ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania on Tour: **ทริบอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น รุ่นที่ 2 {13 กันยายน 2557}  (อ่าน 115269 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ส่วนพี่ต๋อง กับ Glock คู่ใจ อาวุธดี ท่าสวย ทฤษฎีแน่น .... แต่เป้าสะอาด  :sd42: :sd42: :sd42: เรียนจบทุกคนได้ใบประกาศ แต่พี่ต๋องครูฝึกแถวปี๊บกลับไปด้วย  :sd42: :sd42: :sd42:

ผมได้ยินเจ้าของปืนบอกว่าก็ปืนมันชื่อก็อกหรือกิ๊กก็อกนี่แหละ   ผมเลยตามไปดูใกล้ๆ สวยดีและเบามากชอบเลยแหละ

เจ้าตัวเขากลัวเสียงลูกโป่งจะแตกเลยเสียสมาธิแกบอกว่า " เจ๊กลัว " :sd42:

dry fire ก็ไม่ทำ  ซ้อมก็ไม่ซ้อม  จนเข้าฐานยิง  เลยโน้มตัวไปด้านหน้ามาก (ผมได้ยินครูกวางบอกดังลั่น) 5555

ผลออกมาแล้ว เจ้าตัวถึงกับทนดูไม่ได้   แกว่าปืนกระบอกนี้ไม่ค่อยได้ยิง

ผมเลยขอยืมยิงสัก 3 นัด  ชอบเลยและถูกใจขอซื้อแต่แกไม่ยอมขาย  555
* 1 ในกรอบแดงคือของแกที่ยิงไว้   (ของผมดันฟลุกเข้าไปในกรอบด้วย) ปืนแกคล่องมือจริงๆ

* ขอขอบคุณพี่ต๋อง สำหรับให้ยืนปืนสุดที่รักลองเล่นพร้อมกระสุนในกล่องของพี่อีก 3 นัด  บังเอิญจะเอากระสุนผมใส่แต่มันคนละขนาด ผมจึงเอาในกล่องที่โต๊ะนั้นแหละมาลองยิง    ขอบอกว่าเปิดขายเมื่อไหร่กระซิบด้วยนะ :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คู่ชื่นมื่นแห่งกิจกรรมนี้  ไม่กล้ามีปากเสียต่อกันแน่นอน 555    สุดยอดทั้งคู่

วันนี้พี่ตามขนมาเพียบ

เข้าฐานยิง ก็คู่กันตลอดเพื่อชิงดำกัน

ท่าทาง ผบ. พี่ตาม  เขาตั้งในแน่วแน่มากๆ

ผลออกมาดูกันเอาเองครับ  ว่าใครจะรอดคใกระสุน  หากมีการปะทะกัน.......แม่นมากทั้งคู่

:L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
*ขอขอบคุณพี่กิต  สำหรับแว่นเซฟตี้ที่นำมาแจกในกิจกรรมนี้จำนวน 1 กล่องใหญ่    ผมได้นำแจกให้ครบทุกคนแล้วครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
รวมถึงท่านนี้   นำไปใช้ประโยช์นดีมาก  พี่ก้องของเรานั้นเอง  5555

แกมาพร้อมอาวุธคู่กาย

ช่วงยิงถล่ม ค่ายแห่งหนึ่งที่โดนบุกรุก  แกพริ้วมากๆ

เดินยิงเป้าละ 2 นัด   ช่องละ 2 เป้า

กระสุนหมดเปลี่ยนแม็ค ทันที

พร้อม move ไปสถานีถัดไป

แกยิงได้ครบตามหลักสูตร  เพราะแว่นตาเซฟตี้ช่วยได้เยอะเลย

พอผมซูมดู  เห็นว่าแกใช้แว่น 2 ตัวได้เท่มากๆ 55555

:L2897:

ออฟไลน์ พฏ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 60
แม่นๆ กันทั้งนั้น  :L2900: :L2900: ;D ;D

• Pa Mania
  • *
บรรยากาศสนามที่เราเข้ารับการอบรมในครั้งนี้

มีมุม options ให้ตกแต่งกันเล็กน้อย

วันนี้ผมได้มีโอกาสใช้กระบอกนี้ครับ

เหน็บเอวแล้วปิดทับด้วยเสื้อ Vest พร้อมซองแม็คอีก 2 ตัว  กระเป๋าเหมาะดีมากๆ

ช่วงเข้าฐาน  ต่างคนต่างอบรมด้วยกันเลยไม่มีจังหวะไปเดินเก็บภาพ เลยเก็บของตัวเองก่อน

วันนี้พอได้เข้าวงดำกับเขาบ้าง 

ช่วงบ่ายไปยิงแบบเคลื่อนที่  ช่วงเย็นกลับมายิงลูกซองกันต่อ

ปืนลูกซอง 5 นัดของพี่ม่อนให้ทดลองยิง  เล่นกันจนมืดค่ำกันเลย

*ขอขอบคุณพี่ม่อน  สำหรับปืนลูกซองและกระสุนที่ให้ทดสอบ  มันแน่นมากๆ

:L2732:

• Pa Mania
  • *
มาต่อที่ภาคบ่าย  ช่วงยิงแบบเคลื่อนตัวยิง

พี่วุธและพี่ขวัญ กำลังบรรจุกระสุนเพื่อเข้าฐานช่วงบ่ายกัน

ทั้งสองท่านเข้าฐานกันแล้ว 

มาดูลีลาน้องผึ้ง(ผบ.พี่วุธ) บ้าง   ไม่ธรรมดาเลย

ยิงแบบใจเย็น  ชิวๆ เลย

แต่ทั้งนี้ในด้านความปลอดภัย  แต่ละคนมีเทอร์เนอร์และครูกวางคอยแนะนำเทคนิคต่างๆ และประกบในบางสถานะการณ์

แต่ละคนตั้งใจในการอบรมมากๆ  และคอยฟังคำแนะนำและตระหนักถึงความปลอดภัยส่วนรวมเสมอ

ลีลาและท่าทาง ตามที่ครูกวางแนะนำ  ผบ.พี่ชัย  ทำตามอย่างเคร่งครัด

ส่วนแอดมินเราก็ใช่ย่อย  ลีลาพริ้วเช่นกัน   พี่กิตของเราครับ

มาดูมาดเท่ๆของพี่ปรี บางบ่อกับลูกซอง 5 นัด

มาดูพี่ม่อนเราบ้าง  วันนี้ขนมาทั้งปืนสั้นและปืนยาว

ช่วงเย็นพี่วุธ ก็มาลองลูกซองกันด้วยจนมืด

หลังจากเสร็จการอบรมก็เอาเพื่อนคู่กายมาล้างทำความสะอาดก่อนเก็บใส่กล่อง

เสร็จเรียบร้อยสำหรับกิจกรรมในวันนี้

**ขอขอบคุณพี่ต๋องและครูกวางรวมถึงทีมงานชมรมยิงปืนระยอง  ที่ร่วมจัดกิจกรรมครั้งนี้สำหรับสมาชิกปามาเนีย   พวกเราต่างได้รับความรู้และกฏหมายเกี่ยวกับอาวุธ  รวมถึงการนำพาไปในสถานที่ต่างๆอีกทั้งยังได้รับเอกสารรับรองการผ่านหลักสูตรพื้นฐานการป้องกันตัวอีกด้วย  พวกเราจะตระหนักถึงสิ่งที่แนะนำในการอบรมทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:    :L2900:   :L2900:    :L2900: 
   ขอบคุณสำหรับรายละเอียดและภาพที่นำมาให้ชมคับผม
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่ก้องสุดยอดจริงครับ เซฟตี้2ชั้นเลย

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
จบไปอีกหนึ่งกิจกรรมของปามาเนีย ขอบคุณเสธกวาง และทีมงานชมรมยิงปืนจังหวัดระยอง ที่ให้ความรู้และดูแลด้วยดีเหมือนเช่นเคย พี่ๆคิดว่ากิจกรรมแบบนี้ไกลตัวพี่ไหม หรือจำเป็นไหม สามารถ หาคำตอบได้จากพี่ๆที่ร่วมอบรมครั้งนี้ได้
ผมในฐานะแกนนำให้เกิดกิจกรรมนี้ น้อมรับคำติ หรือตักเตือน หากบกพร่อง ไป ส่วนจะมี  กิจกรรม แบบนี้อีกไหม หรือพี่ๆอบรมอยากจะ up level
อีกหรือไม่ ก็เป็นเรื่องของอนาคต สำหรับพี่ๆสมาชิกปามาเนีย ยินดีรับใช้ครับ
****ส่วนภาพต้องรอจาก พี่กิต กับ พี่นะ

:L4399:
ขอบคุณพี่ต๋องฯ อีกครั้งสำหรับทุกๆ เรื่องสำหรับกิจกรรมนี้ ที่เป็นธุระเพื่อสมาชิกทุกท่านครับ
ผมคาดหวังให้มีขึ้นอีกสำหรับสมาชิกที่พลาดโอกาส นอกเหนือจากมิตรภาพของพี่ๆ ทุกท่าน
ที่มีต่อกันและมอบให้กันแล้ว อีกสิ่งหนึ่งที่ได้ คือประโยชน์และระบบนิรภัยในการใช้อาวุธปืนซึ่งเหมาะสม
กับสภาพสังคมปัจจุบันเพื่อสมาชิกทุกท่านและ ผบ. อันเป็นที่รักยิ่งของทุกท่านครับ
ขอบคุณมากครับพี่ต๋อง
 :L6428:
 :L4399: :L4399: :L4399: :sd23:

• Pa Mania
  • *
(ขออนุญาตเพิ่มเติมอีกนิดครับ)
ขอบคุณพี่นะ ขอบคุณพี่ปรี ขอบคุณพี่กิต ขอบคุณพี่ตูมตาม สำหรับ reviews ทั้งภาพและข้อความ
ขอบคุณพี่ชัย ที่คอยรายงานสดๆ จากขอบสนามฯ
ขอบคุณพี่วุธ (สำหรับกระทู้เปิดใหม่ตามคำเรียกร้องฯ) ขอบคุณพี่ม่อนที่คอยประคองข้างจุดยิง และพี่หนู Oishi ที่คอยพูดคุยให้กำลังใจกัน
และขอบคุณท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอยนาม
ขอบคุณ pa' mania ทุกท่านครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
พี่ก้องสุดยอดจริงครับ เซฟตี้2ชั้นเลย

ขอบคุณครับพี่ปรีฯ
ผมมีปัญหาทางสายตามากครับ
กลัวก็กลัว มันก็มัน ตาข้างซ้ายยาว ข้างขวาเอียง
ก็เลยเอาไว้อย่างที่เห็นนะครับ ฮ่าจริงๆ
ขอบคุณพี่ปรีฯ ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399: :sd23:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd10: ติดตามอ่าน ตามความเคลื่อนไหว ตามรายงาน ยังตื่นตา ตื่นใจไปด้วยเลยครับ อาวุธปืนนี่ผมยังไม่เคยมีในครอบครองเลย  :L4399:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
พี่ปืนแต่ละท่านเจ๋งมากๆครับ ต่อไปเวลาออกทริปปามาเนีย รู้สึกอบอุ่นเพราะ มีมือปืนคอยคุ้มกัน  ฮ่าาา :sd01:

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ส่งท้ายด้วยรูปนี้นะครับ ... ฝีมือผบ. ผมเอง  :L2739: :L2739: :L4391: :L4391:

กลุ่มกลางหน้าอกพอเข้าใจครับพี่ตาม แต่เม็ดข้างล่างใกล้ๆมือซ้ายเหมือนพยายามจะบอกเป็น นัย..ว่า   :L2761:
Win Win

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
น่าอิจฉา .. ได้แต่ไปเดินฟังเสียงปืน  :L4386: :L4386: :L4386: :L4386:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
 :L2900: เยี่ยมทุกคนเลยครับเป้ากระจาย  :L2888:  :L2888:

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
 :L2900: อย่างมากเลย
Sipa-Boon

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
(ขออนุญาตเพิ่มเติมอีกนิดครับ)
ขอบคุณพี่นะ ขอบคุณพี่ปรี ขอบคุณพี่กิต ขอบคุณพี่ตูมตาม สำหรับ reviews ทั้งภาพและข้อความ
ขอบคุณพี่ชัย ที่คอยรายงานสดๆ จากขอบสนามฯ
ขอบคุณพี่วุธ (สำหรับกระทู้เปิดใหม่ตามคำเรียกร้องฯ) ขอบคุณพี่ม่อนที่คอยประคองข้างจุดยิง และพี่หนู Oishi ที่คอยพูดคุยให้กำลังใจกัน
และขอบคุณท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอยนาม
ขอบคุณ pa' mania ทุกท่านครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

สุดยอดครับพี่ก้อง ตามที่ครูกวางและกระทู้ต้นๆ ของพี่ต๋องบอกว่าให้เรียนรู้และใช้ให้เป็นครับ  :L2734:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
งานนี้คุ้มมากครับ แอบตกใจนิดทำปืนคูฝึกตกพื้นดีเป็นสนามหญ้า วันนี้กลับมาบ้านหาข้อมูลปืนปรากฎว่าปืนที่ครูฝึกให้ผมยืมให้นั้นราคาไม่เบาเลย 180,000 บาทเลยทีเดียวทำเอานอนไม่หลับเลยถ้าทำของเค้าพังนี่ซวยแน่  :sd42:

จุดตก  :L2739:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ส่วนพี่ต๋อง กับ Glock คู่ใจ อาวุธดี ท่าสวย ทฤษฎีแน่น .... แต่เป้าสะอาด  :sd42: :sd42: :sd42: เรียนจบทุกคนได้ใบประกาศ แต่พี่ต๋องครูฝึกแถวปี๊บกลับไปด้วย  :sd42: :sd42: :sd42:

อาวุธดี ท่าสวย..........  :sd01:

เป้าสะอาด แต่เพื่อนผ๊ม  :L2904: