Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Mitsubishi Service Centers' Facts and Statistics

เซลในคราบโจร ระวังบุคคลนี้ไว้ครับ

(1/10) > >>

โต้ง บ้านหมี่:
ขอเริ่มเรื่องก่อนนะครับ เนื่องจากประมาณกลางเดือน มิย. 57 ผมและแฟนได้จองรถกับเซลที่ เดอะมอลบางแค
ในใจก็หลงชอบปาเจโร่มาตั้งนานบวกกับแฟนก็ชอบใจเป็นอย่างมากจึงตกลงวางเงินจองไป 5 พันบาท
และนัดรับรถวันที่ 11 กค.57 ก่อวันรับรถก็ได้โอนเงินค่าติดตั้งสปอยเลอร์ ด้านหน้ากับด้านหลัง
วันที่ 10 กค. 57 ผมและ ผบ. ก็ได้นำเงินไปดาวน์ 25% ไปจ่ายพร้อมกับไฟแนน ก็ดูเหมือนไม่ปัญหาอะไร
วันรับรถก็ปกติ แต่เรื่องมาเกิดหลังรับรถมา ดังนี้ครับ

1. ค่าเงินดาวน์ 25% (ไม่มีปัญหาอะไร)
2. ค่าสปอยเลอร์ จากราคา 33000 ลดเหลือ 26950 (ไม่รู้โดนมันกิน % ไปเท่าไร)
3. ค่ามัดจำรถ 6,500 บาท
4. ค่ามัดจำป้ายแดง 3,000 บาท
5. ค่าภาษี 4,000 บาท เซลมันบอก 10% จากราคา ส่วนลด 4 หมื่นบาท
6.ค่า Locktech 4,750 บาท
7. ค่าผ้ายางไวนิล 3,500 บาท
8. มันบอกจะให้คูปองน้ำมัน 2000 บาท
7. มันโทรมายืมตังหลังวันรับรถ 800 บาท 

ปัญหาที่เกิดคือดังนี้ครับ
1. ทางศูนย์บอกไม่ต้องจ่ายค่ามัดจำป้ายแดง
2. ค่าภาษีเสียแค่ 7% ซึงต้องจ้ายแค่ 2800 แต่ผมจ่ายไป 4000 บาท ส่วนต่าง 1200 บาท
3. Locktech, ผ้ายางไวนิล ผมโอนตังไปหมดแล้ว จนวันนี้ 4 สค.57 มันก็ยังไม่ติดให้ผม

สรุปผมเสียตังให้มัน
มัดจำป้ายแดง 3000 + Locktech 4,750+ ผ้ายางไวนิล 3,500 + โทรมายืมตัง 800 = 12,050 บาท
ปัจจุบันศูนย์ได้ไล่มันออกจากศูนย์บางแคแล้วเตรียมแจ้งความไว้แล้ว ตอนนี้ทางศุนย์ได้ชดใช้ให้ผม
คือติดผ้ายางไวนิล กับ แร็คหลังคาแทน Locktech

อยากจะเตือนพี่ๆหรือมีเพื่อนๆระวังไว้นะครับผมจะลงรูปและชื่อมันให้ดูครับ
ผมมีไลน์มัน ผมทวงตังมันว่าไม่ติดแล้วมันก็บ่ายเบี่ยงเลื่อนมาเรื่อยๆ มันชื่อเล่นชื่อตูน ครับ
ไม่รุ้ตอนนี้มันย้ายไปศูนย์ไหนแล้ว  ทางศูนย์บางแคบอกว่ามันเคยดดนไล่ออกมาจากศูนย์ มิสซูรัตนธิเบศ
ขอบคุณพี่ๆที่อ่านจนจบครับ ได้ข่าวคืบหน้ายังไงจะแจ้งอีกทีครับ

พี่หนึ่ง 111:
ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ครับพี่โต้งคนลพ :L4399:

ที 2930:
 :sd23: เก็บไว้เป็นข้อมูลและบอกต่อ คนที่ไม่ซื่อสัตย์พวกนี้

โต้ง บ้านหมี่:

รุปนี้โปรไฟล ในไลน์มันครับ ระวังกันไว้พี่ๆ
ผมไลน์ทวงตังมันตั้งแต่ เสารที่ 2 สค.57
มันบอกจะโอนให้จันอังคาร พอถามวันอังคารมันก็บอกไม่สบายจะโอนให้วัน ศุกร์ที่ 8 สค.57
ผมว่ามันไม่โอนแน่ๆ สันดานแบบมัน ผมไม่เสียดายตังหรอกครับ แต่อยากให้ตำรวจจับมันให้ได้

มันหลอกคนอื่นมาแล้ว 18 รายบางคนหลอกให้โอนเงินร่วม 9 หมื่นบาท
อีกรายจองมิสซุแอดทราจ ตัวทอป แต่ได้ตัวตำสุดทาง 0 ก็จัดการเปลี่ยนให้
ยังมีอีกหลายราย ผมยังไม่รู้ว่าดำเนินการไปถึงไหนบ้างแล้วครับ

อั๋น ราชพฤกษ์:
 :sd23:    น่ากลัวมากเลยคับ พี่เค้า เป็นแบบนี้ อันตรายต่อสังคมและส่วนรวมคับ.
       เดี๋ยวพี่เค้าคงโดนกฎหมายเล่นงานเข้าสักวันนึงคับ....!   ทำดีได้ดี...ทำชั่วได้ชั่วคับ.    :L2904:
  พี่โต้งคับ. ผมงงๆ ที่พี่พิมพ์คำว่า(มันๆๆ) อ่ะคับ ผมอ่านแล้วงง.ๆ นิดนึงคับ.
  ด้วยความเคารพแก้เป็นอย่างอื่นเพื่อความเข้าใจที่ง่ายขึ้นนิดนึง ดีไหมคับ.  ขอบพระคุณมากคับ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version