ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปาของอ้อมมีปัญหาอะค่ะ รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 35041 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
มานั่งรออ่านรายชื่อยาของคุณหมอนะครับ  :L2734:

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
......จองโต๊ะหน้าเวที เพื่อรับชมการสอนจากอาจารย์วิชาปามาเนีย ................  :sd10: :sd10: :sd10:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
สรุปพี่นะเป็นพ่อมดหรือว่าเป็นพ่อหมอครับ  :sd42:  :sd42:
  :sd42:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
พ่อหมอฟันธง  :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ตีตั๋ว Concert แถวแรกเลย มารอ ผู้กองนะ.....เอ่ย หมอนะ มารักษาด้วย " วิธีกายภาพศาสตร์  และยาละลายลิ่มเลือด   ยาลดกรดในกระเพราะอาหารและละลายไขมันในเส้นเลือดไปลองดูก่อน "

อยู่ไม่ไกลจากร้านผมเท่าไหร่ ( ประเวศ สวนหลวง ร. 9 ยาวเหมือนกันแฮะ ) จะมา งัดแงะ อะไร เชิญที่ร้านผมได้ครับ อยากดูด้วย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L2900:
ตีตั๋ว Concert แถวแรกเลย มารอ ผู้กองนะ.....เอ่ย หมอนะ มารักษาด้วย " วิธีกายภาพศาสตร์  และยาละลายลิ่มเลือด   ยาลดกรดในกระเพราะอาหารและละลายไขมันในเส้นเลือดไปลองดูก่อน "

อยู่ไม่ไกลจากร้านผมเท่าไหร่ ( ประเวศ สวนหลวง ร. 9 ยาวเหมือนกันแฮะ ) จะมา งัดแงะ อะไร เชิญที่ร้านผมได้ครับ อยากดูด้วย

ความคิดพี่โต้งน่าสนใจดีครับ
น่าจะนัดให้ มาเจอกันที่ร้านพี่โต้ง
จะได้ช่วยกันตรวจอาการดังกล่าวครับ
รอชมครับ....

:L2900: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
ขออภัยสำหรับการสื่อสาร  ขออธิบายเพิ่มเติมครับ

**แบบนี้ต้องใช้Samart gaugeตรวจcodeภายในของเครื่องยนต์  เพื่อclear dtc code error ที่ pending อยู่ในระบบ  แล้วจะรู้เองว่าน้องอ้อมเป็นอะไรเวลาอยู่บนเขา หรือใช้รถกับเขา

:L2739:

:L2739:  :sd11: คุณหมอฉายแสงเช็คอาการล่ะ...รับรองหายจากอาการป่วยแน่นอนคะ...พี่อ้อม...

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
:L2900:
ความคิดพี่โต้งน่าสนใจดีครับ
น่าจะนัดให้ มาเจอกันที่ร้านพี่โต้ง
จะได้ช่วยกันตรวจอาการดังกล่าวครับ
รอชมครับ....

:L2900: :L2904: :L2897: :L2901:

มีเกือบครบ ปั้มลมก็มี ปั้มแรงดันสูงก็มี ไฟก็สว่าง ( ไฟปั้ม ) หลังทุ่มแล้ว บริเวณทั้งหมดเป็นของผม 555555555
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
มีเกือบครบ ปั้มลมก็มี ปั้มแรงดันสูงก็มี ไฟก็สว่าง ( ไฟปั้ม ) หลังทุ่มแล้ว บริเวณทั้งหมดเป็นของผม 555555555

ระวังเรื่องปิ้งย่างเป็นพอครับ
เพราะอยู่ในปั๊ม
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
มาช่วยดัน เดี๋ยวกระทู้ตก กลัวพี่อ้อมกลุ้มใจเรื่องรถป่วย

ออฟไลน์ อ้อม Aom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
มาช่วยดัน เดี๋ยวกระทู้ตก กลัวพี่อ้อมกลุ้มใจเรื่องรถป่วย

ขอบคุณค่ะ พี่โต้ง ตอนนี้อ้อมรอพี่นะก่อนว่าต้องทำไงต่อค่ะ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มานั่งรอเป็นเพื่อนครับ พ่อหมอนะเค้าคิวแน่น แต่เชื่อเหอะว่าวิเคราะห์ได้ถูกโรคครับ  :L2747: :L2747:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:      พี่อ้อมสนใจ    D.   ไหมคับ.   :L2906:    น่ะครับ.   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
:sd23:      พี่อ้อมสนใจ    D.   ไหมคับ.   :L2906:    น่ะครับ.
ระหว่างรอใช้ใหมพี่อั๋น  ;D ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่ๆไม่มีใครชีวยวิเคราะห์หรือครับ ทำไมพีอัอมรอพี่นะละ พี่ๆ ที่พอช่วยแนะนำ ช่วยกันนิดดิครับ
 :L2761: :L2759:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ พงษ์พันธ์ (กำแพงเพชร)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ถ้ามี D อะไรๆ ก็จะดีไปหมด เชื่อซิ  :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ยินดีต้อนรับครับพี่อ้อม เข้าใจว่าไม่ได้เข้าศูนย์เลย แล้วหลังจากเกิดปัญหาได้เข้าอู่ รือตรวจเช็คอะไรบ้างหรือยังครับ แล้วช่างว่ายังไงบ้างครับ ถ้ารถยังพอใช้งานได้ แล้วที่อู่หลายๆที่หาคำตอบไม่ได้ ก็เอารถมาให้พี่ๆช่วยๆกันดูอาการ ในงานมีทติ้งดีกว่าครับ ว่าเกิดจากอะไร ตรงไหนมีปัญหา น่าจะดีกว่าตอบในนี้มากอยู่ครับ  :L2756:  :L2732:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ยินดีต้อนรับครับพี่อ้อม เข้าใจว่าไม่ได้เข้าศูนย์เลย แล้วหลังจากเกิดปัญหาได้เข้าอู่ รือตรวจเช็คอะไรบ้างหรือยังครับ แล้วช่างว่ายังไงบ้างครับ ถ้ารถยังพอใช้งานได้ แล้วที่อู่หลายๆที่หาคำตอบไม่ได้ ก็เอารถมาให้พี่ๆช่วยๆกันดูอาการ ในงานมีทติ้งดีกว่าครับ ว่าเกิดจากอะไร ตรงไหนมีปัญหา น่าจะดีกว่าตอบในนี้มากอยู่ครับ  :L2756:  :L2732:

เก่งจังไม่เอารถเข้าศูนย์เลย อย่างน้อยก็ระยะรับประกัน ที่ 1แสนโล ของผมเองเลยระยะประกันมาแล้ว ยังมีแวะไปที่ศูนย์อยู่เลย ยกเว้นของบางอย่างที่ ศูนย์ ไม่มี

แต่ปัญหาคล้ายผมมากครับ