Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Mitsubishi Service Centers' Facts and Statistics

แชร์ประสบการ์ณ มิซูบิชิ เบอร์ ฉุกเฉิน 02 305 4400

(1/4) > >>

พล Thenipol:
แชร์ประสบการ์ณ มิซูบิชิ เบอร์ ฉุกเฉิน 02 305 4400

เรื่องของเรื่องมีอยู่ผมขอบรถแล้วไปทับเหมือนเป็นมีดอะไรสักอย่างทำให้ยางแตกก่อนไปทำงาน ผมด้วยความเป็นมือใหม่และไม่เคยเปลียนยางเองเลย (รถใหญ่อย่างน้องปา)

ทำให้ผมต้องโทรขอความช่วยเหลือกับประกันภัย (โตเกียวมาริน) ทางประกันก็รับเรื่องและออกเลขเครมยางให้ จากนั่นเขาก็โอนสายไปที่ มิซูบิชิ ฉุกเฉิน ให้ส่งช่างมาทำการเปลียนยางและดูสภาพยางให้ความปรึกษา

คุยกับเจ้าหน้าที่บอกตำแหน่งไม่น่าก็บอกว่าจะมีช่างโทรหาถามทางอีกรอบ พร้อมบอกชื่อ และลักษณะของช่างที่มา

ไม่น่า ไม่เกิน 5 นาที มีเจ้าหน้าที่ช่างโทรมาถามทาง

และอีกไม่เกิน 20 นาที เขาก้็มาครับ สุดยอดเลย

พี่ ๆ ทุกท่านมีเบอร์ประกันภัยอย่างเดียวไม่พอนะครับ แมมเบอร์ 02 305 4400 ไปด้วยครับเขามาฟรีด้วย

พี่เล็ก เด็กมีนฯ:
เยี่ยมเลยพี่พล เพิ่งออกป้ายแดงมา ได้ใช้บริการแล้ว คุ้มจริงๆ   :L4396:

พล Thenipol:

--- อ้างจาก: พี่เล็ก เด็กมีนฯ ที่ 16 กรกฎาคม 2014, 23:35:18 ---เยี่ยมเลยพี่พล เพิ่งออกป้ายแดงมา ได้ใช้บริการแล้ว คุ้มจริงๆ   :L4396:

--- End quote ---

จริง ๆ ก็ไม่ได้อยากใช้นะครับ  :sd06: ยังไม่ทันแต่งอะไรเลยต้องเสียค่ายางใหม่อีกละ

พี่เล็ก เด็กมีนฯ:
เอายางอะหลั่ยมาสลับใช้เหมือนผมได้เลย ที่ปะก้อเก็บไว้เป็นยางอะหลั่ยแทน

อุเทน-น่าน:
 :L2900: :L2734:  พี่ๆท่านอื่นที่ออกรถใหม่.คงอุ่นใจบ้างที่รู้แบบนี้ครับ  :L2758: พี่พลครับ. :L2901:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version