเกียวฯ  :L2761:
โตเกียวคับพี่.  :sd21:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 18:22:08 »
เพิ่มรูปครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแค่สี ถลอดเท่านั้น แข็งมาก  ;D  ;D

:L2900:   :L2900:    :L2900:   ของพี่เค้าดีจริงคับ. 

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 00:02:26 »
คิดไม่ผิดจริงที่ติดตั้ง  :sd42:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 12:46:15 »
พี่โบ๊ททำสีเมื่อไรครับ อยากรู้ร้านสีครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 14:02:26 »
ปา มาเนีย...ชื่อนี้ มีแต่ของอร่อย เอ้ย!
ปา มาเนีย...ชื่อนี้ มีแต่ของคุณภาพ...555

น่าสงสาร วีออส...เจอของแข็งเข้าจนได้  :L2754:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 17:14:21 »
พี่โบ๊ททำสีเมื่อไรครับ อยากรู้ร้านสีครับ  ;D ;D

จะเปลี่ยนสีรถหรอพี่พฎ  ;)

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 18:04:45 »
จะเปลี่ยนสีรถหรอพี่พฎ  ;)

ผมหมายถึงบันไดครับ  :sd42:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2014, 14:20:59 »
พี่พฏ จะเปลี่ยนเป็นสีไร

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2014, 16:25:10 »
 :L2734:   มาดันให้พี่ๆชมกันคับ คุณภาพ ของเค้าดีจริงคับผม

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2014, 16:59:09 »
:L2734:   มาดันให้พี่ๆชมกันคับ คุณภาพ ของเค้าดีจริงคับผม

ดันบ่อยๆนะครับพี่อั๋น ใจอ่อนจนจะละลายแล้ว....รอแป๊ปๆ  :L6415:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.