ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania on Tour: **ทริบอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น รุ่นที่ 2 {13 กันยายน 2557}  (อ่าน 114156 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
  ช๊อตนี้ ตอน ยืนท่ายิงผิด รู้สึกว่าจะโดนฝากรอยเท้า. เอาไว้ :sd42: เหมือนทหารเกณฑ์เลยอะ  :L2739: แต่กล้องพี่ตามจับไม่ทันดิ
 :L2754: :L2754: :L2754:

รูปนี้เหรอ.....กล้องพี่ตามจับไม่ทัน ยังมีกล้องผมนะ ลืมไปหรือเปล่า  :sd42:

ออฟไลน์ บอย 6999

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
ส่วนพี่ต๋อง กับ Glock คู่ใจ อาวุธดี ท่าสวย ทฤษฎีแน่น .... แต่เป้าสะอาด  :sd42: :sd42: :sd42: เรียนจบทุกคนได้ใบประกาศ แต่พี่ต๋องครูฝึกแถวปี๊บกลับไปด้วย  :sd42: :sd42: :sd42:

GLOCK26 หรือเปล่าครับพี่ต๋อง  :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2014, 23:24:44 โดย บอย 6999 »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

แบบนี้ใช่ไหมครับที่เขาเรียกว่า
มือปืนเป้าสะอาด
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
กลุ่มกลางหน้าอกพอเข้าใจครับพี่ตาม แต่เม็ดข้างล่างใกล้ๆมือซ้ายเหมือนพยายามจะบอกเป็น นัย..ว่า   :L2761:

ไม่ต้องนโม ฟ้องด้วยภาพเลยครับพี่ติ๊กตั๊ก  :L4396:

• Pa Mania
  • *
ถ้าพี่ๆคิดว่าการอบรมยิงปืนจะตรึงเครียด หรือน่าเบื่อ ลองดูบรรยายกาศจากรูปดูนะครับ  :sd10:

ครูกวางอบรมด้วยความเป็นมืออาชีพ ให้ทั้งสาระและความบันเทิง  :L2900:

• Pa Mania
  • *
ครูกวางให้ความเป็นกันเองและแนะนำอย่างใกล้ชิด ความรู้และเทคนิคต่างๆที่มอบให้สามารถนำไปประยุกต์ใช้กับเหตุการณ์จริงเพื่อรักษาชีวิตทั้งของเราเองและของผู้อื่น  :L2734:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
รูปนี้เหรอ.....กล้องพี่ตามจับไม่ทัน ยังมีกล้องผมนะ ลืมไปหรือเปล่า  :sd42:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: ขอบคุณพี่กิตติครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณเทรนเนอร์จากชมรมยิงปืนจังหวัดระยองทุกท่านที่ช่วยดูแลเอาใจใส่พร้อมช่วยแนะนำ แก้ไข ปรับปรุงข้อผิดพลาดให้กับชาวปามาเนียเป็นอย่างดี  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ชาวปามาเนียเราทั้งตั้งใจ ทั้งเอาใจใส่  :sd27:

• Pa Mania
  • *
ด้วยความตั้งใจและมุ่งมั่น ชาวปามาเนียจึงจบหลักสูตรการอบรมการใช้ปืน level 1 พร้อมใบประกาศฯ  :sd24:

• Pa Mania
  • *
ร่วมกันถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระลึกกันหน่อย  :L4384:

และแล้วก็ได้เวลาอันสมควร.....

แต่.....กิจกรรมของชาวปามาเนียไม่ได้จบลงเพียงแค่นี้.....มาถึงถิ่นแล้วไม่แวะหาพี่นํ้าเชื่อมได้อย่างไร.....

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ไม่ต้องนโม ฟ้องด้วยภาพเลยครับพี่ติ๊กตั๊ก  :L4396:

:L2739:  :L2739:  :L2739:  :sd21:
Win Win

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

:sd42: สงสัยผู้ยิงคงอยากจะสื่ออะไรกับคนใกล้ตัวมั้งครับ :L2739: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
แบบนี้ใช่ไหมครับที่เขาเรียกว่า
มือปืนเป้าสะอาด
พี่โจ้ต้องสังเกตุนอกเป้าหมายด้วยครับ บริเวณวงกลมพื้นสีดำ หมายถึง แบบหยุดเป้าหมายโดยที่เป้าหมายหมดสิทธิ์ร้องโอดครวญ แต่นอกวงกลมคือพุงครับ หยุดภัยคุกคามได้ แบบไส้แตก แต่ทรมานกว่าบริเวณวงกลมพื้นสีดำ.  :L2739: :L4381:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
พี่โจ้ต้องสังเกตุนอกเป้าหมายด้วยครับ บริเวณวงกลมพื้นสีดำ หมายถึง แบบหยุดเป้าหมายโดยที่เป้าหมายหมดสิทธิ์ร้องโอดครวญ แต่นอกวงกลมคือพุงครับ หยุดภัยคุกคามได้ แบบไส้แตก แต่ทรมานกว่าบริเวณวงกลมพื้นสีดำ.  :L2739: :L4381:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

อุต๊ะ หมดกัน แต่ ไม่แคร์สื่อ.  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
อุต๊ะ หมดกัน แต่ ไม่แคร์สื่อ.  ;D ;D ;D

ฮาาา พี่ต๋อง ดีนะที่ไม่มีวีดีโอ  ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี

ขอถามเป็นความรู้ครับ รูปนี้ คือ วางเท้าผิดใช่มั้ยครับ 

ครูฝึกเค้าเน้นให้ยิงท่าไอซอสเซเรส เหรอครับ ?
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
ดูเป้ายิงของพี่ๆแต่ละคน ยิงซะเยี่ยมยุทธกันเลยครับ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี

นัดนี้ เกือบหลุดโซน C จริงๆแล้วจะต้องโดนบวกเวลาเพิ่ม 1.5 วินาที (-3 คะแนนสำหรับ IDPA)

แต่เข้าจุดสำคัญครับ น่าหวาดเสียวที่สุดคร้าบ  :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2014, 11:42:24 โดย บอย 6999 »