ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆ เข้าร่วมทริบทำโป่งเทียม จัดโดย MMTH 4x4 Club ณ จังหวัดจันทบุรี 9-10 สิงหา  (อ่าน 145605 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
เรานัดกันวันที่ 9 เช้าครับ กิจกรรมมีระหว่างวันที่ 9-10 ครับ หมายกำหนดการหลักๆ คงต้องรอจากทางผู้จัด MMTH 4x4 Club ครับ

แต่ถ้าคร่าวๆ ถ้าออกจากกรุงเทพฯ นัดเจอกันช่วงเช้าประมาณซัก 7.00 ที่ Rest Area Motorway ครับ เพราะเราเดินทางไกลกว่ากลุ่มผู้จัดที่อยู่จังหวัดชลบุรี

จากนั้นเราจะใช้เส้นบ้านบึง-แกลง ไปเลี้ยวซ้ายที่แถววังจันทร์-ชุมแสง ตัดข้ามเขาชะเมาไปแก่งหางแมว เพื่อความสะดวกผมคิดว่าเรามุ่งหน้าไปที่อุทยานแห่งชาติเลยครับ หรือถ้าจะจอดรอขบวนของผู้จัด เดี๋ยวผมพาไปรอที่โรงงานที่แก่งหางแมวก่อนได้ครับ คาดว่าจะถึงแก่งหางแมวช่วงเที่ยง ผมจะพาไปซื้ออาหารที่ตลาดแก่งหางแมวก่อนถ้ามีเวลา ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องรอตารางการเดินทางจากทางผู้จัดด้วยครับว่าเขาจะมากันกี่โมง

ตารางคร่าวๆครับ

9 สิงหาคม
6.30 เจอกันที่ Rest Area Motorway
7.00 ออกเดินทาง ใช้เส้นทางบ้านบึง-แกลง
9.30 มาถึงอ.แก่งหางแมว รอขบวนผู้จัด ... หากมีเวลาจะแวะไปซื้ออาหารแถวตลาดแก่งหางแมวก่อน
10.30 ผมคิดเองนะว่าไม่เกินเวลานี้เราน่าจะเข้าไปถึงอุทยานแห่งชาติกันแล้วครับ
         กิจกรรมช่วงเช้า มอบของ ถ่ายรูปร่วมกัน เตรียมวัสดุสำหรับทำโป่งเทียม (ใช้แรงงาน ขน สับ ผสม)
12.00 ทานอาหาร (อาหารจากไหนยังไม่รู้ ถ้าไม่มีก็ทำกินกันเอง)
13.00 ออกเดินทางเข้าพื้นที่เพื่อไปทำโป่งเทียม (แล้วแต่สมัครใจครับ ถ้าอยากไปแต่รถไม่พร้อมก็โดดเกาะรถกันไป หรือใครจะพักผ่อนอยู่ที่อุทยานก็ได้ตามอัธยาศรัย
17.00 กลับมายัง Base Camp
18.00 ทานอาหารเย็น (ทำทานเองนะครับ)
19.00 พักผ่อนตามอัธยาศัย

10 สิงหาคม
7.00 ตื่นนอน ทานอาหารเช้า
9.00 มีกิจกรรมต่อเนื่องมาทำช่วงเช้าจากเมื่อวาน (ถ้ามี)
11.00 เก็บข้าวของเตรียมเดินทางกลับ
12.00 ทานอาหาร และเดินทางกลับ

ขากลับ ถ้ามีเวลาผมอาจจะพาแวะเที่ยวน้ำตกเขาชะเมาซะหน่อยนะครับ เพราะเป็นทางผ่านจากแก่งหางแมวออกมาทางวังจันทร์อยู่แล้วครับ

ทั้งนี้ตารางอาจมีการเปลี่ยนแปลงเพื่อให้สอดคล้องกับตารางกิจกรรมของคณะผู้จัดนะครับ

:sd23: :sd23:

ขอบคุณครับพี่ตาม :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ขอจำนวนสมาชิกในรถแต่ล่ะคันด้วยครับ
ทางทีมงานจะทำเรื่องเข้า อช. ครับ :sd23:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขอจำนวนสมาชิกในรถแต่ล่ะคันด้วยครับ
ทางทีมงานจะทำเรื่องเข้า อช. ครับ :sd23:

Update รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

1. พี่ตูมตาม          (ผู้ใหญ่ 1 เด็ก 1 รวม 2 คน)
2. พี่นะ                (ผู้ใหญ่ 1)
3. พี่ติงลี่
4. พี่ฑูต               (ผู้ใหญ่ 1)
5. พี่ตุ้ย Yindee (ตามไปช่วงเย็น) (ผู้ใหญ่ 2)
6.
7.
8.
9.
10.

รอพี่ๆมาร่วมกิจกรรมดีๆด้วยกันนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

นี่จะเป็นครั้งแรกที่เราจะร่วมกิจกรรมกับ MMTH ด้วยนะครับ ถ้าพี่ๆท่านใดว่างก็เรียนเชิญเลยนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ผมเพิ่มเติมจำนวนผู้ที่จะไปร่วมในรถแต่ละคันไว้นะครับ หากมีผิดพลาดไม่ถูกต้องกรุณาแจ้งด้วยนะครับ พี่ติงลี่จะเอาจำนวนไปส่งให้กับทีมผู้จัดเพื่อเตรียมเรื่องอาหารและที่พักครับ

ตามนี้เลยครับพี่ติงลี่

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ๆที่สนใจ รบกวนรีบลงชื่อนะครับ เพราะเราต้องส่งจำนวนคนไปให้กับทาง MMTH 4x4 Club เพื่อให้เขาทำเรื่องขอเข้าพื้นที่อุทยาน รวมถึงการจัดเตรียมอาหารไว้เผื่อพวกเรา (บางมื้อ) ด้วยครับ

หากส่งชื่อช้าอาจจะกลายเป็นภาระให้กับทางผู้จัดต้องการเพิ่มจำนวนทีหลังครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่ๆที่สนใจ รบกวนรีบลงชื่อนะครับ เพราะเราต้องส่งจำนวนคนไปให้กับทาง MMTH 4x4 Club เพื่อให้เขาทำเรื่องขอเข้าพื้นที่อุทยาน รวมถึงการจัดเตรียมอาหารไว้เผื่อพวกเรา (บางมื้อ) ด้วยครับ

หากส่งชื่อช้าอาจจะกลายเป็นภาระให้กับทางผู้จัดต้องการเพิ่มจำนวนทีหลังครับ

รีบแจ้งก่อน คันผมเหลือ 1 คนครับ   เพราะผู้ติดตามดูรายชื่อเดินทางแล้วเหล่าแม่บ้านไม่มีใครไปกันเลย

จึงรีบมาแจ้งก่อนครับ

:sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
วันที่ 9 ติดเวรพอดี ต้องรอลุ้นอีกทีครับ มันไม่แน่นอน บอกก่อนกลัวไม่ได้ไปแล้วเสียหาย  บอกช้าไปต้องขออภัยด้วยนะครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
รีบแจ้งก่อน คันผมเหลือ 1 คนครับ   เพราะผู้ติดตามดูรายชื่อเดินทางแล้วเหล่าแม่บ้านไม่มีใครไปกันเลย

จึงรีบมาแจ้งก่อนครับ

:sd23:

แก้ไขเป็นผู้ใหญ่ 1 คน ให้แล้วนะครับ .. แต่ว่า

จั่วเด็กมาเป็นเพื่อนวินวินซักคนซิพี่นะ  :L2759: :L2759:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แก้ไขเป็นผู้ใหญ่ 1 คน ให้แล้วนะครับ .. แต่ว่า

จั่วเด็กมาเป็นเพื่อนวินวินซักคนซิพี่นะ  :L2759: :L2759:
เดี๋ยว clear กับลูกชายก่อนเห็นว่าจะตามไปเที่ยวกับแม่ผมไปอีกที่หนึ่ง  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
เสียดายจัง ติดทริป คาราวานสีเขียว เที่ยวแม่ฮ่องสอน 8-13 สค.
เส้นทาง กรุงเทพฯ ตาก แม่สอด แม่ระมาด ท่าสองยาง สบเมย แม่สะเรียง
แม่ลาน้อย ขุนยวม แม่ฮ่องสอน จบที่ ปาย

เส้นทางที่แม่ลาน้อย

คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เสียดายจัง ติดทริป คาราวานสีเขียว เที่ยวแม่ฮ่องสอน 8-13 สค.
เส้นทาง กรุงเทพฯ ตาก แม่สอด แม่ระมาด ท่าสองยาง สบเมย แม่สะเรียง
แม่ลาน้อย ขุนยวม แม่ฮ่องสอน จบที่ ปาย

เส้นทางที่แม่ลาน้อย

สวยมากร่มรื่น สูตรหายใจให้เต็มปอด  :L2900:   :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
เขียวมากครับพี่จ่า บรรยากาศแบบนี้ อยากหยุดเวลาเลยครับ :L2900:
รีวิวมาให้น้องๆ ชมด้วยนะครับ วันหน้าจะได้ตามรอยครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ผมลองลุ้นอยู่ครับต้นเดือนลงชื่อทันไหมครับ  :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • Software Dev.
เรานัดกันวันที่ 9 เช้าครับ กิจกรรมมีระหว่างวันที่ 9-10 ครับ หมายกำหนดการหลักๆ คงต้องรอจากทางผู้จัด MMTH 4x4 Club ครับ

แต่ถ้าคร่าวๆ ถ้าออกจากกรุงเทพฯ นัดเจอกันช่วงเช้าประมาณซัก 7.00 ที่ Rest Area Motorway ครับ เพราะเราเดินทางไกลกว่ากลุ่มผู้จัดที่อยู่จังหวัดชลบุรี

จากนั้นเราจะใช้เส้นบ้านบึง-แกลง ไปเลี้ยวซ้ายที่แถววังจันทร์-ชุมแสง ตัดข้ามเขาชะเมาไปแก่งหางแมว เพื่อความสะดวกผมคิดว่าเรามุ่งหน้าไปที่อุทยานแห่งชาติเลยครับ หรือถ้าจะจอดรอขบวนของผู้จัด เดี๋ยวผมพาไปรอที่โรงงานที่แก่งหางแมวก่อนได้ครับ คาดว่าจะถึงแก่งหางแมวช่วงเที่ยง ผมจะพาไปซื้ออาหารที่ตลาดแก่งหางแมวก่อนถ้ามีเวลา ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องรอตารางการเดินทางจากทางผู้จัดด้วยครับว่าเขาจะมากันกี่โมง

ตารางคร่าวๆครับ

9 สิงหาคม
6.30 เจอกันที่ Rest Area Motorway
7.00 ออกเดินทาง ใช้เส้นทางบ้านบึง-แกลง
9.30 มาถึงอ.แก่งหางแมว รอขบวนผู้จัด ... หากมีเวลาจะแวะไปซื้ออาหารแถวตลาดแก่งหางแมวก่อน
10.30 ผมคิดเองนะว่าไม่เกินเวลานี้เราน่าจะเข้าไปถึงอุทยานแห่งชาติกันแล้วครับ
         กิจกรรมช่วงเช้า มอบของ ถ่ายรูปร่วมกัน เตรียมวัสดุสำหรับทำโป่งเทียม (ใช้แรงงาน ขน สับ ผสม)
12.00 ทานอาหาร (อาหารจากไหนยังไม่รู้ ถ้าไม่มีก็ทำกินกันเอง)
13.00 ออกเดินทางเข้าพื้นที่เพื่อไปทำโป่งเทียม (แล้วแต่สมัครใจครับ ถ้าอยากไปแต่รถไม่พร้อมก็โดดเกาะรถกันไป หรือใครจะพักผ่อนอยู่ที่อุทยานก็ได้ตามอัธยาศรัย
17.00 กลับมายัง Base Camp
18.00 ทานอาหารเย็น (ทำทานเองนะครับ)
19.00 พักผ่อนตามอัธยาศัย

10 สิงหาคม
7.00 ตื่นนอน ทานอาหารเช้า
9.00 มีกิจกรรมต่อเนื่องมาทำช่วงเช้าจากเมื่อวาน (ถ้ามี)
11.00 เก็บข้าวของเตรียมเดินทางกลับ
12.00 ทานอาหาร และเดินทางกลับ

ขากลับ ถ้ามีเวลาผมอาจจะพาแวะเที่ยวน้ำตกเขาชะเมาซะหน่อยนะครับ เพราะเป็นทางผ่านจากแก่งหางแมวออกมาทางวังจันทร์อยู่แล้วครับ

ทั้งนี้ตารางอาจมีการเปลี่ยนแปลงเพื่อให้สอดคล้องกับตารางกิจกรรมของคณะผู้จัดนะครับ

ขอบคุณครับพี่ตูมตาม สำหรับกำหนดการ ขออนุญาติใช้คำว่ากำหนดการแทนคำว่า หมายกำหนดการนะครับ
สนใจไปด้วยครับ รถผม 1 คนครับ หาผู้ร่วมเดินทางไปด้วยยังไม่ได้ :)
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • Software Dev.
กลับมาคงได้ใช้บริการพี่โต้งเป็นแน่เลยครับ  :L2736:
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กลับมาคงได้ใช้บริการพี่โต้งเป็นแน่เลยครับ  :L2736:

ต้องติดก่อนไปครับ จะได้ทดลองด้วยครับ ถึงความแตกต่าง
:sd23: :sd42: :sd23: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ตูมตาม สำหรับกำหนดการ ขออนุญาติใช้คำว่ากำหนดการแทนคำว่า หมายกำหนดการนะครับ
สนใจไปด้วยครับ รถผม 1 คนครับ หาผู้ร่วมเดินทางไปด้วยยังไม่ได้ :)

ได้ครับพี่หยก และขอบคุณสำหรับการแก้ไขครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ส่วนผู้ร่วมเดิมทางผมคงช่วยไม่ได้ แต่ถ้าพี่หยกหาได้แล้วมีเผื่อผมแจ้งก่อนนะครับ ผมจะได้บอกลูกชายว่าไม่ต้องไป  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
Update รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

1. พี่ตูมตาม          (ผู้ใหญ่ 1 เด็ก 1 รวม 2 คน)
2. พี่นะ                (ผู้ใหญ่ 1)
4. พี่ฑูต               (ผู้ใหญ่ 1)
5. พี่ตุ้ย Yindee (ตามไปช่วงเย็น) (ผู้ใหญ่ 2)
6. พี่หยก Dev        (ผู้ใหญ่ 1)
7.
8.
9.
10.

รอพี่ๆมาร่วมกิจกรรมดีๆด้วยกันนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

นี่จะเป็นครั้งแรกที่เราจะร่วมกิจกรรมกับ MMTH ด้วยนะครับ ถ้าพี่ๆท่านใดว่างก็เรียนเชิญเลยนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ผมเพิ่มเติมจำนวนผู้ที่จะไปร่วมในรถแต่ละคันไว้นะครับ หากมีผิดพลาดไม่ถูกต้องกรุณาแจ้งด้วยนะครับ พี่ติงลี่จะเอาจำนวนไปส่งให้กับทีมผู้จัดเพื่อเตรียมเรื่องอาหารและที่พักครับ

• Pa Mania
  • *
ผมลองลุ้นอยู่ครับต้นเดือนลงชื่อทันไหมครับ  :L4399: :L4399:

น่าจะพอได้ครับพี่พฎ อยากให้มากันเยอะครับ เดี๋ยวเหงา  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

6. พี่หยก Dev        (ผู้ใหญ่ 1)
7.
8.
9.
10.

มาช่วยดันครับ...
พี่ๆท่านใด สามารถไปได้ รีบแจ้งลงชื่อเลยครับ
งานนี้น่าจะมีมีตติ้งย่อมๆ ตอนค่ำๆแน่ๆ
ต้องให้พ่อมดมาแจกสูตรอีกแล้ว....

:sd10: :sd10: :sd10:
 :L4384: :L4384: :L4384:
 :L2900: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
เรียนปรึกษา พี่ตูมตามและพี่ๆทุกท่านครับ

กิจกรรมนี้ดูแล้วมีผู้สนใจพอสมควรแต่เนื่องจากติดวันหยุดยาว ถ้ามีผู้ไปร่วมกันน้อย
ผมขอเสนอเรื่องบริจาคของยังชีพ ตามที่ผมวงไว้ในรูป ว่าหากพี่ๆที่สนใจไปแต่ติดเรื่อง
เวลาไม่ลงตัว ก็ขอสนับสนุนของบริจาคกันดีมั้ยครับ
เพื่อพิจารณาครับ…
ขอบคุณครับ

:sd23: :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2014, 00:36:03 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"