ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ อัดจารบีช่วงล่าง เพลากากบาท  (อ่าน 10525 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ขอความรู้ อัดจารบีช่วงล่าง เพลากากบาท
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 07:26:27 »
พี่นุก 3 จุดนี่ เป็นรุ่น 4WD ไหมครับ  :sd23:

อัดจารบีอย่างเดียวเนี่ย ศูนย์ล้างรถให้ด้วยนี่สุดยอดครับ

ขับ 2 ครับพี่บอย ศูนย์ล้างรถให้ด้วยครับแต่จะนานหน่อยครับ ใครอยู่แถวปทุมลองดูครับ รีพับบลิค

ร้านที่ว่าจุดละ100฿ บ้าx3เลยครับพี่นุก  :sd23: :L2901:

ช่ายครับพี่เปี่ยมเลยบอก ผบ ว่าอย่าเข้ามาที่นี่อีกเด็ดขาด ร้านอยู่ริมถนนรังสิต นครนายก ตรงคลอง 3 ครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: ขอความรู้ อัดจารบีช่วงล่าง เพลากากบาท
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 08:04:44 »
เท่าที่เคยถามศูนย์ที่เข้าประจำเขาบอกว่ามีครื่องอัดจารบี ผมถามต่อว่าแล้วทำไมไม่อัดจารบีให้ล่ะ แต่ก็ไม่ได้รับคำอธิบายที่ชัดเจนจากศนย์นั้นอีกเช่นเคย ผมสรุปว่าทุกศูนย์จะต้องมีเครื่องมือและอุปกรณ์มาตรฐานในการบริการตามมาตรฐานของสนญ.อยู่แล้วแต่มักจะละเลยสิ่งเล็กๆน้อยๆเหล่านี้ คหสต.

ผมคิดว่าเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของตัวเราเองในระยะยาว ทีหลังถ้าเข้าศูนย์เช็คทุกหมื่นโลก็บอกศูนย์ไปเลยว่าให้อัดจารบีเพลากลางให้ด้วย แล้วลองสังเกตดูว่าในใบเสร็จรับเงินมีรายการนี้อยู่ไหม ถ้ามีก็สบายไปใจได้เปราะหนึ่ง แต่ถ้าจะเอาชัวร์จริงๆไปยืนดูช่างตอนที่ทำเลยดีที่สุดครับถ้าทำได้นะ :L2904:

อ่านกระทู้ของพี่ ๆ ผมเลยไปเช็คในใบเสร็จดูบ้าง ปรากฎว่าไม่มีรายการ  :D
ล่าสุดเอารถเข้าศูนย์ แจ้งรายการช่างไป ช่างบอกว่าอัดให้ทุกหมื่นกิโลครับ แต่ไม่คิดค่าบริการอัดจารบี เนื่องจากเห็นว่าเล็กน้อยราคาไม่สูง รึไม่ก็สงสัยมี D ข้างรถ  ;D
ที่บอกนี่ศูนย์ประจำของพี่ๆ หลายคนแถวราชพฤกษ์นะครับ  :L2900:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 08:41:42 »
อ่านกระทู้ของพี่ ๆ ผมเลยไปเช็คในใบเสร็จดูบ้าง ปรากฎว่าไม่มีรายการ  :D
ล่าสุดเอารถเข้าศูนย์ แจ้งรายการช่างไป ช่างบอกว่าอัดให้ทุกหมื่นกิโลครับ แต่ไม่คิดค่าบริการอัดจารบี เนื่องจากเห็นว่าเล็กน้อยราคาไม่สูง รึไม่ก็สงสัยมี D ข้างรถ  ;D
ที่บอกนี่ศูนย์ประจำของพี่ๆ หลายคนแถวราชพฤกษ์นะครับ  :L2900:
ผมว่ามี D ข้างรถ จึงผ่านครับ :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd23: :sd23: :sd23:
Pamania so good