ผู้เขียน หัวข้อ: กสทช. อนุมัติงบฯกองทุนวิจัยฯ 427ล้านบาท ชดเชยRS ถ่ายทอดฟุตบอลโลกฟรีทีวีครบทุกนัด  (อ่าน 6485 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
นายฐากร ตัณฑสิทธิ์ เลขาธิการคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์ และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ(กสทช.) เปิดเผยว่า ที่ประชุมกสทช. มีมติเห็นชอบตามที่คณะกรรมการบริหารกองทุนวิจัยและพัฒนากิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์ และกิจการโทรคมนาคม เพื่อประโยชน์สาธารณะ (กทปส.) เสนอให้ใช้เงินจากกองทุนดังกล่าว 427.015 ล้านบาท ให้บริษัทอาร์เอส อินเตอร์เนชั่นแนล บรอดคาสติ้ง แอนด์ สปอร์ต แมเนจเมนท์ จำกัด เจ้าของลิขสิทธิ์การถ่ายทอดฟุบอลโลก 2014 เป็นค่าเสียโอกาสในการนำการถ่ายทอดฟุตบอลโลก 2014 มาเผยแพร่เป็นการทั่วไปบนฟรีทีวีทุกแพลทฟอร์ม ประกอบด้วย ค่าเสียโอกาสในการจำหน่าย Set Top Box ค่าลิขสิทธิ์ True Vision และรายได้ของตัวแทนจำหน่าย เพื่อให้คนไทยได้ดูการถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกครบ 64 คู่ ผ่านฟรีทีวี ต่ำกว่าที่ทางบริษัทเรียกร้องเงินมาเป็นวงเงิน 766.515 ล้านบาท ที่ประชุมไม่ได้มีการพูดถึงการเยียวยาผู้ที่ซื้อกล่องรับสัญญาณดูบอลโลกไปแล้ว หากต้องการเรียกร้องค่าเสียหาย ต้องสอบถามที่อาร์เอสโดยตรง ยืนยันพิจารณาอย่างรอบคอบ และมีบุคคลจากกระทรวงการคลัง กระทรวงพาณิชย์ ผู้แทนสำนักงบประมาณ เพื่อให้มีความเหมาะสมกับต้นทุนที่แท้จริง และเหมาะสม เพื่อเป็นการรักษาผลประโยชน์ของรัฐ

ที่มา : http://www.js100.com/
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
น่าจะเป็นเงื่อนไข ของกองทุนครับพี่ต๋อง
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

เห็นเครียดกันนัก ก็เลยให้บอลไปดู

แย่งซีน ไปเลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป

กสทช.มีรายได้เยอะจากเงินประมูล ในสื่อ TV และวิทยุ  ก็นำรายได้นี้คืนกลับประชาชนบ้างก็ดีแล้วครับ ใช้เงินที่ได้มาถูกทางแล้วครับ
จากที่เอาคลื่นสาธารณะไปหารายได้ ก็เอารายได้คืนกลับสาธาระณะบ้างก็สมควรแล้วครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -

............เห็นด้วยครับ หรือช่วยเกษตรกรอื่นๆก็ได้ ผมยอมซื้อกล่องดูบอล แต่ไม่ใช่ของ RS (ซื้อแล้วครับ ชอบพึ่งตัวเอง) แต่ไม่เป็นไร เอาไงก็เอากันครับจะได้แฮปปี้กันทุกฝ่าย.....
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
แล้วคนที่ไม่ดูบอลล่ะได้ประโยชน์อะไร :L2761:

tod

แล้วคนที่ไม่ดูบอลล่ะได้ประโยชน์อะไร :L2761:
น่าจะได้ทางอ้อมครับพี่  // เหมือนรถค่าน้ำมันแล้วคนไม่มีรถได้ประโยชน์อะไร
ประมาณคนนอนดึกเพิ่มจับจ่ายซื้อขายเพิ่ม ทำให้รัฐเก็บภาษีได้เพิ่มน่าจะประมาณนี้ครับ ต้องให้ทีมเศรษฐกิจมาตอบครับ
 :L2761:

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
น่าจะได้ทางอ้อมครับพี่  // เหมือนรถค่าน้ำมันแล้วคนไม่มีรถได้ประโยชน์อะไร
ประมาณคนนอนดึกเพิ่มจับจ่ายซื้อขายเพิ่ม ทำให้รัฐเก็บภาษีได้เพิ่มน่าจะประมาณนี้ครับ ต้องให้ทีมเศรษฐกิจมาตอบครับ
 :L2761:

ครับพี่ทศ หรือว่าจะเก็บรายได้คืนจากค่าโฆษณาหรือเปล่า

tod

น่าจะนำเงินไปใช้ผิดประเภทตามที่พี่เต้ยแจ้งครับ  เหมือนเอาเงินชดเชยค่าน้ำมันไปใช้อย่างอื่นมันก็ผิดประเภทครับ
อันนี้ก็เช่นเดียวกัน เอาเงินรายได้จากคลื่นสาธาระณะ ก็เอามาชดเชยหรือคืนกลับในระบบเดียวกันครับ
ผิดถูกไม่แน่ใจแต่ตามเข้าใจของผมน่าจะประมาณนี้ครับ
 :sd23:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
น่าจะนำเงินไปใช้ผิดประเภทตามที่พี่เต้ยแจ้งครับ  เหมือนเอาเงินชดเชยค่าน้ำมันไปใช้อย่างอื่นมันก็ผิดประเภทครับ
อันนี้ก็เช่นเดียวกัน เอาเงินรายได้จากคลื่นสาธาระณะ ก็เอามาชดเชยหรือคืนกลับในระบบเดียวกันครับ
ผิดถูกไม่แน่ใจแต่ตามเข้าใจของผมน่าจะประมาณนี้ครับ

ผมก็เข้าใจ ประมาณนี้ครับพี่ทศ เพราะ กองทุนแต่ละประเทศถูกตั้งขึ้นมา ย่อมมีเงื่อนไข ของการนำไปใช้อยู่ครับ ว่า นำไปใช้ เพื่ออะไร  :sd23:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ครับพี่ทศ หรือว่าจะเก็บรายได้คืนจากค่าโฆษณาหรือเปล่า

ส่วนเรื่องโฆษณา เหมือน ต้อง ตกลงกับ ทาง RS ว่า จะเก็บหรือไม่ ใครเก็บอย่างไร ผลประโยชน์ ตรงนี้ คงต้องรอดู ครับ ว่า ใครจะได้ไป

ตอนนี้ RS ก็บอบช้ำ พอสมควร เพราะสั่งกล่องมาแล้ว ทำโฆษณา ขายไม่ได้ (แต่ขนาดทำตลาด ปชส ไม่ได้ ยังขายได้ 4 แสนกล่อง)

ก็ต้องรอดู กันครับ ผมเอง นำข่าวมา ปชส เพราะ เห็นว่า มีพี่ ๆ คอบอล อยู่ในนี้ ครับ มิได้มีเจตนาอื่นครับ

• Pa Mania
  • *
ลืมคิดกันไปไหม เงื่อนไข เรื่องของการบริจาค เพื่อ...... มีข้อยกเว้นเสมอ ขององค์กรของรัฐ  :sd01:

manhorse

ได้ดูบอลฟรี ไม่ต้องง้อกล่องเสียเงินต่างๆ ผมยังจำไม่เคยลืม 16ปีที่แล้ว
ปีที่ฝรั่งเศสได้แชมป์ (1998)นัดชิงชนะเลิศ มันเต๊ะรถผมไปคันนึงเลย
 :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
ได้ดูบอลฟรี ไม่ต้องง้อกล่องเสียเงินต่างๆ ผมยังจำไม่เคยลืม 16ปีที่แล้ว
ปีที่ฝรั่งเศสได้แชมป์ (1998)นัดชิงชนะเลิศ มันเต๊ะรถผมไปคันนึงเลย
 :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:
เป็น รถ สัญชาติ ทางยุโรป ไหมครับ พี่ปุ้ย ปาขาวบางแก้ว  :L2739:

• Pa Mania
  • *
ส่วนเรื่องโฆษณา เหมือน ต้อง ตกลงกับ ทาง RS ว่า จะเก็บหรือไม่ ใครเก็บอย่างไร ผลประโยชน์ ตรงนี้ คงต้องรอดู ครับ ว่า ใครจะได้ไป

ตอนนี้ RS ก็บอบช้ำ พอสมควร เพราะสั่งกล่องมาแล้ว ทำโฆษณา ขายไม่ได้ (แต่ขนาดทำตลาด ปชส ไม่ได้ ยังขายได้ 4 แสนกล่อง)

