ผู้เขียน หัวข้อ: จอG9 ไม่มี AV-IN มาให้จากโรงงานครับ  (อ่าน 13829 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 56
Re: จอG9 ไม่มี AV-IN มาให้จากโรงงานครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 23:16:36 »
:L4373: พี่เหน่ง ให้ M Tech ดำเนินการ Update โปรแกรม GPS ไปด้วยเลย ผมเคยเข้าไปเปลี่ยนตอนต้นปี เข้า Update มาให้
ถ้าเข้าไปตอนนี้น่าจะมีตัวที่ใหม่กว่านะ :L2888:
ผมอัพเดทเองตอนออกรถใหม่ๆแล้วครับพี่บูรณ์ ตอนนี้ของผมเป็นตัวล่าสุดแล้วครับ แต่วาาจะลองให้เค้าเช็คเฟริมแวร์เครื่องเสียงดู ว่ามีอันใหม่มาหรือเปล่าครับ

เรียนพี่ๆ เพื่อนทุกท่านครับ
เพิ่งยกหูหาเพื่อนที่ MMth แจ้งว่า จอG9 ส่วนใหญ่มีปัญหามีโลโก้มิตซูติดที่จอ
MMth รับเคลมทุกคันแต่ ขั้นตอนการเคลมมีดังนี้ครับ
1. เข้าศูนย์ที่ใกล้บ้าน แจ้งเคลมรายการดังกล่าว
2. ศูนย์จะถอดวิทยุทั้งตัว(แต่เคลมเฉพาะหน้าจอ)ส่งไป MMth สนญ.ก่อน
3. MMth ทำรายงานบันทึกตามขั้นตอนส่ง M-TECH เพื่อตรวจสอบอีกครั้งแล้วเคลมเปลี่ยนให้จริงๆ(ไม่ได้ซ่อม)
4. M-TECH ส่งกลับ MMth เพื่อเตรียมส่งกลับศูนย์ที่ส่งเข้ามาเคลม
5. ศูนย์ที่รับเคลมนั้นๆ จะแจ้งลูกค้าให้มาติดตั้งคืน โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
6. ระยะเวลาดำเนินการ ประมาณ 30 วัน (รถท่านจะไม่มีวิทยุฟังครับ)
หมายเหตุ  แรกๆยังสามารถเคลมตรงกับ M-TECH ได้ หลังๆ เยอะมากเค้าจึงวางแผนไว้ตามนี้ครับ
หรือพี่ท่านใดไม่ได้รับการบริการงานเคลม หรือติดปัญหา
หลังไมค์ได้ครับยินดีประสานงานช่วยเหลือครับ 0814433912

ขอบคุณครับ
 :sd23:

ขอบคุณพี่นกและพี่บูรณ์ สำหรับคำแนะนำครับ :sd23:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: จอG9 ไม่มี AV-IN มาให้จากโรงงานครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 22:56:54 »
ครับพี่นก...ผมจัดมาตั้งแต่ออกใหม่ๆ ราคาก็เกือบพันครับ
แต่เห็นมีข่าวบ่นๆ กันว่ารุ่น 2014 ไม่มี AV (ไม่มีช่อง ไม่มีสายให้เสียบ)

ใช่ครับพี่หนูครับ ตัว  2014 ไม่มีมาให้เลยครับ ไม่รู้จะตัดออกทำไม ผมเหลือแค่อยากจะดู TV เท่านั้นเองนะครับ ก็ทำไม่ได้ครับ นี่ก็ว่ารองบก่อนครับ ว่าจะเปลี่ยน Front เลยครับ :L4386: