ผู้เขียน หัวข้อ: จอกลางไม่ติด--อีกแล้ว  (อ่าน 3332 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
จอกลางไม่ติด--อีกแล้ว
« เมื่อ: 8 สิงหาคม 2014, 16:48:11 »
เสาร์อาทิตย์นี้ว่าจะหางานให้ตัวเอง รื้อจอกลางออกมาดูซะหน่อยครับ เพราะปัญหาเก่ากลับมาอีกแล้ว คือเปิดไม่ติด เหมือนสัญญาญไม่มา จอมือสนิด (แต่ไฟ LED ติด) พยายามหาข้อมูลทางเน็ตแต่ยังไม่พบ (เรื่องการรื้อ และการแก้ปัญหา) จะไปทำที่ร้านก็เกรงว่าเค้าจะไม่ทำให้ เพราะช่างอาจคิดว่าเสียเวลา ร้านที่ศูนย์ติดมาให้ก็ไกลเหลือเกิน ส่วนศูนย์ไม่รับทำแน่นอน(ลองแล้ว) ที่ใช้อยู่เป็น Zulex HD-LED900 พี่ๆพอมีคำแน่ะนำเรื่องวิธีการรื้อที่ถูกต้องหรือข้อควรระวังบ้างมั้ยครับ งานนี้กะเดาล้วนๆเลย ได้ผลความเสียหายยังงัยจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ :L4391:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 สิงหาคม 2014, 16:52:03 โดย พี่รุฒน์ Ruth UAE »

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
Re: จอกลางไม่ติด--อีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2014, 17:03:40 »
จอหน้ายังไม่แกะสติกเกอร์เลยหรือครับ   ..  ^^
ลองเปลี่ยนโหมดที่จอกลางดูหรือยังครับ ว่า
ที่จอไม่ติดเพราะสัญญานไม่มาหรือว่า ไฟที่เลี้ยงจอไม่มี
หรือว่าจอเสีย เพราะถ้าเปลี่ยนโหมด จอหน้าจะติด แต่ไม่มีสัญญานภาพมา
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2014, 17:11:39 »
จอหน้ายังไม่แกะสติกเกอร์เลยหรือครับ   ..  ^^
ลองเปลี่ยนโหมดที่จอกลางดูหรือยังครับ ว่า
ที่จอไม่ติดเพราะสัญญานไม่มาหรือว่า ไฟที่เลี้ยงจอไม่มี
หรือว่าจอเสีย เพราะถ้าเปลี่ยนโหมด จอหน้าจะติด แต่ไม่มีสัญญานภาพมา

อันนี้รูปเก่าครับพี่ติงลี่ ตอนนี้สภาพเยินกว่านี้นิดหน่อยจากฝีมือการเปิดปิดกระแทกแรงๆของลูกสาว :sd42: กดปุ๋มModeแล้วครับพี่ แต่ไม่มีสัญญาญอะไรโชว์ที่จอให้ได้เลือกปรับเลย...ลักษณะคล้ายว่าเหมือมีไฟมานะครับ คือจอจะเป็นเทาๆ ไม่ได้มืดซะทีเดียวเหมือนไม่มีไฟมาเลี้ยงเลย....หรือว่าจอจะเสียซะแล้ว :L4386:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2014, 17:15:58 »
ถ้า เป็น zulex. ผมก้อใช้อยู่คับ เคย เป็นอาการแบบนี้ 3 รอบแล้วอ่ะคับ
         .( ไม่แน่ใจเป็นเหมือนกันไหมน่ะคับ )
 ของผมลูกชอบปิดแรงๆ คับ. จอดับอะคับ. แล้วคงไปโดนปุ่มอะไรสักอย่างคับ.จอดับคับ
 ต้องเข้าไปเปลี่ยนโหมด TV เป็น AV. อ่ะคับ. ตอนนี้พอดับทุกครั้งก้อทำเเบบนี้อ่ะคับ.
 แต่ของพี่รุฒน์ผมไม่แน่ใจคับ.  ลองกดดูคับพี่.  เดี๋ยวรอพี่ๆ เข้ามาแนะนำอีกทีคับ. ขอบคุณคับ.  :L2904:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