ก็ต้องรอดู กันครับ ผมเอง นำข่าวมา ปชส เพราะ เห็นว่า มีพี่ ๆ คอบอล อยู่ในนี้ ครับ มิได้มีเจตนาอื่นครับ

ไม่ได้คิดเป็นอื่นครับพี่เต้ย เราคุยกันเรื่องบอลเฉยๆ :sd42:
ส่วน RS จะชดเชยยังไงบริษัทคงมีทางออกแหละครับ ทั้งร้านตัวแทนที่สต๊อก ส่วนลูกค้าที่ซื้อกล่องไปแล้วก็ทำใจอย่างเดียว :L2901:

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *

ปีนี้เอาคืนมาซัก 2คันไม๊ครับ พี่ปุ้ย :L2901:

manhorse

เป็น รถ สัญชาติ ทางยุโรป ไหมครับ พี่ปุ้ย ปาขาวบางแก้ว  :L2739:
รถญี่ปุ่นคราบพี่ HONDA ACCORD โดน ซีดาน เต๊ะไปเลย1คัน
 :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
รถญี่ปุ่นคราบพี่ HONDA ACCORD โดน ซีดาน เต๊ะไปเลย1คัน
 :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

เต๊ะ แปลว่าได้ใช่ไหมครับพี่ปุ้ย (ไม่รู้จริงๆครับ)

manhorse

ปีนี้เอาคืนมาซัก 2คันไม๊ครับ พี่ปุ้ย :L2901:
ผมมันคนชอบวัดอยู่แล้ว เด็กๆแถวบ้านเรียก "อาจารย์" ผมยังไม่รู้เลยว่าสอนวิชาอะไร

tod

ลืมคิดกันไปไหม เงื่อนไข เรื่องของการบริจาค เพื่อ...... มีข้อยกเว้นเสมอ ขององค์กรของรัฐ  :sd01:
อันนี้ไม่ใช่เงินบริจาคครับพี่ มันเป็นเงินรายได้ที่หักเข้ากองทุนครับ ส่วนรายได้หลักก็นำส่งคลังเพื่อนำไปพัฒนาประเทศต่อไป
ผมเข้าใจตามนี้

manhorse

เต๊ะ แปลว่าได้ใช่ไหมครับพี่ปุ้ย (ไม่รู้จริงๆครับ)
เต๊ะไปเลยนะพี่หนึ่ง ผมต้องขึ้นรถโดยสารอยู่เกือบปี
 :L2905: :L2905: :L2905:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ไม่ได้คิดเป็นอื่นครับพี่เต้ย เราคุยกันเรื่องบอลเฉยๆ :sd42:
ส่วน RS จะชดเชยยังไงบริษัทคงมีทางออกแหละครับ ทั้งร้านตัวแทนที่สต๊อก ส่วนลูกค้าที่ซื้อกล่องไปแล้วก็ทำใจอย่างเดียว :L2901:

ผู้ที่ซื้อกล่องไปแล้ว จากการตามข่าวเมื่อเช้า กสทช แจงว่า ต้องมีการเยียวยา ครับ

• Pa Mania
  • *
เต๊ะไปเลยนะพี่หนึ่ง ผมต้องขึ้นรถโดยสารอยู่เกือบปี
 :L2905: :L2905: :L2905:

:L2755: :L2749: :L2745:

tod

ผมดูบอล เล่นบอลเป็น แต่อย่างว่าเล่นไม่เป็นครับ แต่หมดไปกับของกิน+เครื่องดื่ม+ค่าทิป เพราะดูที่บ้านมันไม่ค่อยสนุก
 :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

กฎ กติกา และ มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ดปาเจโร่สปอร์ต มาเนีย
1.   ให้สิทธิ์ในการโพสต์ข้อความและรูปภาพบนเว็บบอร์ด เฉพาะผู้ใช้งานที่เป็นสมาชิก Full Member เท่านั้น
2.   ผู้สมัครสมาชิกได้ยอมรับกฏ กติกา มารยาท ที่มีในขณะนี้และรวมทั้งที่อาจจะมีเพิ่มเติมในภายหลังด้วย
3.   ห้ามโพสต์ข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์
4.   ห้ามโพสต์รูปภาพหรือข้อความใดๆที่เป็นการหมิ่น  ล้อเลียน ต่อการนับถือศาสนาและสิ่งเคารพบูชา  ทั้งสิ้น
5.   ห้ามโพสต์เรื่องราวหรือความคิดเห็นทางด้านการเมือง ข้อความหรือเว็บลิ้งค์ที่เกี่ยวเนื่อง
6.   ห้ามโพสต์หรือเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย คำด่า ข้อความหรือรูปภาพลามกอนาจาร ข้อความที่ขัดต่อกฎหมายหรือศีลธรรมอันดีงาม ห้ามโพสต์พาดพิง ทวงถาม เรื่องส่วนตัวระหว่างบุคคลที่ก่อให้เกิดการแสดงความคิดเห็นอย่างกว้างขวาง อันจะนำมาสู่การเข้าใจผิดของส่วนรวม
7.   ห้ามโพสต์หรือเสนอข้อความอันมีเจตนาก่อให้เกิดความเสียหายและเสื่อมเสียต่อบุคคล กลุ่มบุคคล หรือคณะผู้ดูแลเว็บบอร์ด
8.   ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการโน้มน้าว  ท้าทาย ชักชวน ยั่วยุ ให้เกิดการทะเลาะวิวาท ความวุ่นวาย ความเกลียดชัง หรือ ข้อความที่ก่อให้เกิดความขัดแย้งระหว่างบุคคลใดๆ
9.   ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่นรูปภาพ  e-mail address เบอร์โทรศัพท์ ที่อยู่ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อนรำคาญ และ ความไม่ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน
10.*หากทีมงานพบเจอหรือพิจารณา ได้ว่า กระทู้ใดมีเจตนาหลีกเลี่ยงประเด็น  คลุมเครือไม่ชัดเจน  ส่อไปในทางที่จะเป็นผลเสียต่ออารมณ์ของส่วนรวม  การตัดสินใจลบกระทู้และ หรือการยกเลิก user login ถือเป็นสิทธิขาดของทีมงานปามาเนียและคณะผู้ดูแลเว็บโดยไม่จำเป็นต้องชี้แจงและไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ  จนกว่าจะมีการแก้ไขเป็นอย่างอื่น
11. *ห้ามโพสถามหาเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงานปามาเนียและคณะผู้ดูแลเว็บ (อนุญาตให้สมาชิกปามาเนีย  PM สอบถามได้เท่านั้น)

กระทู้นี้โปรดใช้วิจารณญานนิดนะครับ  ขอความร่วมมือในภาพรวม

กระทู้ยังไม่ออกนอกประเด็นแบบชัดเจนแต่แค่จ่อๆ    ครับ

ฝากพิจารณาก่อนการพูดคุยหรือเปรียบเปรยด้วยครับ

;D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
กระทู้นี้โปรดใช้วิจารณญานนิดนะครับ  ขอความร่วมมือในภาพรวม

กระทู้ยังไม่ออกนอกประเด็นแบบชัดเจนแต่แค่จ่อๆ    ครับ

ฝากพิจารณาก่อนการพูดคุยหรือเปรียบเปรยด้วยครับ

;D

รับทราบครับผม

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
อาร์เอส-ช่อง 7- ช่อง 5 ร่วมแถลงยิงสดบอลโลก ! เริ่มคืนนี้ คู่เปิดสนาม พร้อมกันทั้ง 3 ช่อง "5-7-8" โดยที่ ช่อง 5 ถ่าย 38 นัด ช่อง 7 ถ่าย 29 นัด ช่อง 8 ถ่าย 56 นัด

tod

ช่วยชี้เป้า ตารางถ่ายทอดสดด้วยครับ เอาของใหม่ที่ถ่ายทอดฟรี TV ครับ เอาแบบที่ปริ้นออกมาติดฝาผนังได้เลย
เอาอันนี้แก้ขัดไปก่อน

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ช่วยชี้เป้า ตารางถ่ายทอดสอดด้วยครับ เอาของใหม่ที่ถ่ายทอดฟรี TV ครับ เอาแบบที่ปริ้นออกมาติดฝาผนังได้เลย

tod

;D
รับทราบครับ พยามดึงเพื่อให้อยู่ในกฎครับ
 :L2736:

manhorse

ถ้าผมโพสอะไรที่ผิดไป ผมต้องขอโทษด้วยนะคราบพี่ๆทุกท่าน
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขอให้ไม่เกี่ยวกะการเมือง และการพนันเป็นใช้ได้ครับพี่ๆ :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.