ผู้เขียน หัวข้อ: (เต็มแล้ว)..เปิดจองกันชนกรงแมว V1 [Front Bumper Bar Spot-Light]จำนวนแค่ 30 ชุด  (อ่าน 230326 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd42:    จะเอาหายห่วง หรือ ห่วงหาย คับพี่สุ.     :L6419:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

manhorse

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
5555 สวัสดี พี่อิฐ พี่พฏ พี่อั๋น

ส่วนพี่ปุ้ยมาแอบดู ถ้ายังไม่มีกรงแมว ก็ซื้อห่วงเก็บไว้ก่อนได้ครับ

หายห่วง ดีกว่าห่วงหายคร้าบบบบ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

WOW!!!  :sd27:  :sd27:  :sd27:
.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Pa Mania
  • *
 :sd06:     ไม่รู้จะต่อยังไงเลยคร้าบบบ.    :L2901:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
.

The idea of ​​little brain  :sd25:  :sd25:  :sd25:  :sd44:      :sd42:  :sd42:  :sd42:
.
Oh!!! OMG , I do not think of it.  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
สวยงาม รอรอบหน้าครับ(ยังไม่มีสิทธิ์)  :sd21:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ห่วงที่มีให้ตอนติดกรงแมว เอามาพ่นสีเองจะได้ไหมครับ :L2761:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

• Pa Mania
  • *
ห่วงที่มีให้ตอนติดกรงแมว เอามาพ่นสีเองจะได้ไหมครับ :L2761:
จัดเลยคับพี่ อ๊อฟ. รอชมด้วยคนคับ.    :L2906:

• Pa Mania
  • *
ต้องใช้สีอะไรพ่นครับ พี่อั๋น สีกระป๋องไม่น่าจะติด :L2761:

• Pa Mania
  • *
ต้องใช้สีอะไรพ่นครับ พี่อั๋น สีกระป๋องไม่น่าจะติด :L2761:
ใช้กระดาษทรายขัดผิวก่อนคับ.  ผิวเป็นเหล็ก. ใช้สีกระป๋องไพแลค ผมว่าพอได้อยู่น่ะครับ.
   พี่อ๊อฟ จะพ่นสีอะไรคับ    ถ้าเป็นสีสดๆ อยากให้รองพื้นด้วยสีขาวก่อนคับ. แล้วค่อยลงสีที่เลือกเอาไว้. ปล่อยให้แห้งสัก 1 วันไปเลยคับ ค่อยนำมาใส่ที่รถคับ.    :L2906:    :L2906:    :L2906:
 ตัวงานเป็นโลหะ และมีการเสียดสีกันตลอดเวลา  ช้าเร็ว ยังไงก้อ ลอกน่ะคับ.   :L2904:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย

รอเสี่ยต้นมาช่วยตอบดีกว่าครับแกทำเกี่ยวกับงานสีน่าจะมีคำแนะนำดีๆครับ
แต่โดยความเห็นส่วนตัวน่าจะต้องกัดกรดเพื่อลอกผิวชุบออกก่อนน่าจะดีกว่าครับ
เพราะผิวทีชุบห่วงมามีความลื่นพอสมควรอาจจะทำให้ชิ้นงานที่ทำสีนั้นลอกง่ายครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ พี่อั๋น พี่ไซ..... เดี๋ยวลองขัดกระดาษทรายดูก่อน  :L2897:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Update Detail

หลายคนสงสัยว่าทำไมถึงยาวไม่เต็มด้านหน้าทั้งหมดและไม่คุมด้านข้าง
- ผมออกแบบแนวเน้นไปทาง race กึ่งลุย มากกว่า 4x4
- มุมมองด้านข้างและด้านบนและมุมตรงต้องโค้งรับกับมุมของตัวรถ
- ตำแหน่งติดตั้งเน้นสีดำด้าน และอยู่ตำแหน่งตำกว่าสีรถและเข้ากับแนวชายล่างสีดำ
- ความแข็งแรงและการป้องกันระดับเฉี่ยวชน  อาจไม่มีความเสียหายใดๆกับตัวรถ
- มุมก้ม มุมเงย  ไม่แปลกตามากเกินไป

:L2901:

มาเฉลย Update กันต่อ 16.9.57

ตามที่เคยมีคนแซวว่าจุดยึดแบบนี้ทำไมถึงทำตำแหน่งนี้ระยะห่างเท่านี้   ก็เลยขอเฉลยว่าระยะที่กำหนดมาจาก Light bar แบบโค้ง  แต่ทั้งนี้ยังต้องทำเพื่อให้รองรับไฟ sportlight ขนาด 6 - 7 นิ้วได้ด้วย  จึงจำเป็นต้องสั่งโคมมาทดสอบเพิ่มเติม เพื่อเป็นแนวทางให้กับสมาชิก  และเมื่อวันงานที่ลพบุรีมีเหตุอันที่ทำให้ฝาครอบโคอิโต๊ะผมแตกพอดีเนื่องจากเด็กๆวิ่งชน   และพอขากลับมาจอดแวะปั๊มเพื่อจะถอดอีกข้างหนึ่งจากแรงยุพี่ตามว่าให้ถอดหน้ากากออกอีกข้างจะได้เหมือนกัน  พอดีพอถอดเลยแตกอีกข้าง 5555 คงเพราะพลาสติกมันหมดอายุจนกรอบเลยเปราะ

จึงต้องเอา Light bar ตัวที่สั่งมาติดตั้งไปแทนที่  โดยการกลับขายึดก็ลงพอดีกับจุดยึด  จึงออกมาหน้าตาประมาณนี้เลยมาแชร์เพื่อเป็นแนวทางให้ต่อยอดกันต่อไปกับกรงแมวปามาเนียครับ

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

:L2736:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
รอมีกรงแมว ครั้งที่สอง ครับ
Pamania so good

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
รอมีกรงแมว ครั้งที่สอง ครับ

รอรอบ 2 ด้วยครับ  :L2758:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เปิดจองกันชนกรงแมว V1 [Front Bumper Bar Spot-Light]จำนวนแค่ 30 ชุด
« ตอบกลับ #639 เมื่อ: 16 กันยายน 2014, 13:49:27 »
 :L4365: :L4365: :L4365: :L2759: :L2732:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......