ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆ ที่ได้เปลี่ยนใส่เฟืองท้าย Limited slip บอกเล่าประสบการณ์แก่สมาชิกครับ  (อ่าน 112800 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ไปหาใส่บ้างดีกว่า ตั้งแต่ใส่ล้อ22'' ออกต้วที่ล้อฟรีทิ้งบ่อยๆ  :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L4365: มาแอบสุ่มดูประสาคนไม่มี  :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
หลังจากได้ใส่ แบบ Hybrid มาประมาณ 20000 โล เคยผ่านทางแฉะนิดหน่อยก็ผ่านได้โดยไม่ต้องใช้เกียร์ 4 ครับ
แต่ที่ไม่ชอบอย่างเดียวคือ เวลากลับรถแล้วเราเหยียบคันเร่งแรงๆล้อจะมีเสียงเอี๊ยดและมีแรงขืน พอสมควร
เหมือนกันเลยครับพี่ดุ่ย ขึ้นวนที่จอดรถบนห้างนี่ เอี๊ยดๆๆ เลย  :L2754:

ของผมก็เป็นแบบพี่ดุ่ยครับ แต่ตอนขึ้นที่จอดรถนี่ไม่เคยเป็นแบบพี่บอยนะครับ เอ่..หรือว่าของผมมันปลอมหว่า ;D ;D ;D
ป.ล. ผมใส่แบบ hybrid ครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ไปหาใส่บ้างดีกว่า ตั้งแต่ใส่ล้อ22'' ออกต้วที่ล้อฟรีทิ้งบ่อยๆ  :sd42:

นํ้าหนักทิ้งตัวไปด้านหน้ารถเยอะครับ  ทำให้ท้ายยกลอยนิดๆ  ส่งผลให้เวลากดคันเร่งลึกหน่อยล้อหลังเกิดอาการล้อฟรีครับ  แก้ไขได้ด้วยการถ่วงจักรยานไว้ที่ท้ายรถซักคันครับ   ;D

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
นํ้าหนักทิ้งตัวไปด้านหน้ารถเยอะครับ  ทำให้ท้ายยกลอยนิดๆ  ส่งผลให้เวลากดคันเร่งลึกหน่อยล้อหลังเกิดอาการล้อฟรีครับ  แก้ไขได้ด้วยการถ่วงจักรยานไว้ที่ท้ายรถซักคันครับ   ;D

ผมว่าสองคันนะ เดี๊ยวหนักหลังไม่ได้บาลานซ์ 555
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม